Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

raklei

Xe điện
So sánh con nào thì lấy đúng con đó cùng dòng ở các hãng khác để so sánh kụ nhé. Iem không định so sánh giữa Nissan và Mec hoặc BIM. Nissan có thương hiệu Infinity để cạnh tranh với các nhãn hiệu hạng sang của Đức rồi. Cũng chính vì Murano đang được định giá so sánh với các dòng của Bi, Mec nên chẳng bán được, rớt thê thảm.

Về giá X-trail đời 2008 trở về trước rất cạnh tranh và iem thấy nó tốt nhất trong tầm tiền và cùng dòng với các hãng khác (k phải thương hiệu hạng sang). Còn bây h cách định giá mới iem k bàn vì nó có thể nhắm mục tiêu khác của hãng và iem cũng k định quay lại dùng X-trail đời mới.

Iem thấy kụ bảo đi Nissan mà cứ tìm đủ cách chê ỏng chê eo X-trail thía, vậy bán nó đi ngay và luôn đi kụ, rước iem CR-V hay RAV4 cho hài lòng.
e nói thế mà cụ vẫn chưa hiểu à,
e ko chê cái xe, e chỉ chê mấy ông fan cuồng cứ nhẩy dựng lên là xe mình nhứt nhì này nọ mà chả hiểu hơn đứt cái gì
thế thì làm cái xe hàng xẻng là chuẩn =))

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
-Bác có lẽ nên lắng nghe và học hỏi thôi, đừng chém nghe buồn cười lắm, Ỉn nó có bán ở mấy cái nước đó đâu mà biết thắng hay thua. Bên đấy nó có mấy con khác thay cho con Ỉn, đó là Previa, Sienna, Wish...:P
Sao lại xếp Previa, Siena cùng dòng với ỈN kụ ơi. Mấy iem này là Family Minivan mà. Còn Innova là dòng Compact MPV.

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
Đồng ý với cụ. Ở mình với tầm tiền của ỉn thì cũng khó tìm được con nào hơn. Sang thị trường nào mà các hãng xe phát triển tương đối đều thì Ỉn không có cơ hội thắng :D
Innova chỉ được phát triển ở thị trường India (thay thế cho Toyota Qualis), Malaysia (thay thế cho Toyota Unser), Philippines (thay thế cho Toyota Revo), Taiwan (thay cho Toyota Zace surf), Vietnam (thay cho Toyota Zace) và Thailand.

X-trails

Xe cút kít
-Xin lỗi, em chê xe các bác 1 tý. Em thấy con X-trail đời trước trong con gọn gàng hơn đời bây giờ, ghét mỗi mấy cái đồng hồ đặt chính giữa như con Vios, vừa khó nhìn, trong khi phía trước mặt người lái nó cứ trống trải thế nào ấy? Còn con đời mới bây giờ em chỉ thích được mỗi cái đầu xe, về tỷ lệ con này có vấn đề, thân xe hơi dài, bánh thì hơi nhỏ, nhìn ngang con này em cứ liên tưởng đến cái xe hòm ngày xưa, nội thất thì đơn giản và tối um như xe suv chứ ko phải là crossover, em chưa chạy xe này bao giờ nhưng thấy nói là cảm giác lái có vẻ khá hơn Rav4 hay CRV. Ở VN chạy xe Nissan có vẻ hơi mệt trong khoản BD và SC.
Con đời 2005 trông giống như bao diêm mà kụ cũng khen, chưa kể cụm đồng hồ để giữa. Con đời mới 2008 thiết kế mới nó trường xe hơn, phần đầu và đuôi cũng đẹp hơn đời trước. Còn giống như cái gì thì do kụ tự tưởng tượng thôi, cũng giống ngay từ đầu iem thấy thiết kế RAV4 nữ tính quá.

X-trail nổi trội so với các dòng khác ở tính năng SUV thực sự của dòng SUV cỡ nhỏ chứ không phải là dòng Crossover.
So sánh với nhiều thông số chi tiết ở đây kụ này. Chứ mình cứ tranh cãi chung chung mà làm giề mấy time.
http://www.topspeed.com/cars/nissan/2013-nissan-x-trail-n-tec-ar135811.html

doimoi83

Xe máy
Mỗi một dòng nó đều có ưu nhược điểm bác ạ! Chứ hàng xin thìko bình luận được gì ngoài hai chứ quá đẹp các bác ạ!

Isu_zu

Tháo bánh
-À, là vì có ông gs bảo sao Toy nó ko bán Ỉn ở các nước phát triển, nó dở hơi là ở chỗ đấy đấy!:">
Chậc, e thấy chuyện AQ có nhiều cái hay, cả bây giờ vẫn đúng. Mày đấm vỡ mặt tao thì cũng như là đấm vỡ mặt bố mày, cứ nghĩ vậy là thấy đỡ đau hẳn!=))

X-trails

Xe cút kít
X-trail cũ có quả đèn pha trên nóc, rơi vào tay mấy lão tài khốn nạn bật lên chói kinh. em ghét nhất cái ấy. :)
Thế thì kụ ghét lão tài k/n chứ sao lại ghét lây x-trail, hehe

nguyenduc6688

Xe buýt
em thấy xe hàn được cài rẻ và nhiều option hơn toy, dưng độ bền và chắc thì vẫn không bằng toy được. em vote cho toy:D

dngduc

Xe điện
-Toàn chuyện vớ vẩn câu bài!:bz
Em không câu bài nhá, theo cái bài báo đó thì cả năm 2012, thống kê của VAMA (chỉ thống kê các xe gọi là sản xuất trong nước nhé) Altis đầu bảng bán được 4579 chiếc, Vios thứ hai bán được 4207 chiếc, Morning thứ ba bán được 3965 chiếc, Camry thứ tư 3146 chiếc và Forte thứ năm 2211 chiếc ! Rõ ràng là nếu thống kê đó là chính xác thì Kia buổi sáng bán được nhiều hơn Căm ry. Em câu kéo gì ở đây đâu cụ ?

RAVA

Xe ba gác
Em không câu bài nhá, theo cái bài báo đó thì cả năm 2012, thống kê của VAMA (chỉ thống kê các xe gọi là sản xuất trong nước nhé) Altis đầu bảng bán được 4579 chiếc, Vios thứ hai bán được 4207 chiếc, Morning thứ ba bán được 3965 chiếc, Camry thứ tư 3146 chiếc và Forte thứ năm 2211 chiếc ! Rõ ràng là nếu thống kê đó là chính xác thì Kia buổi sáng bán được nhiều hơn Căm ry. Em câu kéo gì ở đây đâu cụ ?
Các cụ ơi, sao lại thía này
http://dantri.com.vn/o-to-xe-may/top-5-mau-xe-con-ban-chay-nhat-viet-nam-nam-2012-684928.htm

Thía này hóa ra Kia buổi sáng bán chạy hơn căm ry đỉnh cao muôn trượng à ?
-Thế theo ý bác thì con Buổi sáng bán được nhiều hơn con Mec S nên suy ra là con Buổi sáng tốt hơn nhỉ? Chả câu bài cho các bác chém nhau thì là cái gì? Ý định của bác chả ăn thua đâu!:D

dngduc

Xe điện
Em có nói câu nào tốt hơn hay suy diễn gì đâu nhỉ ?
P/S : Em thấy là câu được mỗi cụ, đúng là không ăn thua :P

Chỉnh sửa cuối:

say_oto

Xe hơi

RAVA

Xe ba gác
Em có nói câu nào tốt hơn hay suy diễn gì đâu nhỉ ?
P/S : Em thấy là câu được mỗi cụ, đúng là không ăn thua :P
-Các bác ở đây chém gió với các antiToy là chuyện cơm bữa, bác thuộc loại hiền lành nên các bác ấy chả chấp, em là loại gà mờ nhất nên bị bác câu view chứ gặp mấy bác kia toàn sư tử hổ báo thì em nghĩ chắc được 2 paper thì bác chạy mất dép!=))

haianh-electric

Xe tải
Em không hiểu vì sao bên Thái em chẳng thấy bóng dáng xe Hàn nhỉ? Có cụ nào giải thích hộ cái không.