Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

matiz19

Xe tăng
-À, là vì có ông gs bảo sao Toy nó ko bán Ỉn ở các nước phát triển, nó dở hơi là ở chỗ đấy đấy!:">
Cụ đúng là dở hơi lại biết bơi :D
Ý em là ở mình Ỉn lợi thế gần như tuyệt đối: Gầm cao máy thoáng phù hợp với nhiều điều kiện đường xá, Máy móc khung gầm bền bỉ, đồ đạc rẻ dễ thay, tiết kiệm nhiên liệu, tâm lý chuộng Toy nên dễ mua dễ bán -> bài toán chi phí là tối ưu.
Nhược điểm vỏ mỏng chòng chành, an toàn trung bình, Thiết kế trung bình khá -> phần đa là chấp nhận được so với nhu cầu và tầm tiền.

Cũng với những lợi thế trên nếu đưa Ỉn sang các nước phát triển thì không còn là lợi thế nữa. nên Toy nó mới không bán chứ không phải nó không muốn bán.

Cái con Swish gì đó em không rõ nước ngoài nó bán thế nào, nhưng em dám đánh cược với cụ sang VN không thể có doanh số tốt

au999

[Tịch thu bằng lái]
Phen này 3 bác matiz19, Lê La, hungphuthai tạo thế chân vạc 3 góc cùng a la xô thì box Toy e sẽ ban căng khó đỡ lắm! :>.
Bác hungphuthai chiến lược đa năng thạo tin tức cầm cờ, bác Matiz19 lan man nhưng lại lý luận sâu sắc, Bác Lê la thì thâm trầm mà xảo quyệt. Cứ đao chém búa xua loạn xạ thì ko phải đầu cũng phải tai! Xe hàn cứ tưởng chết nhưng lại hưng đến nơi rồi :-B

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Với lớp trẻ thì có thể đúng, nhưng những người lao động cật lực mới có tiền mua con xe thì sai hoàn toàn, em vẫn thích phương tiện và cũng là tài sản của mình là toyota, đi mãi vẫn đẹp và có giá

phuongtv_76

Xe container
Phen này 3 bác matiz19, Lê La, hungphuthai tạo thế chân vạc 3 góc cùng a la xô thì box Toy e sẽ ban căng khó đỡ lắm! :>.
Bác hungphuthai chiến lược đa năng thạo tin tức cầm cờ, bác Matiz19 lan man nhưng lại lý luận sâu sắc, Bác Lê la thì thâm trầm mà xảo quyệt. Cứ đao chém búa xua loạn xạ thì ko phải đầu cũng phải tai! Xe hàn cứ tưởng chết nhưng lại hưng đến nơi rồi :-B
Ý kiến nhận xét hay quá, vote cụ

coolpix8700

Xe ngựa
Với lớp trẻ thì có thể đúng, nhưng những người lao động cật lực mới có tiền mua con xe thì sai hoàn toàn, em vẫn thích phương tiện và cũng là tài sản của mình là toyota, đi mãi vẫn đẹp và có giá
Như bác thì vẫn chỉ là suy nghĩ của những người tầm thường, không có tư tưởng để là người thông minh xuất chúng được,
Nhưng lại hơi đáng tiếc lại là suy nghĩ của đại đa số người Việt, và còn đáng tiếc hơn là em lại giống bác!

fadco

Xe container
E đi thái đúng cả ngày ko thấy hàn xẻng, chắc toàn bọn ng.u thật, sao dân ng.u mà vẫn phát triển hơn việt mình nhỉ
Châu âu thấu có mấy con yaris thoai, chả thấy cam quít mít dừa gì cả, bọn đấy còn phải học vn nhiều nhiều:)))

coolpix8700

Xe ngựa
Châu âu thấu có mấy con yaris thoai, chả thấy cam quít mít dừa gì cả, bọn đấy còn phải học vn nhiều nhiều:)))
Về nhiều thứ thì VN cũng có nổi được chút ít, chứ riêng về xe hơi thì tên VN còn lặn sâu lắm, có khi 2 ông bạn láng giềng nhỏ bé cũng còn hơn.
Cho nên xe Toy có bán được nhiều trên thế giới là nhờ ở những nơi khác, chứ dựa vào 1, 2 ngàn chiến/năm thì chẳng làm thay đổi cả cái dấu phẩy cuối cùng!

Chỉnh sửa cuối:

lapin

Xe container
Kém xa món xa luân chiến, lại câu được ối đối thủ cạnh tranh làm bia đỡ đạn. Các cụ Toi tài thiệt:))

ceracera

Xe buýt
em đi châu âu cũng chẳng nhìn thấy cam quýt gì mà sao vịt mình cam nhiều thế. Chắc toàn bọn ng.u thật, sao dân ng.u mà vẫn phát triển hơn việt mình nhỉ=))

otohagiang

Xe container
em không dám nhận mình giỏi về xe nhưng cũng không đến mức gà mờ không biết gì
đọc nhiều comment mà chết cười quá, nhưng em xin phép không comment ở đây, vì sợ lại căng thẳng quá
các bác hẳn cũng biết hãng nó quan trọng quái gì cái thị trường VN, 1 số hãng phát biểu sẽ chú ý nhiều hơn nữa đến VN và cung cấp ra những cái xe tốt nhất đến tay người tiêu dùng bla bla
tuy nhiên tốt ở đâu khi mà xe nhập thì cắt option, xe LD thì cắt tùm lum thậm chí xén luôn cả hệ thống an toàn???
thế nên các bác đừng căng thẳng quá, ai đi xe gì thì ủng hộ xe đấy, vì mấy cái xe mà tranh luận tùm lum làm mất hết cả tinh thần anh em

au999

[Tịch thu bằng lái]
Kém xa món xa luân chiến, lại câu được ối đối thủ cạnh tranh làm bia đỡ đạn. Các cụ Toi tài thiệt:))
Em chả thấy mấy bác đi Toy tài cái gì cả! Toàn hưởng thành quả do cái xe đem lại mà thôi!:-?
Em đang đi xe hàn (Sorento) nên rất tâm đắc các bài viết của bác hungphuthai. Giá ai cũng hiểu sâu rộng, tài thao lược như bác ý thì xe hàn đâu đến nỗi!:-B

thanhtrung32vt

Xe tải
E đi thái đúng cả ngày ko thấy hàn xẻng, chắc toàn bọn ng.u thật, sao dân ng.u mà vẫn phát triển hơn việt mình nhỉ
Chả phải đi đâu xa, chỉ cần qua bên Campuchia tìm đỏ con mắt cũng chả thấy bóng dáng C.uốc X.ẻng nào cả, toàn các dòng toi hay Euro thôi, Hongkong, Taiwan cũng rứa ... :D

matiz19

Xe tăng
...
thế nên các bác đừng căng thẳng quá, ai đi xe gì thì ủng hộ xe đấy, vì mấy cái xe mà tranh luận tùm lum làm mất hết cả tinh thần anh em
Cụ nói sai rồi, ai bán xe gì thì ủng hộ xe đấy mới đúng chứ :D

Isu_zu

Tháo bánh

matiz19

Xe tăng
Đến 8/10 dân OF đều bán xe Toy bác nhể :D
Em thấy 10/10 là sale cụ ạ. dân đen vào đây chủ yếu là tìm kiếm thông tin chứ biết gì mấy để mà tranh luận :D
Ko hẳn, e đi xe gì hay bán xe gì, e vẫn thích nhất BMW...:D, chắc chắn ko thích xe Hàn nữa.
Cụ thích BMW nhưng cụ vẫn ủng hộ Toy còn gì. chứng tỏ cụ Sale Toy 100%
Em thì đi Matiz, thích sự bền bỉ của Nhật, ưa chuộng công nghệ Mỹ, ủng hộ sự sáng tạo Hàn nhưng lại thích Porche :D