Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

otohagiang

Xe container
thớt này hot gớm, đang xe nhảy sang cả nhà
sao mấy bố không lôi luôn cả gái Nhật và gái Hàn ra so luôn đê cho nóng hổi
ngày qua ngày, năm qua năm, chỉ thấy cãi nhau là giỏi, mãi chả thấy dừng nổi
nếu so nội thất thì có thấy mấy cái tạp chí chê anh EQ chưa tinh tế được như LEX, dễ hiểu vì HD mới nhảy vào, lại ít kinh nghiệm về xe sang, còn LEX thì nhìn cũng chưa tinh tế được như BIM, MER, cái này rất nhiều người công nhận, cả em cũng thấy điều đó là hiển nhiên

CR-Vic

Xe container
Em thấy tranh luận vui vẻ đấy chứ cụ :D

Cụ cứ ca ngợi xe Đức trau chuốt này nọ về nội thất chứ em nói thật là thua thằng Lexus về độ khôn của linh kiện và vật liệu chế tạo. Hay là vì xe LD nó kém nhỉ? Mai em rảnh post lên cho cụ coi các nút điều khiển điều hòa, lên xuống kính E300 bị tróc sơn trắng hếu (giống kiểu Mondeo đời 1 vạch y hệt luôn), da ghế thì rõ là giả da sần sần xột xoạt chả giống da nhân tạo tí gì :D những cái này khó tìm thấy trên Lexus hơn đấy.

Cái hơn của xe Đức là tính năng vận hành, cảm giác lái và thương hiệu hạng sang dễ nhận biết hơn - chắc chắn là như thế!

thớt này hot gớm, đang xe nhảy sang cả nhà
sao mấy bố không lôi luôn cả gái Nhật và gái Hàn ra so luôn đê cho nóng hổi
ngày qua ngày, năm qua năm, chỉ thấy cãi nhau là giỏi, mãi chả thấy dừng nổi
nếu so nội thất thì có thấy mấy cái tạp chí chê anh EQ chưa tinh tế được như LEX, dễ hiểu vì HD mới nhảy vào, lại ít kinh nghiệm về xe sang, còn LEX thì nhìn cũng chưa tinh tế được như BIM, MER, cái này rất nhiều người công nhận, cả em cũng thấy điều đó là hiển nhiên

raklei

Xe điện
vì e thấy cụ lôi cái DT TK nhà 35 tỏi ra dọa mấy ông kia thì kinh rồi :))

matiz19

Xe tăng
vì e thấy cụ lôi cái DT TK nhà 35 tỏi ra dọa mấy ông kia thì kinh rồi :))
Mấy cái đó chỉ là ví dụ minh họa cho cái sự quan trọng của "tiện nghi" trong thời hiện đại chứ không có gì to tát :D
Cụ thấy em nói sai chỗ nào chứ ném đá tẹt ga, cẩn thận em ném ngược trở lại thì khó đỡ lắm

dngduc

Xe điện
Làm tý Hongqi cho nó xôm

@CR-Vic: Em dự là Lexus của cụ cũng tróc sơn, nhăn ghế đầy. Nhờ cụ đưa ra ví dụ cho em Lexus khôn về linh kiện và vật liệu chế tạo hơn Merc cùng tầm tiền đi ạ ; trong ví dụ của cụ thì em thấy so với E class thì mấy con ngang tiền là GS và ES chỉ như Camry giá cao thôi.

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Lôi 1 hay 2 cái xe chẳng bán được cho ai bao giờ thì "nhất"!
Ngay thời Liên Xô cũ hay Nga bây giờ họ có cái Trai Ka thì Cadillac cũng chẳng hơn được. Mà xem cái Hồng Kỳ của Tầu ấy rồi khoe xe Tầu, xe Nga nhất thế giới!!!

matiz19

Xe tăng
Làm tý Hongqi cho nó xôm

@CR-Vic: Em dự là Lexus của cụ cũng tróc sơn, nhăn ghế đầy. Nhờ cụ đưa ra ví dụ cho em Lexus khôn về linh kiện và vật liệu chế tạo hơn Merc cùng tầm tiền đi ạ ; trong ví dụ của cụ thì em thấy so với E class thì mấy con ngang tiền là GS và ES chỉ như Camry giá cao thôi.
Nội thất phối màu kiểu gì nhìn như đồ chơi thế cụ? Có được đứng cạnh LS460 không ạ? :D

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ hỏi thật thì em xin trả lời thẳng xin cụ đừng buồn là đẹp và khôn thì tuỳ mắt nhưng em chưa bao giờ thấy nội thất của Toy và Lexus sang và tinh tế. Những tính từ đó em chỉ thấy ở xe Anh (sang) và xe Đức (tinh tế). Kể cả LS460L và LS600h em cũng thấy một số thứ vẫn thô hơn cái xe Đức cỏ chỉ bằng chưa đến nửa tiền mà em đang chạy. Còn so giữa Equus và LS thì cụ có thể tự đọc đánh giá của các bài viết trên các tạp chí về xe hơi nước ngoài cho khách quan vì thực tế nhiều người ở vn chưa được xem Equus ở đời thực nên chỉ phán qua ảnh sẽ có vẻ hơi bị thầy bói xem voi.

Em gửi cụ xem thêm vài chi tiết con xe hàn tuy chỉ có giá bằng khoảng 90% giá bản base (rẻ nhất)của LS460 nhưng vẫn đang được Tổng thư ký LHQ sử dụng (em cũng biết ông ấy là người hàn nên cũng chỉ dám coi đây là điểm tham khảo thôi)

Em chả có gì dính đến Toyota, nên Lexus có xấu thì e cũng chả buồn :). Em chỉ muốn nghe ý kiến của cụ, rồi xem có nên bàn tiếp ko. Khi nghe cụ nói Equus tinh tế hơn LS, thì quả thực em nghĩ là mắt e và cụ khác nhau, nên e cũng chỉ post vài tấm hình lên cho các cụ khác nhận xét. Với e thì chỉ so vài thứ đơn giản nhất như cái đồng hồ giữa tablo, cái tay nắm cửa của 2 xe... đã thấy sự khác hẳn nhau về thẩm mỹ. Nếu cụ ko chê, cụ có thể đọc bài so sánh giữa Mer S, Bim7, A8 và LS bên OS của bác MXVC, ko cần phải tạp chí nước ngoài. Và vài cái tạp chí nước ngoài e đọc, cũng chỉ khen Equus khỏe và rẻ thôi!

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
-Lên đến tầm đẳng cấp xe sang thì thương hiệu quan trọng lắm, công bằng mà nói thì trông con Equus cũng được nhưng về chi tiết thì còn phải học hỏi nhiều. Auto car đánh giá con này là xe có hơi hướng xe sang thôi, về vận hành thì còn chưa bằng các xe đồng hạng khác. Nó mà ngon và rẻ thì chắc ko chỉ có mấy ông Hàn quốc đi, còn với cái giá tại VN từ 2,8-3,4 tỷ thì đến fan cuồng của Hàn cũng chả ai mua.:-h

dngduc

Xe điện
Hơ hơ, cụ xem lại xem em bảo equus tinh tế bao giờ thế, em chỉ trình bày là không nên so lexus LS với genesis vì nó khập khiễng về giá quá, so thì nên so với equus cho nó gần nhau về tiền. Về Mer S và LS thì em đã có đủ thời gian cảm nhận thực tế và cũng đã phát biểu cảm nghĩ rồi.

@coolpix: Em đưa xe Hongqi lên theo gợi ý của cụ CR-Vic, mà em tìm mãi không thấy ảnh bản xịn, chỉ có bản thường này thôi !
@rava: Em đi GS350 2010 của cơ quan mỗi tuần khoảng 400km cụ ợ, cầm lái thì thỉnh thoảng thôi :P

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Hơ hơ, cụ xem lại xem em bảo equus tinh tế bao giờ thế, em chỉ trình bày là không nên so lexus LS với genesis vì nó khập khiễng về giá quá, so thì nên so với equus cho nó gần nhau về tiền. Về Mer S và LS thì em đã có đủ thời gian cảm nhận thực tế và cũng đã phát biểu cảm nghĩ rồi.

@coolpix: Em đưa xe Hongqi lên theo gợi ý của cụ CR-Vic, mà em tìm mãi không thấy ảnh bản xịn, chỉ có bản thường này thôi !
@rava: Em đi GS350 2010 của cơ quan mỗi tuần khoảng 400km cụ ợ, cầm lái thì thỉnh thoảng thôi :P
-Thế so GS với s5 và Mec E thì bác thấy nó ntn?

matiz19

Xe tăng
-Lên đến tầm đẳng cấp xe sang thì thương hiệu quan trọng lắm...
Bây giờ mới thấy cụ phát biểu câu hay. Thế Lex có phải là sang không hay chỉ là phiên bản cao cấp của Toy dưới một cái tên khác?

dngduc

Xe điện
-Thế so GS với s5 và Mec E thì bác thấy nó ntn?
Theo cảm nhận của em thì GS không so được với E class và Serie 5 cụ ợ, em đã phát biểu rằng nó là Cam đắt tiền rùi mà. Lex em thấy ưng ý để xếp vào hạng sang thì chỉ có LS và LX thôi

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Bây giờ mới thấy cụ phát biểu câu hay. Thế Lex có phải là sang không hay chỉ là phiên bản cao cấp của Toy dưới một cái tên khác?
-Bác hỏi toàn câu dở hơi, theo ý bác chắc con Cayenne là phiên bản cao cấp của Touares chắc ko phải là xe sang nhỉ?:D