Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

SmallRiver

Xe điện

Toyota Standar 1936 - Hyundai đang ở đâu???
Hic, mẫu AA này sinh năm 1936, trước khi Toyo thành lập 1 năm! Cũng lấy tên theo Mit luôn!

Mitxu model A năm 1917, khi Toyoda (ông tổ của Toyota) mới được 4 tuổi!

Isu_zu

Tháo bánh
@ dòng sông nhỏ: Mit nó sx xe tăng trong CTTG đấy cụ, nhưng e nghĩ nó ko máu ô tô lắm, chứ Mitubishi Heavy Industries hơi bị khủng!

aladin_co

Xe buýt
Em thick xe Hàn hơn, đặc biẹt ở VN thuế cao, nếu ở nước ngoài cùng phân hạng xe mà xe Hàn rẻ hơn xe Toy tầm 2k usd thì về Vn sẽ rẻ hơn 5-10k usd, tội gì ko xài

Luu Lehong

Xe container
Mit hình như bây giờ hướng phát triển tập trung vào điện lạnh hay sao ý các bác nhể! Em thấy mảng ô tô với TV có vẻ trầm nhiều.
Lâu nay đúng là e chỉ quan tâm Đức, Toy, Honda, Ford, Hàn xẻng... mà quên bẵng mất việc tìm hiểu Misubshi :D

RAVA

Xe ba gác
Trông Toy cổ đẹp hơn Mít cổ nhiều nhể :D
-Em vừa sang thớt "cảm nhận sau 3 ngày sd So" của bác Bóng thấy chú trẻ trâu d-cash khoe chú ấy những 29t, xưng anh như người nhớn? Bác cho em hỏi cách đây 29 năm thì bác học lớp thứ mười mấy rồi ợ?:))

HUNGNVQ

Xe hơi
Hic, mẫu AA này sinh năm 1936, trước khi Toyo thành lập 1 năm! Cũng lấy tên theo Mit luôn!

Mitxu model A năm 1917, khi Toyoda (ông tổ của Toyota) mới được 4 tuổi!
Toy Hàn chém gió nhau cho vui, cụ cứ loi choi vào đây làm gì, mở thớt Toy Mít đi.

SmallRiver

Xe điện
@ dòng sông nhỏ: Mit nó sx xe tăng trong CTTG đấy cụ, nhưng e nghĩ nó ko máu ô tô lắm, chứ Mitubishi Heavy Industries hơi bị khủng!
Đã từng cụ ạ, chính vì sản xuất máy bay, tàu chiến, tàu sân bay, xe tăng và 1 số vũ khí mà Mit bị cấm vận ở nhièu nước trên TG.

Mit hình như bây giờ hướng phát triển tập trung vào điện lạnh hay sao ý các bác nhể! Em thấy mảng ô tô với TV có vẻ trầm nhiều.
Lâu nay đúng là e chỉ quan tâm Đức, Toy, Honda, Ford, Hàn xẻng... mà quên bẵng mất việc tìm hiểu Misubshi :D
Cụ mà tìm hiểu thì sẽ thấy giữa Mit và Hyundai có nhiều điểm chung, Mit bán bản quyền cho Hyundai. Ví dụ: máy Starex D có cùng mã với máy Mit, 1 số phụ tùng có thể dùng chung cho nhau được. Ngay công nghệ GDI mà Hyundai QC đình đám cũng do Mit phát triển... Nói về công nghệ thì Mit chả thua bố con nhà nào cả, super select cũng do Mit áp dụng thành công (yếu tố gây nên thắng lợi ở Darka railly), hộp số thông minh INVECS-II biết cắt côn khi nhả chân ga đã từng độc nhất vô nhị... nhưng giờ họ không mặn mà với ô tô con lắm thì phải, hình như họ thích cái này hơn:

Toy Hàn chém gió nhau cho vui, cụ cứ loi choi vào đây làm gì, mở thớt Toy Mít đi.
Thì em cũng đã bảo thế rồi nhưng cụ Vic cứ lôi Mit, Nis, Hon vô! :((
Em stop chủ đề Mit tại đây!

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
-Em vừa sang thớt "cảm nhận sau 3 ngày sd So" của bác Bóng thấy chú trẻ trâu d-cash khoe chú ấy những 29t, xưng anh như người nhớn? Bác cho em hỏi cách đây 29 năm thì bác học lớp thứ mười mấy rồi ợ?:))
Với cái bác d-cash này em cũng đã có 1 vài kỷ niệm. Đại khái, bên box Nissan có thớt nói về ưu điểm Teana, có bác nào nói con này êm hơn cả LX LS 460 L. Thấy còm hơi thái quá, Em với bác Isuzu chỉ vào nói 1tý mà bác d-cash này lao ra búa xua như nói với bác mấy hôm vừa qua. Bác ý nói là đang sd đi qashqai kinh nghiệm rất nhiều, chém bão ầm ầm chê mấy người phản biện là không biết gì. Giờ lại hoá ra là mới đi cái Sportage!
Nói chung kinh nghiệm trên OF mà có mấy ông tre trẻ, lên giọng chợ búa đao to búa lớn thì y như rằng toàn vừa 2B chuyển sang hay dạng lái thuê, cò xe cả..., khi thế giới quan thay đổi nhanh quá nên ảnh hưởng đến tâm sinh lý với ngôn ngữ, coi trời bằng vung, ko biết trên mình có ai . Cứ tưởng thiên hạ chém gió như mình cả :))

Luu Lehong

Xe container
...
Cụ mà tìm hiểu thì sẽ thấy giữa Mit và Hyundai có nhiều điểm chung, Mit bán bản quyền cho Hyundai. Ví dụ: máy Starex D có cùng mã với máy Mit, 1 số phụ tùng có thể dùng chung cho nhau được. Ngay công nghệ GDI mà Hyundai QC đình đám cũng do Mit phát triển... Nói về công nghệ thì Mit chả thua bố con nhà nào cả, super select cũng do Mit áp dụng thành công (yếu tố gây nên thắng lợi ở Darka railly), hộp số thông minh INVECS-II biết cắt côn khi nhả chân ga đã từng độc nhất vô nhị...
Lịch sử kinh nghiệm lâu đời thế mà sản phẩm giờ đìu hiu như lá mùa thu!:-o
Sắp tới Toy nhập FT về máy Dieden, số 5 cấp 2 cầu thì không biết Mít PS còn bán được nữa không. Em cũng lấy làm tiếc cho anh đồng hương của Toy quá :(

SmallRiver

Xe điện
Sắp tới Toy nhập FT về máy Dieden, số 5 cấp 2 cầu thì không biết Mít PS còn bán được nữa không. Em cũng lấy làm tiếc cho anh đồng hương của Toy quá :(
Nếu thế thì em lại phải đổi xe à! :((

coolpix8700

Xe ngựa
Nếu nói đến Mitsubishi trong WWII mà bác mới kể đến xe tăng thì còn thiếu khá nhiều. Lực lượng không quân của Hải quân Hoàng gia Nhật sử dụng chủ yếu phi cơ của Mitsubishi!
Nhưng nói cụ thể ở Việt Nam thì cái Pajero còn được dân Việt mình biết trước Land khá lâu (giống như năm 1994 em về phép thấy Bluebird chạy đầy đường HN). Có thể do thị trường VN mình quá nhỏ bé mà Mitsubishi không thèm quan tâm. Do không quan tâm nhiều cho nên lựa chọn những mẫu xe khác để đưa vào VN mình chưa hợp lý. Cũng như Toy hay bất cứ hãng sx ô tô nào từng hay đang tồn tại trên thế giới, chẳng hãng nào có đủ khả năng chế tạo một cái xe riêng cho thị trường VN mình cả. Họ chỉ nhặt những cái xe có sẵn đang bán ở các nơi để đưa vào VN thôi. Ngay 2 cái Zinger và Grandis đưa vào, xét về từng khía cạnh đều "bóp chết" Ỉn. Nhưng Ỉn vẫn bán chạy hơn. "Tâm lý bày đàn" hay "cuồng thương hiệu"... chỉ là cách nói để tự an ủi như nhân vật trong AQ chính truyện thôi. Người dùng họ rất quan tâm, có khi chí khác nhau (em không viết hơn nhau-vì trên kia đã viết là Ỉn bị bóp chết rồi) một chút xíu, nhưng lại làm cho một thứ gì đó thành công!

Chỉnh sửa cuối:

raklei

Xe điện
lâu lắm ko vào thớt đấy, chắc giờ cũng phải sửa chữa nhỏ kha khá rồi ấy cụ nhể?

matiz19

Xe tăng
Em tưởng bền lanh, chi phí sử dụng thấp thì doanh số nó phải cao chứ? sao nó như lá mùa thu thế cụ? :D

lapin

Xe container
Điêu gì mà điêu :D

Không biết thì có chuyên gia giải ngố thì tốt quá rồi :D
Điêu... Thuyền.:))
Sau lần sang chơi bên thớt crv, giờ lên xe em đạp thẳng vào cái bậc. Cái này phải thank cụ.:D

Mr Chun

Xe tăng
một cái xe Hàn xẻng, đi 5v thi hỏng vặt, 7v thì rơi bánh, 10v thì mọt gầm mà các cụ lại đi so sánh với TOY đẳng cấp , em thấy vô lí quá...
Toy giá đắt , nhiều người đi, đẳng cấp, đầu tư dùng đồ cổ cho tráng lệ như hộp số 4 cấp cho cam 2013, máy 2.7 160 ngựa...., bền, chạy mãi không hỏng, đi chán bán ko lỗ, siêu sang, túi khi bền bỉ..v..v

matiz19

Xe tăng
một cái xe Hàn xẻng, đi 5v thi hỏng vặt, 7v thì rơi bánh, 10v thì mọt gầm mà các cụ lại đi so sánh với TOY đẳng cấp , em thấy vô lí quá...
Toy giá đắt , nhiều người đi, đẳng cấp, đầu tư dùng đồ cổ cho tráng lệ như hộp số 4 cấp cho cam 2013, máy 2.7 160 ngựa...., bền, chạy mãi không hỏng, đi chán bán ko lỗ, siêu sang, túi khi bền bỉ..v..v
Nghe thiên hạ đồn là nó dùng hộp số 8 cấp ly hợp kép cơ mà?