Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

Mr Chun

Xe tăng
Nghe thiên hạ đồn là nó dùng hộp số 8 cấp ly hợp kép cơ mà?
chắc tóm cấp hợp kép nénlại thành 4 cấp cho nó " dễ sử dụng, ít hỏng vặt" ợ.
Toy thật hết mình vì người tiêu dùng

Luu Lehong

Xe container
Em tưởng bền lanh, chi phí sử dụng thấp thì doanh số nó phải cao chứ? sao nó như lá mùa thu thế cụ? :D
Bác đi chữa đi theo đơn thuốc và bệnh án ông Rava đã kê cho ý! [-(
Em giờ chả còn thừa hơi tiếp dạng "ưỡn ực" như bác nữa đâu! Đang bàn cái Mit PS nó khác: có thương hiệu, bền nhưng việc bảo dưỡng sửa chữa không phổ dụng, dáng không đẹp hay chuyện đi ồn.. V.v. Nhiều người không thích thì không mua. Một cái xe bán chạy nó còn phụ thuộc nhiều vấn đề! Nhất là phù hợp với nhu cầu sử dụng của phần đa số người tiêu dùng! Không phải cứ loè lẹt, lắm nút bấm xanh đỏ, giá rẻ như xe hàn xẻng là đã bán chạy!
Thủng chửa :-B

RAVA

Xe ba gác
lâu lắm ko vào thớt đấy, chắc giờ cũng phải sửa chữa nhỏ kha khá rồi ấy cụ nhể?
-Hôm rồi em cũng mới tạt qua, thấy bác ấy nói vừa mới BH trục láp sau khi chạy 7 nghìn km. Người giữ xe như bác ấy mà còn hỏng được chắc là tại Trời chứ xe xịn thế làm sao mà hỏng được?:))

Mr Chun

Xe tăng
-Hôm rồi em cũng mới tạt qua, thấy bác ấy nói vừa mới BH trục láp sau khi chạy 7 nghìn km. Người giữ xe như bác ấy mà còn hỏng được chắc là tại Trời chứ xe xịn thế làm sao mà hỏng được?:))
7k đã hỏng rồi ợ cụ, chắc 1v là rơi bánh

beamnhi

Xe buýt
một cái xe Hàn xẻng, đi 5v thi hỏng vặt, 7v thì rơi bánh, 10v thì mọt gầm mà các cụ lại đi so sánh với TOY đẳng cấp , em thấy vô lí quá...
Toy giá đắt , nhiều người đi, đẳng cấp, đầu tư dùng đồ cổ cho tráng lệ như hộp số 4 cấp cho cam 2013, máy 2.7 160 ngựa...., bền, chạy mãi không hỏng, đi chán bán ko lỗ, siêu sang, túi khi bền bỉ..v..v
Vậy mà TOY nó vẫn đắt hàng cụ ơi. Cụ không thay đổi được thế giới đâu :D
Ai chạy con xe Hàn sau 3-5 năm thì được nếm mùi "óp sừng" ngay ấy mà! :D

raklei

Xe điện
thế là vẫn ngon rồi,
e lại tưởng chỉ thay dầu đổ xăng như các hảo hán thì chán ốm :D

coolpix8700

Xe ngựa
các bác đếm xem, liệu số loại xe của Toy đã hơn số loại máy bay do Mit sx không nhé:
(Mitsubishi Kokuki KK - Mitsubishi Aircraft Co. ltd.) (Mitsubishi Shokai (三菱商会))

d-cash

Xe buýt
Với cái bác d-cash này em cũng đã có 1 vài kỷ niệm. Đại khái, bên box Nissan có thớt nói về ưu điểm Teana, có bác nào nói con này êm hơn cả LX LS 460 L. Thấy còm hơi thái quá, Em với bác Isuzu chỉ vào nói 1tý mà bác d-cash này lao ra búa xua như nói với bác mấy hôm vừa qua. Bác ý nói là đang sd đi qashqai kinh nghiệm rất nhiều, chém bão ầm ầm chê mấy người phản biện là không biết gì. Giờ lại hoá ra là mới đi cái Sportage!
Nói chung kinh nghiệm trên OF mà có mấy ông tre trẻ, lên giọng chợ búa đao to búa lớn thì y như rằng toàn vừa 2B chuyển sang hay dạng lái thuê, cò xe cả..., khi thế giới quan thay đổi nhanh quá nên ảnh hưởng đến tâm sinh lý với ngôn ngữ, coi trời bằng vung, ko biết trên mình có ai . Cứ tưởng thiên hạ chém gió như mình cả :))
Ngày trước e đi qq đời 2008, vợ cả e đi tiida (giờ vẫn đi) nên e ko có j phải lăn tăn vụ cụ bảo e chém gió hay mới chuyển qua từ 2 bánh, e cũng chưa bao giờ nói gì đến cái Lexus LS nên e nghĩ cụ nhầm e với ai rồi, nếu cụ nói sai e nghĩ cụ nên xem lại tư cách phát ngôn đi nhé.

Thứ 2 việc e đi sportage cụ suy ngay ra là e mua xe lần đầu hoặc 2 bánh chuyển qua chứng minh việc e nói là cụ rất kỳ thị những người đi xe Hàn, coi người ta là dạng mới phất, mà e thấy có nhiều người đi 2 bánh nhưng đi làm có Mer S rước thì đánh giá con người qua cái xe có phần hơi nông cạn cụ ạ.

-Em vừa sang thớt "cảm nhận sau 3 ngày sd So" của bác Bóng thấy chú trẻ trâu d-cash khoe chú ấy những 29t, xưng anh như người nhớn? Bác cho em hỏi cách đây 29 năm thì bác học lớp thứ mười mấy rồi ợ?:))
chuyện của cụ với e nó ở chỗ khác không phải ở đây, e bảo cụ có tuổi và cư xử kiểu trẻ con nên e xưng anh và chú. Có j sai mong cụ bỏ quá cho, diễn đàn để nơi mọi người trao đổi chứ đừng coi thường xách mé nhau như thế. Cụ nói hay e vodka, cụ nói kiểu coi thường thì e phản ứng, chả ghét bỏ thù vặt j cả, chứ đừng mang e đi khắp nơi để thi nhau vùi dập, cái kiểu như thế e nói cụ cư xử trẻ con thù vặt đến giờ là không sai. Thằng đàn ông việc nào ra việc đấy, không việc gì phải như thế, mình làm mình chịu, nói có trách nhiệm, sai không kêu ai.

e thây cụ RAVA, cụ Luu lehong, cụ isuzu rất hợp với nhau về khoản coi thường những người trẻ đi xe Hàn, coi họ là loại tự sướng, cái loại mới phất, trẻ trâu này nọ, nếu kiếm nhiều tiền những người trẻ đấy chuyển qua đi Audi thì các cụ lại chê bai là chú nọ chú kia cái loại mới phất cũng bày đặt đi Audi mà chả biết đếc gì về xe cộ. Cái xe nó phục vụ mình, nhiều tiền đi xe nhiều tiền, ít tiền đi xe ít tiền. 1 đời các cụ rồi cũng sẽ đi đủ các loại đức ý nhật hàn lào campuchia thôi. Khích bác thù zai nhau làm gì.

matiz19

Xe tăng
Em giờ chả còn thừa hơi tiếp dạng "ưỡn ực" như bác nữa đâu! Đang bàn cái Mit PS nó khác: có thương hiệu, bền nhưng việc bảo dưỡng sửa chữa không phổ dụng, dáng không đẹp hay chuyện đi ồn.. V.v. Nhiều người không thích thì không mua. Một cái xe bán chạy nó còn phụ thuộc nhiều vấn đề! Nhất là phù hợp với nhu cầu sử dụng của phần đa số người tiêu dùng! Không phải cứ loè lẹt, lắm nút bấm xanh đỏ, giá rẻ như xe hàn xẻng là đã bán chạy!
Thủng chửa :-B
Sao cụ không nói: "không phải cứ bền lành là đã bán chạy" đi. Hàn nó lòe loẹt thì vẫn bán chạy hơn khối hãng xe Nhật

Cụ chỉ biết khen Nhật bền lành, mua đắt lòi hóa rẻ mạt, xấu như Ma vẫn đáng đồng tiền bát gạo. Nhưng chê Hàn thì rất thô thiển trong khi Hàn nó thành công là nhờ có cụ chê đấy :D cụ đã "chửa thủng"?

RAVA

Xe ba gác
Sao cụ không nói: "không phải cứ bền lành là đã bán chạy" đi. Hàn nó lòe loẹt thì vẫn bán chạy hơn khối hãng xe Nhật

Cụ chỉ biết khen Nhật bền lành, mua đắt lòi hóa rẻ mạt, xấu như Ma vẫn đáng đồng tiền bát gạo. Nhưng chê Hàn thì rất thô thiển trong khi Hàn nó thành công là nhờ có cụ chê đấy :D cụ đã "chửa thủng"?
-Em đã nói rồi, em ko chấp, bác còn trẻ, lại mới chạy xe có 1 vài năm cho nên chưa phải trả giá, cứ thoải mái đi, sau vài năm nữa có nhiều KN hơn thì sẽ biết, nói chung là cứ mất tiền là nó khôn ngay ý mà!:))

Isu_zu

Tháo bánh
Nếu nói đến Mitsubishi trong WWII mà bác mới kể đến xe tăng thì còn thiếu khá nhiều. !
Haha, vì là xe nên e chỉ nhắc xe tăng, chứ Mitubushi Heavy Industries nó sx từ tàu sân bay đến...bút chì 2B. E nhớ thập niên 80, làm đồ án tốt nghiệp mà có cái bút chì 2B Mit thì sướng lắm. Nói chung, Nhựt pổn làm nhiều người kinh ngạc thật!

junyong

Xe buýt
Em giờ chả còn thừa hơi tiếp dạng "ưỡn ực" như bác nữa đâu! Đang bàn cái Mit PS nó khác: có thương hiệu, bền nhưng việc bảo dưỡng sửa chữa không phổ dụng, dáng không đẹp hay chuyện đi ồn.. V.v. Nhiều người không thích thì không mua. Một cái xe bán chạy nó còn phụ thuộc nhiều vấn đề! Nhất là phù hợp với nhu cầu sử dụng của phần đa số người tiêu dùng!
Em nói thẳng: Cái Pajero Sport bán không chạy ở Việt Nam một phần lỗi không nhỏ là tại cụ small river!
Nếu không có cái vụ ù ì thì em và một số người bạn cũng lấy PS chứ không phải FT như bây giờ!(fun mà thật, thật mà fun cụ dòng sông nhỏ nhé)

Chỉnh sửa cuối:

matiz19

Xe tăng
-Em đã nói rồi, em ko chấp, bác còn trẻ, lại mới chạy xe có 1 vài năm cho nên chưa phải trả giá, cứ thoải mái đi, sau vài năm nữa có nhiều KN hơn thì sẽ biết, nói chung là cứ mất tiền là nó khôn ngay ý mà!:))
Thế thì nhiều người phải trả giá chứ không phải mình em, số lượng chỉ kém Toy chút ít :D . Con Vitara bền lành giờ doanh số = doanh số siêu xe, hỏng thì đồ đạc lấy ở đâu mà thay? Không biết có phải trả giá gì không nhể?

RAVA

Xe ba gác
Bác chấp gì mấy ngữ này
Em có biết được có bác TS Ngàn tỏi mà k có Ô tô
Các bác ấy mới đi Toy thôi mà đã thế
Chắc trong các bác ấy có 2 ông mới nhập 2 con Phamtom Rồng vừa về VN chưa ra bỉm ấy mà
bác xem các cụ mà xách phím chạy rong trên net thì toàn thành phần rãnh rỗi sinh nông nổi cả. Nam nhi gõ phím bình thiên ạ ấy mà.
Suốt đời cày kéo cực khổ, mới mua được con Cam, Con Tịt đã phán như thánh roài
-Nói chung văn hóa của loại cò vạc nó chỉ đến mức này thôi, chê người chả nghĩ đến thân, thế bác bận rộn kiếm ăn thì lên đây làm gì?:o)

Luu Lehong

Xe container
Tiếc hơn tiếng đồng hồ vô bổ bác Rava ạ!
Tưởng lên đây xưng lái xe, cò vạc thế nào hoá ra toàn loại ẩm ương, tốn thì giờ giải thích :))

CR-Vic

Xe container
chủ đề kéo hơn trăm trang rồi. kết luận như thế nào hả các cụ?

SmallRiver

Xe điện
Em nói thẳng: Cái Pajero Sport bán không chạy ở Việt Nam một phần lỗi không nhỏ là tại cụ small river!
Nếu không có cái vụ ù ì thì em và một số người bạn cũng lấy PS chứ không phải FT như bây giờ!(fun mà thật, thật mà fun cụ dòng sông nhỏ nhé)
Ơ sao lại tại em? Khách hàng kêu là chuyện của khách hàng, còn hãng phải ứng xử sao cho khách hàng vừa lòng chứ (nói không ngoa, chuyện này phải như cấp cứu ấy). Đằng này mấy ông Mit đặc lại đổ tội do cảm nhận cá nhân của KH! Mà nói thật, xe dầu nào mà chả ù, FT ù còn kinh hơn PS!

CR-Vic

Xe container
cụ nói thế có nhầm không đấy? thằng SF máy dầu ngồi trong chả ù ì gì sất!

Ơ sao lại tại em? Khách hàng kêu là chuyện của khách hàng, còn hãng phải ứng xử sao cho khách hàng vừa lòng chứ (nói không ngoa, chuyện này phải như cấp cứu ấy). Đằng này mấy ông Mit đặc lại đổ tội do cảm nhận cá nhân của KH! Mà nói thật, xe dầu nào mà chả ù, FT ù còn kinh hơn PS!