Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

Luu Lehong

Xe container
Em thấy vui mà, vất thì em chạy lâu rồi :)); tự dưng thấy thương bác cứ đôn đáo, vất vả để tìm cách bao biện, chống đỡ cho Toi ghê cơ! :D
Nói thật với bác là em đã và đang dùng Toy, ko có nhu cầu gì thay tháo, bởi thấy nó phù hợp. Toy khoẻ hay yếu em ko quan tâm vì em đã mua rồi. Em nói thật!
Còn bác bảo em chống đỡ thì không phải, chỉ nói cái sự thật phản biện những cái khiên cưỡng về quan điểm thôi! Mà có gì phải chống đỡ vì em có quyền lợi chó gì ở Toy :D
Thế thì mấy bác như bác Coll hay Isuzu hay những người đã và đang dùng Toy, nói sự thật cũng là đang chống đỡ à! :))

Luu Lehong

Xe container
Có bao giờ khi mua xe bác nghiêm túc dành ra 3,4 tháng đi hết hãng này với hãng kia mà đắn đo cân nhắc ko ạ ?
1. Em hơn 10 năm nay, tháng nào cũng đi công tác vài 3 lần, tiếp xúc đủ các loại xe, đủ loại chủ xe nhièu thành phần. Có đoạn đường trong ngày chạy nhiều xe khác nhau! Có thể nói ở OF này ít người có điều được trải nghiệm miễn phí như em! Được nghe, sờ mó trải nghiệm đủ dạng và đủ thành phần nên ko cần đi thử- chuyện đi thử là cơm bữa với em rồi!
2. Việc nghe các đánh giá của xã hội về xe Toy với các xe khác cũng chả khác những còm mà các bác thường thấy và nghe trên OF;
3. Em chỉ thấy ngạc nhiên là sao vẫn còn 1 vài bác anti Toy quá mức như thế, chứ thật ra chả ai đang dùng Toy cuồng Toy cả, bởi họ đã có xe, chỉ dùng và kho bán thì còn quan tâm gì đến các chuyện khác của Toy! Chỉ thấy nhiều bác nếu cố gắng nói ngược suy nghĩ cho vui thì thôi, chứ chửi Toy vô lối thì đúng là quá u mê :D

conheomap35

Xe tải
1. Em hơn 10 năm nay, tháng nào cũng đi công tác vài 3 lần, tiếp xúc đủ các loại xe, đủ loại chủ xe nhièu thành phần. Có đoạn đường trong ngày chạy nhiều xe khác nhau! Có thể nói ở OF này ít người có điều được trải nghiệm miễn phí như em! Được nghe, sờ mó trải nghiệm đủ dạng và đủ thành phần nên ko cần đi thử- chuyện đi thử là cơm bữa với em rồi!
2. Việc nghe các đánh giá của xã hội về xe Toy với các xe khác cũng chả khác những còm mà các bác thường thấy và nghe trên OF;
3. Em chỉ thấy ngạc nhiên là sao vẫn còn 1 vài bác anti Toy quá mức như thế, chứ thật ra chả ai đang dùng Toy cuồng Toy cả, bởi họ đã có xe, chỉ dùng và kho bán thì còn quan tâm gì đến các chuyện khác của Toy! Chỉ thấy nhiều bác nếu cố gắng nói ngược suy nghĩ cho vui thì thôi, chứ chửi Toy vô lối thì đúng là quá u mê :D
Chẳng qua là họ tức cho việc Toyota làm giá xe ở VN hay quá, móc túi người tiêu dùng dã man quá, trong khi lại cho người tiêu dùng những con xe với công nghệ của 10 năm trước với giá trị của con xe năm 2015. Cái đó là sự thật, người mua xe Toyota người ta thường quyết theo tâm lí của số đông người tư vấn, họ ko quan tâm việc con xe có gì nên Toyota Việt Nam ta nó cứ mỗi năm mỗi làm giá thêm :))
Em là cứ xe nhập và Toyota nếu có đủ tiền em cũng sẽ mua và phải là xe nhập. Em thà cho nhà nước ăn tiền thuế xe nhập khẩu chứ ko thể chịu dc việc móc 1 đống tiền ra mà dùng công nghệ cũ rích và tiện nghi với an toàn ở mức gọi là ko có gì để nói. :(

Xe cỏ cũ

Xe điện
Trước đây và gần đây, em đã đến xem một số xe mới tại các showroom/garage của các hãng: Kia, Huyn, Ford, Maz, và Toy. Cảm nhận của em về sự chuyên nghiệp và khả năng làm khách hàng yên tâm sử dụng xe, thì theo em Toy là số 1. Chắc cũng có sự trùng hợp nào đó, khi em vào Ford và Kia, xuống garage gặp 2 cụ cứ yêu cầu báo giá và nói với em sẽ ra ngoài làm, không làm ở hãng. Nhưng với Toy em chưa gặp trường hợp nào (em dùng Toy) nên thỉnh thoảng qua garage của Toy bảo dưỡng, thay dầu.
Có thể em dễ tính, nhưng thấy Toy ok mà. Ford em thấy xe rất ổn, hơn Toy và giá thấp hơn, nhưng sales và dịch vụ thế nào ấy, không thấy thoải mái lắm. Còn xe Hàn như tiêu đề topic đã khá hơn Toy, em chả biết thế nào chứ chắc chưa chọn vào thời điểm này vì giá bây giờ đắt rồi, so sánh thì em thấy thua Ford.

coolpix8700

Xe ngựa
Bác nói như thế này thì không sai, liệu bác có thể so sánh hộ em mấy cái xe thế này về các yếu tố thực dụng không ạ? Laser VS Altis 2003; Mazda3 đuôi cụt VS Altis 2005 thì xe nào đáng mua (tính cả giá bán hiện nay bác có thể tham khảo trên mạng) !
Dân Việt mình, lại nhất là dân kinh doanh rât thực dụng bác ạh!
Nếu cứ so sờ pếch được các hãng công bố thì xe Toy chẳng có cái gì để hơn mấy cái xe khác cả bác ạh!
Còn khẳng định Topy lừa, thì lừa lọc, nhất là lừa dân kinh doanh chỉ được 1 hay 2 lần. Còn ngay cái topic này bác đếm thừ ngày tháng xem nó tồn tại bao nhiêu lâu rồi. Các bác trên này bấm phím và nghĩ hơn hẳn người chi tiền nhều như vậy hay sao?
Mà các bác đang tố giác sales Toy hạch sách, ép buộc khách hàng (việc đó chẳng ai bảo là tốt cả, kể cả cái ông fan cuống nhất của Toy). Các bác nghĩ là sales các hãng khác không muốn làm như vậy sao. Hay bác bảo sales của các hãng khác nhân đạo hơn?

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cái tên chủ đề này mang tính chất so sánh nhưng chung chung chung quá! E đã sử dụng cả xe Hàn và xe Toy (đủ lâu) và có ý kiến ý cò như sau : nói về tổng thể thì còn khá lâu xe Hàn mới bằng được xe Toy (thương hiệu, chất lượng, bền bỉ, tin dùng, ...) nhưng tất nhiên xe Hàn cũng có những điểm đã bằng hoặc vượt tuy nhiên k nhiều bằng những điểm còn thua kém (nếu thua hết thì xe Hàn có mà bán cho ma :))).
Riêng ở thị trường VN nếu so cùng phân khúc thì xe Hàn vừa rẻ hơn khá nhiều vừa đầy đủ option hơn xe Toy trong khi ở nước ngoài thì giá bán không chênh lệch nhiều như vậy và xe Toy cũng trang bị option gần tương đương => Điều này chứng tỏ xe Hàn ở VN được định giá "hợp lý" hơn xe Toy.
Cuộc chiến xe Hàn và Toy nổ ra chung quy do quan điểm trái chiều:
- Người mua xe Toy nói người mua xe Hàn là do ham rẻ (mà đã là xe Hàn thì hiển nhiên chất lượng phải kém)
- Người mua xe Hàn nói người mua xe Toy là đã thần thánh hóa Toy do đó bị Toy bắt chẹt và định giá quá cao
Riêng cá nhân e mang tính thực dụng: chọn mua xe Hàn không phải vì quá rẻ mà vì hợp lý hơn, không phải vì quá tốt mà vì chấp nhận được và thêm nữa các trang bị (theo cụ thể dòng xe đã chọn) hoàn toàn cần thiết cho nhu cầu sử dụng của mình => Theo quan điểm cá nhân và nhu cầu sử dụng thì e khẳng định xe Hàn e đã chọn hơn xe Toy cùng công năng và giá bán tương đương (tạm cho là đối thủ tại thị trường VN) - E thật và sẵn sàng nhận gạch đá :))

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Cái tên chủ đề này mang tính chất so sánh nhưng chung chung chung quá! E đã sử dụng cả xe Hàn và xe Toy (đủ lâu) và có ý kiến ý cò như sau : nói về tổng thể thì còn khá lâu xe Hàn mới bằng được xe Toy (thương hiệu, chất lượng, bền bỉ, tin dùng, ...) nhưng tất nhiên xe Hàn cũng có những điểm đã bằng hoặc vượt tuy nhiên k nhiều bằng những điểm còn thua kém (nếu thua hết thì xe Hàn có mà bán cho ma :))).
Riêng ở thị trường VN nếu so cùng phân khúc thì xe Hàn vừa rẻ hơn khá nhiều vừa đầy đủ option hơn xe Toy trong khi ở nước ngoài thì giá bán không chênh lệch nhiều như vậy và xe Toy cũng trang bị option gần tương đương => Điều này chứng tỏ xe Hàn ở VN được định giá "hợp lý" hơn xe Toy.
Cuộc chiến xe Hàn và Toy nổ ra chung quy do quan điểm trái chiều:
- Người mua xe Toy nói người mua xe Hàn là do ham rẻ (mà đã là xe Hàn thì hiển nhiên chất lượng phải kém)
- Người mua xe Hàn nói người mua xe Toy là đã thần thánh hóa Toy do đó bị Toy bắt chẹt và định giá quá cao
Riêng cá nhân e mang tính thực dụng: chọn mua xe Hàn không phải vì quá rẻ mà vì hợp lý hơn, không phải vì quá tốt mà vì chấp nhận được và thêm nữa các trang bị (theo cụ thể dòng xe đã chọn) hoàn toàn cần thiết cho nhu cầu sử dụng của mình => Theo quan điểm cá nhân và nhu cầu sử dụng thì e khẳng định xe Hàn e đã chọn hơn xe Toy cùng công năng và giá bán tương đương (tạm cho là đối thủ tại thị trường VN) - E thật và sẵn sàng nhận gạch đá :))
Hơ, ai cũng nói hết tâm sự ra như cụ thì đến lúc thớt này đóng của à, thế còn gì là vui nữa :D

@ bác Cun, bác Lưu: tự rưng em nghĩ nếu bác Lưu có nhu cầu như bác Cun thì bác sẽ chọn mua cái xe gì nhỉ? :D

Chỉnh sửa cuối:

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
cứ nói honda chạy ngon, gớm, bây giờ chạy thử con wave alpha đi, hay con lead kia kìa, nhà e có con chạy 2 năm tã lắm lắm rồi, chất của nó xuống thua xa hồi xưa, nói thế để hiểu bọn nhật ko phỉa làm cái gì ucngx tốt đâu

Isu_zu

Tháo bánh
Nói chung là để thuyết phục em mua mô tô Hyosung, chứ ko mua Honda, thì còn lâu đấy :)).

Luu Lehong

Xe container
Hơ, ai cũng nói hết tâm sự ra như cụ thì đến lúc thớt này đóng của à, thế còn gì là vui nữa :D

@ bác Cun, bác Lưu: tự rưng em nghĩ nếu bác Lưu có nhu cầu như bác Cun thì bác sẽ chọn mua cái xe gì nhỉ? :D
Gầm cao mà Rav4 đắt thì chắc lại CR-V hay Tí ngoan thôi :D
Kiên quyết không CX5-9, xe hàn thì never :D

Kamri

Xe buýt
Gầm cao mà Rav4 đắt thì chắc lại CR-V hay Tí ngoan thôi :D
Kiên quyết không CX5-9, xe hàn thì never :D
Sao trong list lại không có Fortuner nhỉ ? Tí ngoan thì đặc biệt không phù hợp với mấy thứ lập luận của thánh Toy :)

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nói chung là để thuyết phục em mua mô tô Hyosung, chứ ko mua Honda, thì còn lâu đấy :)).
Bác ss kiểu này thì e potay.com rồi! Tùy vào có tiền nhiều it thôi - hồi e mới đi làm thì con moto daelim 125 là mơ ước cháy bỏng còn rebel 250 thì mơ cũng k thấy mờ mờ :))

coolpix8700

Xe ngựa
Đang thảo luận nghiêm túc, bác cứ phá :P
Chắc phải viết Hyosung mới là nghiêm thúc phải không bác!
Thực sự không phải dân Việt chưa thử xe máy hàn. Lao động xuất khẩu từ hàn về quá nhiều luôn. Đầu những năm 2000 xe máy hàn cũng có chạy, nhưng hình như khi xe tầu vào thì chúng biến sạch. Không hiểu liệu với 4B có như vậy hay không. Mà 4b là loại dưới 9 chỗ, chứ xe tải thì chắc là hàn đã bắt đầu thua rồi!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nói túm lại k nên so sánh xe Hàn và Toy làm gì cho rách việc. Mấy người nghèo mà muốn có ô tô thì mua xe Hàn, khá hơn tí thì mua xe Nhật (mà phải là Toy) còn quá giàu thì mua xe Đức cho oai (như VW chẳng hạn). Thêm nữa mấy ông "giàu từ trong trứng" thì ai lại đi xe Hàn cho nhục mặt do đó cũng chả biết gì để mà khen, chê đâu :))

PLD

Xe buýt
Thôi em cứ tạm chốt lại xe hàn hiện khá hơn xe toy nhé, à ít lỗi hơn. :))

coolpix8700

Xe ngựa
7 tháng đầu năm 2015 tổng số xe nhập khẩu từ tầu là 18.008 cái, từ hàn là 14.224 cái và từ Thái là 12.123 cái...!

Ở đây là box Toy, nhưng em quảng cáo cho cái xe Đài

Chắc mang 1 cái xe hàn nhiều led trong cabin nhất vẫn thua rất xa cái xe Đài này.
Về độ bền thì chắc hơn đứt 18 ngàn cái xe nhà anh tập nhập từ đầu năm đến giờ, còn so với xe hàn thì cần thời gian mới trả lời được.
Để quảng cáo cho nó, người Đài dán giấy kín toàn bộ cửa kính để từ trong không nhìn thấy cái gì bên ngoài, lái xe chỉ nhìn mỗi màn hình trong xe cho chạy lên 2 thanh ray ngoằn nghèo lên xuống, rộng khoảng 20cm mỗi thanh. Chạy tiến rồi chạy lùi...!!!

Chỉnh sửa cuối:

PLD

Xe buýt
Nói gì thì nói xe hàn vẫn bền và ít lỗi hơn xe toy. Thế nhé :))