Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

theanh98999

Xe máy
tầm 6-700 triệu thì nên mua xe hàn hay toyo ạ :3 e thiên về toyo hơn

coolpix8700

Xe ngựa
Em khuyên bác bỏ 1 lúc buổi sáng lên cao tốc HN-TN xem mấy ông hàn đi lên TN bằng xe gì thì hiểu ngay (bỏ tất cả các loại biển xanh-biển đỏ-biển đen khác, vì bị mang tiếng "sính toy", cứ đếm xe biển LD. Các cty LD ở TN hiện nay thì đại đa số là các cty hàn, chẳng phải chỉ mỗi Samsung, mà cả các thể loại cty ăn theo Samsung. Còn các hãng nước ngoài khác thì ở TN chưa thịnh hành)!
Ở hàn cuốc, do cách chính sách về thuế-phí thì Toy không có cửa, nhưng ra khỏi biên giới nước hàn, mấy ông hàn cuốc mới đánh giá lại xe hàn!
Còn mấy bác Việt fans của xe hàn chắc không tính!

ducletrung

Xe container
;;)Cụ nghiêm túc kiểm điểm con mẹc C cũ đi nhé. E nhớ cụ từng nói, ông chủ trước của xe gánh mất giá hết ...
Quá chuẩn, người mua trước sử dụng 3 năm gánh đến 40% khấu hao rồi còn gì nữa. Nhưng Toyota cũ 3 năm liệu người mua sau sẽ được lợi bao nhiêu % giá trị?

PLD

Xe buýt
Chắc bác đề cập 2 vụ này.
http://m.vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/255278/tai-nan-tren-cao-toc--3-nguoi-han-quoc-tu-vong.html
http://hanoimoi.com.vn/Tin-tuc/giao-thong/785897/tai-nan-giao-thong-tiep-dien-tren-cao-toc-ha-noi---thai-nguyen
xe nhật innova chạy cho người hàn đã cho mấy chú hàn vĩnh viễn nằm lại vn. Chắc nó sẽ xem xét lại độ an toàn của xe nhật sớm thôi.
Em khuyên bác bỏ 1 lúc buổi sáng lên cao tốc HN-TN xem mấy ông hàn đi lên TN bằng xe gì thì hiểu ngay (bỏ tất cả các loại biển xanh-biển đỏ-biển đen khác, vì bị mang tiếng "sính toy", cứ đếm xe biển LD. Các cty LD ở TN hiện nay thì đại đa số là các cty hàn, chẳng phải chỉ mỗi Samsung, mà cả các thể loại cty ăn theo Samsung. Còn các hãng nước ngoài khác thì ở TN chưa thịnh hành)!
Ở hàn cuốc, do cách chính sách về thuế-phí thì Toy không có cửa, nhưng ra khỏi biên giới nước hàn, mấy ông hàn cuốc mới đánh giá lại xe hàn!
Còn mấy bác Việt fans của xe hàn chắc không tính!

coolpix8700

Xe ngựa
Xe gì mà say rượu, đường vắng, tốc độ cực nhanh rúc vào đuôi cái xe tải hất đổ được nó (đó là 1 cái xe chở cát, không dưới 5 hay 7 tấn) thì chắc cả ngồi trong Humvee cũng toi (vụ này 4 chú hàn đi lên, 1 chú ngủ lại sau bữa tiệc thì thoát). Vụ sau nhẹ hơn một chút, nhưng vẫn rúc vào đuôi xe tải với tốc độ nhanh, tuy vụ sau không hất được nó đổ!
Nhưng như thế thì thấy, mấy chú hàn lên đấy toàn Ỉn, rồi mới đến Fò Tủn, Vios...!

PLD

Xe buýt
Chú ngủ lại về sau có chèo lên innova cũng tởn nhỉ. Liên tiếp 2 vụ liền nhau đều liên quan đến innova và đều trên cung đường đó chắc sợ đến già luôn. Nói gì đi nữa để rúc đít cũng một phần ở cái xe, nếu có chướng ngại vật điều đầu tiên là anh phải đánh lái tránh đằng này phang thẳng, tại cái xe này mà oánh võng đột ngột khéo lật nên tài xế không dám oánh võng.
Xe gì mà say rượu, đường vắng, tốc độ cực nhanh rúc vào đuôi cái xe tải hất đổ được nó (đó là 1 cái xe chở cát, không dưới 5 hay 7 tấn) thì chắc cả ngồi trong Humvee cũng toi (vụ này 4 chú hàn đi lên, 1 chú ngủ lại sau bữa tiệc thì thoát). Vụ sau nhẹ hơn một chút, nhưng vẫn rúc vào đuôi xe tải với tốc độ nhanh, tuy vụ sau không hất được nó đổ!
Nhưng như thế thì thấy, mấy chú hàn lên đấy toàn Ỉn, rồi mới đến Fò Tủn, Vios...!

coolpix8700

Xe ngựa
...nếu có chướng ngại vật điều đầu tiên là anh phải đánh lái tránh đằng này phang thẳng, tại cái xe này mà oánh võng đột ngột khéo lật nên tài xế không dám oánh võng.
Kinh thưa ông fans thử VSC bằng cách chạy 130km/h đánh lái gấp!
Chạy tốc độ bàn thờ vượt qua cái cầu, cái xe tải khác,... (đường này họ cho phép chạy 100) khuất tầm nhìn vừa ló ra cái xe tải lù lù phía trước,... may thì kịp cầu nguyện, còn không thì chắc ra đi không hề kịp thấy đau!
Muốn biết mấy ông hàn kinh đến đâu, sáng mai lên đoạn đầu cao tốc, chỗ Ninh Hiệp đếm xe LD thấy ngay. Ỉn đi như tham gia diễu hành, rồi lưa thưa mới đến Fò tủn,...
Muốn thấy ít Ỉn, chỉ có cách chờ hết giờ buổi sáng!

Chỉnh sửa cuối:

PLD

Xe buýt
Bác ngồi xe đó sao biết chạy 130. Ỉn chạy 130 từ hôm đó đến nay vài vụ nữa ấy chứ.

coolpix8700

Xe ngựa
130 là mấy ông fans VCS đòi chạy 130 rồi đánh lái gấp cho nó giống cái clip quảng cáo!

PLD

Xe buýt
Hãy cứ chạy tốc độ con ỉn kia đi, ỉn chạy 70 thôi cũng đừng nói là đánh lái đi đâu, xác định phang thẳng thôi đánh lái lật cũng chết, nếu xe có an toàn nó không rúc đít trên đoạn đường thẳng đâu.

coolpix8700

Xe ngựa
Hãy cứ chạy tốc độ con ỉn kia đi, ỉn chạy 70 thôi cũng đừng nói là đánh lái đi đâu, xác định phang thẳng thôi đánh lái lật cũng chết, nếu xe có an toàn nó không rúc *** trên đoạn đường thẳng đâu.
Vâng cũng xin kính thưa bác fans là xe nó không rúc, nên chẳng bao giờ có tai nạn!
Cứ như cái khuyến cáo buổi sáng sớm lên cao tốc HN-TN xem xe ỉn biển LD chạy để thấy mấy ông hàn sợ thế nào sau 2 vụ tai nạn, thì cũng đi thống kê tiếp các loại xe sang trọng có đầy đủ mọi thứ có thể có mà hàng ngày vẫn đang rúc vào đuôi các xe khác...!
Tiện ích gì, trang bị hiện đại đến đâu cũng chỉ có thể giảm bớt mà không thể thắng được các quy định vật lý!

Luu Lehong

Xe container
Quá chuẩn, người mua trước sử dụng 3 năm gánh đến 40% khấu hao rồi còn gì nữa. Nhưng Toyota cũ 3 năm liệu người mua sau sẽ được lợi bao nhiêu % giá trị?
Cứ dùng tư duy của người đi lùng mua xe cũ để bàn chuyện xe cộ thì khó nói lắm!
Nếu thế thì lại phải lục lại cái thớt đã chém nát như tương này :D
http://www.otofun.net/threads/tai-sao-xe-toyota-ban-chay-o-viet-nam.309285/page-118

ubisapro

Xe trâu
Hãy cứ chạy tốc độ con ỉn kia đi, ỉn chạy 70 thôi cũng đừng nói là đánh lái đi đâu, xác định phang thẳng thôi đánh lái lật cũng chết, nếu xe có an toàn nó không rúc *** trên đoạn đường thẳng đâu.
E thấy cụ quá anti Toy dẫn đến nói phiến diện quá rồi ợ. Tất nhiên em đi Toy nhưng nghe cách cụ nói thấy ngang quá.

1. Rúc mít xe khác thì số 1 là do tài xế, chứ ko thể số 1 do cái xe ko có VSC. Cái này là điều hiển nhiên nhưng cụ cứ vin vào việc xe ko có VSC, an toàn kém dẫn đến rúc mít

2. kể cả ko có VSC, cái ví dụ cụ đưa tốc độ 70km/h mà ko dám đánh lái. Cụ chắc viết thiếu số thì phải, 70km/h mà rúc mít thì tự hỏi mình trước + ko đánh lái được thì hỏi mình lại phát nữa, đừng có lái xe.

3. Trong trường hợp nguy hiểm, phóng nhanh vượt ẩu ko phanh kịp, lúc đó chắc nghĩ đánh lái xe lật, em ko dám oánh lái đâu? Giữa lật và rúc mít, cụ chọn cái nào? Phản xạ tự nhiên của con người 100% đánh lái, em cá với cụ luôn.

ubisapro

Xe trâu
1. Nếu có Toy cũ 3 năm, còn ngon. E xung phong mua sử dụng đầu tiên. E ko biết xem xe em mới phải mua mới nhé.

2. Giá trị bán lại của xe cũ phần lớn được tính bằng sự trừ đi hao phí đã dùng + sử dụng còn lại + bảo dưỡng.

Chả phải tự nhiên, mẹc, bim ... rất ok, chẳng ai phủ nhận. Nhưng chẳng mấy người thích dùng như cụ. E vẫn nói, mẹc C cũ của cụ, so với nhu cầu của em, em chọn Vios. Mặc dù con Vios mới của em, có thể mua được mẹc C của cụ + tiền xăng chạy chắc được vài năm. Tùy nhu cầu thôi.

PLD

Xe buýt
Em can bác đừng có đánh lái gấp khi chạy ỉn và fortunor nhé, không có rút kinh nghiệm cho lần sau
E thấy cụ quá anti Toy dẫn đến nói phiến diện quá rồi ợ. Tất nhiên em đi Toy nhưng nghe cách cụ nói thấy ngang quá.

1. Rúc mít xe khác thì số 1 là do tài xế, chứ ko thể số 1 do cái xe ko có VSC. Cái này là điều hiển nhiên nhưng cụ cứ vin vào việc xe ko có VSC, an toàn kém dẫn đến rúc mít

2. kể cả ko có VSC, cái ví dụ cụ đưa tốc độ 70km/h mà ko dám đánh lái. Cụ chắc viết thiếu số thì phải, 70km/h mà rúc mít thì tự hỏi mình trước + ko đánh lái được thì hỏi mình lại phát nữa, đừng có lái xe.

3. Trong trường hợp nguy hiểm, phóng nhanh vượt ẩu ko phanh kịp, lúc đó chắc nghĩ đánh lái xe lật, em ko dám oánh lái đâu? Giữa lật và rúc mít, cụ chọn cái nào? Phản xạ tự nhiên của con người 100% đánh lái, em cá với cụ luôn.
O

coolpix8700

Xe ngựa
Bác chiên da VSC việc gì cứ phải chứng minh ờ đây, mấy năm rồi mà Toy đã chết như các bác bắt chiếc ông Hải Gà dự đâu!
Việc đầu tiên bác phải làm là lên khai sáng cho mấy ông đầu đất người hàn ấy. Toàn tinh túy của đất nước kim chi của họ sao lại không ủng hộ mà lại cắm đầu vào mấy cái xe sắp chết chìm đầy nguy hiểm ấy. Làm được việc này thì sáng sáng sẽ bớt Ỉn, Fò Tủn,... biển LD chạy theo cao tốc lên TN. Bây giờ thì hàng ngày chúng đi như chảy hội, ngứa mắt lắm!

Luu Lehong

Xe container
Bác chiên da VSC việc gì cứ phải chứng minh ờ đây, mấy năm rồi mà Toy đã chết như các bác bắt chiếc ông Hải Gà dự đâu!
Việc đầu tiên bác phải làm là lên khai sáng cho mấy ông đầu đất người hàn ấy. Toàn tinh túy của đất nước kim chi của họ sao lại không ủng hộ mà lại cắm đầu vào mấy cái xe sắp chết chìm đầy nguy hiểm ấy. Làm được việc này thì sáng sáng sẽ bớt Ỉn, Fò Tủn,... biển LD chạy theo cao tốc lên TN. Bây giờ thì hàng ngày chúng đi như chảy hội, ngứa mắt lắm!
Mà mấy ông Hàn chuyên gia cho Samsung cũng dại thật! Toàn chọn Ỉn với FT chạy, sao không lên cái Caren hay STF, Tucson Sorento chạy cho yên tâm nhể :D