Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

thongnhat

Xe buýt
@ X-trails: hôm nọ đưa nhầm link test của HDVN sang năm 2012, test TV Led năm 2013 đây ợ: http://www.hdvietnam.com/diendan/267-so-sanh-tv-nen-led-model/652353-ket-qua-buoi-offline-so-sanh.html
Bọn Cnet nó kém cực, test thế nào mà toàn Panasonic với Sony thắng, bị các thành viên HDVN chê đứng chê ngồi cái bọn Cnet. Đọc cái thread này của HDvietnam buồn cười lắm, thế mới thấy ở VN mình toàn chuyên gia.

coolpix8700

Xe ngựa
Bọn Cnet nó kém cực, test thế nào mà toàn Panasonic với Sony thắng, bị các thành viên HDVN chê đứng chê ngồi cái bọn Cnet. Đọc cái thread này của HDvietnam buồn cười lắm, thế mới thấy ở VN mình toàn chuyên gia.
Các lab test ở nước ngoài họ sử dụng chuyên gia+các thiết bị đo đạc các chỉ tiêu chi tiết rồi mới đánh giá. Còn VN là do 1 nhà phân phối nào đó đặt hàng một tờ tạp chí nào đó và tạp chí đặt hàng 1 người nào đó. Ông chiên ra viết theo tiền được trả. Ngay cái hội Bảo vệ người tiêu dùng của VN còn chưa có đủ kinh phí để hoạt động làm sao có thể hỗ trợ xây dựng được những cái lab test chất lượng hàng hoá!
Còn không có thiết bị, muốn nhìn để đánh giá 1 cái tv có mầu "đẹp" lại đòi hỏi rất nhiều, nếu không cứ lòe loẹt thì được chấm điểm cao. Có hôm đi tìm 1 cái tv cho phòng ngủ em lên N. Kim (Tràng Thi), thấy em đứng cạnh 2 cái tv SS, UA55D8000 PS51D6900 cậu bán hàng đến gần và bắt đầu mở băng ghi sẵn về cái UA55D8000 (tv led lúc đó đang là đỉnh - cả về giá - của SS, còn cái plasma giá chỉ bằng 1/2, được xếp hạng gần thấp nhất trong các dòng tv năm ấy của SS). May là 2 cái đứng sát nhau và phát cùng clips quảng cáo. Em chỉ cho cậu ấy từng vùng ảnh chỗ sáng trắng, chỗ tối đen, chỗ giao mầu ở 2 cái tv. Chỉ cả những hình ảnh trong tv mà có thể so sánh được với mầu thực của nó hàng ngày và em hỏi tv nào cho mầu giống mầu thật hơn. Cậu ấy mới phân vân: "tại sao cái rẻ hơn lại cho mầu tốt thơn nhỉ?".
Nhưng dù sao thì vẫn phải công nhận cái kia hình dáng bắt mắt và mầu sắc sặc sỡ hơn cái mà bên HDVN thường gọi dầy-to-đen-hôi kia. Nếu mua chỉ để trưng bầy phòng khách, không phải để xem phim thì nó xứng đáng hơn rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
hehe, Cái Matiz nhà e 10 năm mà cái bấm TÀU e mua còn chả hỏng nữa là. Các cụ nói cấm có sai : Của bền tại người. Đến Kim Cương người ta còn cắt được nữa là nhựa rơi vào mấy ông tay trâu. :D
Chắc ông chủ cái xe ý ngón cái bọc sắt nhọn vào móng cụ nhể :))

Kia-forever

Xe tải
cái chìa này chắc dùng lâu thì đc 3 năm, cứ tính thoải mái đi là 4 năm mà đã xuống mã lắm rồi; đúng là chất liệu nhựa rẻ tiền cao cấp có khác :D

thảo nào vios limo nó không có khiển từ xa, hỏng phát xấu cả hình ảnh háng :)

haiconchuot

Xe tải
Em đi cả Nhật - Hàn hàng ngày và thích tất! Em dễ tính quá nhỉ ...

vunhanpl

Xe tải
lại một chủ đề đáng để tranh luận nhưng mỗi một hãng đều có phân khúc riêng bạn mua xe là vì bạn thích xe đó và không có lý do gì bảo bạn chọn nhầm xe. Theo tôi hãy tìm hiểu kỹ và lựa chọn đúng xe bạn thích là điều cần thiết khi chọn xe.

Kia-forever

Xe tải
-Đúng kiểu "mãi mãi chỉ là Kia"!:))
Bác xem TOI có cái nào bền, tốt, giá hợp lý, ăn uống tiết kiệm, dễ luồn lách, ko sợ bị nhể đồ, va chạm ít xót... giới thiệu em với. Còn thẩm mỹ của em nó đơn giản nên TOI cũng đáp ứng được :)

otohagiang

Xe container
Tháng 10 Hà Nội chán quá các bác ạ :))

haiconchuot

Xe tải
Đồ Nhật mà là đồ nội địa thì gấu em hôm mộ lắm từ lọ sữa tắm đến bếp từ, tủ lạnh.. Em thì tthực dụng nên cái gì phù hợp là em chiến, ko kể Nhật - Hàn!

Isu_zu

Tháo bánh
Đồ Nhật mà là đồ nội địa thì gấu em hôm mộ lắm từ lọ sữa tắm đến bếp từ, tủ lạnh.. Em thì thực dụng nên cái gì phù hợp là em chiến, ko kể Nhật - Hàn!
Gấu của cụ sành và am hiểu hơn cụ nhiều, và thực dụng hơn cụ đấy :).

abusoi

Xe máy
Xe hàn chỉ hơn được xe lắp rap trong nước thôi, với xe nhâp thì ko so sánh được.

RAVA

Xe ba gác
Xe hàn chỉ hơn được xe lắp rap trong nước thôi, với xe nhâp thì ko so sánh được.
-Xe Hàn nhập thì cũng chỉ hơn xe Nhật LD ở nước sơn với tý option thôi, còn lại thì chả hơn được cái gì, kể cả giá. Còn xe Hàn LD thì xe Nhật LD nó chấp 1 mắt. Còn xe Nhật nhập thì nó đẳng cấp khác rồi, ko so được!8->