Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

Luu Lehong

Xe container
Cụ cứ di ứng quá chứ mấy xe hạng bình bình thì đẹp xấu do người thiết kế chứ liên quan mấy đến hãng :)
Hãng cũng có phong cách thiết kế chứ bác! Toy thì như cái áo sơ mi chân phương chả xấu chả đẹp nhưng nhìn mãi vẫn thấy thế, Honda thì thể thao hơn, Maz thì hơi cục mịch, nay thì lại cách tân quá hơi sến kiểu hàn, Hàn thì lại ẻo lả ai ái như đồng cô, Mit với Nis lại hơi hai lúa, Ford lại như anh thanh niên tỉnh lẻ lên tỉnh chơi ..v.v
Toy thử làm mấy cái Cam như Xô nát với k5, maz6 hay Tenna mới xem có mà bán cho ma >:D<

Hằng Lê

Xe tăng
Lâu k thấy chú Ma tịt vào chơi nhỉ

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ cứ di ứng quá chứ mấy xe hạng bình bình thì đẹp xấu do người thiết kế chứ liên quan mấy đến hãng :)
E ko dị ứng cụ ạ, nói xe Hàn đẹp hơn Toyota thì hoàn toàn sai. Một vài model cụ thể thì có thể chấp nhận được... Hãng nào cũng có triết lý thiết kế riêng chứ cụ :).

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cái đó tùy khả năng cảm nhận của từng người mà bác!
Ai cũng như bác thì làm sao tài tử hàn lại thích sang VN để tin Việt hôn chân, hôn giầy?
Hiện tại VN đang có trào lưu du nhập văn hóa Hàn qua phim ảnh, do vậy xe Hàn cũng taọ được trào lưu là đúng rồi. Hehe

raklei

Xe điện
E ko dị ứng cụ ạ, nói xe Hàn đẹp hơn Toyota thì hoàn toàn sai. Một vài model cụ thể thì có thể chấp nhận được... Hãng nào cũng có triết lý thiết kế riêng chứ cụ :).
Cụ thể là cái nào đẹp cụ chỉ cho e, e nhìn mãi chả thấy cái nào, càng nhìn càng thấy xấu :(

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ thể là cái nào đẹp cụ chỉ cho e, e nhìn mãi chả thấy cái nào, càng nhìn càng thấy xấu :(
Veracruz, Santafe, Forte, i20, i30, Rio hatbach theo e là ok về ngoại hình. Tất nhiên chỉ dòng bình dân thôi, chứ xe hạng sang của Hàn quả thực là xấu :)

adco

Xe điện
Veracruz, Santafe, Forte, i20, i30, Rio hatbach theo e là ok về ngoại hình. Tất nhiên chỉ dòng bình dân thôi, chứ xe hạng sang của Hàn quả thực là xấu :)
Xấu đẹp thật ra tùy người . Các bác nghe chuyện thật của e này:
1 lần đèo bà cả đi chợ = 2b. Tự nhiên nghe bả chê sao mà lúc này honda thiết kế xe gì mà xấu quá . Em giật cả mình, liếc gương hậu coi xung quanh có thằng honda nào kh? Làm gì có, khg lẽ bả mơ ??? Em bấm bụng hỏi lại, mình ơi mình đang nói về con honda nào thía ??? Bả liền bẻ quẹo cái cổ em nhìn ra đằng kia kìa . Mệ ơi , các bác biết là cái gì khg? 1 em sonata ,nhưng mụ nhà e gà quá, chữ H xéo xéo cứ tường là Honda :((

Luu Lehong

Xe container
Bác chắc sắp sang làng bên du lịch khám phá nên khen veracruz đẹp để tiện bề làm hộ chiếu chứ giề :D

SmallRiver

Xe điện
Các cụ sang bên Nhật mà xem, xe bên ấy đẹp cực! Hị hị...:))

hungtran1412

Xe buýt
Giờ cứ nhìn thẳng vào thực trạng thương hiệu , TOY ko đẹp nhưng độ hao hụt giá về sau ko quan ngại . Ở đâu cũng vậy thôi , chơi cái gì mà đỡ mất giá thì thịnh lắm đặc biệt là thị trường Việt Nam đối với TOYOTA . Vì thế cứ theo mẫu mã mà mình thấy đẹp là chơi thôi nếu ko sợ rớt giá , như mình đang mê mẫn Orlando biết là về sau ko lợi giá bằng Innova nhưng chơi thì cứ chơi , dù sao cái gì mình thích mà sở hữu được là đáng quý lắm rồi !

X-trails

Xe cút kít

dngduc

Xe điện
Em chưa bàn đến vấn đề hàng mã , đang tập trung vào nội dung xe Hàn cũng có những cái thiết kế đẹp thôi :P
P/S: Cái Red Dot design này mà trao giải cho Toy hay Lex giống như Camry được vote là xe của năm ở Hàn thì có mà ... :)

Luu Lehong

Xe container
Em chưa bàn đến vấn đề hàng mã , đang tập trung vào nội dung xe Hàn cũng có những cái thiết kế đẹp thôi :P
Xấu đẹp theo quan niệm với thẩm mỹ mỗi người nhưng cái mẫu xe bác đưa ra ở trên mà khen đẹp thì khác nhiều người quá! Theo em K-H và nhất là Kia, nếu thay cái mặt calăng với cái vô lăng thì doanh số sẽ khác đấy! mặt ca lăng và vô lăng, phím bấm còi là mấy cái chi tiết xấu nhất để người nhìn và đánh giá cái xe ý nó là hàng mã :-?

X-trails

Xe cút kít
Xấu đẹp theo quan niệm với thẩm mỹ mỗi người nhưng cái mẫu xe bác đưa ra ở trên mà khen đẹp thì khác nhiều người quá! Theo em K-H và nhất là Kia, nếu thay cái mặt calăng với cái vô lăng thì doanh số sẽ khác đấy! mặt ca lăng và vô lăng, phím bấm còi là mấy cái chi tiết xấu nhất để người nhìn và đánh giá cái xe ý nó là hàng mã :-?
Kụ đánh giá cũng chỉ là cá nhân thôi, kụ bẩu k đẹp song phần lớn lại thấy đẹp, kụ bẩu chất nhựa nó xấu hơn TOY song phần lớn lại thấy ok.