Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

RAVA

Xe ba gác
Thế sao cụ Coolpix không bật mí nốt cho các bác Toy là cũng trong giai đoạn này Yaris thần thánh bán được 13.685 xe so với Spark là 21.435, Fiat 500 là 23.892, Mini Cooper cũng đạt 24.592 xe, Kia Rio 26.681 và khủng hơn trong cùng nhóm xe còi thì Fiesta là 45.831 xe, Kia Soul 73.191 xe :)
-Số liệu ở đâu đấy?:-?

dngduc

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Số liệu em dự là có cùng nguồn với cụ Coolpix vì khớp lắp :P

http://www.goodcarbadcar.net/2013/08/usa-car-sales-rankings-by-model-july-2013-ytd.html

Kinh nhất là LandCruiser chỉ bán được có khoảng 1700 cái từ đầu năm đến giờ :P

http://www.goodcarbadcar.net/2013/08/usa-suv-crossover-sales-rankings-by-model-july-2013-ytd.html
-Bác này chắc quên là Yaris (Vios) thì vừa ra bản mới được có mấy tháng cho nên để chờ sang năm thì sẽ chính xác hơn!

coolpix8700

Xe ngựa
Số liệu ở đâu không quan trọng. Yaris/Vios/Vitz mỗi thị trường Toy cho nó 1 cái tên khác nhau mà nó chắc cũng chẳng được Toy định hướng cho thị trường Mỹ. Còn ngay ở châu Âu, nơi Toy cũng không thành công lắm vì "kiêng" xe nội địa, nhất là Volkswagen thì Yaris vẫn không ít lần lọt vào top ten. Nó là một cái xe bán rất chạy, mấy cái xe kể trên có xách dép đuổi cũng chưa nhìn thấy bóng nó được đâu!
6 tháng đầu năm 2013 trên toàn thế giới đã có 233.338 cái tìm được chủ mới. Một con số rất đáng mơ cho những cái xe khác cùng phân khúc, nhất là ở trên này cũng bị chê không kém FT!

Chỉnh sửa cuối:

dngduc

Xe điện
-Bác này chắc quên là Yaris (Vios) thì vừa ra bản mới được có mấy tháng cho nên để chờ sang năm thì sẽ chính xác hơn!
Số liệu ở đâu không quan trọng. Yaris/Vios/Vitz mỗi thị trường Toy cho nó 1 cái tên khác nhau mà nó chắc cũng chẳng được Toy định hướng cho thị trường Mỹ. Còn ngay ở châu Âu, nơi Toy cũng không thành công lắm vì "kiêng" xe nội địa, nhất là Volkswagen thì Yaris vẫn không ít lần lọt vào top ten. Nó là một cái xe bán rất chạy, mấy cái xe kể trên có xách dép đuổi cũng chưa nhìn thấy bóng nó được đâu!
6 tháng đầu năm 2013 trên toàn thế giới đã có 233.338 cái tìm được chủ mới. Một con số rất đáng mơ cho những cái xe khác cùng phân khúc, nhất là ở trên này cũng bị chê không kém FT!
Yaris cũ hay mới đều vào một rọ mà , cả cụ Cool cũng công nhận là toàn thế giới mới có hơn 230k chiếc đó thôi !

@Coolpix: Em cho là doanh số Yaris không đọ được với Fiesta ở châu âu và Mỹ đâu cụ ợ !

ducletrung

Xe container
Yaris cũ hay mới đều vào một rọ mà , cả cụ Cool cũng công nhận là toàn thế giới mới có hơn 230k chiếc đó thôi !

@Coolpix: Em cho là doanh số Yaris không đọ được với Fiesta ở châu âu và Mỹ đâu cụ ợ !
Công nhận Ford fiesta và focus trong ngon hơn con Vios mà dân ta cú mua Vios là sao cụ nhi?

raklei

Xe điện
mấy cái xe nhỏ này các bác phải nhìn cái Prius, đấy mới là dòng xe Toy nó tập trung phát triển.
còn yaris thì bán cho vui chứ nếu bán thằng đấy nhiều thì lại ăn vào phần của Prius thôi.

Blackfish

Xe tăng
Công nhận Ford fiesta và focus trong ngon hơn con Vios mà dân ta cú mua Vios là sao cụ nhi?
Một rừng xe một đời người
Cây có hiểu vì sao chim thường kéo về làm tổ...
Ai cũng một thời trẻ trai, cũng từng nghĩ về đời mình
Phải đâu may nhờ rủi chịu, phải đâu trong đục cũng đành.
Phải không anh? Phải không em?
Chân lý thuộc về mọi người, không chịu sống đời nhỏ nhoi
=))

coolpix8700

Xe ngựa
230 nghìn cái chỉ 6 tháng đầu năm 2013 mà chỉ có. Mấy cái xe liệt kê ở trên tính cố thử xem có được 1/10 cái con số này không?
Vios/Yaris cũng không phải cái xe chính mà xe bán nhiều nhất của Toy là cái Corrolla/Altis. Ngay mang cái K5 so với Camry xem tỷ lệ là bao nhiêu?
(thực ra nếu nói 1/10 thì chắc FIAT chưa đạt, Mini 1/5 còn Spark thì cũng đạt 1/3,... Nhưng cái Mini thì giá nó rất khác, so sánh sẽ thành khập khiễng)!

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác

-Ô hay, em tưởng bác hiểu biết về xe cũng kha khá mà phát biểu vớ vẩn ntn à? Khi xe model mới sắp ra thì xe cũ sẽ bán chậm hoặc ko còn bán vì nhà sx và đại lý họ đã có KH thanh lý sớm từ trước, còn người tiêu dùng thì dừng ko mua nữa vì họ có tâm lý chờ xe mới cho nên kiểu gì thì doanh số cũng giảm. Ngay cả khi xe model mới ra đời thì đối với những sp hot đôi khi sx ko kịp với sức mua của TT, ra xe nào bán hết xe đó, ko có hàng tồn nên cũng ko thể đẩy DS lên được! Quá đơn giản mả còn đek hiểu?:P

ducletrung

Xe container
mấy cái xe nhỏ này các bác phải nhìn cái Prius, đấy mới là dòng xe Toy nó tập trung phát triển.
còn yaris thì bán cho vui chứ nếu bán thằng đấy nhiều thì lại ăn vào phần của Prius thôi.
Nghe bác nói chuẩn quá,câu này của bác mới thuyết phục nè :D

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ duyên nhỉ ? Em so RR với K7 khi nào ? Em quote bài của OF news về việc Consumer Reports xếp hạng Cadenza vượt qua Avalon, cụ Cool post lên cái thống kê xe bán chạy và em bày tỏ quan điểm là xe bán không chạy chưa hẳn là không đẹp, không tốt bằng xe bán chạy ... cùng hạng và cùng giá thì em không bàn :P
Cụ Trails cứ vờ vịt :P Nếu xét về bán chạy thì bọn Lambo, Rolls Royce, Maybach... lúc nào mà chẳng đội sổ !
Cụ lôi cái doanh số của mấy cái siêu xe để bênh vực K7, có đúng ko ạ :)). Cụ vội vã đến mức quên là khi so sánh thì nó phải đồng hạng, đúng ko ạ :)).

Isu_zu

Tháo bánh
Người ta nói là một chuyện, mình nghe cũng cần chắt lọc! Xã giao lịch sự thì khen cho vui, em chả bao giờ đi tin cái ý; họ chả cần khen Mer hay BMW hoặc lex mọi người vẫn đánh giá đó những cái xe đẹp hay tốt. Thị Trường với hàng triệu người tiêu dùng là cuốn tạp chí danh giá và tin cậy nhất! :-?
Em đọc qua thì thấy là Consumer report chỉ mới "cho rằng" K7 có thể chiếm ngôi đầu của Avalon, trong khi Avalon ngự trị ở đó nhiều năm nay. Vậy thì phải đợi vài ba năm nữa mới có nhận xét chính xác về K7 (độ tin cậy, độ bền...) Nho còn xanh lắm :)).

Luu Lehong

Xe container
Em chả hiểu mấy bác chạy Mer, Mit hay thỉnh thoảng có bác chạy Maz cũng cố bao biện bợ cho mấy cái xe hàn, cố dập hay dìm Toy (nhưng nó vẫn cứ sống và phát triển mói khổ ) là cớ làm sao?
Hay thật ra các bác đang chạy mấy con xe hàn nên tự ái mà phải gồng mình lên! Mình đi xe mình, bao nhiêu việc liên quan đến xe mình ko lo, lại cứ lo đâu đâu :-??

Isu_zu

Tháo bánh
E biết có có cụ đi Fo tè nhưng lấy nick Toyota, nói mình đi Altis, rồi vào đây dập ...Toyota :)). Sao phải khổ vậy nhỉ :(

RAVA

Xe ba gác
E biết có có cụ đi Fo tè nhưng lấy nick Toyota, nói mình đi Altis, rồi vào đây dập ...Toyota :)). Sao phải khổ vậy nhỉ :(
-Cái đấy còn chưa hài hài hước bằng viêcu có ông chạy Mec mà vẫn cứ phải gân cổ ra để so với Toy, cứ tưởng là chỉ có thằng kém thì mới tỵ nạnh, kém tự tin hóa ra ông hơn cũng rứa, khổ thật?:D

dngduc

Xe điện
-Ô hay, em tưởng bác hiểu biết về xe cũng kha khá mà phát biểu vớ vẩn ntn à? Khi xe model mới sắp ra thì xe cũ sẽ bán chậm hoặc ko còn bán vì nhà sx và đại lý họ đã có KH thanh lý sớm từ trước, còn người tiêu dùng thì dừng ko mua nữa vì họ có tâm lý chờ xe mới cho nên kiểu gì thì doanh số cũng giảm. Ngay cả khi xe model mới ra đời thì đối với những sp hot đôi khi sx ko kịp với sức mua của TT, ra xe nào bán hết xe đó, ko có hàng tồn nên cũng ko thể đẩy DS lên được! Quá đơn giản mả còn đek hiểu?:P
Ngụy biện kiểu thế này chỉ bịt được trẻ con thôi cụ ợ, ảnh hưởng của việc giới thiệu mẫu xe mới thì có tác động như nhau đến tất cả các hãng, đâu chỉ mình Toy bị đâu ! Fiesta cũng đến năm thứ 5 của vòng đời và vừa có facelift cuối năm ngoái mà vẫn có doanh số cao gấp hơn 3 lần đấy ! Focus năm 2012 bán được hơn 1 triệu cái trên toàn cầu, hơn corolla gần 200k chiếc chắc không phải tại corolla có bản mới hay là phân khúc xe khác chứ ?

dngduc

Xe điện
Em đọc qua thì thấy là Consumer report chỉ mới "cho rằng" K7 có thể chiếm ngôi đầu của Avalon, trong khi Avalon ngự trị ở đó nhiều năm nay. Vậy thì phải đợi vài ba năm nữa mới có nhận xét chính xác về K7 (độ tin cậy, độ bền...) Nho còn xanh lắm :)).
Đọc qua như cụ thì thấy thế là đúng rồi, mời cụ đọc kỹ lại nhé !

http://www.reuters.com/article/2013/08/20/us-autos-kia-toyota-idUSBRE97J09J20130820

Avalon hybrid chia sẻ vị trí thứ 2 với cadenza và phiên bản chạy xăng xếp thứ 3. Nho chín rồi chứ không phải xanh đâu ợ !

RAVA

Xe ba gác
Ngụy biện kiểu thế này chỉ bịt được trẻ con thôi cụ ợ, ảnh hưởng của việc giới thiệu mẫu xe mới thì có tác động như nhau đến tất cả các hãng, đâu chỉ mình Toy bị đâu ! Fiesta cũng đến năm thứ 5 của vòng đời và vừa có facelift cuối năm ngoái mà vẫn có doanh số cao gấp hơn 3 lần đấy ! Focus năm 2012 bán được hơn 1 triệu cái trên toàn cầu, hơn corolla gần 200k chiếc chắc không phải tại corolla có bản mới hay là phân khúc xe khác chứ ?
-Hóa ra với bác thì ra bản facelift với all new thì giống nhau à, suy luận hay phết nhỉ?:D