[TNGT] Xe fortuner TAI NẠN NGHIÊM TRỌNG GÂY RA 3 MẠNG NGƯỜI ở gần Nhà em

coixay

Xe buýt
Cụ bênh gì thằng lái xe đó ? Chỗ cho chạy 50 mà nó phi hơn 100km/h thì có khác nào giết người ?
Nếu chẳng may mất lái hoặc các tình huống tai nạn khác thì ko nói, đằng này nó vi phạm luật quá xa, chuyện tai nạn chỉ còn là thời gian.
Trước ở HN hay có mấy thằng choai choai đua xe, trong phố chúng cũng phi lên tới 100 hoặc hơn và làm nhiều người bị dính oan, hành động của ông lái Fotune này có khác gì mấy thằng đua xe đó.
Đồng ý 100% với anhtho!

AnhTT6

Xe tăng
Nếu chủ xe vẫn lái xe chở khách thuê để thu tiền thì khi gặp khách quá giang như "người thứ 3 bí ẩn" này bác chủ xe vẫn có thể thu tiền cho người ta quá giang.
Khi đã thu tiền khách quá giang đương nhiên sẽ để khách tự chọn chỗ ngồi. Thông thường khách hay chọn ngồi tại ghế phụ, vì ghế đấy có tầm nhìn thoáng. Hơn nữa chủ xe để khách lạ ngồi ghế phụ cũng yên tâm hơn là để họ ngồi ghế sau tài xế, nhỡ chẳng may khách tìm thấy con dao gọt hoa quả sinh manh động...
Cụ phân tích chuẩn :D

billnantes

Xe container
VNexpress lại có bài mới về vụ này ,các cụ đã vào đọc chưa?đã mất thông tin người thứ 3 trên xe rồi ,

tankist

Xe buýt
Nhiều khả năng vụ án sẽ kết thúc với kết luận: tài xế buồn ngủ, đạp quá ga và gây ra tai nạn. Người thứ 3 không tìm ra được....
Còn trên thực tế để tìm ra người thứ 3 là ai, chẳng khó gì, lúc xảy ra tai nạn có bao nhiêu là nhân chứng, rồi có thể quay lại quán bún mà họ dừng chân để hỏi, chắc chắn tìm ra tung tích.
Em có một chỗ không hiểu, 3 ông đang trong trạng thải bất ổn (ông bất tỉnh, ông gật gù) vậy mà một bác xe ôm kênh được cả 3 người đi thì lạ nhỉ.

dangminhcongcom

Xe buýt
VNexpress lại có bài mới về vụ này ,các cụ đã vào đọc chưa?đã mất thông tin người thứ 3 trên xe rồi ,
túm lại là Có vấn đề ở người thứ 3 là chắc chắn - nếu ko tại sao phải trốn tránh.
ông chí lái xe thì ông ý chịu, tại sao phải bỏ đi mất tích mà ko ra trình diện cho rõ vấn đề

dangminhcongcom

Xe buýt
Nhiều khả năng vụ án sẽ kết thúc với kết luận: tài xế buồn ngủ, đạp quá ga và gây ra tai nạn. Người thứ 3 không tìm ra được....
Còn trên thực tế để tìm ra người thứ 3 là ai, chẳng khó gì, lúc xảy ra tai nạn có bao nhiêu là nhân chứng, rồi có thể quay lại quán bún mà họ dừng chân để hỏi, chắc chắn tìm ra tung tích.
Em có một chỗ không hiểu, 3 ông đang trong trạng thải bất ổn (ông bất tỉnh, ông gật gù) vậy mà một bác xe ôm kênh được cả 3 người đi thì lạ nhỉ.
Rất có thể điều cụ dự sẽ xảy ra, vì chúng ta đang ở VN mà.

kduc

Xe Cứu Trợ
Cụ nào hôm đó, khoảng thời gian đó đi cung ngược lại mà có camera hành trình xem lại clip rồi up lên đi.

rgvmen

Xe container
Em cóp bi còm men của em ở thớt cà phê các cụ xem dự có gần đúng chưa nhóe, mấy bức ảnh nói lên nhiều điều phết :)

Các cụ nhìn ảnh khoang lái và ảnh ông Lập sẽ thấy nhiều khả năng ông Lập chính là người lái, bên vai trái ông Lập có vết bầm do dây an toàn tỳ mạnh gây nên khớp với phía dây của bên lái, phần trên cánh tay phải ông Lập bị xước rất nhiều do kính lái cào vào. Xem ảnh ông Chí vết xước phía dưới cánh tay là do tì vào cửa bên phụ. Lời khai của ông Lập là phi lôgic vì nếu ông ta ngồi sau mà không cài dây an toàn thì với tốc độ xe ước lượng khoảng hơn 100km/h thì ông Lập cũng ngắm gà khỏa thân rồi chứ không chỉ là bị choáng

rgvmen

Xe container
Thêm nữa ông Chí băng đầu là do va chạm với trần xe bị bẹp xuống :( thôi , thế là tự khai hết rồi còn gì :((

Website
www.facebook.com
Vấn đề mấu chốt ở đây là:
- kụ chủ thớt thấy người lái xe đập kính chui ra là người trẻ nhất trong 3 người. Anh ta khoảng 37 tuổi, người cao lớn, khoảng 1.72m
- bác Chí chủ xe nói người đi nhờ khoảng 40 tuổi, bác Lập nói người đi nhờ tuổi ngang với bác Chí, tức là khoảng 57 tuổi. Tại sao 2 người nhận xét tuổi chênh nhau những 17 năm?
- bác Chí và bác Lập cùng họ Hoàng, liệu họ có phải là họ hàng để bác Chí phải làm Lê Lai cho bác Lập nếu bác Lập là người lái?

dangminhcongcom

Xe buýt
Thêm nữa ông Chí băng đầu là do va chạm với trần xe bị bẹp xuống :( thôi , thế là tự khai hết rồi còn gì :((
em trích đoạn
"Trước những nghi vấn anh Chí có thể đã nhận tội thay người thứ 3 ngồi sau xe chưa rõ danh tính vì có thể anh này là một quan chức, chị Dung khẳng định không thể có chuyện đó. "Anh Chí không quen biết ai làm quan chức và cũng không tội gì phải làm như vậy, tôi tin chồng mình và chắc chắn đó chỉ là người đi nhờ xe", chị Dung khẳng định."
tại sao bà Dung vợ ông Chí lại mạnh mồm khẳng định thế. Nếu là vợ mà người khác lái trong tình huống này có khi còn hay hơn ý chứ

rgvmen

Xe container
Phần nhận định tuổi của cụ chủ thớt nếu là nhân chứng thật thì cũng có thể không hoàn toàn chính xác, khai tuổi không khớp của 2 vị kia cũng chỉ là áng chừng thôi ạ, vấn đề là logic của các yếu tố khác ;)

dangminhcongcom

Xe buýt
Vấn đề mấu chốt ở đây là:
- kụ chủ thớt thấy người lái xe đập kính chui ra là người trẻ nhất trong 3 người. Anh ta khoảng 37 tuổi, người cao lớn, khoảng 1.72m
- bác Chí chủ xe nói người đi nhờ khoảng 40 tuổi, bác Lập nói người đi nhờ tuổi ngang với bác Chí, tức là khoảng 57 tuổi. Tại sao 2 người nhận xét tuổi chênh nhau những 17 năm?
- bác Chí và bác Lập cùng họ Hoàng, liệu họ có phải là họ hàng để bác Chí phải làm Lê Lai cho bác Lập nếu bác Lập là người lái?
- Họ hàng em nghĩ cũng ko nhận thay trong trường hợp này được.
- Vấn đề là chú thứ 3 kia rất có thể là 1 nhân vật bí ẩn nào đó - Lê lai kíu chúa thôi - ko cứu người bình thường được

viciv

Xe buýt
Các cụ đừng nghi ngờ quá như thế, ở đời bây giờ chả có thằng nào chịu hy sinh cho thằng nào đâu, may ra bố nhận tội hộ con vì con còn trẻ thì còn dễ nghe chứ nhận tội hộ sếp hay quan lớn thì quên đi, chả thằng nào nó dại cả, số thằng nào thằng ấy hưởng chứ việc đe'o gì phải đỡ đạn hộ, mình vào tù là nó lật kèo ngay.
Em xin cụ !!!

ECO-arch

Xe tăng
em trích đoạn
"Trước những nghi vấn anh Chí có thể đã nhận tội thay người thứ 3 ngồi sau xe chưa rõ danh tính vì có thể anh này là một quan chức, chị Dung khẳng định không thể có chuyện đó. "Anh Chí không quen biết ai làm quan chức và cũng không tội gì phải làm như vậy, tôi tin chồng mình và chắc chắn đó chỉ là người đi nhờ xe", chị Dung khẳng định."
tại sao bà Dung vợ ông Chí lại mạnh mồm khẳng định thế. Nếu là vợ mà người khác lái trong tình huống này có khi còn hay hơn ý chứ
Nghe bà này sặc mùi tuyên huấn.
Giá người vợ không được mớm trước thì phải thế này:
"Khổ thân, anh ấy hiền lành, chạy xe cẩn thận lắm. Mong đài báo và CQ chức năng làm rõ ra xem ai cầm lái để đúng người đúng tội."

anhtho

Xe ngựa
Thưa các cụ, sau khi đọc thêm một số thông tin từ báo chí, em thấy vụ tai nạn này hơi khó hiểu một chút. Vì lái xe Trí là tương đối lâu năm, có tuổi, không say rịu, và thường lái thuê (kiếm thêm).. một lái xe như vậy mà phóng >100km/h ở đoạn đường cho 50km/h thì thật em không hiểu nổi.
Theo tâm lý thông thường của người lái, chỉ có các trường hợp như : xe mới (thử xe), rượu lái, lái xe còn trẻ (hay lái nhanh), đua xe.. thì mới có thể phóng vượt tốc độ cao như vậy, nhưng các yếu tố trên đều có vẻ không đúng với lái xe Trí.

Antoan1st

Xe tải
Website
www.facebook.com
Thưa các cụ, sau khi đọc thêm một số thông tin từ báo chí, em thấy vụ tai nạn này hơi khó hiểu một chút. Vì lái xe Trí là tương đối lâu năm, có tuổi, không say rịu, và thường lái thuê (kiếm thêm).. một lái xe như vậy mà phóng >100km/h ở đoạn đường cho 50km/h thì thật em không hiểu nổi.
Theo tâm lý thông thường của người lái, chỉ có các trường hợp như : xe mới (thử xe), rượu lái, lái xe còn trẻ (hay lái nhanh), đua xe.. thì mới có thể phóng vượt tốc độ cao như vậy, nhưng các yếu tố trên đều có vẻ không đúng với lái xe Trí.
Chuẩn.

soul 9133

Xe tăng
theo em căn cứ trên dấu vân tay là dễ nhất đúng không a.
Cụ nhầm to đến ADN còn đổi kết quả được thì dấu vân tay là cái quái gì mà không đổi được. Trong cái XH này chả có cái gì là không thể. Có rất nhiều vụ đến cả con người to vật cũng đổi được luôn cụ nhé

coixay

Xe buýt
Cụ nhầm to đến ADN còn đổi kết quả được thì dấu vân tay là cái quái gì mà không đổi được. Trong cái XH này chả có cái gì là không thể. Có rất nhiều vụ đến cả con người to vật cũng đổi được luôn cụ nhé
Cụ nói phải, vấn đề là cơ quan pháp luật có muốn xử lý trung thực vụ việc hay không!