[TNGT] Xe fortuner TAI NẠN NGHIÊM TRỌNG GÂY RA 3 MẠNG NGƯỜI ở gần Nhà em

ThanhPhuMinh

Xe tải
Chuyến xe định mệnh: Lái xe đã có tuổi, cùng bạn đi thăm người ốm không gặp, ăn bún cá gặp người cho đi nhờ, về đến đúng khúc cua thì bị tai nạn, đâm đúng cột đèn đã bị đâm mấy lần rồi, người đi nhờ xe biến mất, lái xe còn chưa hiểu có chuyện gì xảy ra...
Liệu có thế lực siêu nhiên nào không các cụ ?

Lexus 717

Xì hơi lốp
em trích đoạn
"Trước những nghi vấn anh Chí có thể đã nhận tội thay người thứ 3 ngồi sau xe chưa rõ danh tính vì có thể anh này là một quan chức, chị Dung khẳng định không thể có chuyện đó. "Anh Chí không quen biết ai làm quan chức và cũng không tội gì phải làm như vậy, tôi tin chồng mình và chắc chắn đó chỉ là người đi nhờ xe", chị Dung khẳng định."
tại sao bà Dung vợ ông Chí lại mạnh mồm khẳng định thế. Nếu là vợ mà người khác lái trong tình huống này có khi còn hay hơn ý chứ

Ngay cái khẳng định của người vợ như thế này cũng đã là không bình thường rồi. Người bình thường trước thông tin có thể chồng mình bị oan họ sẽ nhờ cơ quan chức năng xác minh để làm rõ sự việc trả lại sự công bằng cho chồng và gia đình mình đằng này ngược lại. Khả năng bác này lái thuê, khi trên đường về xếp sau khi đã uống rượu nổi hứng đòi cầm lái nên gây tai nạn. 24h là quá đủ thời gian để dàn xếp hình nhân hế mạng với 1 khoản kinh phí không nhỏ, gia đình bị hại cũng được đền bù 1 khoản tương xứng để tránh khiếu kiện kéo dài. Ông Chí đi tù thì ai là người hưởng món lợi này? Dĩ nhiên đó là bà vợ vậy khăng khăng khẳng định chồng mình gây tai nạn là có mục đích vụ lợi rồi. Luật có nghiêm minh thì mới ra vấn đề chứ như xứ vịt cũng chỉ mong đèn giời soi xét mà thôi.

dangduong

Xe điện
Kụ chủ cho rằng người trẻ nhất đã lái xe. Nay người trẻ nhất đó đã lên tiếng trên báo.

Mời kụ chủ xác nhận xem có đúng anh trẻ nhất kụ đã thấy là anh này không nhá?

Một số thông tin về người trẻ nhất này:
- họ tên là Hoàng Tuấn Lập (46 tuổi ở Thanh Trì, Hà Nội), dáng vóc to cao, có cùng họ Hoàng với chủ xe Hoàng mạnh Chí.
- xác nhận ông Chí là người lái xe.
- tự nhận đã ngồi ở dãy ghế phía sau, đang nằm ngủ khi xe bị tai nạn.
- xác nhận người đi nhờ xe trên 50 tuổi, trạc tuổi với chủ xe, ngồi tại ghế phụ ngang chủ xe.
(Trước đó ông Chí chủ xe có nói người đi nhờ xe chỉ khoảng 40 tuổi, tức trẻ nhât, trẻ hơn cả anh Lập này)

Link:
http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2013/05/tai-xe-xe-fotuner-khong-uong-ruou-bia-truoc-khi-gay-tai-nan/

http://vnexpress.net/gl/ban-doc-viet/phap-luat/2013/05/bi-an-nguoi-thu-3-trong-fortuner-hat-nan-nhan-len-mai-nha/
Anh Lập trả lời khôn eo sắc tin được. Anh bảo mình nằm ngủ ghế sau nên không biết, sau này có chuyện, không thể ghép anh vào tội nói dối được, và chả khai thác được gì thêm.
Riêng chuyện người đi nhờ cũng eo sắc tin được, chả biết đấy là ai, làm gì, lên xe, xuống xe bí ẩn như ma, nó cho thấy anh Lập cùng anh Chí che dấu một sự thật nào đấy, để rồi xem kết quả điều tra cuối cùng thế nào?
Sẽ đến lúc bí ẩn phơi ra ánh sáng thôi, bây giờ phỏng đoán còn hơi sớm.

Quân Đuôi

Xe điện
Ngay cái khẳng định của người vợ như thế này cũng đã là không bình thường rồi. Người bình thường trước thông tin có thể chồng mình bị oan họ sẽ nhờ cơ quan chức năng xác minh để làm rõ sự việc trả lại sự công bằng cho chồng và gia đình mình đằng này ngược lại. Khả năng bác này lái thuê, khi trên đường về xếp sau khi đã uống rượu nổi hứng đòi cầm lái nên gây tai nạn. 24h là quá đủ thời gian để dàn xếp hình nhân hế mạng với 1 khoản kinh phí không nhỏ, gia đình bị hại cũng được đền bù 1 khoản tương xứng để tránh khiếu kiện kéo dài. Ông Chí đi tù thì ai là người hưởng món lợi này? Dĩ nhiên đó là bà vợ vậy khăng khăng khẳng định chồng mình gây tai nạn là có mục đích vụ lợi rồi. Luật có nghiêm minh thì mới ra vấn đề chứ như xứ vịt cũng chỉ mong đèn giời soi xét mà thôi.
Em thấy cụ phân tích có lý đặc biệt là về phần thông tin xe đang giao bán có thể Chí đang gặp vấn đề về tài chính . Nhận tội mọi việc đều được giải quyết nợ có người thanh toán , ông to ko dính vào vòng lao lý , chỉ khổ cho thân nhân người bị hại ( Em xin phé gọi là người bị hại có lẽ chuẩn trong trường hợp này )

Quân Đuôi

Xe điện
Em thấy cụ phân tích có lý đặc biệt là về phần thông tin xe đang giao bán có thể Chí đang gặp vấn đề về tài chính . Nhận tội mọi việc đều được giải quyết nợ có người thanh toán , ông to ko dính vào vòng lao lý , chỉ khổ cho thân nhân người bị hại ( Em xin phép gọi là người bị hại có lẽ chuẩn trong trường hợp này )

tt0812us

Xe điện
Vì lái xe Trí là tương đối lâu năm, có tuổi, không say rịu, và thường lái thuê (kiếm thêm).. một lái xe như vậy mà phóng >100km/h ở đoạn đường cho 50km/h thì thật em không hiểu nổi.
Theo tâm lý thông thường của người lái, chỉ có các trường hợp như : xe mới (thử xe), rượu lái, lái xe còn trẻ (hay lái nhanh), đua xe.. thì mới có thể phóng vượt tốc độ cao như vậy, nhưng các yếu tố trên đều có vẻ không đúng với lái xe Trí.
Mình lại nghĩ vấn đề đơn giản thôi, đó là lái xe đi với tốc độ khoảng 50 - 60km/h khi đến gần đó thì cơn buồn ngủ ập đến, khi đó theo phản xạ tự nhiên thì chân phải tiếp tục đè vào chân ga và tốc độ dần dần tăng lên từ 60 - 70 - 80 , đến điểm va chạm với xe máy thì đạt được khoảng 100.

Trong một bài báo có nhân chứng nào đó nói là nhìn thấy chiếc xe lạng lách, mình nghĩ nhân chứng này đúng vì nếu tốc độ cao, khoảng 80 trở lên thì rất khó lái xe mà đánh võng được. Vậy có lẽ nguyên nhân chính là buồn ngủ rồi ngủ gật và bất kì lái xe nào, dù tài già hay lái mới đều có thể gặp phải.

Pumzen

Xe ba gác
Vụ này rồi cũng nhanh chóng chìm vào quên lãng thôi! Cái vụ trước ( phó GĐ sở NNPTNT) ra quyết định khởi tố,rồi cũng dứa thôi! Mứt trâu để lâu hóa bùn. Tờ báo hôm nay là tờ giấy vụn của ngày mai. Ở xứ Vịt ta nó luôn luôn theo chân lý: cái gì k mua đc bằng tiền thì chỉ.....mua đc bằng rất nhiều tiền. Nén bạc đâm toạc tờ giấy..( công lý)

dangminhcongcom

Xe buýt
EM vẫn thiên về ý kiến của em và kụ - cụ phân tích thế thì càng rõ rồi.

Dan du an

Xe ba gác
Tại sao ông Lập lại ngồi dưới ngủ các kụ nhỉ - là bạn với nhau ai lại để người ko quen kia ngồi ghế trên. Là các kụ các kụ có để người kia ngồi trên ko.
Cần thiết quay lại quán bún cá hỏi chủ bán bún có khi lại ra vấn đề.Ông thứ 3 kia là ai ....
Em là chủ quán bún cá đây ạ. Em chả thấy ai vào quán em xin đi nhờ xe cả, mà nhìn cái xe xịn thế, ai dám đi nhờ. Mà ai lại đợi sẵn ở quán bún cá để xin đi nhờ xe hả các cụ. Em nghĩ đây chắc là ma dắt lối quỉ đưa đường rồi

hieu78

Xe tăng
Em nghĩ lúc đã xúi quẩy thì cực nhiều cái vô lý sẽ xuất hiện, các bác đừng đoán già đoán non, nếu đã khởi tố, xxx tạm giam 3 ngày là phun ra hết, chỉ có cắt lưỡi đi thì không nói được thôi, cái này goi là nghiệp vụ , chứ các bác tưởng là nó làm như FBI , thẩm vấn sòng phẳng ko thích thì gọi luật sư à, he he he, táng cho nhũn người thì ra hết 8-|

dangminhcongcom

Xe buýt
Em là chủ quán bún cá đây ạ. Em chả thấy ai vào quán em xin đi nhờ xe cả, mà nhìn cái xe xịn thế, ai dám đi nhờ. Mà ai lại đợi sẵn ở quán bún cá để xin đi nhờ xe hả các cụ. Em nghĩ đây chắc là ma dắt lối quỉ đưa đường rồi
Thế là đã có Kụ chủ quán Bún cá xác nhận rồi nhé - Ông Lập nói sai sự thật rồi còn ông Chí thì sao
- Kụ Chủ quán bún cá cẩn thận nhé ko là bị ........ ..... hự hự (em chém tý)

100%

Xe hơi
Em không dám nghĩ nữa. Mong hương hồn nạn nhân siêu thoát.

Website
www.facebook.com
Khu vực kụ có mấy quán bún cá, kụ nhỉ?
Nhỡ họ không vào quán kụ, mà vào quán của ông Tám cách đó một đoạn thì sao?

kutit3427

Xe hơi
Đường 32 không phải cao tốc bạn ạ, và hiện trạng hạ tầng GT ở ta nó chỉ có thế thì người lái xa phải thích ứng thôi. Đoạn đường này giới hạn tốc độ 50km/h là hợp lý. LX này đã phóng trên 100km/h, ý thức của người lái xe quá tệ, có thể coi là hành vi giết người.
Ý mình là đường quốc lộ, dù hạn chế tốc độ nhưng không ai dám chắc 100% xe chạy đúng . Chưa kể dân hay băng qua đường.
Nên tốt nhất cho lùi xa dân cư đối vs các đường liên tỉnh !

zoro1970

Xe container
Cầu mong cho linh hồn của các nạn nhân được siêu thoát !
Vụ này xảy ra có nhiều nhân chứng, theo e đơn giản nhất là check điện thoại của ông Trí và ô. Lập thì ra ngay người thứ 3 (Nếu có quen) !

cwise

Xe container
quán bún cá đoạn nào các bác ơi, tuần sau em lên ăn tạm cái xem có người nào đi nhờ k

nivana_vn

Xe tăng
Sáng nay cháu vừa đi qua chỗ đó các cụ ạ. Cháu thấy mấy XXX đang đứng quay phim ghi hình gì đó. Có cả mấy XXX mặc áo xanh nữa. Chắc là đang khảo sát các cụ ạ

minhmo

Xe cút kít
Chuyến xe định mệnh: Lái xe đã có tuổi, cùng bạn đi thăm người ốm không gặp, ăn bún cá gặp người cho đi nhờ, về đến đúng khúc cua thì bị tai nạn, đâm đúng cột đèn đã bị đâm mấy lần rồi, người đi nhờ xe biến mất, lái xe còn chưa hiểu có chuyện gì xảy ra...
Liệu có thế lực siêu nhiên nào không các cụ ?
Vụ này nhiều vấn đề khuất tất rồi. Các cụ không để ý đến một chi tiết: đi thăm người ốn nhưng không tìm thấy nhà vì vậy lại mang quà về và chui vào quán bún cá ăn trưa.
Đây là chi tiết rất vô lý vì: (Em thử phân tích tí)
+ Thời đại thông tin này mà đi thăm người ốm lại không tìm thấy nhà rồi phải xách quà về.:77: Đừng nói với em là ông ấy không dùng điện thoại hoặc vùng ấy không phủ sóng nhé.
+ Đã thăm nhau khi ốm thì có mấy khả năng:
- Quan hệ thân quen: điều này có thể loại bỏ vì không tìm thấy nhà.
- Đang mưu cầu, nhờ vả một vấn đề gì đó, nhưng không đạt mục đích đằng bỏ về: Khả năng này cao vì khi đó sẽ không dám gọi điện thoại (chưa đến mức thân quen để gọi điện) do đó không tìm được nơi đến và phải đi về, mặc dù đi khoảng hơn 60 km. Cái ông thứ 3 ấy có thể là nhân vật quan trọng.
+ Đi thăm người ốm không được và đi ăn bún, không uống rượu mà đến tận chiều mới về đến vị trí đó và gây tai nạn là 3 giờ chiều. Mấy ông này đi từ trước buổi trưa, tìm cả buổi trưa đến 2 rưỡi chiều đây (cho thời gian ăn bún nửa tiếng). Sao có người đầu óc kém cỏi thế??? => Mấy bố này ngồi nhậu ở đâu đấy.
Tóm lại:
* Hiện tượng tìm nhà người ốm cho thấy nhân vật thứ 3 có thể là nhân vạt quan trọng (không nhất thiết ông ấy đã lái xe).
* Các cụ cứ nhẩm thử thời gian có thể để di chuyển, ăn thì rõ ngay là mấy bố này có uống rượu.

Chỉnh sửa cuối: