Xe Fortuner có 100 mã lực, có phải là yếu?

raklei

Xe điện
Có một ví dụ này em cứ lấy mãi cho những cụ phàn nàn về cái 100hp.. Đó là con Toyota Zace ấy ạh. Con ấy có...87 mã lực thôi.. Và hình như chưa có cụ nào chê là yếu quá, liệu có phải đẩy ko... liệu vượt xe tải thì sẽ như thế nào????
con đấy thì quá yếu, trước e thấy mấy ông bộ đội hay dùng nhét một đống người lên xe, xe yếu nên đi mãi... mới tới nơi =))

coolpix8700

Xe ngựa
con đấy thì quá yếu, trước e thấy mấy ông bộ đội hay dùng nhét một đống người lên xe, xe yếu nên đi mãi... mới tới nơi =))
Thật sự thì nó quá yếu nếu 100 được coi là yếu vì chỉ có 85 ngựa mà trọng lượng rỗng của nó đã 1,45 tấn và khoang hàng lại rất rộng (em cũng chẳng chắc nó được 87 ngựa nữa)!
Hàng tuần em vẫn cùng nó từ HN lên Thái Nguyên vài lần bằng con đường QL số 3. Ai từng qua đường ấy đều biết, đường hẹp, không chỉ đủ các loại xe ô tô tải nặng chở sắt 6 chân, xe công, xe chở xe máy, chở rác các đoàn xe khách đưa rước công nhân... mà còn đủ các loại xe máy, xe đạp học sinh.... dầy đặc. Không chỉ bây giờ họ đang sửa, nhiều chỗ bê tông mặt bị cắt thành các ô nham nhở mà cả lúc không sửa thì nhiều chỗ mặt nhựa bê tông cao hơn ven đường cả gang tay để xe gắn máy chạy được xuống tránh ô tô; trời mưa thì hố nước, ổ gà nham nhở... Ai chạy xe nhỏ đường ấy cần vượt sẽ hiểu ngay, nhưng với cái Zace hơn 12 tuổi này còn chở thêm cả hàng trong khoang mà em vẫn không cảm thấy khó khăn trong khi các loại mãnh hổ khác công suất mạnh hơn nó vài lần vẫn lần lũi, cặm cụi bám đuôi theo các đoàn kia...

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Trước đây đã lâu em có đọc 1 bài trên VNe chê Zace của Toy lắp công nghệ như xe U-oát (khi Zace nó xuất hiện ở VN được khoảng gần năm) . Thế mà nó cứ chạy mãi, bền lành cũng có tiếng! \:D/
Nhiều khi các nhà báo mình cũng chỉ biết nghe hóng rồi phán bừa. Chắc ông ý cũng giống tác giả bài viết bình luận về cái xe máy Super Cub 81 đèn vuông :))

tuanzs

Xe container
Con FT G này chỉ phù hợp cho người sử dụng đúng mục đích.
1. Lái phải quen xe, biết chạy theo trớn...không ép số, ga thốc.
2. Ghế cuối khá rộng.
3. Dùng đi đường từ đẹp đến xấu vừa, xấu quá cũng chả đi được vì có mỗi 1 cầu, đường đèo dốc không phải sở trường con này.
4. Ăn uống thuộc dạng cực tiết kiệm đối với lái quen xe. Lái xe hay chạy nhanh chân to thì không được khuyến khích. :) CQ em có cả Ranger, Triton lẫn FT G thì em Ranger uống khỏe nhất rồi tới Triton và cuối cùng là FT G - bình quân em FT G này uống khoảng 7.1 - 7.5L/100km chạy hỗn hợp có từ 1 - 3 ông ngồi :) còn chạy đường trường thì có khi xuống tới 6.9L (Thua em Triton khoản đường trường - vừa rồi AE cty mới làm một phát HN - Đà Lạt, 10 ngày, 3 ông thế mà về tính đi tính lại con Tri nó uống có 6.7L/100km dưng đi hỗn hợp thì Tri lại uống nhiều hơn FT G tầm 1 - 1.5L).

Chỉnh sửa cuối:

BMW328

Xe máy
nói thế chứ em tháy FT bắn cao tốc pháp vân em gà mà vẫn bắn 1lit3 lit4 ầm ầm...! chở 6 7 ng leo đèo gió số 3 chạy như điên

tuanzs

Xe container
nói thế chứ em tháy FT bắn cao tốc pháp vân em gà mà vẫn bắn 1lit3 lit4 ầm ầm...! chở 6 7 ng leo đèo gió số 3 chạy như điên
Cụ chém chỗ này ghê quá, leo từ phía BK lên mà cụ chạy được như thế là em phục lắm đới. :)) Em đang nói con 100 ngựa nhé.

tainon

Xe điện
Em thấy giờ nó bán chạy nhất, chê cũng đến thế thôi mà.

Just.a.second

Xe buýt
Thật sự thì nó quá yếu nếu 100 được coi là yếu vì chỉ có 85 ngựa mà trọng lượng rỗng của nó đã 1,45 tấn và khoang hàng lại rất rộng (em cũng chẳng chắc nó được 87 ngựa nữa)!
Hàng tuần em vẫn cùng nó từ HN lên Thái Nguyên vài lần bằng con đường QL số 3. Ai từng qua đường ấy đều biết, đường hẹp, không chỉ đủ các loại xe ô tô tải nặng chở sắt 6 chân, xe công, xe chở xe máy, chở rác các đoàn xe khách đưa rước công nhân... mà còn đủ các loại xe máy, xe đạp học sinh.... dầy đặc. Không chỉ bây giờ họ đang sửa, nhiều chỗ bê tông mặt bị cắt thành các ô nham nhở mà cả lúc không sửa thì nhiều chỗ mặt nhựa bê tông cao hơn ven đường cả gang tay để xe gắn máy chạy được xuống tránh ô tô; trời mưa thì hố nước, ổ gà nham nhở... Ai chạy xe nhỏ đường ấy cần vượt sẽ hiểu ngay, nhưng với cái Zace hơn 12 tuổi này còn chở thêm cả hàng trong khoang mà em vẫn không cảm thấy khó khăn trong khi các loại mãnh hổ khác công suất mạnh hơn nó vài lần vẫn lần lũi, cặm cụi bám đuôi theo các đoàn kia...
Đường bác tả thì chỉ bò thôi chứ gọi gì là đi, xe nào mà chẳng như nhau? Xe to thì ăn uống khá hơn chút.

Mazspeed

Xe container
Các loại xe tải, thiết kể chở nặng, đi đường xấu, không ưu tiên tốc độ thì công suất cũng chả cao đâu. Các loại SUV, sát xi rời thường công suất cũng không cao. Dĩ nhiên nếu công suất cao hơn thì tốt hơn, nhưng nói chung thiết kế phù hợp với mục tiêu sử dụng của cái xe được làm ra thôi.

lam.giathon

Xe buýt
Website
www.isuzuviethai.bonbanh.com
Nói tóm lại em FT tốt hay sấu thì đã có phản ánh thực tế qua kết quả bán hàng. theo em nghĩ thì người sử dụng thông thái là người biết chon lựa những gì phù hợp nhất cho bản thân cần dùng. em thử hỏi các bác đường ở VN ta có đường nào cho chạy 120km/h chưa ? việc chênh nhau một vài con ngựa em nghĩ không quan trọng lắm.( Nếu các bác quan tâm nhiều đến ngựa thì hãy chon mấy em siêu xe mà sài, toàn 475 hay 485 sức ngựa " 100l/100km ", tha hồ phi )
nhiều ngựa thì càng tốn nhiều cỏ cho nó ăn thôi. em fun tý :P

1811

Đi bộ
Nói thật cho cụ biết, FT là một cái tát đối với chính hãng Toy, người sử dụng thông minh sẽ ko bao giờ mua xe của nó nữa
FT là 1 trò lừa đảo, làm ra cái xe cho mấy thằng nhà nghèo thích phô trương, bán hết máy móc tồn kho ( đặc biệt phiên bản dầu này)

Bác nói thế hoá ra dân chạy FT toàn dân ..........u ah hi hi:))

tuankhoai

Xe máy
yếu hơn Hummer:))

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Máy dầu, bền bỉ. Phù hợp đường xấu. Còn 100HP yếu hay khỏe thì có giải quyết được gì ở cái giao thông xứ ta chứ.
:D Cụ nói thế em thấy không ổn ... vì mã lực khỏe lớn để cho độ vọt khỏe và khi có tải trọng

100 con ngựa kéo cục sắt ban đầu 1,4 tấn với 100 con ngựa kéo cục sắt khi có tải 1,7 tấn nó khác chứ nó ì ạch hơn nhiều

Nói như cụ thì bên hãng em Mẹc C250 1.8 mà 204 hơn 40 con ngựa so với camry 2.4 có 164 thôi

xăng thì mẹc có khi test thực tế là 5,7l/100km đó

Em không chê nhưng em không thích người việt mình mãi như mấy con cừu bị chăn rắt và vặt lông mãi thế
Toy không đáng được thế

Mazspeed

Xe container
C Class mà 5.7km/h thì chắc là thi "bàn chân vàng", tiết kiệm được tí xăng lại tốn tiền bia uống cho bù mất nước :)) :)) :)).

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Con FT G này chỉ phù hợp cho người sử dụng đúng mục đích.
1. Lái phải quen xe, biết chạy theo trớn...không ép số, ga thốc.
2. Ghế cuối khá rộng.
3. Dùng đi đường từ đẹp đến xấu vừa, xấu quá cũng chả đi được vì có mỗi 1 cầu, đường đèo dốc không phải sở trường con này.
4. Ăn uống thuộc dạng cực tiết kiệm đối với lái quen xe. Lái xe hay chạy nhanh chân to thì không được khuyến khích. :) CQ em có cả Ranger, Triton lẫn FT G thì em Ranger uống khỏe nhất rồi tới Triton và cuối cùng là FT G - bình quân em FT G này uống khoảng 7.1 - 7.5L/100km chạy hỗn hợp có từ 1 - 3 ông ngồi :) còn chạy đường trường thì có khi xuống tới 6.9L (Thua em Triton khoản đường trường - vừa rồi AE cty mới làm một phát HN - Đà Lạt, 10 ngày, 3 ông thế mà về tính đi tính lại con Tri nó uống có 6.7L/100km dưng đi hỗn hợp thì Tri lại uống nhiều hơn FT G tầm 1 - 1.5L).
Trong 3 xe đó, cụ thấy xe nào chạy bám đường nhất?, đường cua, trơn trượt xe nào ổn định nhất? Và quan trọng xe nào vọt nhất hả cụ! Em nhờ cụ chỉ giáo

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com

hoangmanhtu

Xe tải
Website
www.iva-vietnam.com
Em có một thắc mắc mà đi hỏi rất nhiều người vẫn chưa nhận được câu trả lời khiến em thỏa mãn. Theo thông số kỹ thuật của xe FT loại 2.5 máy dầu thì Công suất tối đa của xe chỉ đạt được 100,5 mã lực. Em đem chỉ số này đi so sánh với rất nhiều loại xe khác nhau thì thấy đây gần như là chỉ số công suất tối đa thấp nhất trong số các loại xe ô tô hiện có mặt ở VN. Nó chỉ hơn được mấy con xe nhỏ như Matiz, Morning... Nhiều cụ trên diễn đàn chê FT nhiều nhất ở điểm này. Vậy xin mạn phép hỏi các cụ thông thái trên diễn đàn là:

1. Tại sao thông số này của xe FT lại thấp thế trong khi nó là loại SUV đi địa hình và trọng lượng của xe cũng rất lớn?
2. Xe Fortuner có thực sự yếu ớt?

Mong các cụ sớm cho em câu trả lời thỏa đáng!
nếu cụ đi 1 đến 2 người trong xe thì được. tuy nhiên khả năng vượt phải xin đường thì cụ phải gồng mình chút ít cho em nó qua . còn nếu cụ đi thường xuyên trên 4 người thì em này hơi vất vả để cõng. em thất con này yếu nhất trong cùng phân cấp với các hãng khác như ford everest và mitsubishi pajero sport. tuy nhiên cụ là người điềm đạm thì cứ múc , lăn tăn làm gì

mymemoriesonlin

Xe đạp
Các cụ cứ mang santafe vào đây so sánh làm gì, đi ra đường bây giờ có thấy santafe mới đăng kí đâu, trong khi đó thì FT chạy đầy đường, thằng cu em ở cơ quan em mới bán được con santafe về cơ quan liên hoan ầm ĩ, nó bảo may quá thoát nợ
Cụ này ko biết đùa hay thật? Em cũng từng ngồi Santafe và thấy rất đầm và êm, dân tình cũng ca ngợi em ý lắm, Đây là lần đầu tiên thấy có người chê SF đấy?

bjmmer

Xe tải
máy dầu ngoài tiếng nổ to đi đương dài mấy trăm km mà máy k nóng như máy xăng. 4 năm trước bố e đi jolie 2.0 e nhớ k nhầm 121hp hay sao ý. chạy pháp vân 7 người lên 140 mà chưa hết ga. từ hồi xăng dầu lên chuyển sang isuzu máy dầu. tròng chành hơn jolie nhiều. được cái tiết kiệm lắm. FT máy cũng công nghệ cũ như highlander thôi. ở miền núi bọn e thường thích xe bền dễ sửa chữa các bác ạ. tùy mục đích sử dụng mà mua. chả ai dám chê bác nào đi FT cả. đa số các bác trên dd còn chưa chắc có oto mà đi. bác làm ra 1 tỷ mua xe thì chả ai chê được cả. họ cũng tính cả rồi.