Xe Fortuner có 100 mã lực, có phải là yếu?

SmallRiver

Xe điện
mymemoriesonlin nói:
Quả thực là cụ đã lý giải phần nào sự thắc mắc của em là tại sao nhiều người chê xe FT ko ra gì nhưng thiên hạ vẫn chạy ầm ầm. Vậy cuối cùng vấn đề nằm ở nhu cầu sử dụng của xe phải ko ạ?
Chỉ hơi bồng bềnh thôi. Em mới đi 300 km bằng em FTG về, chỉ ngồi được hàng ghế sau đúng 30 km. Trước kết FT lắm chỉ sợ mỗi cái này nên ko dám.

nguyenhaiha

Xe buýt
Tóm lại nếu đi rừng núi, đi cày lúa hoặc trở chó,gà bò lợn thì mua fortuner(bản chất của nó là chiếc xe bán tải cho bà con Thái,IN đi cày lúa mà). Còn đi đường đồng bằng, đường thành phố thì không nên mua nó vì khả năng vượt xe khác kém, máy không vọt.

civic2010

Xe buýt
theo em thì nên có cái nhìn khách quan một chút khi đánh giá xe. xe của toy nói chung bán chạy ở VN là do bền bỉ, ít hỏng vặt. vậy thì đương nhiên nó dùng động cơ lạc hậu và công suất yếu thì nó mới bền được với cái loại xăng dầu nước cống của ta.
tất cả các loại xe 7 chỗ gầm cao đang bán ở VN theo em đều yếu hết để phục vụ cho mục đích tiết kiệm nhiên liệu. yếu ở đây không có nghĩa là không chạy nổi mà là ta muốn có cái xe du lịch thì lại phải đi theo kiểu xe tải, xe khách.
cụ nào muốn xe gầm cao lại vừa êm vừa khỏe thì có Q7, ML, G đấy kém hơn chút có lan 4.7 của toy đấy. còn nếu không đủ tiền thì thôi trong cái đống hổ lốn đang bán ở VN cứ chọn đại 1 cái nào mình đủ tiền mua là được. giống nhau cả thôi chả hơn kém nhau là bao đâu mà so với chả sánh.
chúng nó sản xuất xe cũng nghiên cứu chán rồi, chả phải tự dưng mà dân mỹ nó thích xe động cơ thật to, uống xăng như nước đâu. đi sướng hơn máy bé chứ nhỉ;))

T91

Xe container
cái này giải thích mãi rồi nhiều fan thông thái quá nên đek hiểu đc
thông số công suất nó thấp nhưng ở vòng tua thấp; thiết kế chủ yếu cho mục đích chở nặng, leo trèo chứ không phải cho bật vọt tốc độ cao.
tuy thấp nhưng thực ra cũng đủ khỏe vì chả khác đek gì xe khác cả; các bác cứ soi mấy thằng xe khác xem ở cùng vòng tua nhỏ cỡ 3000-3500 thì công suất cũng tưong đương thôi.
ngoài ra nếu chỉ nhìn công suất, các bác nhìn động cơ mấy cái xe tải 4, 5 lít mà cũng chỉ có hơn 100hp thôi chẳng nhẽ mấy cái xe tải đấy muốn chạy thì lại phải có người đẩy ??
cụ lại đi ss 1 con xe tải với một con xe du lịch^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Chỉ hơi bồng bềnh thôi. Em mới đi 300 km bằng em FTG về, chỉ ngồi được hàng ghế sau đúng 30 km. Trước kết FT lắm chỉ sợ mỗi cái này nên ko dám.
Xe FT vượt chuyên gia vượt cạn mà cụ, bồng bềnh 1 tý mới có cảm giác vượt biển ...cạn

phuongtv_76

Xe container
Con này đâu có yếu, leo đèo lội suối đừong xấu thì STF gọi là cụ đấy

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Các cụ toàn lấy cái tiêu chí leo đèo lội suối ..... xe eo' nào mà chẳng leo đèo đựoc ? Với các xác xấp xỉ 2 tấn có 100 mã thì phải nói là quá yếu ! Sư tư mnag trái tim chuột nhắt !

nguyên nhân do máy đời cũ, ai đời máy 2,5 mà có 100 mã - hiệu suất thấp, dành riêng cho mấy nứoc nghèo ! lúc vựot và lúc cần xử lý tăng tốc xe 1 chút mới thấy cực ức chế !

Em thấy cũng khá đúng

Ông chú êm định mua xe này , em gạt ngay

đi xe này nó cứ lắc như sàng gạo ý được cái đi đông thì cũng được

Santafe thì em thấy chạy khá đầm và êm chứ

Nhưng thấy bảo xuống nhanh ah

Ông anh em ở móng cái trước mua lại em

30s - 1134 em chạy cũng thấy khá ổn

100 ngựa thì yếu thật đa số dòng SUV đều máy trâu bò cả thì khi gặp trở ngại nó mới vùng vẫy tốt thui

namđịnh_auto

Xe buýt
Website
hoangtungauto.com
Tóm lại nếu đi rừng núi, đi cày lúa hoặc trở chó,gà bò lợn thì mua fortuner(bản chất của nó là chiếc xe bán tải cho bà con Thái,IN đi cày lúa mà). Còn đi đường đồng bằng, đường thành phố thì không nên mua nó vì khả năng vượt xe khác kém, máy không vọt.
Em đồng quan điểm : vượt xe khác kém, máy không vọt của cụ này. Em đang chạy FT 2.7 mới đi hơn 5 ngàn cây. Nói chung thấy ổn, ngồi thoải mái, em ái nhất là đi đường trường. Nhưng vẫn còn 1 số khiếm khuyết ví dụ : hộp số 4 cấp chứ không 6 hoặc vô cấp như xe đời mới bây giờ, nên dẫn đến tốc độ tức thì bị hạn chế nếu không có chớn, vượt xe đang tốc đọ rất dễ lỡ đà( dù em là tài giừ lái xe gần chục năm nay). FT hợp với người đi điềm đạm, chứ chạy xô bồ chắc không thích:-?

Chỉnh sửa cuối:

keomutvuive

Xe điện
em chưa biết lái xe nhưng nhà thằng bạn em có con FT máy dầu, chạy cực kì tiết kiệm nhiên liệu , ngược hẳn với mấy bác bảo nó chạy tốn. chắc máy xăng thì tốn. máy dầu chỉ hết 8l/100km thôi đường trường ( em đi cùng nó luôn) . máy của nó cũng bốc không hề yếu đâu, các cụ nhìn nó 100hp nhưng nó đạt được ở vòng tua thấp ạ . các cụ nhiều khi đọc báo với nghe người ta nói rồi phán rõ kinh

calibrationwater

Xe điện
theo em thì nên có cái nhìn khách quan một chút khi đánh giá xe. xe của toy nói chung bán chạy ở VN là do bền bỉ, ít hỏng vặt. vậy thì đương nhiên nó dùng động cơ lạc hậu và công suất yếu thì nó mới bền được với cái loại xăng dầu nước cống của ta.
tất cả các loại xe 7 chỗ gầm cao đang bán ở VN theo em đều yếu hết để phục vụ cho mục đích tiết kiệm nhiên liệu. yếu ở đây không có nghĩa là không chạy nổi mà là ta muốn có cái xe du lịch thì lại phải đi theo kiểu xe tải, xe khách.
cụ nào muốn xe gầm cao lại vừa êm vừa khỏe thì có Q7, ML, G đấy kém hơn chút có lan 4.7 của toy đấy. còn nếu không đủ tiền thì thôi trong cái đống hổ lốn đang bán ở VN cứ chọn đại 1 cái nào mình đủ tiền mua là được. giống nhau cả thôi chả hơn kém nhau là bao đâu mà so với chả sánh.
chúng nó sản xuất xe cũng nghiên cứu chán rồi, chả phải tự dưng mà dân mỹ nó thích xe động cơ thật to, uống xăng như nước đâu. đi sướng hơn máy bé chứ nhỉ;))
Cái này em thề là kg đúng ít nhất là với trải nghiệm của em với xe chạy ít hơn mười vạn. Dứoi mười vạn thì Kia kg hề hỏng vặt, nhung con toy thì bệnh 4- 5 lần : thay đủ thứ , trên mười vạn chưa biết thế nào vì em chưa đi đến nên chưa dám phán. Toàn xe mua mới hết nhé !

em chưa biết lái xe nhưng nhà thằng bạn em có con FT máy dầu, chạy cực kì tiết kiệm nhiên liệu , ngược hẳn với mấy bác bảo nó chạy tốn. chắc máy xăng thì tốn. máy dầu chỉ hết 8l/100km thôi đường trường ( em đi cùng nó luôn) . máy của nó cũng bốc không hề yếu đâu, các cụ nhìn nó 100hp nhưng nó đạt được ở vòng tua thấp ạ . các cụ nhiều khi đọc báo với nghe người ta nói rồi phán rõ kinh
8 lít quá bình thừong chẳng có gì gọi là cực kỳ tiết kiệm ! triton máy dầu có tải chạy 6,5 lít /100 km đường trừong

Chỉnh sửa cuối:

T91

Xe container
Con này đâu có yếu, leo đèo lội suối đừong xấu thì STF gọi là cụ đấy
Vâng thì fÒ tủn nó thích hợp với đường đèo núi, chở hàng hóa vì bản chất nó là một con xe tải không thùng mà

T91

Xe container
100 ngựa mà sơi 8lit, santafe 184hp, số AT cũng chỉ từng ấy thôi cụ ạ

bjmmer

Xe tải
đúng là tùy mục đích sử dụng các cụ ạ. trước e vs bố e đi đường đồi núi đi isuzu highlander 2.5 1 cầu máy cũng chỉ tầm 100hp. leo cái dốc cao ma e phát hoảng.mà cứ để số 2 vong tua khoảng 1500v lên nhẹ nhàng.máy cứ đêu2 chả gầm rú j cả. cũng cái dốc đấy mà in 2.0 136hp để số 1 máy rống ầm ĩ mới lên được. tài non còn chết máy ý. nếu mua xe suv 2 cầu tầm trên dưới 1 tỷ mà hay đi đường đồi núi rất khó chọn. santa 2 cầu k chạy nổi đâu. fortuner 2.7 thì có 2 cầu. khóa visai sau hỗ trợ khá tốt khi đi đường khó. pa sport cũng 2 cầu nhưng k có visai sau. còn ở tp đường tốt thì nên mua santa

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
đúng là tùy mục đích sử dụng các cụ ạ. trước e vs bố e đi đường đồi núi đi isuzu highlander 2.5 1 cầu máy cũng chỉ tầm 100hp. leo cái dốc cao ma e phát hoảng.mà cứ để số 2 vong tua khoảng 1500v lên nhẹ nhàng.máy cứ đêu2 chả gầm rú j cả. cũng cái dốc đấy mà in 2.0 136hp để số 1 máy rống ầm ĩ mới lên được. tài non còn chết máy ý. nếu mua xe suv 2 cầu tầm trên dưới 1 tỷ mà hay đi đường đồi núi rất khó chọn. santa 2 cầu k chạy nổi đâu. fortuner 2.7 thì có 2 cầu. khóa visai sau hỗ trợ khá tốt khi đi đường khó. pa sport cũng 2 cầu nhưng k có visai sau. còn ở tp đường tốt thì nên mua santa
Thành phố sắp hết chỗ để đi ô tô rồi, các cụ cứ soi lại nào năng động để đi xa cho nó lành

gl1600

Xe điện
Có một ví dụ này em cứ lấy mãi cho những cụ phàn nàn về cái 100hp.. Đó là con Toyota Zace ấy ạh. Con ấy có...87 mã lực thôi.. Và hình như chưa có cụ nào chê là yếu quá, liệu có phải đẩy ko... liệu vượt xe tải thì sẽ như thế nào????

calibrationwater

Xe điện
Có một ví dụ này em cứ lấy mãi cho những cụ phàn nàn về cái 100hp.. Đó là con Toyota Zace ấy ạh. Con ấy có...87 mã lực thôi.. Và hình như chưa có cụ nào chê là yếu quá, liệu có phải đẩy ko... liệu vượt xe tải thì sẽ như thế nào????
Tầm này còn mấy ai quan tâm Zace, có cơ hội đi Zace mà đánh giá ? Một mã cnf kg phải đẩy nữa là 87 mã ... nhưng cứ đi sẽ thấy cảm giác của cái xe íu nó ntn

vietran

Xe ba gác
Em đi từ sân bay Nội bài về đến Cầu Giấy mà thấy tròng trành lắm. Nói chung phù hợp với công trường thôi

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Máy dầu, bền bỉ. Phù hợp đường xấu. Còn 100HP yếu hay khỏe thì có giải quyết được gì ở cái giao thông xứ ta chứ.