Xe Ford Escape bị rung khi bật điều hòa và khi dừng đỗ

SonHai1102

Xe tải
đô la tăng giá mà, lên ngay khi có thể, hic

Korea old 1.6

Xe buýt
Hi em 3. Của em từ 2006 , định tư véo bác làm hết rồi, vừa rồi em làm một loạt cả bốn giảm xóc, ... Hết hơn bốn mươi củ , chạy ngon choét chác đc vài niên nữa
Hics....

Xe kụ máy ran rô vơ gắn logo ford à mà giảm sóc tới 40 cỉ thế? Escape đôi trc hãng chỉ hơn 5 củ chưa công.

102k9

Xe buýt
Hics....

Xe kụ máy ran rô vơ gắn logo ford à mà giảm sóc tới 40 cỉ thế? Escape đôi trc hãng chỉ hơn 5 củ chưa công.
À ý em không thoát, giảm xóc .... Và một số thứ nữa như cao xu chân máy, dầu hộp số , dầu cầu... Mới hết ngần đó

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Kính các cụ.
Các cụ cho em xin vài lời khuyên về bệnh tật con xe của em: Escape 2008 XLS. Xe em mới bảo dưỡng mức 8 vạn (đã thay các loại dầu, nước... vệ sinh lọc gió, bugi, càng A, ... thay cả chân cao su két nước, các chân khác hãng báo vẫn ngon chưa phải thay).
Xe khi mới khởi động thì em ru, bật điều hòa là bị rung. Vào số D và đi thì hết rung.
Khi dừng đỗ mà ko về N là bị rung, về N thì hết (lúc này vẫn bật điều hòa, nhưng ko bị rung như lúc ban đầu mới bật, xe chưa lăn bánh)
Các cụ có cao kiến gì giúp em khắc phục cái bệnh bực mình này với ạ.
Cám ơn các cụ nhiều nhiều ạ.
Bật điều hòa vòng tua máy vẫn ổn định mà vẫn bị rung ah Cụ?

nguyenduchoang7

Xe tải
Kính các cụ.
Các cụ cho em xin vài lời khuyên về bệnh tật con xe của em: Escape 2008 XLS. Xe em mới bảo dưỡng mức 8 vạn (đã thay các loại dầu, nước... vệ sinh lọc gió, bugi, càng A, ... thay cả chân cao su két nước, các chân khác hãng báo vẫn ngon chưa phải thay).
Xe khi mới khởi động thì em ru, bật điều hòa là bị rung. Vào số D và đi thì hết rung.
Khi dừng đỗ mà ko về N là bị rung, về N thì hết (lúc này vẫn bật điều hòa, nhưng ko bị rung như lúc ban đầu mới bật, xe chưa lăn bánh)
Các cụ có cao kiến gì giúp em khắc phục cái bệnh bực mình này với ạ.
Cám ơn các cụ nhiều nhiều ạ.
thay cao su chân máy trước

for2008

Xe máy
Mùa hè vừa rồi cụ chủ co châm thêm gas hay làm j đến hệ thống điều hòa không ạ ?
Nếu bị chân máy thì k bật điều hòa cũng pải giật rồi cụ ak .cụ lấy kích, đệm tấm gỗ dưới đáy tắc te kích máy lên nổ máy rồi bật điều hòa xem có rung k là biết ngay ạ .xong cụ chủ kiểm tra con van k tải,tín hiệu về ECU , cảm biến trục khuỷu nữa ạ .
Chiên gia đây này, các bác nên tham khảo, cứ hoang mang, động cái là thay thì chỉ có phí xèng. Xe em cũng rung rung nhưng em nó 7 tuổi rồi, rung cũng phải, em cứ kệ để đi cho đỡ buồn ngủ

Chỉnh sửa cuối:

vuducduydg

Xe hơi
Xe e 2.3 2006 đã thay 4 cap su chân máy mới của bác Khánh nhưng vẫn bị rung nhiều, hãng thì potay, kiểm tra gầm vệ sinh từa lưa vẫn vậy, bác nào có cao kiến giúp e với, mà xe e chỉ rung nhiều khi mở máy lạnh hoặc số D mà giữ thắng, còn lúc ko tải thì xe rất êm

Korea old 1.6

Xe buýt
Xe em đã hết lỗi này nhá. Đơn giản là ...cái hình này. Rửa xong ngon choét. T

háo hẳn ra rửa bên trong

FujiS5200

Xe điện
Xe em mới vệ sinh cách đây độ 1 năm. Giờ vẫn rung :(

anhtt10

Xe buýt
Đi miết rồi sẽ quen với rung - ồn thôi, hehe
Như e mới lấy xe đi thấy ồn - rung: thay hết 4 chân máy, vệ sinh bướm ga, vệ sinh hệ thống lạnh(thay van tiết lưu, thay fin lọc, nạp ga, dầu lốc) vẫn ồn - rung
Lại thêm bệnh chạy lên tầm 60 - 80km/h thì ù ù, mấy cu thợ phán về thay lốp. Đang chưa có tiền đợi cuối năm mới thay
Tức quá nên em mặc kệ
anhtt10

vuducduydg

Xe hơi
Có nghĩa là sau khi thay một số cao su chân máy mà vẫn rung, thì vệ sinh cái họng ga xe... thế là hết tiệt....
Thợ phán xe e cái này sạch bon nên ko cần vệ sinh và nếu nó bị dơ thì ko gây ra hiện tượng rung như vậy, tiếp tục hóng tư véo của các bác

Korea old 1.6

Xe buýt
Thợ phán xe e cái này sạch bon nên ko cần vệ sinh và nếu nó bị dơ thì ko gây ra hiện tượng rung như vậy, tiếp tục hóng tư véo của các bác
Rung có nhiều nguyên nhân. Ko bàn nếu xe các kụ hỏng chân máy hay van ko tải bù ga.....Đơn giản là chưa AC và có AC vong tua máy ổn định nhưng lưu ý giúp em là cả 2 TH trên vòng tua máy đều thấp hơn mức tiêu chuẩn 800v/p. Nếu máy rung thử dí thêm tí ga lên ngót 1k xem hết rung ko...em test cả 2 xe hiện e đang dùng đều cho 1 kết quả. Cái này e lamg ở GP và No xu nào nhá...

vuducduydg

Xe hơi
Rung có nhiều nguyên nhân. Ko bàn nếu xe các kụ hỏng chân máy hay van ko tải bù ga.....Đơn giản là chưa AC và có AC vong tua máy ổn định nhưng lưu ý giúp em là cả 2 TH trên vòng tua máy đều thấp hơn mức tiêu chuẩn 800v/p. Nếu máy rung thử dí thêm tí ga lên ngót 1k xem hết rung ko...em test cả 2 xe hiện e đang dùng đều cho 1 kết quả. Cái này e lamg ở GP và No xu nào nhá...
Xe e nó rung đúng vị trí ga cầm chừng 750 hay 800 và khi rung vòng tua ổn định ko tăng hay giảm, chỉ cần thêm tí ga la sẽ hết rung ngay