Thảo luận Xe điện VinFast có đấu lại các xe điện của Trung Quốc tại thì trường Mỹ không?

sorciere_vn

Xe buýt
Tôi rất ủng hộ Vin, gì thì gì nó là niềm tự hào người Việt. Đa số các bạn ở đây không hiểu lắm về cái tự hào dân tộc nếu chưa sống, làm việc ở nước ngoài. Sự sỉ nhục dân tộc dễ nổi điên đánh nhau lắm. Tôi nghĩ anti Vin thì cũng nên là phản biện để Vin làm tốt hơn.
Thực sự mà nói là Vin vừa rồi mất điểm rất nhiều khi đột ngột bỏ sản xuất xe xăng đang được người Việt ủng hộ nhiệt tình. Mất điểm nữa là giảm giá xe liên tục khiến thương hiệu không còn chói lọi như trước đây. Những chiếc xe Vin chạy ngoài đường giờ không còn được ngưỡng mộ như trước đây. Tôi phải nói thật để Vin hiểu mình đang ở vị thế nào.
Tôi mong xe điện của Vin đừng làm như vậy. Ở thị trường Mỹ có chỗ đứng, có thị phần là tốt rồi, đừng làm gì cố quá, đặt mục tiêu cao quá để rồi thất bại. Đây là cuộc chiến thực sự.
Ôi lại niềm tự hào dân tộc, rồi lại sỉ nhục dân tộc. Thánh bớt đao to búa lớn đi, thực tế cũng chỉ là công ty tư nhân, kinh doanh kiếm lời cả thôi.

Lại còn ngưỡng mộ nữa khi đi xe Vin như trước =)), cười không nhịn được.

Trungpv

Xe điện
Ôi lại niềm tự hào dân tộc, rồi lại sỉ nhục dân tộc. Thánh bớt đao to búa lớn đi, thực tế cũng chỉ là công ty tư nhân, kinh doanh kiếm lời cả thôi.

Lại còn ngưỡng mộ nữa khi đi xe Vin như trước =)), cười không nhịn được.
cụ Bopbun nói cũng có lý mà cụ. em thấy doanh nghiệp tư nhân hay quốc doanh ko quan trọng bằng quy mô và ảnh hưởng của họ trên thị trường quốc tế, một quốc gia cũng cần những doanh nghiệp lớn mạnh tầm cỡ thế giới thì quốc tế họ mới biết đến ta và tôn trọng ta chứ ạ. xưa nay VN ta chưa có doanh nghiệp nào lớn mạnh tầm cỡ giám đầu tư nhiều vào công nghiệp công nghệ cao để lấn sân thị trường quốc tế như VIN vậy nên họ đáng đc sự ủng hộ của dân mình chứ cụ

Meo_Trần

Xe hơi
Đấu lại hay ko thì cứ phải đấu thực tế. Xe tàu thượng đài rồi, còn xe Vin giờ mới sắp lên. Cứ thực tế bán được hàng thì thắng, ko bán được thì thua. Còn không ra được hàng thì đừng nói gì đến đấu đá.
chuẩn, chơi thì thì ko biết thắng thua, nhưng ko chơi thì chắc chắn thua rồi. Đừng tự nhục làm gì, ko ảo tưởng, nhưng đội nhà đi đấu thì cũng cổ vũ thôi.
Việt Nam đá Brazil đá thủ lớ ngớ hòa, mà ko đá thì người ta xét theo bảng xếp hạng thôi.

Easy girl

Xe tăng
thật cụ nhỉ. Không thể hiểu nổi một doanh nghiệp ngoài bds có lãi còn đâm đầu vào làm cái gì cũng từ lỗ đến đóng cửa mà mấy thằng tự nhục lúc nào cũng vào tung hứng hít hà kiểu: vinsmart sẽ đập chết samsung, vinfast lux ăn gỏi toyota camry =))
chuẩn, chơi thì thì ko biết thắng thua, nhưng ko chơi thì chắc chắn thua rồi. Đừng tự nhục làm gì, ko ảo tưởng, nhưng đội nhà đi đấu thì cũng cổ vũ thôi.
Việt Nam đá Brazil đá thủ lớ ngớ hòa, mà ko đá thì người ta xét theo bảng xếp hạng thôi.

reloaded

Xe tăng
thật cụ nhỉ. Không thể hiểu nổi một doanh nghiệp ngoài bds có lãi còn đâm đầu vào làm cái gì cũng từ lỗ đến đóng cửa mà mấy thằng tự nhục lúc nào cũng vào tung hứng hít hà kiểu: vinsmart sẽ đập chết samsung, vinfast lux ăn gỏi toyota camry =))
Cụ vị Vin lừa cái gì mà bức xúc thế? Bật mí cho OF xem nào??

cocsku

Xe cút kít
Tôi rất ủng hộ Vin, gì thì gì nó là niềm tự hào người Việt. Đa số các bạn ở đây không hiểu lắm về cái tự hào dân tộc nếu chưa sống, làm việc ở nước ngoài. Sự sỉ nhục dân tộc dễ nổi điên đánh nhau lắm. Tôi nghĩ anti Vin thì cũng nên là phản biện để Vin làm tốt hơn.
Thực sự mà nói là Vin vừa rồi mất điểm rất nhiều khi đột ngột bỏ sản xuất xe xăng đang được người Việt ủng hộ nhiệt tình. Mất điểm nữa là giảm giá xe liên tục khiến thương hiệu không còn chói lọi như trước đây. Những chiếc xe Vin chạy ngoài đường giờ không còn được ngưỡng mộ như trước đây. Tôi phải nói thật để Vin hiểu mình đang ở vị thế nào.
Tôi mong xe điện của Vin đừng làm như vậy. Ở thị trường Mỹ có chỗ đứng, có thị phần là tốt rồi, đừng làm gì cố quá, đặt mục tiêu cao quá để rồi thất bại. Đây là cuộc chiến thực sự.
Chả hiểu sao cứ ghép tự hào dân tộc vào đây nhỉ? Nó là sản phẩm thương mại, chẳng chứa bất cứ tính dân tộc nào ở trỏng. Nó là niềm tự hào của Vinfast và những người làm ra nó, chứ có liên quan gì đến dân tộc?

truongsonk300

Xe tải
Anh của em ko thèm đấu với khựa nhé.. đã đấu là phải đấu với anh múc nó mới cân ..

vutranhung

Xe tăng
Chả hiểu sao cứ ghép tự hào dân tộc vào đây nhỉ? Nó là sản phẩm thương mại, chẳng chứa bất cứ tính dân tộc nào ở trỏng. Nó là niềm tự hào của Vinfast và những người làm ra nó, chứ có liên quan gì đến dân tộc?
Hỏi Cụ samsung, Hyundai có phải niềm tự hào của Hàn ko
Mec, Bim, audi có phải niềm tự hào của Đức ko
Apple, Ford có phải niềm tự hào của Mỹ ko
Cụ hỏi dân họ xem họ có coi là niềm tự hào ko.

Văn Quân 33

Xe máy
khó lắm vì chính Vinfast đang phải đi mua lại công nghệ của các hãng khác , còn các hãng xe điện trung quốc đã tự làm chủ công nghệ, sản xuất chất lượng giá thành thì rất cạnh tranh

4funs

Xe hơi
Hỏi Cụ samsung, Hyundai có phải niềm tự hào của Hàn ko
Mec, Bim, audi có phải niềm tự hào của Đức ko
Apple, Ford có phải niềm tự hào của Mỹ ko
Cụ hỏi dân họ xem họ có coi là niềm tự hào ko.
Họ tự hào vì nó có cái lõi, cái giá trị họ tạo ra. Bây giờ VF mới có cái tên nên chưa tự hào được.

duyhung10

Xe buýt
Em cũng ủng hộ hàng vn cơ mà mua con đt vsmart arit về dùng được 1 hôm ko lên nguồn may được đổi mới nhưng trừ hết bh, dùng 1 năm tèo ko có đồ thay ( có đồ giá bằng con máy) co. Joy4 mua cho vợ cũng đột tử vứt xó, phần mền thì cu j ngu và bất tiện, cam thì ối rồi ôi luôn....hết yêu hàng việt

namphong12

Xe lăn
Họ tự hào vì nó có cái lõi, cái giá trị họ tạo ra. Bây giờ VF mới có cái tên nên chưa tự hào được.
Ngày trước Mitsubishi sang xây dựng nhà máy, cầm tay chỉ việc. Dạy Hyundai làm ô tô. Chứ lúc đầu Hàn Quốc cũng có cái lõi gì đâu.

Cụ thấy em Hyundai Galloper này nguyên mẫu là con xe nào không.

Trungpv

Xe điện
lúc đầu mà ko ủng hộ thì chết luôn chưa kịp có lõi đâu cụ. sản phẩm lúc đầu của doanh nghiệp nào cũng thô sơ và nhiều lỗi ko riêng gì doanh nghiệp ô tô

Doubleqn

Xe buýt
Em cũng ủng hộ hàng vn cơ mà mua con đt vsmart arit về dùng được 1 hôm ko lên nguồn may được đổi mới nhưng trừ hết bh, dùng 1 năm tèo ko có đồ thay ( có đồ giá bằng con máy) co. Joy4 mua cho vợ cũng đột tử vứt xó, phần mền thì cu j ngu và bất tiện, cam thì ối rồi ôi luôn....hết yêu hàng việt
Cụ đen nhỉ, mua 2 con đt chết đứ đừ cả 2, e thì mua cho joy 4 cho 2 ông con, ơn giời 3 năm vưỡn chạy tốt