Thảo luận Xe điện là sai lầm chiến lược?

Huthasa

Xe container
Quân Bương cũng thửnghiệm con Tesla nằm tắc-rừng 20 giờ, zưới trời tuyết 10o âm. Okay. Nhiệtdộ trong xe luôn giữ 18o zương.

Nhưng chúng chưa [hoặc tảnglờ] tréc any xediện kẹt những cú tắc-dường khiếpdảm tại Zín hay Zia hay Phi G...Siêm Mã, vào mùahè, nơi nhiệtdộ mui-xe nóc-xe thườngxuyên trên 80o.

Chúng nghiêncứu, gặp trời nực 35o zương (95oF), thì con Tesla hụt quãng 17% hànhtrình standard. Nhưng Hiệutrưởng nghiêncứu, nực thêm chỉ 5o aka chạy trời 40o, sẽ hụt 30%, và khi 45o, hụt tròn phân-nửa.

Note rằng, máylạnh xebương trunglưu hạng C/D chơi côngsuất dâudó 15,000-17,000 BTU/h tươngdương cỡ 5 Kw diệnnăng, còn máynóng {heater} chơi nhõn 700 watt aka vỏnvẹn 1/7. Tesla kia trụ dược baolâu?

Con VinhPhát quốczân 40Kwh của chúng Má, nếu sạc dầy bin, chỉ dủ sức bò từ Saigon qua Vungtau.

Nghĩa là, xediện, 50-70 mùa nữa, vẫn cănbản phụcvụ tâybương, chủng caoboong hầunhư không sinhsản.

Dến mốc dó, xăngkhí hoànvõ chưa quá khanhiếm, và nhânmạng hoànvõ nhảy hai lần.
Cụ dịch bằng cái gì mà câu cú nghe hay vậy?

hd-vt

Xe container
Ối.Kiến thức vật lý của em bằng 0 em chém thế mà cụ cũng khen làm em mắc cỡ quá.
Không cần kiến thức :P, chỉ cần ý tưởng nhoe cụ . Cũng như tiền đầy ra, xung quanh mình người nào chả có tiền, vđ là lấy như nào. :D
Như đợt rồi em phi lên Hải Vân Quan, ngồi cái quán ngay đầu đỉnh dốc, đông người ngồi nhất, góc nhìn đẹp tuyệt.
Trước em ghé qua, quán này không có vì có tý tẹo đất, rồi ai đó cắm cọc làm sàn vượt tăng diện tích, tăng không gian cho mn seophì tự xướn. Vậy cần kiến thức gì ở cái sàn vượt ạ. :P

cadan

Xe container
Cụ dịch bằng cái gì mà câu cú nghe hay vậy?
Cái này là bài viết của An Hoàng Trung tướng, người cổ vũ cải cách chữ viết tiếng Việt nên cố tình viết như vậy cụ ợ

Mình đọc lấy ý và logic lập luận là chính

Mr.Quân81

Đi bộ
Xe điện thì còn nhiều vấn đề lắm các cụ ạ. Vấn đề cốt lõi nằm ở pin, ở thời điểm hiện tại, lithium kết hợp công nghệ nano đã đưa cái pin lithium lên đến ngưỡng max của nó nhg vẫn chưa đáp ứng nhu cầu. Dự là phải có 1 công nghệ pin hoàn toàn mới, ưu điểm vượt trội hơn lithium nhiều mới mong ngành xe điện này phất lên đc. Em dự 10 xuân trở ra may ra phỉ biến.

fallingwater

Xe tăng
Các cụ cứ chê công nghệ pin, nhưng em thấy nạp đầy pin mà chạy được 4-500km là ok rồi. Vấn đề bây giờ là giá cả và hạ tầng trạm xạc thôi.
Tesla mà giá loanh quanh 1 tỏi, trạm xạc thuận tiện là em quất luôn đấy :)

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
C
Cái này là bài viết của An Hoàng Trung tướng, người cổ vũ cải cách chữ viết tiếng Việt nên cố tình viết như vậy cụ ợ

Mình đọc lấy ý và logic lập luận là chính
Cụ nên chỉnh lại một số câu chữ cho người đọc dễ hiểu hơn, chứ ko họ lại dựa vào đó để .... phản đối thì mất đi tinh thần của tên trung tướng =))

cocsku

Xe cút kít
KLQ....nhưng dạo này em đi ngoài đường nhìn thấy khá nhiều xe VF e34 gắn biển vàng chạy dịch vụ rồi, chắc là taxi công nghệ.
Như vậy là với giá xăng 33k/lít ( và có thể vẫn sẽ tăng tiếp....) thì những bác tài taxi công nghệ đã có giải pháp thay thế. :)
Cụ ở tp nào?

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Tương lai các cụ được vận chuyển bằng ống nhé ! Chui vào đầu này 5 phút sau chui ra ở đầu kia ! Kk
Vận chuyển kiểu gọi điện thoại cụ ạ. Ngồi vào cabin, bấm nút chọn địa điểm. Sau tích tắc đã đến cabin ở địa điểm kia.

cadan

Xe container
Xe điện thì còn nhiều vấn đề lắm các cụ ạ. Vấn đề cốt lõi nằm ở pin, ở thời điểm hiện tại, lithium kết hợp công nghệ nano đã đưa cái pin lithium lên đến ngưỡng max của nó nhg vẫn chưa đáp ứng nhu cầu. Dự là phải có 1 công nghệ pin hoàn toàn mới, ưu điểm vượt trội hơn lithium nhiều mới mong ngành xe điện này phất lên đc. Em dự 10 xuân trở ra may ra phỉ biến.
Các cụ cứ chê công nghệ pin, nhưng em thấy nạp đầy pin mà chạy được 4-500km là ok rồi. Vấn đề bây giờ là giá cả và hạ tầng trạm xạc thôi.
Tesla mà giá loanh quanh 1 tỏi, trạm xạc thuận tiện là em quất luôn đấy :)
C

Cụ nên chỉnh lại một số câu chữ cho người đọc dễ hiểu hơn, chứ ko họ lại dựa vào đó để .... phản đối thì mất đi tinh thần của tên trung tướng =))
Phong cách của An Hoàng Trung tướng là vậy nên em ko dám sửa văn gốc:

Tesla nằm tắc-rừng 20 giờ, zưới trời tuyết 10o âm. Okay. Nhiệtdộ trong xe luôn giữ 18o zương.

Nhưng chúng chưa [hoặc tảnglờ] tréc any xediện kẹt những cú tắc-dường khiếpdảm tại Zín hay Zia hay Phi G...Siêm Mã, vào mùahè, nơi nhiệtdộ mui-xe nóc-xe thườngxuyên trên 80o.

Chúng nghiêncứu, gặp trời nực 35o zương (95oF), thì con Tesla hụt quãng 17% hànhtrình standard. Nhưng Hiệutrưởng nghiêncứu, nực thêm chỉ 5o aka chạy trời 40o, sẽ hụt 30%, và khi 45o, hụt tròn phân-nửa.

Note rằng, máylạnh xebương trunglưu hạng C/D chơi côngsuất dâudó 15,000-17,000 BTU/h tươngdương cỡ 5 Kw diệnnăng, còn máynóng {heater} chơi nhõn 700 watt aka vỏnvẹn 1/7. Tesla kia trụ dược baolâu?

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Vậy Cụ đã từng bao giờ đặt dấu hỏi rằng, điện nguyên tử ưu việt như vậy, mà thế giới lại không phát triển quy mô lớn hơn mà giờ đang tìm cách làm giảm quy mô đi? Phải chăng là không đủ nguyên liệu hay còn vấn đề gì phía sau nó?
Rất buồn cười trong tranh luận với Cụ, là cụ không chỉ ra được vấn đề nằm ở đâu, mà lại bỏ bóng đá người.
Nếu kiến thức của hai ta chỉ dừng lại ở mức độ nhìn cái đèn treo ngược, thì cũng không cần phải tranh luận để tìm hiểu ngọn ngành vấn đề đâu nhỉ?
Cụ ấy có lần giới thiệu là bác sĩ nhưng em đồ là đang làm trái ngành.:D Phản biện khoa học kỹ thuật kiểu này chỉ dành cho dân thời bóng đèn treo ngược tiếp thu:))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
XC60T8 2022 là loại như vậy. Tổng mã lực trên 400, sạc như xe điện
Bọn Mercedes cũng có xe Hybrid plug-in. Vừa lai xăng điện vừa có thể nạp như xe điện. Như vậy thì sẽ chủ yếu chạy băng điện, khi tụt pin đến ngưỡng nào đó sẽ chuyển sang chạy bằng xăng. Như vậy tiện lợi hơn so với xe chỉ chạy duy nhất bằng điện.

202

Xe container
Bọn Mercedes cũng có xe Hybrid plug-in. Vừa lai xăng điện vừa có thể nạp như xe điện. Như vậy thì sẽ chủ yếu chạy băng điện, khi tụt pin đến ngưỡng nào đó sẽ chuyển sang chạy bằng xăng. Như vậy tiện lợi hơn so với xe chỉ chạy duy nhất bằng điện.
Tất nhiên là giá cao hơn. Như bản XC60 T8 đắt hơn XC60B6 (Mid Hybrid) là 530tr

BMV_HN

Xe điện
Phong cách của An Hoàng Trung tướng là vậy nên em ko dám sửa văn gốc:

Tesla nằm tắc-rừng 20 giờ, zưới trời tuyết 10o âm. Okay. Nhiệtdộ trong xe luôn giữ 18o zương.

bài này trong quán Bựa phải k cụ

boy_xedap

Xe điện
Xe điện chạy 1 mạch được 800km là em cũng mua

.Bo My

Xe lăn
lão kia nhầm đấy, máy lạnh phòng nhỏ chỉ có khoang 900w-1 kw thôi

boy_xedap

Xe điện
Em thấy xe Hybrid, có chất lượng tốt, em dự định mua 1 chiếc xe loại nầy, nếu như không quá đắt , so với xe xăng.
Xe xăng bản thân nó đã phức tạp với hàng chục ngàn chi tiết
Nó tiếp tục lại cõng thêm động cơ điện
Nó tiếp tục lại cõng thêm phần mềm điều khiển phức tạp, để chuyển đổi qua lại xăng - điện sao cho thật smooth. Bởi vậy nên xe Hybrid không hề phát triển, chỉ có 1 vài hãng xe làm, nổi nhất vẫn là Lexus với Rx450h còn bền bỉ, chứ các hãng xe khác thì ôi thôi

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Xe chạy tạo ra điện để tách H2, H2 lại làm xe chạy. Nhưng lúc bắt đầu vẫn phải dùng sức ủn xe 1 đoạn trước khi cái quy trình khép kín kia vào việc. Gần hết nước mà ko muốn dừng xe lại để rồi phải ủn xe lại từ đầu thì có thể lái vòng vòng bảo nó tung chai lavie cho mình bắt, đổ lại đầy bình là ngon choét cụ nhỉ 😁
Em nghĩ lắp cái ống phi 50mm dưới tay lái là ổn:))