Xe Đạp TrinX M136 (2014) Thế này có ổn không

leanh1202

Xe hơi
Quên Trin X đi nếu em vẫn đam mê xe đạp ;)
anh em đã nên đây đều có sự nghiên cứu về cấu hình và thương hiệu nhưng quan trọng là tài chính mình chỉ có đến đấy thôi nên em nghĩ trinx cũng là sự lựa chọn không tồi

thuongminh

Xe đạp
Cái vấn đề là ở tay hơi rướn đó cụ.
Tay cụ rướn thì lưng sẽ phải bò ngang ra, ở tư thế này thì 2 tay cụ sẽ phải chịu lực cho gần như toàn bộ trọng lượng phần thân từ hông trở lên. Như thế nếu đi lâu cụ sẽ gặp hiện tượng tê mỏi tay, đau các khớp tay, và có thể là cả đau cột sống ở vùng thắt lưng vì cứ phải nửa cúi nửa không trong 1 thời gian dài.
Chưa kể việc nếu người ngắn quá, phải cúi người thì đồng nghĩa với việc cụ phải ngẩng đầu lên để có thể nhìn thấy đc đường đi, như thế có thể còn đau cả cổ và vai nữa.
Cộng thêm với đau háng vì khi cụ phải cúi cũng có nghĩa là phần **ym của cụ sẽ phải dúi về phía trước, tì vào cái mũi nhọn của yên xe.
Bấy nhiêu cái đau, thì em ko biết cụ đạp xe có thực sự tốt cho sức khỏe ko :))

Em nghĩ chả cần đi xa, làm độ 15km thôi là thấm ngay rồi ạ :))
Như cụ hoangtump3 tư vấn, em cũng đắn đo ko biết có nên cưới em Trinx về không, em cao có 1 mét 6, mà trinx toàn size 17, em đo rồi, cố thì vẫn đi size 17 dc, cơ mà có cố mà đi vì yêu thì lâu dài sẽ phải hứng chịu các hậu quả như cụ đã nêu.
Răng, yêu mà không cưới thì đau khổ, mà cưới về để đấy cũng khổ (phí của), mà dùng thì càng khổ. Có cụ nào tư vấn dùm em với.
Ngoài Trinx ra thì em chưa thấy em nào đủ ưng để mà cưới cả, vì chưa thấy em nào môn đăng hậu đối như em Trinx cả, giá cả vừa đủ túi tiền (hic, em hơi bị ngèo, cố lắm mới với dc đến em Trinx) mà chất lượng thì chậc, chậc =D>
Bái các cụ 1 ly, mong các cụ cứu trợ >:D<

vietnova89

Xe buýt
Như cụ hoangtump3 tư vấn, em cũng đắn đo ko biết có nên cưới em Trinx về không, em cao có 1 mét 6, mà trinx toàn size 17, em đo rồi, cố thì vẫn đi size 17 dc, cơ mà có cố mà đi vì yêu thì lâu dài sẽ phải hứng chịu các hậu quả như cụ đã nêu.
Răng, yêu mà không cưới thì đau khổ, mà cưới về để đấy cũng khổ (phí của), mà dùng thì càng khổ. Có cụ nào tư vấn dùm em với.
Ngoài Trinx ra thì em chưa thấy em nào đủ ưng để mà cưới cả, vì chưa thấy em nào môn đăng hậu đối như em Trinx cả, giá cả vừa đủ túi tiền (hic, em hơi bị ngèo, cố lắm mới với dc đến em Trinx) mà chất lượng thì chậc, chậc =D>
Bái các cụ 1 ly, mong các cụ cứu trợ >:D<
Hù phát cho sợ
Cố quá thì sẽ mỏi tay, mỏi cổ --> thoái hóa đốt sống cổ, mỏi lưng ---> ảnh hưởng đến cột sống :v
Làm con GIant 15 or 16 mà đi bác ợ

vietnova89

Xe buýt
Em thì hầu như ngày nào cũng đạp, vì em đang có mục tiêu giảm cân ạ.
Em thì ưu tiên đạp vào buổi sáng sớm, còn nếu đêm trc bận làm việc ko ngủ sớm đc thì chiều đi làm về tầm 6 rưỡi em sẽ xách xe đi làm 1 vòng Hồ Tây đến 8h thì về tắm rửa ăn cơm ạ :D

Cái vấn đề là ở tay hơi rướn đó cụ.
Tay cụ rướn thì lưng sẽ phải bò ngang ra, ở tư thế này thì 2 tay cụ sẽ phải chịu lực cho gần như toàn bộ trọng lượng phần thân từ hông trở lên. Như thế nếu đi lâu cụ sẽ gặp hiện tượng tê mỏi tay, đau các khớp tay, và có thể là cả đau cột sống ở vùng thắt lưng vì cứ phải nửa cúi nửa không trong 1 thời gian dài.
Chưa kể việc nếu người ngắn quá, phải cúi người thì đồng nghĩa với việc cụ phải ngẩng đầu lên để có thể nhìn thấy đc đường đi, như thế có thể còn đau cả cổ và vai nữa.
Cộng thêm với đau háng vì khi cụ phải cúi cũng có nghĩa là phần **ym của cụ sẽ phải dúi về phía trước, tì vào cái mũi nhọn của yên xe.
Bấy nhiêu cái đau, thì em ko biết cụ đạp xe có thực sự tốt cho sức khỏe ko :))

Em nghĩ chả cần đi xa, làm độ 15km thôi là thấm ngay rồi ạ :))
Hì bọn em khá bận, nên tụ nhau vào chiều chủ nhật đc thôi

lenn

Xe buýt
anh em đã nên đây đều có sự nghiên cứu về cấu hình và thương hiệu nhưng quan trọng là tài chính mình chỉ có đến đấy thôi nên em nghĩ trinx cũng là sự lựa chọn không tồi
Em đang nói đến niềm đam mê! Một nghệ sỹ đam mê sẽ cần đến một cây đàn tốt :)

hoangtump3

Xe hơi
Hì bọn em khá bận, nên tụ nhau vào chiều chủ nhật đc thôi
Em cũng bận rộn, mà cố gắng mỗi ngày đi ngủ sớm 1 chút, sáng dậy tầm 5h quạt 1 vòng Hồ Tây rồi phi về tắm rửa ăn sáng đi làm là ngon lành :))
Dạo trước em cứ lấy cớ bận rộn xong chả thể dục thể thao gì, tới lúc nó tăng quá mức rồi giờ mới hối hận đây :(

thuongminh

Xe đạp
Hù phát cho sợ
Cố quá thì sẽ mỏi tay, mỏi cổ --> thoái hóa đốt sống cổ, mỏi lưng ---> ảnh hưởng đến cột sống :v
Làm con GIant 15 or 16 mà đi bác ợ
Đấy, vấn đề nó ở chỗ đấy cụ a. Em mà cố lên đc em Giant thì còn nói làm gì. Cơ mà tại em ý cao cấp quá, mà em thì ngèo, nên ko cố đc. Chỉ mong cưới em nào tầm 3tr thôi.
Mông các cụ tư vấn.

thuongminh

Xe đạp
có cụ nào cũng tầm 1m6 - 1m62 đang đi Trinx không a. Cho em xin tý kinh nghiệm :)

theviet

Xe tải
e đây, 1m62 đi m136, sau 2 tuần ==> bán vì đi mỏi mà e đạp khoảng 10km/ ngày thôi.

thuongminh

Xe đạp
Em cũng dự định thay em po tang đấy, kiểu gỡ gạc để cố đi, mà chả biết có đỡ đc tị nào ko. Ôi, cảnh ngèo mà cứ thích trèo cao khổ thật đấy. Chả có nhẽ hạ giá mua em Jett hơn 2tr đi tạm (nghĩ lại thấy tiếc tiền, haizz...)
nghĩ thân phận lùn mà ngèo cũng khổ :D

MeTube

Xe đạp
em đã quyết định xúc em M136 rồi các bác ợ :)

thuongminh

Xe đạp
Cụ nào đo giùm em đoạn chiều dài của ống chỗ ngồi, tính từ trung tâm của khung dưới lên trên của ống chỗ ngồi của em Trinx 136 với, xem em nó dc bao nhiêu cm. Trung tâm Lên trên C-T
Khoảng cách từ yên xe đến mỏm tay lái là bao nhiêu cm

vietnova89

Xe buýt
Đấy, vấn đề nó ở chỗ đấy cụ a. Em mà cố lên đc em Giant thì còn nói làm gì. Cơ mà tại em ý cao cấp quá, mà em thì ngèo, nên ko cố đc. Chỉ mong cưới em nào tầm 3tr thôi.
Mông các cụ tư vấn.
Cụ order em size 15'' :D

vietnova89

Xe buýt
Em cũng bận rộn, mà cố gắng mỗi ngày đi ngủ sớm 1 chút, sáng dậy tầm 5h quạt 1 vòng Hồ Tây rồi phi về tắm rửa ăn sáng đi làm là ngon lành :))
Dạo trước em cứ lấy cớ bận rộn xong chả thể dục thể thao gì, tới lúc nó tăng quá mức rồi giờ mới hối hận đây :(
Béo mãi khó gầy lắm cụ ợ :D
Em cũng thích đạp sáng ko khí trong lành, nhưng ko đấu tranh được tư tưởng ạ :v

kakashi2011

Xe tải
Xe Trinx M136 này không nắp được ống gác chân sau để có thể đứng lên được các cụ ạ. Lắp ghế ngồi đằng sau nhìn thì xấu, mà nắp ống gác chân thì lại không được. Cụ nào tư vấn hộ em cái :D

NgocFreedom

Xe đạp

bộ đề này của năm 2014 hả các bác ?

còn cái này @@
2 bộ chuyển số đều như nhau bác ạ, đều lởm khởm cả :) nhưng bộ duới dễ nhìn hơn số hơn và có phần đẹp hơn (cảm nhận cá nhân). hình như đợt đầu 2014 bộ trên, đợt sau và mẫu 188 2013 bộ duới.

NgocFreedom

Xe đạp
Mông các cụ tư vấn.
Tầm tiền đấy cứ m136 mà phang bác ah. Đẩy yên lên hết cỡ, cần thiết thay potang ngắn tầm 6 hoặc nhỏ hơn sao cho đi thoải mái nhất. Đi xe to hơn 1 cỡ dễ chịu hơn đi thấp hơn 1 số bác ạ.