XE ĐẠP - hỏi nhanh đáp gọn (version2) - các cụ mợ cần hỏi gì mời cho vào đây !

Trạng thái
Thớt đang đóng

isa

Xe tải
Em thấy cái treo cao khá phù hợp với em. Nhưng em vẫn muốn là khi mình lấy xe đi thì phải gập gọn lại được thì tốt. Màu sơn thì sơn lại theo tường dễ.
Thanks bác nhé!
Nếu vậy thì đơn giản, bác ra ngoài hàng sắt bảo người ta thiết kế cho. Nó cấu tạo như này: 4 thanh sắt chữ U, phần đáy khác size nhau sau cho thanh nhỏ hơn nằm gọn trong thanh lớn hơn. Khoan lỗ ở đầu 2 thanh để xỏ 1 con đinh vít hay chốt chẻ qua đó, trong lòng cái chốt chẻ có 1 lò so xoắn. Ở thanh nhỏ hơn, phần đầu còn lại bác hàn 1 cái móc như hình vẽ, phần móc đó bác bọc cao su vào cho mềm, tránh sước phần khung xe tỳ vào đó, có thể lấy luôn ống cao su bọc ống bảo ôn điều hòa cũng đc.

Vì nó là sắt chữ u nên có thể xếp gọn 2 phần vào với nhau khi ko dùng, lò xo dùng để kéo ngược thanh nhỏ lên khi mình nhấc cái xe ra. Có thể bắn cái giá đỡ này vào tường sau khi sơn cùng màu. Chi phí hết tầm 100-150k là cùng.

Lò xo thì dùng loại như này, nhưng kích thước to hơn, có thể tìm ở chợ giời hoặc mô tả cho thợ sắt là họ hiểu

MinhPT

Xe tăng
Thank các bác đã chỉ ở trên, em làm cái giá treo xe lên tường thế này: mua 2 cái xích đông inox (110K), khoan bắt lên tường, treo xe lên trên cao, dưới là xe máy,

Kết quả:

isa

Xe tải

các cụ cho em hỏi, tay đề như này và tay đề như bên dưới là 1 đời hay 2 đời? hay là chung đời nhưng chia làm 2 model?

MinhPT

Xe tăng
các cụ cho em hỏi, tay đề như này và tay đề như bên dưới là 1 đời hay 2 đời? hay là chung đời nhưng chia làm 2 model?
Bác google bảo nó là 1 đôi, XT M780.

lkthu

Đi bộ
Em cũng đang dùng con Forever đó đây cụ ạ, tầm hơn 3 tháng rồi, mọi thứ ok , xe đẹp nhưng cảm giác đi hơi nặng 1 chút, cụ thích cứ làm 1 em, sau này có j lên đời sau cũng ok mà :D
thế cụ cho em hỏi luôn là cụ cũng mua ở đây hay mua ở đâu ạ
nếu mua ở chỗ khác thì cho em cái địa chỉ với
cảm ơn cụ :-*

botmingoc

Xe tải
Em mới mua xe,hnay đi được tầm 50km mà sao cái mít em nó đau tê tái quá các cụ ạ. Quần bỉm cũng có, mà sao cái đoạn gần về đến nhà chỉ muốn chạy dắt bộ... hay là phải mua cái quần đạp xe mặc ngoài luôn chứ kô phải loại bỉm hả các cụ.
Cho em hỏi ngu cái nữa là sao xe em 3x8, mà sao cái 1,2 em về thoải mái mà kô tài nào lên 3 đc thế ạ, tại do sai hay do xe hay phải từ số đặc biệt kiểu 2.1 hay 2.8 mới lên đc 3 ạ?

hoangkhoi

Xe đạp
Cho em ké tý:
Em muốn nâng ghi-đông con XTC của em lên, chắc là phải chêm cái vòng đệm đúng ko ạ? vậy cho em hỏi maximum mình chêm được bao nhiêu cái (hình như mỗi cái 10mm thôi) để em tính.

Thanks các cụ,
rì gạt.
Ciskob
Cho em hỏi cụ đã làm được chưa vậy ? Em cũng muốn làm giống như thế 8->

Bo_Tun

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi xe em 2 thụt, đang chạy lốp Kenda Nevada 26x2.10 thì có nên đổi sang loại khác bé hơn không (26x1.95 chẳng hạn), và hãng nào nữa? Nếu đổi lốp khác thì có dùng được săm hiện tại không hay phải thay luôn loại khác?

Mới lị ghi đông + cọc yên của em đang có dấu hiệu tróc sơn, em muốn đổi sang Truvativ, không biết có tác dụng gì khác không ngoài vụ hết tróc sơn?

Đa tạ các cụ tư véo, rượu em có sẵn một bồ rồi nhé

no1liveforever

Xe buýt
Em mới mua xe,hnay đi được tầm 50km mà sao cái mít em nó đau tê tái quá các cụ ạ. Quần bỉm cũng có, mà sao cái đoạn gần về đến nhà chỉ muốn chạy dắt bộ... hay là phải mua cái quần đạp xe mặc ngoài luôn chứ kô phải loại bỉm hả các cụ.
Cho em hỏi ngu cái nữa là sao xe em 3x8, mà sao cái 1,2 em về thoải mái mà kô tài nào lên 3 đc thế ạ, tại do sai hay do xe hay phải từ số đặc biệt kiểu 2.1 hay 2.8 mới lên đc 3 ạ?
Mới đạp bao giờ cũng thế cụ à , cứ đạp vài tuần là quen ngay , các siêu nhân h toàn đi yên nhện có mỗi cái khung nhựa có làm sao đâu

onboo1993

Xe đạp
Bank ko lên đc líp 3 là xe bạn bị lỗi rồi, đem ra tiệm sửa lại đi.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Cho em hỏi cụ đã làm được chưa vậy ? Em cũng muốn làm giống như thế 8->
Em chưa có thời gian đi làm cụ ạ, cuối năm lu bu lắm việc quá, nhưng mà chắc đơn giản thôi, ra QA bike mua thêm chục cái vòng đệm, lắp vào chắc ngon :D
Hay là hôm nào hẹn nhau đi 1 thể cụ

Bo_Tun

Xe buýt
Vụ không chuyển đĩa được thì thi thoảng xe em cũng bị, nhưng của em ngược lại với cụ: 2 với 3 thì ngon lành nhưng về 1 thì lúc được lúc không. Thấy các siêu nhân bảo chỉnh lại dây đề, em cũng chưa thử.

Cụ đọc thớt của cụ QAZ phần chỉnh đề trước rồi triển khai xem thế nào

QAZ

Xe container
Bấm lên số 3 không được thì có 2 kiểu:

- Tay bấm nặng, không thể bấm sang số 3 được: Các bác nới bớt con ốc H ở đề trước, mỗi lần vặn ra khoảng 1/2 vòng rồi thử dần.

- Bấm sang sổ rất dễ nhưng xích không nhẩy lên đĩa 3: Các bác tăng thêm độ căng dây đề bằng cách vặn ốc chỉnh ở tay đề, vặn ngược ra 1/2 vòng rồi thử.

Bo_Tun

Xe buýt
Bấm lên số 3 không được thì có 2 kiểu:

- Tay bấm nặng, không thể bấm sang số 3 được: Các bác nới bớt con ốc H ở đề trước, mỗi lần vặn ra khoảng 1/2 vòng rồi thử dần.

- Bấm sang sổ rất dễ nhưng xích không nhẩy lên đĩa 3: Các bác tăng thêm độ căng dây đề bằng cách vặn ốc chỉnh ở tay đề, vặn ngược ra 1/2 vòng rồi thử.
Em bị giống như trường hợp bôi đỏ, để mai em chỉnh lại. Vốt cụ.

Mà em nghe nói cửa hàng nhà cụ ở đường An Dương đúng không nhỉ? Cụ cho em cái địa chỉ nhé, nhà em ngay đường Nước Phần Lan, hôm nào em qua lấy mấy đồ cho xe

MinhPT

Xe tăng
Có bác nào có cái bơm giảm xóc cho em mượn 1 hôm để chỉnh áp suất giảm xóc với.
Bơm thường có đủ bơm hơi cái thụt không ạ? em cần bơm khoảng 140psi

botmingoc

Xe tải
Em cảm ơn các cụ đã trả lời nhiệt tình,rất muốn vodka các cụ nhưng vào bằng cái đt khỉ gió kô có nút vot.để sáng mai e test thử cái vụ sang số, rồi sẽ chỉnh lại theo lời khuyên.
Thớt kinh nghiệm của cụ QAZ rất hay, em bookmark đọc làm theo dần dần rồi ạ.

Begau

Xe đạp
Chào các cụ, em cũng bon chen ngắm nghía định tậu quả xế độp chỉ dùng để đi làm hàng ngày thôi nhưng hôm vừa rồi em lên 109 Hàng Bông (hình như thế) và 1 cửa hàng gì đó ở Ngõ Huyện để hỏi han, nghiên cứu cuối cùng em bị tẩu hỏa nhập ma. Giờ lại phải nghiên cứu lại từ đầu, các cụ tư vấn cho em phát.

Mục đích của em: dùng để đi làm hàng ngày thỉnh thoảng lượn lờ phố xá (không có nhu cầu phượt phọt gì đâu ạh) nên cũng cần thời trang 1 tí.
Ngân sách khoảng: hơn 10 củ tí tẹo.
Nếu có loại xe mà gập đôi lại cho vào cốp vợ 2 thì tốt.
Em cao 1m78 (cái này vì thấy hôm nọ cu em bán xe hỏi để tư vấn nên em cũng đưa luôn vào).

Và, em nên mua xe nguyên chiếc hay lắp ráp ạh? Các cụ tư vấn luôn cho chỗ nào uy tín nếu lắp ráp em chưa biết tí gì nên cũng sợ bị chim lợn.

Rượu em để sẵn 1 thùng rồi, các cụ giúp em chút.

Fiat_ELX

Xe điện
Có bác nào có cái bơm giảm xóc cho em mượn 1 hôm để chỉnh áp suất giảm xóc với.
Bơm thường có đủ bơm hơi cái thụt không ạ? em cần bơm khoảng 140psi
Bơm thụt nó chỉ khác bơm thường ở cái đầu vòi thôi, vì thụt rất ít khí nên đầu vòi phải có cơ cấu đè vào đầu ty của valve thụt, khi vặn ra thao tác ngược lại,, chứ không bị xì hơi ra hết.
Thụt cụ loại gì mà bơm lên tận 140 psi, cao phết, vì thụt SID RLT của em chỉ bơm có 80 psi thôi.
Nếu tiện thì chiều thứ 6 mời cụ ra QA bike, em mang bơm thụt cho cụ mượn, bơm tại chỗ thôi ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng