XE ĐẠP - hỏi nhanh đáp gọn (version2) - các cụ mợ cần hỏi gì mời cho vào đây !

Trạng thái
Thớt đang đóng

2R+

Xe điện

Fiat_ELX

Xe điện
Bác ơi, em sợ bác nhầm từ trekking sang touring rồi. Trekking mới là loại hàng khủng này, chứ touring thì em nghĩ là loại loanh quanh trong phố thôi.
Cụ vui tính nhỉ :))

Chỉnh sửa cuối:

hnlan

Xe tải
thấy các cụ bàn luận xe đạp vui quá, em thèm rỏ hết cả nước rồi. mà hôm rồi định hỏi ông bạn xem có nguồn mua hàng nào rẻ không mà ông ấy đi khoe ông ấy có con xe bánh to 14cm, em chả hiểu bánh nào nó to thế, thấy bảo Rokku hay Rokko gì ấy, ông ấy lại còn bảo có ông bạn ông ấy có con xe xin nhất VN giá 165 tịu, hic, em nghe oải quá. có cụ nào thương để lại cho em 1 con xe cũ tầm 3 củ bé cho em thỏa cái cơn thèm này với. hic, bà xà chằn lửa của em chỉ cho "cô ta" có vậy thôi :((

vemaybaylacviet

Xe tải
Website
phongvelacviet.com
Chiếc này được đó, leo núi là tuyệt không phải chê, cụ cũng đầu tư cho sức khỏe gớm nhỉ, tậu em này về chạy thể dục thì khỏe lắm đó cụ. Em cũng thích nhưng hầu như thời gian không có nên chắc cũng chưa mua được. Mà các cụ ơi! cho em hỏi? Có chiếc nào tầm khoảng 3tr ko các cụ nhỡ? Nhờ các cụ tư vấn giúp em, em xin hậu tạ ak.

hưng115

Xe hơi
thấy các cụ bàn luận xe đạp vui quá, em thèm rỏ hết cả nước rồi. mà hôm rồi định hỏi ông bạn xem có nguồn mua hàng nào rẻ không mà ông ấy đi khoe ông ấy có con xe bánh to 14cm, em chả hiểu bánh nào nó to thế, thấy bảo Rokku hay Rokko gì ấy, ông ấy lại còn bảo có ông bạn ông ấy có con xe xin nhất VN giá 165 tịu, hic, em nghe oải quá. có cụ nào thương để lại cho em 1 con xe cũ tầm 3 củ bé cho em thỏa cái cơn thèm này với. hic, bà xà chằn lửa của em chỉ cho "cô ta" có vậy thôi :((
Bạn cụ vui tính quá 165 trịu thì còn chưa xịn nhất OF chứ đừng nói VN, nghe đồn có 1 chiếc dưới Thanh Hoá gần 400 trịu cơ cụ ạ :-@

hnlan

Xe tải
Bạn cụ vui tính quá 165 trịu thì còn chưa xịn nhất OF chứ đừng nói VN, nghe đồn có 1 chiếc dưới Thanh Hoá gần 400 trịu cơ cụ ạ :-@
cụ nghe đồn thế, có thật thế không ạ? nếu có 400 thì em làm xừ con 4B đi cho nó đỡ bụi bẩn rồi, không cũng làm cái PKL chứ tội gì đi xe đạp làm chi. Phú quý sinh lễ nghĩa quá, đúng cái thời đại này!

muadem

Xe cút kít
cụ nghe đồn thế, có thật thế không ạ? nếu có 400 thì em làm xừ con 4B đi cho nó đỡ bụi bẩn rồi, không cũng làm cái PKL chứ tội gì đi xe đạp làm chi. Phú quý sinh lễ nghĩa quá, đúng cái thời đại này!
Cuộc chơi nó lắm công phu cụ à :D

samurai2k

Xe máy
em có chiếc asama cũ 3x6 , lốp 26 x 1.95 nay em muốn :
1- thay lốp 26 x 1.7 vào có được không , có phải thay cả xăm không ạ ?
2- thay lip 8 ( để thành 3 x 8 ) có được không , có phải thay cả xích , củ đề , tay gạt đề luôn không ạ.

em đang hi vọng thay như thế có thể tăng vận tốc thêm 15% :52:

xecanghai_01

Xe tải
em có chiếc asama cũ 3x6 , lốp 26 x 1.95 nay em muốn :
1- thay lốp 26 x 1.7 vào có được không , có phải thay cả xăm không ạ ?
2- thay lip 8 ( để thành 3 x 8 ) có được không , có phải thay cả xích , củ đề , tay gạt đề luôn không ạ.

em đang hi vọng thay như thế có thể tăng vận tốc thêm 15% :52:
Theo em :
1. Thay được và săm cũng phải thay
2. Có thể thay được ( cái này phụ thuộc vào khung có phù hợp không nữa ) nếu thay được thì các bộ phận liên quan cũng đi theo hết cụ ợ.
:D :D

quietman76

Xe tải
xe em hôm trước rửa xe xong đi bình thường, phanh chỉ ken két do nước. Nhưng để đến hôm sau tự dưng phanh trái bóp cứng và ko ăn mấy. Em thấy má phanh thì ko sát. Liệu có phải nó đọng bận trong dây phanh ko các cụ? Mang ra mấy ông sửa xe gần nhà toàn ^#(^

hnlan

Xe tải
xe em hôm trước rửa xe xong đi bình thường, phanh chỉ ken két do nước. Nhưng để đến hôm sau tự dưng phanh trái bóp cứng và ko ăn mấy. Em thấy má phanh thì ko sát. Liệu có phải nó đọng bận trong dây phanh ko các cụ? Mang ra mấy ông sửa xe gần nhà toàn ^#(^
cụ kiểm tra dây phanh xem

hnlan

Xe tải
các cụ cho hỏi có bộ đếm công tơ mét cho xe đạp giống như xe máy không nhỉ?

isa

Xe tải
các cụ cho hỏi có bộ đếm công tơ mét cho xe đạp giống như xe máy không nhỉ?
Về cơ bản thì cách tính giống nhau nhưng nguyên tắc hoạt động thì khác hẳn nhau. Counter-meter của xe máy thì nó hoạt động bằng cách đếm số vòng quay của bánh xe thôgn qua cơ cấu bánh răng và vít vô tận, còn ở xe đạp thì nó dựa vào số vòng quay của bánh xe thông qua 1 cục nam châm gắn trên đũa/nan hoa của vành, đếm số vòng quay trong 1 khoảng thời gian nào đó rồi đưa ra vận tốc tức thời. Loại xịn hơn thì dùng GPS, so sánh vị trí của xe trong 2 khoảng thời gian nhất định rồi đưa ra vận tốc tức thời.

MinhPT

Xe tăng
Về cơ bản thì cách tính giống nhau nhưng nguyên tắc hoạt động thì khác hẳn nhau. Counter-meter của xe máy thì nó hoạt động bằng cách đếm số vòng quay của bánh xe thôgn qua cơ cấu bánh răng và vít vô tận, còn ở xe đạp thì nó dựa vào số vòng quay của bánh xe thông qua 1 cục nam châm gắn trên đũa/nan hoa của vành, đếm số vòng quay trong 1 khoảng thời gian nào đó rồi đưa ra vận tốc tức thời. Loại xịn hơn thì dùng GPS, so sánh vị trí của xe trong 2 khoảng thời gian nhất định rồi đưa ra vận tốc tức thời.
Mấy cái xe máy của mình không có cơ cấu bánh răng và vít vô tận.

Mazspeed

Xe container
Em chỉ muốn tìm chỗ nào cân vành cho con Totem của ông con giai, bánh trước nó bị đảo mà em chả biết mang đi đâu sửa cả! Các bác giúp cho cái, nhà em ở khu hồ Halle.

Duatretoxac

Xe buýt
Mấy cái xe máy của mình không có cơ cấu bánh răng và vít vô tận.
Của cụ không có nhưng của em và của nhiều người khác có :D
"Vít vô tận" chỉ là một cách gọi dân dã của cơ cấu bánh răng - trục vít thôi mà, dân dã nữa thì gọi đơn giản là "con sâu"
Xe của cụ không có thì nó hàng hịn, dùng cơ cấu quang điện tử giống như trong chuột bi máy tính rồi :)

xecanghai_01

Xe tải
Em chỉ muốn tìm chỗ nào cân vành cho con Totem của ông con giai, bánh trước nó bị đảo mà em chả biết mang đi đâu sửa cả! Các bác giúp cho cái, nhà em ở khu hồ Halle.
Xe Totem cụ mang lên 53c Bà Triệu !!!

Chỉnh sửa cuối:

hnlan

Xe tải
Mục đích là để kiểm tra xem trong ngày đi được bao nhiêu, và để mình kiểm soát quãng đường mình đã đi. Cụ cho em xem cái ảnh nếu cụ có. Mà cụ có biết giá rổ cái đấy nó quãng bao nhiêu không?

dhtoan

Xe tải
Mục đích là để kiểm tra xem trong ngày đi được bao nhiêu, và để mình kiểm soát quãng đường mình đã đi. Cụ cho em xem cái ảnh nếu cụ có. Mà cụ có biết giá rổ cái đấy nó quãng bao nhiêu không?
Khoảng 4-500k là có cái ngon rồi, Sigma 1009 loại có dây nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng