[Funland] Xe cứu hoả và cấp cứu chạy qua Trung Kính rất nhiều (Cập nhật: Cháy nhà trọ ở Hà Nội, 14 người chết)

thichlexus

Xe điện
cái khu nhà đó nhẽ ra cũng không đến nỗi . ác cái chủ nhà mở xưởng chế pin + vật liệu + xe để dày đặc.
cái khoảng sân nếu để trống thì chuyện cháy không bao giờ xảy ra.
Chủ nhà chủ quan vì so với các chung cư mini thì nhà họ cho thuê ở ít người và khá thoáng.
Đúng là nếu không mở cửa hàng xe điện ở sân thì khó mà xảy ra hỏa hoạn được

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
D

Nhu cầu thiết yếu là CHỖ Ở, không khác mấy so với Ăn, Mặc. Nói như cụ đúng là GỚM.
Vậy đi xa thuê trọ. Hoặc kiếm chỗ đủ yêu cầu PCCC mà thuê.

Hoặc ít tiền như em thì về quê sống.

"Nhu cầu" của mình chứ đâu phải "nghĩa vụ" của người khác đâu mà nói địa chủ này địa chủ nọ.

Trà Lý

Xe tăng
Vậy đi xa thuê trọ. Hoặc kiếm chỗ đủ yêu cầu PCCC mà thuê.

Hoặc ít tiền như em thì về quê sống.

"Nhu cầu" của mình chứ đâu phải "nghĩa vụ" của người khác đâu mà nói địa chủ này địa chủ nọ.
Thu tiền ở trọ thì phải đảm bảo an toàn cho người nôp tiền - đó là nghĩa vụ và phải chịu trách nhiệm hình sự trước pháp luật, chỉ có người độc ác thì mới thu tiền bất kể mọi lý lẽ.
Dịch vụ thiết yếu là Ở thì phải an toàn, miễn bàn về giá tiền, không an toàn thì cấm tuyệt đối việc cung cấp.

Chỉnh sửa cuối:

BMW X11

Xe điện
Thu tiền thì phải đảm bảo an toàn cho người nôp tiền - đó là nghĩa vụ và phải chịu trách nhiệm hình sự trước pháp luật, chỉ có người độc ác thì mới thu tiền bất kể mọi lý lẽ.
Nói đi phải nói lại, bác ạ:
Chủ nhà cũng có thể đã bẩu: "Nhà ni không đảm bảo an toàn về mặt A + mặt B + mặt C. Tụi bây chấp nhận thì nhè xiền ra - không thì next, sang hàng xóm".

Thực tế đang diễn ra tương tự như vậy, bác ạ.

BMW X11

Xe điện
Động vào "xe điện" là động vào 1 nhóm lợi ích cực lớn, thế lực chính trị thế lực kinh tế quá mạnh. Ko những ở VN mà còn là 1 sự áp đặt lệ thuộc từ bên kia biên giới. Do vậy phải tránh, cháy là do lửa thôi :D
Bạn e có con nhà 5 tầng cũng cho thuê làm trọ, cấm luôn để xe máy dưới tầng 1 ngay từ đầu. Giá thuê rẻ, bù lại mời sang bãi gửi xe.
Cạnh nhà tôi cũng có nhà cho thuê phòng, tầng 1 để xe; và cấm luôn Xe điện.
Xe xăng thì OK.

Trà Lý

Xe tăng
Nói đi phải nói lại, bác ạ:
Chủ nhà cũng có thể đã bẩu: "Nhà ni không đảm bảo an toàn về mặt A + mặt B + mặt C. Tụi bây chấp nhận thì nhè xiền ra - không thì next, sang hàng xóm".

Thực tế đang diễn ra tương tự như vậy, bác ạ.
Các quy định như cái Ren mà cả Bulong lẫn Ốc vít đều bị NHỜN.

BMW X11

Xe điện
Xe xăng đời cũ thì ko sao, chớ đời mời, xài smartkey, hay xe độ đẽo nhiều thì cũng cẩn thận đấy cụ.
Khoản này tôi cũng không rành lắm.
Nhưng hôm rồi nói chuyện với con trai chủ nhà (con trai là manager của cái nhà đó), hắn bẩu, mấy xe máy điện, em mời đi hết rồi, sau vụ Thanh Xuân với hơn 50 mạng.

zaiwaz123

Xe điện
Một bài toán rất khó, vì hậu quả của nó khá nặng, làm không khéo có thể xẩy ra biểu tình thậm chí bạo loạn (nếu đóng của các khu nhà trọ, CCMN sai phạm).
Đối tượng nào tham gia ngay lập tức được ở miễn phí không phải trả tiền thuê nhà từ vài năm đến hàng chục năm.

BMW X11

Xe điện
Các quy định như cái Ren mà cả Bulong lẫn Ốc vít đều bị NHỜN.
Đây không phải chuyện nhờn.

Mà là, khi bác đi thuê nhà, họ đưa chìa khoá, để bác xem từ Hầm nhà đến Mái nhà.
Xem từ A-Z, test từ A-Z, từ Điều hoà đến Nóng lạnh hay WC.

Bác thích thì rút ví, không thì khỏi.
PS: Nhớ xem + test + hỏi cho kỹ, đỡ phải thắc mắc sau này.

tranthanhhaist

Xe tăng
Có mấy nhà trọ mà hệ thống PCCC hoàn chỉnh đâu cụ, kể cả nhà ở sang trọng hiện tại cũng chả đc mấy nhà. Nên khi sự cố xảy ra thì gần như chắc chắn có lỗi chủ nhà, phía chủ nhà cũng có 2 người mất thì phải, nếu họ nghĩ k an toàn thì họ đã thiết kế lại rồi, nói gì người thuê.

Chỉnh sửa cuối:

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Cạnh nhà tôi cũng có nhà cho thuê phòng, tầng 1 để xe; và cấm luôn Xe điện.
Xe xăng thì OK.
Bạn e cấm luôn để xe máy tầng 1, đương nhiên cấm xe điện, bắt khách thuê gửi xe ở bãi cạnh đấy cách 50m. Tầng 1 kê 3 cái tủ kính giả vờ chuẩn bị làm cửa hàng xong rồi kệ nó đấy :D

Khoản này tôi cũng không rành lắm.
Nhưng hôm rồi nói chuyện với con trai chủ nhà (con trai là manager của cái nhà đó), hắn bẩu, mấy xe máy điện, em mời đi hết rồi, sau vụ Thanh Xuân với hơn 50 mạng.
Giờ cũng ít vụ cháy chết nhiều người liên quan đến điện, mà thấy liên quan đến xe nhiều hơn. Nên chỗ để xe, sắp xếp lắp báo cháy, báo khói, quả cầu pccc hay 1 số thiết bị pccc, tủ điện thì để ở chỗ dễ tiếp cận, thoáng, tránh gần xe cộ. Nếu đc như vậy thì sẽ ổn hơn. Còn đòi hỏi đúng như yêu cầu của bên xxx pccc, thì nói thẳng là chỉ vào 1 số chung cư, may ra mới đáp ứng đúng đc.

Mr.Chem

Xe điện
E vào quán beer chỗ Hoàng Đạo Thúy uống với ông bạn, 2 em tiếp viên ra ngồi tiếp, chém về vụ cháy Khương Hạ. Chém hồi, 1 em mắt ướtt hỏi: a có thương xót họ ko? E bảo, uh hơi xót, mà ko thương nổi. E ấy dựng lên: a sống vô tình... Uh, a chỉ thương bố mẹ, ace a thôi. A còn trách họ ấy, sống thế là ẩu, ko biết ngó nghiêng xem đường lùi, tiến ở đâu khi cần, ko biết phòng bị mà có cái thang hay dây như 1 nhà ở đó. Mình chả thương mình thì mong ai thương?

Tiện đây, vụ cháy này chết cũng lắm mà sao ko đc quyên góp như vụ kia cccm nhỉ?
Em thấy cụ quá đáng lắm luôn á...làm ướt mắt con gái người ta. Em nghĩ cụ nên chuộc lỗi bằng cách pm em địa chỉ uống pia mà có tiếp viên ngồi cùng để em ra trực tiếp xin lỗi em nó.... :D :D
Chỗ đó mà là Vuvu thì thui...em biết dồi nhé!

thudoll88

Xe tăng
Kể mà ủng hộ sống lại được thì e cũng hết lòng, nhung đây dù bao nhiêu nữa thì cũng chỉ là động viên, an ủi
Vụ khương hạ các nhà còn Sống quá may mắn luôn. Vụ này im ru không thấy kêu gọi mấy nhỉ Tiền từ thiện này nhiều quá cũng không biết phân phối làm sao cho công bằng cơ nên là vụ này im ru

Đầu xù

Xe buýt
Hôm qua, mấy phòng trọ của bà chị em thấy bảo có công an PCCC đến hỏi thăm. Và yêu cầu mua bình chưa cháy và lắp hệ thống báo cháy liên kết với trung tâm gì đó... Có ai biết vụ này không ạ? Cho em xin hỏi mua loại gì và hệ thống đấy mua ở đâu và lắp ntn ạ? Hay lại phải nhờ chính các chú ý đến lắp ạ :(

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua, mấy phòng trọ của bà chị em thấy bảo có công an PCCC đến hỏi thăm. Và yêu cầu mua bình chưa cháy và lắp hệ thống báo cháy liên kết với trung tâm gì đó... Có ai biết vụ này không ạ? Cho em xin hỏi mua loại gì và hệ thống đấy mua ở đâu và lắp ntn ạ? Hay lại phải nhờ chính các chú ý đến lắp ạ :(
Cụ lắp mà không hợp quy thì cũng loại :D

HANOICity

Xe điện
Nếu quyết tâm thực hiện, cụ nên theo đúng qui trình xây dựng pccc chung cư mà làm. Karaoke cũng qui về chuẩn này, và em cho rằng nhà trọ cũng sẽ qui về chuẩn này thôi. Làm linh tinh sau bỏ hết rất lãng phí.
Hiệu quả hơn hẳn karaoke, làm xong chắc chắn sẽ không cháy nữa.

Đầu xù

Xe buýt
Nếu quyết tâm thực hiện, cụ nên theo đúng qui trình xây dựng pccc chung cư mà làm. Karaoke cũng qui về chuẩn này, và em cho rằng nhà trọ cũng sẽ qui về chuẩn này thôi. Làm linh tinh sau bỏ hết rất lãng phí.
Thế thì hơi quá sức do với Bác ý ạ :(. Đấy là nhà ở trước bác ý cho thuê lại thôi ạ

HANOICity

Xe điện
Thế thì hơi quá sức do với Bác ý ạ :(. Đấy là nhà ở trước bác ý cho thuê lại thôi ạ
Nghề này giờ Đã là Nghề Nguy hiểm rồi cụ ạ. Chắc chắn các cụ vẫn cho rằng việc xây dựng hệ thống pccc là đơn giản và không tốn kém bằng việc xây ngôi nhà nhỉ?