[Funland] Xe cứu hoả và cấp cứu chạy qua Trung Kính rất nhiều (Cập nhật: Cháy nhà trọ ở Hà Nội, 14 người chết)

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Báo Nhân Dân thì chắc stk chính xác rồi nhỉ CCCM.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Còn cặp lá yêu thương em định ủng hộ cho 3 cháu ở Tương Dương - Nghệ An mà nay gọi Hotline của Chương trình Cặp lá yêu thương mà ko đc.
Mai em xử tiếp vụ này CCB

nguyentoan.uct

Xe điện
E vào quán beer chỗ Hoàng Đạo Thúy uống với ông bạn, 2 em tiếp viên ra ngồi tiếp, chém về vụ cháy Khương Hạ. Chém hồi, 1 em mắt ướtt hỏi: a có thương xót họ ko? E bảo, uh hơi xót, mà ko thương nổi. E ấy dựng lên: a sống vô tình... Uh, a chỉ thương bố mẹ, ace a thôi. A còn trách họ ấy, sống thế là ẩu, ko biết ngó nghiêng xem đường lùi, tiến ở đâu khi cần, ko biết phòng bị mà có cái thang hay dây như 1 nhà ở đó. Mình chả thương mình thì mong ai thương?

Tiện đây, vụ cháy này chết cũng lắm mà sao ko đc quyên góp như vụ kia cccm nhỉ?
Em cũng sống vô cảm giống cụ, không rộng lượng kiểu azua bầy đàn như xh được. Cùng là cháy, cách nhau vài ngày có nhà ở dưới Hà Đông mất cả gia đình thấy chả mấy ai đoái hoài mà vụ Khương Hạ thì đến trường tiểu học cũng kêu gọi học sinh ủng hộ, đến ạ luôn.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ thật tốt là thiện lương. God bless you.
Cũng có gì to tát đâu Cụ. Em mong mọi người cũng tuỳ tâm ủng hộ các nạn nhân cho gia đình họ bớt đi nỗi đau xót mất người thân.

luyenok

Xe điện
Techcombank giờ cho ký tự có dấu đó. Em ko ngờ đc nhều ký tự thế ;))
Cụ thử kiểm tra khi chuyển sang bank khác chưa, sợ sang bank khác nó lại ko hiển thị đc đầy đủ, khi đó lại gây khó hiểu cho người nhận.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ thử kiểm tra khi chuyển sang bank khác chưa, sợ sang bank khác nó lại ko hiển thị đc đầy đủ, khi đó lại gây khó hiểu cho người nhận.
Thế nhắn em stk của Cụ/Mợ để em test nhé ;))

TamchieumoI

Xe buýt
Chính ra nhà trọ cấp 4, lán trại cho thuê nếu lỡ có xảy ra hỏa hoạn thì cơ hội sống sót cho người trong đó lại cao hơn nhà trọ nhiều tầng kiểu này các cụ các mợ nhỉ…!

Sungcaghe

Xe hơi
Em cũng sống vô cảm giống cụ, không rộng lượng kiểu azua bầy đàn như xh được. Cùng là cháy, cách nhau vài ngày có nhà ở dưới Hà Đông mất cả gia đình thấy chả mấy ai đoái hoài mà vụ Khương Hạ thì đến trường tiểu học cũng kêu gọi học sinh ủng hộ, đến ạ luôn.
Kể mà ủng hộ sống lại được thì e cũng hết lòng, nhung đây dù bao nhiêu nữa thì cũng chỉ là động viên, an ủi

nghiasup

Xe tải
Gớm,chưa cần sáng kiến của Cụ, Bộ CA đang đề xuất xây dựng tổ DP, thôn, ấp có 1 đội PCCC 10_12 người chuyên trách kia kìa. Nếu thành hiện thực thì sẽ thêm 500k-800k quân thuộc Bộ nưa.
Dân vn chắc gãy sống lưng.
Theo em hiểu thì cái đội mặc áo xanh xám mà dân mình hay gọi là Dân Phòng thì tên đầy đủ của nó là đội Dân phòng (cháy chữa cháy). Mà các anh nhà mình toàn dùng vào việc đi bắt mấy bà bán rong, dẹp vỉa hè với tham gia điều hành giao thông, trấn áp tội phạm, thành ra ko ai để ý cái nhiệm vụ cơ bản của đội này, phòng cháy chữa cháy phải ưu tiên dùng lực lượng, phương tiện TẠI CHỖ.

Chứ giờ để đội này làm việc chính ban đầu là PCCC thì cũng ko phải thêm ban bệ gì hết.

Còn về quan điểm sắm đồ, trang bị PCCC thì em nghĩ các anh bên mấy công ty kinh doanh buôn bán PCCC của bộ công an sẽ kịch liệt ủng hộ ý chứ :D. Nhưng mà quan điểm của em vẫn là Phòng cháy hơn Chữa cháy. Các anh ý để cơ sở sản xuất kinh doanh có nguy cơ cháy nổ cao trong khu dân cư thế này, thì có giời cứu.

Theo em hiểu thì ko chỉ ở VN mà ở trên toàn thế giới, các tay to làm xe điện, pin điện đang lobby rất mạnh để báo chí và chính quyền giả ngu trước nguy cơ hiện hữu của Pin điện để có chế tài hợp lý. Theo quan điểm cá nhân em thì Pin xe điện nó còn nguy hiểm hơn xăng dầu nhiều lần, chắc chỉ xếp sau thuốc nổ thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Hoanft

Xe buýt
nguyên lý gì tây cái gì, em gọc kiến trúc ra đi thiết kế lắm lúc chả nói được khách hàng. tấc đất tấc vàng mày làm thế à. chưa kể có tệp khách hàng chỉ thuê cai xd xây chứ thiết kế gì đâu
cái gì các cụ cũng tây với ta, nó xa xưa lắm rồi
Em còn biết có người thuê Tây học thiết kế xong lúc thi công chủ nhà thay đổi xoành xoạch làm cho cái nhà như mảnh ghép lộ cộ
Thế thì giá thuê nhà trọ tăng gấp đôi đấy
Tiêu chuẩn thấp thì giá rẻ mà cụ. Giống rau sạch với rau trôi nổi giá nó khác.
Còn vấn đề lớn nhất đó là qui hoạch. Không thấy chúng ta bàn. Theo em cái đó là cái chính cần bàn vì nó kéo theo các vấn đề nhức nhối hiện nay: giao thông tắc, trường học thiếu, mật độ dân số …

fanmu12345

Xe điện
Em ủng hộ tăng!
Mấy ông mở mồm gào lên lo làm chặt thì giá nhà tăng sẽ gây khó khăn cho người lao động này nọ... Chả phải các ông í thương xót gì người ta đâu, chẳng qua là các ổng lo sẽ ko còn thuê đc lao động giá rẻ nữa :-w

Cần thiết thì thêm hẳn cả thuế Thủ đô nữa cũng đc. Cho giãn bớt ra.

Thế này mà cũng ở đc. Ko còn một tí khoảng trống nào để thở nữa. Sợ thật :|
Giá hợp lý + gần trường thì đa số thích thuê.

Nguyên nhân chính là người thuê không ýt thức được sự nguy hiểm của cháy nổ.

Lightmoon2000

Xe tải
E vào quán beer chỗ Hoàng Đạo Thúy uống với ông bạn, 2 em tiếp viên ra ngồi tiếp, chém về vụ cháy Khương Hạ. Chém hồi, 1 em mắt ướtt hỏi: a có thương xót họ ko? E bảo, uh hơi xót, mà ko thương nổi. E ấy dựng lên: a sống vô tình... Uh, a chỉ thương bố mẹ, ace a thôi. A còn trách họ ấy, sống thế là ẩu, ko biết ngó nghiêng xem đường lùi, tiến ở đâu khi cần, ko biết phòng bị mà có cái thang hay dây như 1 nhà ở đó. Mình chả thương mình thì mong ai thương?

Tiện đây, vụ cháy này chết cũng lắm mà sao ko đc quyên góp như vụ kia cccm nhỉ?
Trâch họ thì đúng rồi. Nhưng cùng là đồng loại, chây đen thui bọc trong túi xác trắng. Toàn người trẻ mới ra trường, sinh viên. Bảo không thương cảm thì đúng là không có trái tim cụ ạ.

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cho hơn 20 chục người thuê trọ, hàng tháng thu tiền, đây chính là địa chủ thời nay. Nhà em thấy thi nhau vào bênh vực tầng lớp địa chủ này, chắc chắn là nhóm các cụ ấy cũng đang cho thuê trọ.
Gớm!

Giờ còn khái niệm "địa chủ" nữa à?

Có ai dí dao vào cổ bắt thuê phòng đâu?

Người mua/cầm tiền luôn có quyền tối thượng là từ chối mua/thuê sản phẩm khi không đạt yêu cầu mình đưa ra.

Trà Lý

Xe tăng
D
Gớm!

Giờ còn khái niệm "địa chủ" nữa à?

Có ai dí dao vào cổ bắt thuê phòng đâu?

Người mua/cầm tiền luôn có quyền tối thượng là từ chối mua/thuê sản phẩm khi không đạt yêu cầu mình đưa ra.
Nhu cầu thiết yếu là CHỖ Ở, không khác mấy so với Ăn, Mặc. Nói như cụ đúng là GỚM.

datinh

Xe container
Giá hợp lý + gần trường thì đa số thích thuê.

Nguyên nhân chính là người thuê không ýt thức được sự nguy hiểm của cháy nổ.
cái khu nhà đó nhẽ ra cũng không đến nỗi . ác cái chủ nhà mở xưởng chế pin + vật liệu + xe để dày đặc.
cái khoảng sân nếu để trống thì chuyện cháy không bao giờ xảy ra.