Xe cụ nào bị ma ám quái quỷ như thế này chưa ạ?

photothienvc

Xe tăng
Mùng 2, 16 hàng tháng cụ cúng xe đi ạ!

tunght76mdc

Xe tải
Tình hình là xe em đã lắp hộp điều khiển động cơ, máy đã nổ nhưng máy bị ì. Gara lại báo hỏng cả hộp điều khiển cam. Em đã bắt đầu thấy bực mình vì xe để quá lâu và bị chuyển cả lên EA để kiểm tra. Trước khi mang vào gara xe chạy vẫn phê tít, tăng tốc bình thường, chỉ thỉnh thoảng không đề được. Em nghĩ có thể xảy ra tình trạng bị đổi đồ. Các cụ cho em ý kiến nhé. Đã cần thiết phải làm ra nhẽ không ạ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

MoonMax

Xe điện
Xe của em là BMW 318 2003 AT. Vài tuần này thỉnh thoảng dở chứng như sau ạ: Đang đi bình thường, tạt té vào đâu đó, quay ra đề thì chỉ xẹt xẹt không thể nổ được. Mặt nghệt ra một lúc không động chạm gì sau khoảng 5 phút đề lại đi bình thường. Có hôm đề được thì 2 giây sau lại tắt máy. Chán quá, cẩu xe về gara đề lại bình thường, đi vẫn bình thường. Không check được lỗi. Thợ nói bây giờ xe em vẫn hoạt động tốt thì sửa cái gì. Bơm xăng thay cách đây khoảng 8 tháng, lọc xăng thì mới thay ạ. Các bác tư vấn cho em với. Buồn quá.
Ngày rằm mùng một cụ có cúng xe không8-x?

Nếu không thì đấy có thể là một nguyên nhân. Chữa dương không được thì mình phải chữa âm thôi=))

halinh2110

Xe hơi
viết cái gì cũng đòi 50 bài mới được trả lời,đang cần mà hôm nay mới đăng ký ních nên trả lời hết cho đủ bài các anh thông cảm nhaX_Xbác nào cầm vợ 2 bảo em:-ss

antygirls1

Xe máy
em nghĩ chỉ là chập chờn hệ thống điện thôi. xe phụ huynh em đi thi thoảng cũng thế. lần mạch điện cẩn thận 1 lần là đc :)

bmv4592

Xe đạp
Bệnh này nhà quê chúng e gọi là trượt đề pác ạhh
đề của bim ko thể sưa đc , bác chuẩn bị 8.5 củ thay đề mới nhé

minhmo

Xe cút kít
Bệnh này em gặp nhiều rồi, có nhiều lý do lắm tuy nhiên mỗi lần sử lý một kiểu thì đề nổ được bình thường, có điều mỗi lần một bệnh, lục tốn ra phết.
1. Chìa khóa: Có 4 chiếc, tuy nhiên cái này nổ máy được nhưng cái kia lại tịt (chìa điện). Hai chìa phụ thì lúc nào cũng nổ được.
2. Cảm biến trục cơ: cái này phải kéo về xưởng mới kết luận được.
3. ắc quy, yếu thì chịu hẳn, phải thay thôi.
4. Xăng không đảm bảo: vụ này cần lưu ý, đổ phải xăng pha là toi luôn, đồng hồ báo đỏ cả taplo, sợ muốn chết (chỉ đổ xăng ở cây quen, đảm bảo chất lượng)
5. Bơm xăng: Bơm yếu cũng không nổ được, đồng hồ báo còn nửa bình nhưng đã toi rồi, không chạy được. Đổ thêm xăng là chạy luôn. Thay bơm và đừng bao giờ để hết xăng mới đổ. Khuyến cáo khi xăng còn 1/4 đến 1/2 bình phải đổ luôn.
...... Còn nhiều bệnh ở anh 2002-2003 lắm, mời các cụ bổ sung.