Xe bốc mùi trứng thối là do gắn camera lùi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

xegicunglai

Xe buýt
Đền xe khác hay hoàn tiền là đúng , có gì là lạ. Quan trọng là phải XIN LỖI khách hàng. CÚI GẬP NGƯỜI XUỐNG mà xin lỗi.
Còn xin lỗi các bác, thằng nào còn bênh bọn Toy thì biến cho nhanh
( Còn tôi mới tham gia diễn đàn 1 tuần , nhưng bằng lái thì có gần 20 năm , xe thay cả chục cái rồi , và cũng chạy hơn vòng trái đất. Đang dùng Altis , đang chờ thêm FordEverest ) hy vọng đủ tư cách để chửi bọn Toy VN. Xin được nhắc lại :
>>>>> CÚI GẬP NGƯỜI XUỐNG mà xin lỗi khách hàng đi <<<<<
" Quan điểm của TMV
TMV cho rằng, tất cả các xe Toyota đều có hệ thống thông gió để lấy khí bên ngoài vào trong xe, nhằm cải thiện chất lượng không khí trong xe (cân bằng nồng độ O2 và CO2). Có 2 cách thông gió là thông gió tự nhiên và thông gió cưỡng bức.
Chiếc xe Land Cruiser này có 2 cửa xả khí được bố trí ở phía sau xe. Như vậy việc lưu thông không khí giữa bên trong và bên ngoài xe là việc làm bắt buộc, do đó hiện tượng mùi bên ngoài lọt vào trong xe là hoàn toàn có thể xảy ra.
Theo kết quả điều tra kỹ thuật của TMV, không có hư hỏng về mặt kỹ thuật đối với chiếc xe Land Cruiser mang biển số 52U-1651. Mùi hôi trên xe là do ảnh hưởng của nhiên liệu sử dụng và đã được khắc phục.
TMV xác nhận chiếc xe đã bán không có lỗi kỹ thuật và hoạt động hoàn toàn bình thường. Đồng thời, TMV cũng chỉ ra nghi ngờ duy nhất về nguyên nhân của việc có mùi hôi trên xe, đó là do chất lượng nhiên liệu kém.
Bà Đặng Phan Thu Hương – Phó Tổng Giám đốc TMV khẳng định: “Công ty ôtô Toyota Việt Nam sẵn sàng giải đáp bất cứ điều gì chưa rõ từ phía dư luận và khách hàng (đặc biệt là chủ xe Land Cruiser 52U-1651)”.

http://www.autoxemay.com.vn/index.php/thitruong/trongnuoc/347-tmv-noi-ve-vu-land-cruiser-boc-mui.html

Ko có hy vọng gì vào chuyện xin lỗi hay cúi gập người xuống đâu bác ợ.

FORD G-Point

Xe tải
Người châu Âu họ hay nói đùa : cột sống bọn Nhật có bản lề , nên chúng nó hay gập người xuống. Chắc đến VN khí hậu nhiệt đới , bản lề gỉ sét nên chúng nó cứ vênh váo.
:)) :)) :)) :)) :)) :))
Tình hình này Toy sản xuất xe thùng chở ph.... thì đỡ phải giải thích nhiều , đúng không các bác.

muoibaconcho

Xe điện
Bác chủ xe đâu rồi, vào cập nhật cho anh em một chút tính hình.

Có thể có nhiều loại xe bị, nhưng xác xuất rơi vào xe TOY là nhiều nhất. Và cách trốn tránh trách nhiệm TOY là củ chuối nhất (chẳng có thằng ngu nào giải thích khí thải lọt qua khe của CAMERA lùi trừ TOY).

Các Bác đi TOY , test xe khẩn trương để xử lí luôn nếu bị.

Vâng, em đây bác ợ. Gia đình chúng em đang đưa ý kiến của người tiêu dùng lên Ban bảo vệ người tiêu dùng- Cục quản lý cạnh tranh- Bộ công thương. Vì vậy mà mỗi ý kiến, mỗi tiếng nói của các bác có ý nghĩa rất lớn đối với gia đình em, là động lực to lớn để gia đình em tin tưởng vào lẽ phải và tiếp tục đấu tranh. Rất mong các bác tiếp tục đóng góp ý kiến phản ảnh để tạo nên một sức mạnh cộng đồng nhằm giúp gia đình em đòi lại quyền lợi chính đáng của người tiêu dùng. Chân thành cảm ơn các bác.

Em đã in một số ý kiến của các bác để đưa ra trong buổi gặp của nhằm phản ánh ý kiến của người tiên dùng về trường hợp chiếc xe nhà em. Vì vậy, em mong các bác góp thêm một tiếng nói là thêm một sức mạnh để bảo vệ người tiêu dùng Việt Nam

GARU

Xe hơi
" Quan điểm của TMV
TMV cho rằng, tất cả các xe Toyota đều có hệ thống thông gió để lấy khí bên ngoài vào trong xe, nhằm cải thiện chất lượng không khí trong xe (cân bằng nồng độ O2 và CO2). Có 2 cách thông gió là thông gió tự nhiên và thông gió cưỡng bức.
Chiếc xe Land Cruiser này có 2 cửa xả khí được bố trí ở phía sau xe. Như vậy việc lưu thông không khí giữa bên trong và bên ngoài xe là việc làm bắt buộc, do đó hiện tượng mùi bên ngoài lọt vào trong xe là hoàn toàn có thể xảy ra.
Theo kết quả điều tra kỹ thuật của TMV, không có hư hỏng về mặt kỹ thuật đối với chiếc xe Land Cruiser mang biển số 52U-1651. Mùi hôi trên xe là do ảnh hưởng của nhiên liệu sử dụng và đã được khắc phục.
TMV xác nhận chiếc xe đã bán không có lỗi kỹ thuật và hoạt động hoàn toàn bình thường. Đồng thời, TMV cũng chỉ ra nghi ngờ duy nhất về nguyên nhân của việc có mùi hôi trên xe, đó là do chất lượng nhiên liệu kém.
Bà Đặng Phan Thu Hương – Phó Tổng Giám đốc TMV khẳng định: “Công ty ôtô Toyota Việt Nam sẵn sàng giải đáp bất cứ điều gì chưa rõ từ phía dư luận và khách hàng (đặc biệt là chủ xe Land Cruiser 52U-1651)”.

http://www.autoxemay.com.vn/index.php/thitruong/trongnuoc/347-tmv-noi-ve-vu-land-cruiser-boc-mui.html

Ko có hy vọng gì vào chuyện xin lỗi hay cúi gập người xuống đâu bác ợ.
Nói tóm lại nếu TOY có khuyến cáo xe do mình SX ra sẽ có cái thối nên phải đổ xăng từ A95 trở lên thì sẽ o thối thì chắc đa phần anh em trên OF đỡ lộn ruột,còn bình tĩnh nghĩ cách để bảo vệ quyền lợi của chúng ta (của tất cả những ai chạy oto o cứ gì chạy TOY),còn hãng khác nữa thì sao:^).Thế nhưng em thấy mấy bác có vẻ cay cú và bênh vực cho việc sai của TOYVN, biết như thế mà o có hành động khắc phục tức thời vì việc thối này đâu chỉ có ở VN ta:ohmy:,trả lời thì gần như đổ vấy cho người khác tại xăng,tại nọ kia,xin lỗi chả nhẽ xăng bên MỸ cũng đểu sao:77::77: vậy thì rõ là lỗi kỹ thuật rồi,đáng ra phải thiết kế thêm phần khử mùi tại cái kiểm soát khí thải thì sao nhỉ*-),em thì cà rốt về đông lực học các bác ạ

Gcar

Xe container
Thực tế con Land của Cty Gia Định đã được hoàn trả tiền .
Nhiều bác mới tham gia OF sau này khg biết , ToVN cũng từng đã đền 1 chiếc 3.5 mới cho khách hàng ở HN do lỗi KT.
Hy vọng là bác chủ xe này cũng sẽ được thường 1 con mới ken !
Thế làm thế nào GĐịnh bank nhận được tiền?, 2 tháng cãi nhau, thuê luật sư kiện, mấy chục bài báo. Cuối cùng xe không bị lỗi kỹ thuật mà Toyota vẫn đền mới lạ!!
Còn bác chủ thớt thì vẫn phải cố hy vọng chứ không chỉ đơn giản là lái xe vào hãng rồi chờ sửa!!! Chủ đề đến 13 trang rồi mà bác ấy vẫn hi vọng nhé!

power

Xe tải
Hy vọng là bác chủ xe này cũng sẽ được thường 1 con mới ken !
Bác phát biểu sai quan điểm, Chủ xe cần ..** gì phần thưởng, mà TOY phải có trách nhệm đền bù thiệt hại, đổi xe khác, hoàn tiền...

@chủ xe : đàm phán , thỏa thuận không hiệu quả đâu cứ thuê luật sư tiến hành kiện là TOY xanh mặt ngay.

ToyotaCamry

Xe máy
Các cụ phân tích kỹ thuật, mấy thằng làm ra cái vụ này chắc khoái chí lắm. Em nghĩ bản chất sự việc là giới kinh doanh xe nó chơi nhau thế thôi, bọn lắm tiền nhiều của chắc chả từ thủ đoạn nào.

batgioi80

[Tịch thu bằng lái]
Vãi .....,ngồi đấy mà đợi TOY nó đền cho con mới nhé.:77::77::77:

adco

Xe điện
Bác phát biểu sai quan điểm, Chủ xe cần ..** gì phần thưởng, mà TOY phải có trách nhệm đền bù thiệt hại, đổi xe khác, hoàn tiền...

@chủ xe : đàm phán , thỏa thuận không hiệu quả đâu cứ thuê luật sư tiến hành kiện là TOY xanh mặt ngay.
Ủa bác khg hiểu í em à , em xem lại có câu nào em nói phần thưởng đâu . Đọc bài cho kỹ chứ bác:21:

muoibaconcho

Xe điện
Các cụ phân tích kỹ thuật, mấy thằng làm ra cái vụ này chắc khoái chí lắm. Em nghĩ bản chất sự việc là giới kinh doanh xe nó chơi nhau thế thôi, bọn lắm tiền nhiều của chắc chả từ thủ đoạn nào.
Mời cụ đến gặp em xem em có phải là người kinh doanh xe hơi hay không?
Cụ nói gì cũng được nhưng phải có bằng chứng. Nếu cụ có chiếc xe hơn 1 tỷ đồng vừa mới mua mà bị thối thì cụ xử lý thế nào? Cụ thích thì em sẽ đưa thêm bằng chứng về ông Low, giám đốc marketing của Toy nói về xe Toy như thế nào. Em không muốn đưa những vấn đề tế nhị ấy lên diễn đàn này vì sợ nhiều fan Toy sẽ sốc. Em không nói xấu Toy mà chỉ đòi quyền lợi hợp pháp của mình.

Nhìn nick của cụ cũng thừa biết cụ là sâu Toy rồi.

batgioi80

[Tịch thu bằng lái]
Mời cụ đến gặp em xem em có phải là người kinh doanh xe hơi hay không?
Cụ nói gì cũng được nhưng phải có bằng chứng. Nếu cụ có chiếc xe hơn 1 tỷ đồng vừa mới mua mà bị thối thì cụ xử lý thế nào? Cụ thích thì em sẽ đưa thêm bằng chứng về ông Low, giám đốc marketing của Toy nói về xe Toy như thế nào. Em không muốn đưa những vấn đề tế nhị ấy lên diễn đàn này vì sợ nhiều fan Toy sẽ sốc. Em không nói xấu Toy mà chỉ đòi quyền lợi hợp pháp của mình.

Nhìn nick của cụ cũng thừa biết cụ là sâu Toy rồi.
- Cụ nói chuẩn, thớt này có mấy đấng đàn anh (tham gia diễn đàn lâu hơn mà) ra vẻ nam mô, lắm tiền, vô tư, nói tây nói ta lắm chữ để chê người khác là rỗng tuếch nhưng cái cụ chủ thớt cần quan tâm là làm thế nào thì chả thấy mấy đấng đấy đả động gì.
- Cá nhân em nghĩ làm kinh doanh phải lấy chữ Tín làm đầu. TOY đã mất tín và còn tính chơi khăm cụ thì cứ xem xét mà kiện. một phần vì tiền vì xe (nhà cụ KT cũng khá) nên quan trọng là sức khỏe và uy tín của công ty nhà cụ nữa.
- Em cá với cụ rằng những ông nói kiểu giải hòa thì 1 là làm thuê cho TOY hai là crazy fan của TOY chứ mấy ổng mà ở địa vị như cụ chắc mồm đã dài cả Km rồi, hoặc ngậm bồ hòn làm ngọt.

Chỉnh sửa cuối:

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
TOY vẫn bán được nhiều nhất :))

power

Xe tải
Các Bác đi CAMRY, LAN trên đường có thấy dân tình quan sát mình bằng con mắt khác lạ hay không ??

GARU

Xe hơi
Xin lỗi các cụ!Ở trên OF này mới tham gia hay vừa tham gia o thể đánh giá nhau được, còn nói giới kinh doanh xe đánh nhau là o đúng đừng đánh lạc hướng,mà vấn đề là xe bị thối hiệu TOY được người SX ra nó đã sử lý thế nào,trả lời khách hàng ra sao?Chứ o thể như chúng ta đã bàn luận nhiều rồi,riêng vụ này cụ chủ thớt đồng thời là khổ chủ cứ bình tĩnh tự tin kiện đến cùng,đừng nghe mấy ổng ăn lương TOY mà sập bẫy bọn TOY đới .Chúc cụ mau thắng kiện(b)(b)(b)

GARU

Xe hơi
- Cụ nói chuẩn, thớt này có mấy đấng đàn anh (
tham gia diễn đàn lâu hơn mà
) ra vẻ nam mô, lắm tiền, vô tư, nói tây nói ta lắm chữ để chê người khác là rỗng tuếch, cách này ở ta rất thịnh hành), nhưng thực chất cũng chẳng khác mấy phường buôn bán đểu kia (TOY) là mấy.
- Cá nhân em nghĩ làm kinh doanh phải lấy chữ Tín làm đầu. Nó đã mất tín và còn tính chơi khăm cụ thì cứ xem xét mà kiện. không phải vì tiền (vì nhà cụ KT cũng khá) mà quan trọng là sức khỏe và uy tín của công ty nhà cụ nữa.
Đồng ý với cụ!Tham gia diễn đàn lâu chắc gì đã ***mà vội lên mặt nhỉ lâu hay mới như nhau hết,riêng em là thua tất các cụ,chỉ được cái "giữa đường gặp cảnh bất bình chả tha"lộn ruột lắm các cụ ạ.

ngu vi xe

Xe hơi
hay là anh em TOY OF đi tổ chức off ở phúc yên trước của nhà máy TOY để hỏi chuyên gia kỹ thuật chính hãng tại vì mỗi xe TOY của chúng ta đều có một số thắc mắc cần giải tỏa. em lo vấn đề chuyên gia nhật ngữ.

Lexus fan

Xe điện
Em thấy em tranh luận với những người không có (hoặc hạn chế) khả năng tiếp thu, chỉ biết chửi, không khách quan, thậm chí sau khi em đưa link tham khảo, thật là phí công sức tìm hiểu của em. Thôi chào các bác, ở lại giếng chơi vui vẻ
@batgioi : vâng cảm ơn bác. Trên mặt giếng mát lắm bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

batgioi80

[Tịch thu bằng lái]
@ lexus fan: Thôi chào các bác, ở lại giếng chơi vui vẻ
- Vâng cụ đi cho mát mẻ(b)
- Lại còn nữa này các cụ:http://xe360.vn/tu-van/hoi-dap/sap-thom-lam-hong-canh-quat-toyota-yaris-2009/3167
Sáp thơm làm hỏng cánh quạt Toyota Yaris 2009
- Khổ chủ nói:
Những ai đang chạy Yaris xuất Trung Đông. Các bạn lưu ý là sáp thơm và nước hoa để trong xe sẽ làm hỏng cách quạt máy lạnh, phải thay mới, khá đắt, khoảng 4 - 5 triệu đồng (Nguyễn Bảo Châu).
Tôi mới vừa thay tại Toyota Việt Nam nên muốn đưa kinh nghiệm với các bạn để cùng trao đời. Chân thành cảm ơn!
- Cố vấn TOY nói:
Tôi là Cố vấn dịch vụ của Toyota nên muốn xác nhận thông tin trên là đúng với loại nước hoa khô (loại mềm như thạch,có thêm màu của nhũ).
- và ý kiến độc giả:
1. Trên lý thuyết nước hoa và sáp thơm có chứa dung môi và khuyếch tán ra không khí sẽ làm biến dạng những vật gì làm bằng nhựa.
Nhưng có một điều hết sức vô lý là chỉ hỏng quạt điều hòa, trong khi đó rất nhiều linh kiện trên xe được làm từ nhựa, theo tôi đây chẳng qua là một chiêu để từ chối bảo hành hoặc do lỗi sản phẩm mà thôi.
2. Bạn có thể tham khảo vụ việc tương tự như vầy ở đây
http://www.vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2008/06/3BA02FC6/
Còn xe tôi dù củ xài cục sáp rẻ tiền mà hơn 10 năm nay chưa hư quạt bao giờ, tường xuyên kiểm ra cabin filter rửa sạch bụi là xe sẻ rất khó hư quạt máy lạnh mà lại không bị hôi xe.
- còn chờ các cụ nữa...(b)

FORD G-Point

Xe tải
Bác LEXUS FAN nói khó nghe quá. Mọi người bức xúc vì cách hành xử của Toy VN. ===> VÔ TRÁCH NHIỆM <====. Còn ở nước ngoài người ta xử lý thế nào , nói thật nhé , tôi ko quan tâm . Thằng nước ngoài nào bỏ ra hơn 100k usd để mua LandC , hay gần 60k để mua Camry. Ở VN ,đây là số tiền ko nhỏ.
Còn cài giếng , dù to dù nhỏ nó cũng có luật chơi riêng của nó. Đừng nghĩ mình leo lên miệng giếng là hơn mọi người . Tôi nghĩ người giỏi là người biết làm cho cái giếng nhà mình nó trong , ít loài SÂU BỌ.