Xe bốc mùi trứng thối là do gắn camera lùi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

thaonguyen

Xe buýt
:102::102::102: :77::77::77:

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Trong HDSD làm gì có khuyến cáo nào là phải dùng xăng A95 đâu nhỉ? Cháu chỉ toàn đổ A92 cho tiết kiệm.
Em cũng ko hiểu chỗ này, đến động cơ Mec cũng chỉ dám khuyến cáo xăng là "từ 92 đến 98" vậy mà TOY nói phải dùng 95 là sao? Bác nào xác nhận lại giúp em với, em chưa dùng TOY bao giờ.

daitakyoc

Xe hơi
tháo dạ đổ vạ tại mứt đây mà:77::77::77:

FORD G-Point

Xe tải
Ae bình tĩnh , để hôm nào gặp tôi ném quả trứng thối vào mặt thằng cha Akito Tachibana ( Ông Akito Tachibana vừa kế nhiệm cho ông Nobuhiko Murakami để trở thành Tổng giám đốc thứ 5 của Toyota tại Việt Nam) , rồi tôi giải thích cho nó : vì con gà nhà tao lắp camera lùi để khỏi .... bậy, nên trứng nó có mùi này.

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Ae bình tĩnh , để hôm nào gặp tôi ném quả trứng thối vào mặt thằng cha Akito Tachibana ( Ông Akito Tachibana vừa kế nhiệm cho ông Nobuhiko Murakami để trở thành Tổng giám đốc thứ 5 của Toyota tại Việt Nam) , rồi tôi giải thích cho nó : vì con gà nhà tao lắp camera lùi để khỏi .... bậy, nên trứng nó có mùi này.
Em :77::77::77: bác, bác bình tĩnh bà con còn tìm cách :^)

batgioi80

[Tịch thu bằng lái]
Khi topic này gây "hot" trên 4r , em tìm hiểu thêm nhiều địa chỉ trên Goo và thật sự bất ngờ khi hầu hết các ý kiến các khách hàng ở Mỹ cho biết hãng gần như pó tay và đổi thừa do chất lượng xăng ???

"When I spoke to the dealer and Toyota's national customer service line they said they knew about it and could do nothing to fix it. They said it was the gas' fault."
Khi tôi gọi hãng thì họ nói là biết chuyện này rồi nhưng chẳng có cách gì . Họ nói do xăng đó

"I had a 1990 mazda B2600 4x4 new and it did the same thing, Mazda denied the smell then one day said there was a recall."
Tui có con Maz đời 90 và nó cũng bị tương tự . Hãng phủ nhận chuyện có mùi , rồi sau đó mới nói là sẽ có 1 cuộc recall

....
Căng nhỉ , khg hiểu xe Đức có bị khg ?
- Ông anh lại định đánh lạc hướng quan tâm của mọi người đó hả, tập trung vào vấn đề đi bác ới, xe bên Mĩ bị thối thì kệ bọn mĩ, quan trọng là anh em góp ý giúp bác chủ đổi được xe để bảo vệ sức khỏe gia đình bác ấy và đòi lại sự công bằng cho người tiêu dùng Việt Nam. Đừng để bọn nó sử dụng người Việt Nam đi lừa người VN.
- Nói kiểu như ông anh thì khác gì bảo: ôi giời thế giới người ta bị thối đầy, cứ thế mà đi, ráng mà chịu. Lại thêm một ông yêu Toy vào chơi trò dĩ hòa vi quý. pó tay:68::68::68:
- Đây cũng là cơ hội cho các hãng khác giành thị phần tại VN.

Chỉnh sửa cuối:

power

Xe tải
Vụ này nổ to ra thì các xếp, đặc biệt DNNN chắc là không bao giờ dám đi xe CAMRY, ai lại khách trên cái xe mà thỉnh thoảng thum thủm.

Gcar

Xe container
C

It's NOT just a Toyota thing - I've seen hundreds of complaints on this subject from owners of many brands of vehicles.
Thế mà cái hãng Luật còm của Mỹ nó chỉ nhằm vào Tô, cứ bảo khách hàng nào không được Tô khắc phục thì đến nó kiện giúp cho.
Sai sót thế nào thì khách hàng cũng chấp nhận nếu Tô sửa được hoặc đổi cho họ. Còn nếu không thì làm ơn ghi rõ "không đổi lại xe nếu có mùi thối" cho khách hàng nhé!!

Nói chung là tài liệu chính hãng đã giải thích và hướng dẫn cách sửa mà khi gặp khách hàng cứ không biết, lỗi không tui... thì thái độ quái gỡ!!

kien_bruce

Xe hơi
Sao xe em ga to đứng sau chỉ thấy mùi khét chứ đâu có mùi thối. Ngửi trực tiếp còn chẳng thối mà khí lọt vào qua mấy cái lỗ bé tin hin thế mà lại thối.( xe em Santa fe MLX 2008). Có lẽ nó bị lỗi ở bộ phận xử lý khí thải. Bác chủ cứ đem xe đến cho chúng nó sửa cả tháng đi, không được phải đền xe mới chứ:mad:
Mấy ông bạn em cứ đua nhau mua Toi đặt hàng đến tháng 12 chưa có xe, mà bọn sale lúc nào mặt cũng vênh như thớt. Hôm nao mấy ông lấy xe về em tặng một rổ khẩu trang luôn vửa phòng thối vừa phòng H1N1:21:

Gcar

Xe container
nói lại cái cơ cấu gây mùi thối cóp trên web nhé. Nó là từ cái bộ xúc tác làm tiêu khí thải độc hại, xe như Zace đời cũ thì không có cái này nên không sao. Cái bộ xúc tác này nhiều khi có vấn đề, nó sẽ từ từ tích tụ khí lưu huỳnh (H2S mùi trứng thối, SO2 mùi gắt). Lưu huỳnh này có trong xăng (có thể cả xấu lẫn tốt), tuy nhiên nồng độ rất nhỏ không phát hiện được, nhưng nếu cứ tích tụ rồi khi tăng ga mạnh nó sẽ đồng loạt xả ra.(chả hiểu nó xả ở đâu, bộ xúc tác thì gắn ở sau máy xe).
Khí H2S rất dể phát hiện với nồng độ nhỏ, chừng 1mililit cho 1 phòng 200 ghế là phát hiện được rồi. Do đó cho dù có ra ống xả cũng có thể bay mùi vào. Tuy nhiên có thể mức này chưa đến mức phải ngủm mà còn kích thích... xxx. Nếu nồng độ đủ để ra đi thì có khi không ngửi được mùi đâu, vì nó sốc quá nghẹt luôn cái mũi rồi!

Tóm lại là xe nào cũng có thể bị, tuy nhiên chú Tô bị nhiều nhất mà lại hay giở quẻ chỗ thì đền chỗ thì chối phăng nên mới có chuyện hãng luật sư quảng cáo trị Toy.

xegicunglai

Xe buýt
- Ông anh lại định đánh lạc hướng quan tâm của mọi người đó hả, tập trung vào vấn đề đi bác ới, xe bên Mĩ bị thối thì kệ bọn mĩ, quan trọng là anh em góp ý giúp bác chủ đổi được xe để bảo vệ sức khỏe gia đình bác ấy và đòi lại sự công bằng cho người tiêu dùng Việt Nam. Đừng để bọn nó sử dụng người Việt Nam đi lừa người VN.
- Nói kiểu như ông anh thì khác gì bảo: ôi giời thế giới người ta bị thối đầy, cứ thế mà đi, ráng mà chịu. Lại thêm một ông yêu Toy vào chơi trò dĩ hòa vi quý. pó tay:68::68::68:
Bác nói đúng, em cũng hỏi anh gúc về hiện tượng này thì thấy bọn tây nó bị từ nhưng năm 2003 & cũng đưa lên forum này nọ để hỏi ý kiến, thì mấy chú chắc là kỹ thuật hoặc sêu gì đó của Toy nhẩy vào trả lời y chang thằng Toy VN, :102::102: ác cái là nó bị từ lâu & VN cũng có thể ko loại trừ như vậy nhưng có lẽ ở VN được ngồi lên cái 4b ( ngày xưa ) là đê mê rồi nên cố chịu vậy.:77::77: Cứ mở miệng ra là nói Toy nó lành :77::77:

adco

Xe điện
Đầu óc chú có vấn đề gì khg ? Cái kiểu ném đá lung tung như chú có gì lạ . Chửi bới um sùm thì hay chứ đầu óc rỗng tếch .
-Quyền lợi NTD là 1 chuyện-> trách nhiệm hãng . Tui cũng đang xài Cam nên càng quan tâm hơn chú chuyện này
-Mở mang kiến thức , thông tin 2 chiều lại là chuyện khác . Nó chính là yếu tố nâng tính chuyên nghiệp của diễn đàn . Chuyện này đáng khuyến khích hơn là cái kiểu cứ nghe ai bệnh hoạn gì là hùa vào chửi 1 cách thiếu hiểu biết.

Chú đừng có cố tình lẫn lộn 2 chuyện này nhé . Thật ra cũng khg biết chú chạy xe gì, hay là chỉ là loại đục nước béo cò , chuyên đi gây hấn hơn là học hỏi . Nhưng nếu có chạy Bi thì về coi con xe của mình có bị cái bệnh thum thủm khg trước khi cứ đi cười cợt chuyện của người khác nhé .

Chú tham gia OF chỉ có vài tháng nhưng nhìn lại các bài của chú chỉ là đi đâm chọt , vu khống (có cần tui quote lại khg???) . Khg thấy xấu hổ à ???

Chỉnh sửa cuối:

aminata

Xe đạp
Nếu cứ tạm coi nguyên nhân tạo ra cái mùi hôi ấy là từ bộ converter mà ra thì vấn đề đáng quan tâm nhất là tại sao cái khí có mùi ấy (nhà em tạm coi là khí thải -vì chưa biết nó ở đâu ra) lại lọt được vào trong xe?Cái này vô cùng quan trọng vì giả dụ trong cái hỗn hợp khí ấy lại ko chỉ chứa H2S mà còn các loại chất độc hại ko mùi có khả năng gây bệnh ung thư chẳng hạn...thì có phải người lãnh hậu quả nhiều nhất chính là các bác đang ngồi sau vô lăng xe TOY như bác Adco và các cụ khác ko ạ?Cái này mới quan trọng vì nếu là lỗi kỹ thuật do xác suất từng xe còn chả chấp nhận được chứ chưa nói gì đến lỗi do thiết kế thì hàng ngày ko phải các cụ đang hít phải cái thứ khí ko có mùi nhưng vẫn chẳng lành tẹo nào âý à?:102:

batgioi80

[Tịch thu bằng lái]
Đầu óc chú có vấn đề gì khg ? Cái kiểu ném đá lung tung như chú có gì lạ . Chửi bới um sùm thì hay chứ đầu óc rỗng tếch .
-Quyền lợi NTD là 1 chuyện-> trách nhiệm hãng . Tui cũng đang xài Cam nên càng quan tâm hơn chú chuyện này
-Mở mang kiến thức , thông tin 2 chiều lại là chuyện khác . Nó chính là yếu tố nâng tính chuyên nghiệp của diễn đàn . Chuyện này đáng khuyến khích hơn là cái kiểu cứ nghe ai bệnh hoạn gì là hùa vào chửi 1 cách thiếu hiểu biết.

Chú đừng có cố tình lẫn lộn 2 chuyện này nhé . Thật ra cũng khg biết chú chạy xe gì, hay là chỉ là loại đục nước béo cò , chuyên đi gây hấn hơn là học hỏi . Nhưng nếu có chạy Bi thì về coi con xe của mình có bị cái bệnh thum thủm khg trước khi cứ đi cười cợt chuyện của người khác nhé .

Chú tham gia OF chỉ có vài tháng nhưng nhìn lại các bài của chú chỉ là đi đâm chọt , vu khống (có cần tui quote lại khg???) . Khg thấy xấu hổ à ???
- :77::77::77: cụ rồi.
- @ adco: Quan điểm về xe của cụ và tôi đi theo 2 hướng khác nhau nên tranh luận là chuyện tự nhiên. Tuy nhiên những gì tôi nói hoàn toàn fun (lời lẽ) và đi theo hướng bảo vệ cái đúng (nội dung), không lập lờ và khiêu khích. Diễn đàn là nơi tung hô, ngợi ca cái đẹp, cũng là nơi chia sẻ kinh nghiệm bài trừ tận gốc cái xấu vậy phải có khen có phê bình. Nếu chỉ thích khen và che dấu cái xấu thì tốt nhất đừng vào diễn đàn. Tôi không vu khống cụ mà chỉ ko thích quan điểm của cụ trong vấn đề này thôi, sorry nếu cụ cảm phiền.(b)
- Hãy ví dụ địa vị cụ vào gia đình bác chủ thớt thì thái độ của cụ có chung chung được như thế không?
Chúc cụ vui vẻ.

xegicunglai

Xe buýt
hàng ngày ko phải các cụ đang hít phải cái thứ khí ko có mùi nhưng vẫn chẳng lành tẹo nào âý à?:102:
Ko phải hàng ngày bác ợ, nó chỉ bị khi tăng giảm tốc độ ở 80km/h. Đường VN thì mấy khi đi được trên 80km/h, đa số các cụ toàn bò trong TP với tốc độ bình quân khoảng 16-20km/h nên cũng hơi khó phát hiện ra & ko phải xe nào cũng bị nên Toy nó cứ đổ cho xăng ko đảm bảo tiêu chuẩn.
Để kiểm định lại các cụ đang sử dụng Toy nên mang vợ hai ra cao tốc PV-CG chạy thử ở tốc độ trên 80km/h có tăng giảm tốc thì mới khẳng định vợ hai có ko bị nhiễm bệnh H2S hay ko. Nếu nguyên nhân này thì hơi phức tạp vì nó liên quan đến hệ thống phun xăng ( xăng dư khi tăng giảm tốc độ ) hệ thống kiểm soát khí thải, độ kín của xe ( chắc chắn ko thể nào chui từ đường camera sau xe được ) :102::102:mà Cam què 3.5 thì cách âm là tốt nhất trong các loại xe LD rồi :102:

adco

Xe điện
- :77::77::77: cụ rồi.
- @ adco: Quan điểm về xe của cụ và tôi đi theo 2 hướng khác nhau nên tranh luận là chuyện tự nhiên. Tuy nhiên những gì tôi nói hoàn toàn fun (lời lẽ) và đi theo hướng bảo vệ cái đúng (nội dung), không lập lờ và khiêu khích. Diễn đàn là nơi tung hô, ngợi ca cái đẹp, cũng là nơi chia sẻ kinh nghiệm bài trừ tận gốc cái xấu vậy phải có khen có phê bình. Nếu chỉ thích khen và che dấu cái xấu thì tốt nhất đừng vào diễn đàn. Tôi không vu khống cụ mà chỉ ko thích quan điểm của cụ trong vấn đề này thôi, sorry nếu cụ cảm phiền.(b)
- Hãy ví dụ địa vị cụ vào gia đình bác chủ thớt thì thái độ của cụ có chung chung được như thế không?
Chúc cụ vui vẻ.
Tốt lắm . Tránh xa bài của tôi ra nhé (b)

adco

Xe điện
ko mùi có khả năng gây bệnh ung thư chẳng hạn...thì có phải người lãnh hậu quả nhiều nhất chính là các bác đang ngồi sau vô lăng xe TOY như bác Adco và các cụ khác ko ạ?Cái này mới quan trọng vì nếu là lỗi kỹ thuật do xác suất từng xe còn chả chấp nhận được chứ chưa nói gì đến lỗi do thiết kế thì hàng ngày ko phải các cụ đang hít phải cái thứ khí ko có mùi nhưng vẫn chẳng lành tẹo nào âý à?:102:
Cám ơn bác . Thật ra em rất quan tâm tới chuyện này khi đích danh 1 con 3.5 què đã bị . Chính nó là động lực thúc đẩy em tìm hiểu xem tình hình trên TG ntn và người ta giải quyết ra sao ? Các phản ánh đều hầu như đều rơi vào xe Nhật mà nhiều nhất là To . Cho thấy đây là 1 vấn nạn mang tính toàn cầu chứ khg riêng gì xe VN ( nhiều người đầu óc ấu trĩ đã vội vàng ném đá từa lưa mà quên bén là chiec xe NK của mình cũng khg phải là miễn nhiểm) . Và nó chỉ mang tính xác suất chứ khg phải xe nào cũng bị (như xe em chuyên đi tỉnh kéo toàn >100 đã 3 năm nay).

Cái quan tâm nhất bây giờ là xem kết quả giải quyết của hãng với khổ chủ . Quyền lợi của chủ nhân này cũng là quyền lợi của em và rất nhiều người nữa nếu chẳng may dính chuyện này và trong tương lai có khi còn nhiều chuyện khác nữa .

Thực tế con Land của Cty Gia Định đã được hoàn trả tiền .
Nhiều bác mới tham gia OF sau này khg biết , ToVN cũng từng đã đền 1 chiếc 3.5 mới cho khách hàng ở HN do lỗi KT.
Hy vọng là bác chủ xe này cũng sẽ được thường 1 con mới ken !

Lexus fan

Xe điện
Một số bác ghét toy và adua thì cứ hùa vào mà chửi, chẳng tìm hiểu vấn đề đúng sai thế nào.

Hãng (bên thứ 1) yêu cầu thay xăng thì các bác đều biết rồi nhé. Qua các forum chuyên về một xe nào đó, nếu một thành viên gặp hiện tượng này và nhờ tư vấn, lời tư vấn từ các thành viên khác cũng sử dụng xe đó (bên 2) đa số là đổi hãng/cửa hàng xăng. Bên 3 (tư vấn sử dụng) cũng là đổi xăng nốt :77: Còn lại là "có vấn đề với bộ chuyển đổi xúc tác của bạn, thay đi" hoặc cùng đường lắm là cho túi cà fê lên xe. Cái này các bác tự kiểm chứng đc thôi, em không nói bừa

Thôi cho em xin các bác, đừng lôi khích bác cá nhân vào đây nữa. Chẳng nhẽ nói lý không ăn nổi nhau giờ công kích nhau à :77:

FORD G-Point

Xe tải
Đền xe khác hay hoàn tiền là đúng , có gì là lạ. Quan trọng là phải XIN LỖI khách hàng. CÚI GẬP NGƯỜI XUỐNG mà xin lỗi.

( Còn tôi mới tham gia diễn đàn 1 tuần , nhưng bằng lái thì có gần 20 năm , xe thay cả chục cái rồi , và cũng chạy hơn vòng trái đất. Đang dùng Altis , đang chờ thêm FordEverest ) hy vọng đủ tư cách để chửi bọn Toy VN. Xin được nhắc lại :
>>>>> CÚI GẬP NGƯỜI XUỐNG mà xin lỗi khách hàng đi <<<<<

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

power

Xe tải
Bác chủ xe đâu rồi, vào cập nhật cho anh em một chút tính hình.

Có thể có nhiều loại xe bị, nhưng xác xuất rơi vào xe TOY là nhiều nhất. Và cách trốn tránh trách nhiệm TOY là củ chuối nhất (chẳng có thằng ngu nào giải thích khí thải lọt qua khe của CAMERA lùi trừ TOY).

Các Bác đi TOY , test xe khẩn trương để xử lí luôn nếu bị.