Xe bốc mùi trứng thối là do gắn camera lùi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

cocsku

Xe cút kít
em thì nghĩ vấn đề kỹ thuật quá đơn giản. Chỉ việc tháo chiếc Camera đó ra xem có còn mùi không là biết ngay. Sau đó thì mới tính chuyện kiện tụng sau.

batgioi80

[Tịch thu bằng lái]
em thì nghĩ vấn đề kỹ thuật quá đơn giản. Chỉ việc tháo chiếc Camera đó ra xem có còn mùi không là biết ngay. Sau đó thì mới tính chuyện kiện tụng sau.
- Cụ có đọc từ đầu thớt ko, gia đình cụ chủ đã bịt cái lỗ đó rồi. Mà em hơi thắc mắc tại sao cụ có thể tin được chuyện qua cái lỗ đó nhỉ.:77::77::77: cụ.
- Gia đình cụ thế nào rồi cụ chủ ơi, Hãng nó đã tính đổi xe và bồi thường thiệt hại chưa? Cụ có nản chí không để em vote cụ mấy cái.
- Em là cứ ủng hộ cụ Kiện, dù kết quả thế nào thì TOY phải thay đổi dịch vụ sau bán hàng với NTD. Còn nếu cụ và gia đình thấy mệt mỏi rồi thì thuê VP Luật họ thụ lý cho.(b)

muoibaconcho

Xe điện
- Cụ có đọc từ đầu thớt ko, gia đình cụ chủ đã bịt cái lỗ đó rồi. Mà em hơi thắc mắc tại sao cụ có thể tin được chuyện qua cái lỗ đó nhỉ.:77::77::77: cụ.
- Gia đình cụ thế nào rồi cụ chủ ơi, Hãng nó đã tính đổi xe và bồi thường thiệt hại chưa? Cụ có nản chí không để em vote cụ mấy cái.
- Em là cứ ủng hộ cụ Kiện, dù kết quả thế nào thì TOY phải thay đổi dịch vụ sau bán hàng với NTD. Còn nếu cụ và gia đình thấy mệt mỏi rồi thì thuê VP Luật họ thụ lý cho.(b)

Một hai ngày nữa, sẽ có thêm báo đăng, toàn là báo nhớn. Các bác đón đọc nhé. Thông tin sốt dẻo...
Còn cái lai quần em cũng đánh, em chỉ sợ thớt dài quá, các cụ OF nhà mình xem mỏi mắt thôi.

FORD G-Point

Xe tải
Đánh cho thằng Toy Hùng Vương nó nổi tiếng đi , các thàng khác phải sợ. Cái lũ chó này đáng ghét thật.

ddbin

Xe tải
Một hai ngày nữa, sẽ có thêm báo đăng, toàn là báo nhớn. Các bác đón đọc nhé. Thông tin sốt dẻo...
Còn cái lai quần em cũng đánh, em chỉ sợ thớt dài quá, các cụ OF nhà mình xem mỏi mắt thôi.
Kụ nhớ thêm thông tin là các ace OF cũng súp pọt kụ vụ này vào các báo nhớn đó nhé, hì hì........để thêm phần bằng chứng cho nó hùng hồn ý mờ! :6:

xegicunglai

Xe buýt
Toy nó ko chấp nhận là lỗi kỹ thuật, mặc dù chấp nhận hủy hợp đồng, trả tiền & hỗ trợ 50% chi phí phát sinh nhưng trên tinh thần hỗ trợ. Chính vì cái lý do này mà GDB ko chấp nhận. Toy ko đời nào thừa nhận là lỗi kỹ thuật vì như thế thì sẽ rất tốn kém ( chi phí ) & thương hiệu thì ko đỡ nổi được .:102::77:

batgioi80

[Tịch thu bằng lái]
- Theo bài báo trên, TOY đã có động thái chuẩn bị như thế này.
Toyota cũng đã cam kết cộng tác tích cực cùng các cơ quan quản lý Nhà nước để giải quyết dứt điểm vụ việc trên tinh thần thương lượng và hòa giải!".
- Có nghĩa là trong vụ này cụ muoibaconcho có thể đã chậm chân và khi đó tiến hành kiện tụng sẽ gặp khó khăn vì cái ông CQQLNN kia. Cụ hãy lựa đường đi nước bước cho chuẩn. Gấu nhà em đã ok viết bài cho cụ rồi, khi nào cụ cần cứ alo là xong. Chúc cụ sức khỏe.

ddbin

Xe tải
- Theo bài báo trên, TOY đã có động thái chuẩn bị như thế này.
Toyota cũng đã cam kết cộng tác tích cực cùng các cơ quan quản lý Nhà nước để giải quyết dứt điểm vụ việc trên tinh thần thương lượng và hòa giải!".
- Có nghĩa là trong vụ này cụ muoibaconcho có thể đã chậm chân và khi đó tiến hành kiện tụng sẽ gặp khó khăn vì cái ông CQQLNN kia. Cụ hãy lựa đường đi nước bước cho chuẩn. Gấu nhà em đã ok viết bài cho cụ rồi, khi nào cụ cần cứ alo là xong. Chúc cụ sức khỏe.
Kụ batgioi80 cho gấu nhà kụ vào Tuy Hòa súc pọt kụ 13 dogs đi! Như thế mới thắng nổi tụi Toy này! :21::21::21:

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
*** đọc cái vụ này càng thấy NTD Việt Nam bị chà đạp 1 cách kô thương tiếc. Đóng tiền trả lương nuôi 1 lũ sâu bọ khi có sự vụ chỉ khoanh tay đứng nhìn. Cái hội BV người tiêu dùng lập ra cho nó có ban bệ chả giải quyết được gì cho NTD , kô chỉ vụ này còn rất nhiều vụ khác. Vụ này mà ở Mẽo thì bị kiện cho bép xác nhưng ở VN thì bọn Toy nó cứ lý sự cùn làm gì được nó . Chán !!!

ddbin

Xe tải
Tình hình có vẻ khả quan đấy ạ, bét nhất là kụ lấy lại tiền đi làm con Accord cho đỡ cay ợ! Thêm nữa có thể được đền 50% tiền hao tổn trí và lực trong giai đoạn vừa qua! :69:

ddbin

Xe tải
Em cũng léo hiểu là cái hội gì gì ấy lập ra với cái tên rất kêu: Bảo vệ ntdùng, nhưng mấy chú này chắc toàn đi uống trà đá nói phét thì phải........chưa thấy "đi làm" bao giờ! :77:

batgioi80

[Tịch thu bằng lái]
Kụ batgioi80 cho gấu nhà kụ vào Tuy Hòa súc pọt kụ 13 dogs đi! Như thế mới thắng nổi tụi Toy này! :21::21::21:
- vé máy bay cụ trả nhé, cháu chỉ trả tiền ăn nghỉ và đi du lịch thôi. :21::21:.

Hiện tượng mùi trứng thối trong xe xuất hiện ở nhiều hãng xe khác nhau, không chỉ riêng Toyota, các bác search google là thấy.
Em xem mấy trang web và forum thấy họ giải thích do bộ chuyển đổi xúc tác và chất lượng xăng (em chỉ nói lại thôi chứ kĩ thuật em chẳng biết gì đâu)
Cái chính là Toyota vn giải thích tại sao mùi vào đc trong xe hơi không đc lòng khách

E đồng ý với kụ Lex.

Cách đây vài năm, con xe của e cũng đã từng bị giống như xe của GĐ bank khoảng 2 tháng, đặc biệt mỗi khi e giảm tốc độ để dừng xe. Sau đó tự nhiên nó hết thối, nhưng lại bị vương vấn chút mùi khói xăng trong xe.

E nghĩ khí xả lọt được vào xe e là do cái goăng cao su của tấm kính phía sau xe bị hở ỡ phía trên, gần vòi phun nước rửa kính (Khi rửa xe e thấy bị lọt nước vào trong qua chỗ đó nên chắc nó bị hở). Có lẽ phải lấy silicon trét lại wá.
Các kụ có để ý khi ta chạy xe trời mưa tại sao bùn đất đưới đường văng ngước lên che kín được cả kính sau của xe? Đó là do luồng khí rối (turbulent air) đã cuốn chúng ngược từ dưới đuôi xe lên. Khí xả cũng bị cuốn lên theo cách đó, rồi lọt vào xe qua kẽ hở phía sau xe.

Có thể đó là sự thật. Các kụ nào có quan điểm khác thì cũng đừng ném đá e nhé.

E tra trên Google thấy nó nói rõ về vấn đề này nên có thể thông cảm với TOY. E sẽ dịch mội vài trang để hầu các kụ, với mục đích tìm ra nguyên nhân khách quan.

Nói cho khách quan, các kụ thử dùng từ khóa (rotten egg smell car Toyota Honda Ford Volvo) để tra sẽ thấy hầu như mọi loại xe trên thế giới đều bị lưu danh trên mạng về vụ này, từ xe mới tới xa cũ, chẳng cứ mình thằng Toy.

Chỉnh sửa cuối:
thực ra mùi trứng thối là do hàm lượng S (lưu huỳnh) có trong xăng gây ra đó bác, bác có thể nghe mùi này ở các xe đời siêu cũ, thường là do rò rỉ ống thải vào thân xe. Ở các xe mới, phần lớn xe tuân theo các tiêu chuẩn Euro 2,3,4 nên đều có hệ thống lọc để bảo đảm chất lượng khí thải đầu ra, cho nên khói thải của xe gần như không còn mùi trứng thối nữa.
Như vậy có thể nói: 1. có rò rỉ khí thải từ ống bô của của chiếc camry lọt thẳng vào khoang xe. 2. Hệ thống lọc khí của chiếc camry trên có vấn đề nên mới tạo ra mùi trứng thối khi thoát ra ngoài môi trường, chiếc Camry này chắc chắn không thể đạt tiêu chuẩn Euro.
E tra Google thấy nó nói thế này:

Nguồn: http://answers.yahoo.com/question/index?qid=20070730054205AAuh87o

Xe bạn bị mùi trứng thối là sao?

(What does a rotten egg smell from your car mean?)

Câu hỏi

Động cơ xe tôi bắt đầu có mùi trứng thối. Xe loại Toyota Echo đời năm 2000, từ trước giờ xe không hỏng hóc gì lớn, tôi chạy khoảng 900km mỗi tháng, dùng xăng cấp thấp. Nguyên nhân do đầu? Sửa chữa chúng có tốn nhiều tiền không? Dùng xăng cấp cao hơn có đỡ hơn không?

Trả lời

Trong phụ gia nhiên liệu có hợp chất Sulfur. Động cơ xe bạn không đốt hết hoàn toàn nhiên liệu, cụm chuyển hóa xúc tác (catalytic converter) trên xe bạn đã lưu giữ chúng lại rồi bị thải ra dưới dạng hydro sulfít mỗi khi bạn gia tăng tải cho động cơ và nạp thêm gió vào buồng đốt.

Bạn hãy thử đổ xăng ở cây xăng khác, hoặc thay chủng loại xăng, sau đó điều chỉnh lại máy như: thay thế bu gi, dây cao áp, nhiên liệu, bộ lọc gió và bộ cảm biến ô xy, và vệ sinh cụm phun nhiên liệu.
Nếu vẫn không hết, có thể bạn phải thay cụm chuyển hóa xúc tác khác.

(Tiếp theo)

GARU

Xe hơi
E đồng ý với kụ Lex.

Cách đây vài năm, con xe của e cũng đã từng bị giống như xe của GĐ bank khoảng 2 tháng, đặc biệt mỗi khi e giảm tốc độ để dừng xe. Sau đó tự nhiên nó hết thối, nhưng lại bị vương vấn chút mùi khói xăng trong xe.

E nghĩ khí xả lọt được vào xe e là do cái goăng cao su của tấm kính phía sau xe bị hở ỡ phía trên, gần vòi phun nước rửa kính (Khi rửa xe e thấy bị lọt nước vào trong qua chỗ đó nên chắc nó bị hở). Có lẽ phải lấy silicon trét lại wá.
Các kụ có để ý khi ta chạy xe trời mưa tại sao bùn đất đưới đường văng ngước lên che kín được cả kính sau của xe? Đó là do luồng khí rối (turbulent air) đã cuốn chúng ngược từ dưới đuôi xe lên. Khí xả cũng bị cuốn lên theo cách đó, rồi lọt vào xe qua kẽ hở phía
Có thể đó là sự thật. Các kụ nào có quan điểm khác thì cũng đừng ném đá e nhé.

E tra trên Google thấy nó nói rõ về vấn đề này nên có thể thông cảm với TOY. E sẽ dịch mội vài trang để hầu các kụ, với mục đích tìm ra nguyên nhân khách quan.

Nói cho khách quan, các kụ thử dùng từ khóa (rotten egg smell car Toyota Honda Ford Volvo) để tra sẽ thấy hầu như mọi loại xe trên thế giới đều bị lưu danh trên mạng về vụ này, từ xe mới tới xa cũ, chẳng cứ mình thằng Toy.
Thế thì là lỗi kỹ thuật lắp ráp rồi còn gì sao bảo o nhỉ:77:

ddbin

Xe tải
Rõ ràng là do xe bị hở đâu đó phía sau rồi mùi nhiên liệu cháy (hỗn hợp tạo ra mùi trứng thối) lọt vào xe từ phía sau do nguyên lý khí động học mỗi khi xe đạt tới một vận tốc nào đó sẽ bị cuốn vào! ------> lỗi lắp ráp bán thủ công của một số dây chuyền lởm! TMV là một ví dụ điển hình! he he......
Ơ mà tụi Lamboghini nó lắp thủ công mà sao ko bị hở nhở? :))

muoibaconcho

Xe điện
Thưa các cụ, hôm nay, báo Người Lao Động đã có bài viết của nhà báo Ngọc Mai (trang 12 ra ngày thứ sáu 21-8-09)

, và hôm qua cũng có bài viết trên trang bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng của báo Sài Gòn Giải Phóng (trang 5 ra ngày 20-8-09).

Kính mời các cụ xem. Em đã tô đậm những chỗ cần thiết để các cụ không phải đọc nhiều quá, mỏi mắt:21:

Chỉnh sửa cuối:

daniel_dzung

Xe đạp

Cuong762001

Xe buýt
Công ty Toyota có chương trìnho khuyến mại nhân ngày 2/9 khi mua xe tặng kèm khẩu trang đấy các kụ ợ , vừa chống mùi trứng thối trong xe , vừa đề phòng dịch cúm H1N1 nữa , hoan hô Toyota bảo vệ sức khỏe cộng đồng:77: