[Funland] Xác thực sinh trắc học trong các giao dịch trực tuyến

Website
www.facebook.com
Moẹ đúng quá hãm cụ ạ ,e có con iphone6s plus để chuyển tiền xài linh tinh thôi, mà NH đòi iPhone 7 trở lên mới cho làm, còn android thì không có NFC. Như cầu thì không chuyển nhiều tiền nhưng biết đâu phát sinh việc thì lại bất cập giờ chả lẽ tốn mấy triệu mua thêm đt mới chỉ để chuyển tiền quá bức xúc.
Ra quầy mà chuyển.
Cập nhật kiến thức thì sẽ bớt bức xúc thôi.
Người như cụ cũng may là rất ít.
Hở cái là chửi. Nhận diện nhóm hay chửi ngay từ đầu chả sai tí nào, thường là các ông ko có tiềng....

jazzzzz

Xe lăn
Moẹ đúng quá hãm cụ ạ ,e có con iphone6s plus để chuyển tiền xài linh tinh thôi, mà NH đòi iPhone 7 trở lên mới cho làm, còn android thì không có NFC. Như cầu thì không chuyển nhiều tiền nhưng biết đâu phát sinh việc thì lại bất cập giờ chả lẽ tốn mấy triệu mua thêm đt mới chỉ để chuyển tiền quá bức xúc.
Lê mông ra ngân hàng, mấy bé làm cho, khỏi lo có NFC, chip chiếc hay không.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nói cho sang mồm vậy thôi chứ thực ra chả sao cả . Những người thường chuyển khoản trên 10tr/lần hay trên 20tr/ngày thì ĐT họ chắc cũng có nfc rồi .
Cụ phán chuẩn ko cần chỉnh :-bd
Em cậk nhậk xong từ chiều CN tuần trước rồi.

DurexMsize

Xe tải
Ra quầy mà chuyển.
Cập nhật kiến thức thì sẽ bớt bức xúc thôi.
Người như cụ cũng may là rất ít.
Hở cái là chửi. Nhận diện nhóm hay chửi ngay từ đầu chả sai tí nào, thường là các ông ko có tiềng....
tháo bánh đi cụ ;))

xuanphuongccs

Xe điện
Tôi vừa kiểm tra thử ở thế giới đi động, xem ĐT dưới 4,5 triệu đang bán thì có 111 loại, trong đó có 25 loại smartphone. Số ĐT trên 4,5 tr cũng có nhiều loại ko có NFC, tôi chỉ kiểm tra ở mức dưới 4,5 tr để tương đối chắc chắn là 111 loại trên không có NFC.
Đang bán thì không thể gọi là đời Tống được, chỉ là chức năng nó kém. Đang bán nghĩa là còn phù hợp mức sống của nhiều người, vì còn người mua.
Đang bán nghĩa là còn nhiều người đang sử dụng.
Những người này sẽ phải đổi điện thoại hay sao?
Trong khi sửa lại phần mềm thì đơn giản hơn nhiều, không ảnh hưởng đến nhiều người.
Phần mềm Vnei hồi đầu cũng đòi hỏi phải có NfC mỗi khi đổi điện thoại mới, sau do góp ý của người dùng, đã sửa đổi cho phù hợp.
Phần mềm của NH rồi sẽ phải sửa thôi.

Người thường xuyên chuyển trên 20t/ngày không phải là người không mua được điện thoại Ip mà cụ phải lo. Còn người không có Ip đời mới cũng chăbfr cần chuyển đến 10t/ngày

nghichnham

Xe tăng
Các NH mà để mất thông tin sinh trắc học này thì sao nhỉ?!

Fan gentra

Xe điện
Em có kinh nghiệm từ lúc xác thực với Tech rồi.
Đặt CCCD trên bàn, đặt điện thoại lên trên CCCD rồi di chuyển thật chậm ĐT. (Nhớ bỏ ốp nếu ốp dày, mỏng thì khỏi cần)
Khi nghe rung 1 cái là để yên đến khi quét xong (khoảng 3~5s), lúc này di chuyển là hỏng.
Thế thôi.
nhà cháu khó nhất là đoạn chụp ảnh chân dung cuối cùng để xác nhận ...mãi ko được ..cụ có cách nào chỉ giáo với ..thanks cụ!

2congai

Xe buýt
Thớt phân hoá phết. Tóm lại cụ nào ủng hộ quy định về STH của NHNN là những cụ có xèng thậm chí rất nhiều xèng nên sợ bị lừa đảo mất. Còn các cụ mà cứ nhảy dựng lên kêu rắc rối nọ kia là … nên chả sợ mất ;)) ;)) ;))

Website
www.mocconghoa.com
Bác sai rồi. Con đấy NFC căng đét ợ :)
HEHE, đúng rồi bác ạ, em nhầm. Em bật mà nó không lên được, search GG nó bảo không có. Nhưng tối qua mò lại thì có thật, nhưng quét 3 lần mới xong tk của VCB

Website
www.facebook.com
nhà cháu khó nhất là đoạn chụp ảnh chân dung cuối cùng để xác nhận ...mãi ko được ..cụ có cách nào chỉ giáo với ..thanks cụ!
Mợ cứ làm theo hướng dẫn ngay trên màn hình ấy. Tay cầm ĐT chắc vào, đừng rung. Tẩy trang đi, chứ các mợ giờ trang điểm đến mức cờ hó nhà còn sủa inh lên mà vẫn bắt điện thoại nhận dạng thì ngang oánh đố....

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Đã dùng ip đời tống , chỉ chuyển tiền xài linh tinh ;)) cần gì phải xác thực đâu mà lo

luyenok

Xe điện
Cụ nào info chuẩn chỉ thì làm đơn gian thôi. Của E có 1 cái bank mở tầm 2010 bằng CMND 9 số của tỉnh, sau đó 2013 chuyển khẩu nên làm lại CMND 9 số của Hà Nội, giờ CCCD chíp chỉ link với cái 9 số HN nên quét ko đc (nôm na là thông tin CCCD gắp chip không có link với cái 9 số tỉnh mà bank có). Lại phải ra bank để cập nhật mà lại vướng vụ chữ ký không giống (hồi đó ký loằng ngoằng vậy), mệt ghê.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ nào info chuẩn chỉ thì làm đơn gian thôi. Của E có 1 cái bank mở tầm 2010 bằng CMND 9 số của tỉnh, sau đó 2013 chuyển khẩu nên làm lại CMND 9 số của Hà Nội, giờ CCCD chíp chỉ link với cái 9 số HN nên quét ko đc (nôm na là thông tin CCCD gắp chip không có link với cái 9 số tỉnh mà bank có). Lại phải ra bank để cập nhật mà lại vướng vụ chữ ký không giống (hồi đó ký loằng ngoằng vậy), mệt ghê.
Em mở VIB từ hồi cmt 9 số cũ , mở online chứ cũng chẳng ra bank . Hôm qua dùng cccd gắn chip cho nó đọc 1 phát ăn ngay .