[Funland] Xác thực sinh trắc học trong các giao dịch trực tuyến

Vinhdq164

Xe buýt
Upload thì có thể không khó.

Đến lúc sử dụng mới chuối, bác ạ.
Vì, cái camera và cái mặt khổ chủ + mạng mẽo lúc đó, nó mà tèo thì dở hơi.
Còn nếu vẫn sử dụng face ID, nó nằm sẵn trong máy rồi và chạy offline, nên tốt hơn nhiều, bác ạ.

Tôi chỉ quan ngại, lúc chuyển khoản, nó bắt mình cười méo cả miệng mới cho đi, thì toi.
Rồi dâu dia lúc nào cũng phải sạch sẽ nữa.
E đoán là cụ chưa làm hoặc chưa ck đúng k ạ? Như cái BIDV e dùng e đặt hạn mức STH từ 1t luôn. Khi cụ quét cái cccd xong thì đến mục chụp ảnh ( như cụ làm cái face id trên IP) và dựa vào đó làm sth cho mỗi lần ck xong mới đến smart otp. Cụ đeo kính cận bt và nó cũng chỉ cần cụ đưa mặt đúng trung tâm là dc chứ chả có gì khó khăn cả đâu.

phuongmit

Xe cút kít
Upload thì có thể không khó.

Đến lúc sử dụng mới chuối, bác ạ.
Vì, cái camera và cái mặt khổ chủ + mạng mẽo lúc đó, nó mà tèo thì dở hơi.
Còn nếu vẫn sử dụng face ID, nó nằm sẵn trong máy rồi và chạy offline, nên tốt hơn nhiều, bác ạ.

Tôi chỉ quan ngại, lúc chuyển khoản, nó bắt mình cười méo cả miệng mới cho đi, thì toi.
Rồi dâu dia lúc nào cũng phải sạch sẽ nữa.
Toàn những kịch bản tưởng tượng rất hề hước :))

New car 2023

Xe container
E đoán là cụ chưa làm hoặc chưa ck đúng k ạ? Như cái BIDV e dùng e đặt hạn mức STH từ 1t luôn. Khi cụ quét cái cccd xong thì đến mục chụp ảnh ( như cụ làm cái face id trên IP) và dựa vào đó làm sth cho mỗi lần ck xong mới đến smart otp. Cụ đeo kính cận bt và nó cũng chỉ cần cụ đưa mặt đúng trung tâm là dc chứ chả có gì khó khăn cả đâu.
Tôi đã làm cái này và chưa xài thực tế bao giờ.

Cái Face ID trên máy, nó nằm sẵn ở đó và phần mềm của nó tạm cho là xịn, nó so sánh được ngay.

Còn cái Sinh trắc học - STH của bác, tôi hiểu là: nó phải gửi cái ảnh ấy đến bank, lưu lại làm mẫu, như bác lưu Chữ ký mẫu vậy.
Khi chuyển tiền, bác tự chụp ảnh và gửi tới bank, qua App.
Cái App của bank nó so sánh ảnh vừa chụp với mẫu lưu, và Duyệt hoặc Không.
Và tôi e ngại ở chính khoản này.

Vì thế, tôi mới quan ngại là nó sẽ bắt mình nhe mồm đến rơi cả răng, nó mới cho chuyển khoản, dù là 11 triệu hay 1 tỷ.

newboyvt

Xe tải
Bữa em xác thực mãi không được, để đúng vị trí nhưng toàn báo lỗi. Làm 4-5 lần, đến hôm qua đẹp trời thì lại làm phát được mấy ngân hàng luôn :-/. Chỉ cho anh em đồng nghiệp làm cũng cũng ok phát một, nhiều khi chả hiểu :))

shannon wl

Xe điện
Ra quầy mà chuyển.
Cập nhật kiến thức thì sẽ bớt bức xúc thôi.
Người như cụ cũng may là rất ít.
Hở cái là chửi. Nhận diện nhóm hay chửi ngay từ đầu chả sai tí nào, thường là các ông ko có tiềng....
Đã dùng ip đời tống , chỉ chuyển tiền xài linh tinh ;)) cần gì phải xác thực đâu mà lo
Lâu lâu mới chuyển tiền lớn phải chạy ra ngân hàng cho tốn công hở cụ. E đúng không nhiều tiền nhưng việc đột xuất lâu lâu vẫn có chuyển 20 sửa mộ năm ngoái hay các cụ ở quê mượn tiền lớn vẫn phát sinh.
Các cụ chỉ nhìn trong hoàn cảnh các cụ có nhìn hoàn cảnh người khác số này không ít.

phuongmit

Xe cút kít
Trong thớt này vẫn nhiều cụ ú văn ớ với các khái niệm face ic, sinh trắc học, nfc nên hiểu lỗn lận với nhau đâm ra khó lắm :))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Lâu lâu mới chuyển tiền lớn phải chạy ra ngân hàng cho tốn công hở cụ. E đúng không nhiều tiền nhưng việc đột xuất lâu lâu vẫn có chuyển 20 sửa mộ năm ngoái hay các cụ ở quê mượn tiền lớn vẫn phát sinh.
Các cụ chỉ nhìn trong hoàn cảnh các cụ có nhìn hoàn cảnh người khác số này không ít.
Ôi cụ ôi , ngày nào cũng chuyển hạn mức cao mới ngại chứ lâu lâu mới chuyển cụ lo làm gì . Tỉ năm mới ra bank 1 lần ngại gì

zaiwaz123

Xe điện
Vì thế, tôi mới quan ngại là nó sẽ bắt mình nhe mồm đến rơi cả răng, nó mới cho chuyển khoản, dù là 11 triệu hay 1 tỷ.
Em hỏi nghiêm túc nhé, cụ đừng cười!
Trường hợp bị vẩu sau này làm lại răng thì không biết lúc ck có pass được không?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em hỏi nghiêm túc nhé, cụ đừng cười!
Trường hợp bị vẩu sau này làm lại răng thì không biết lúc ck có pass được không?
Vẩu làm lại răng xong ra bank cho họ cập nhật lại . Chỉ có cái ảnh trên cccd với ảnh các mợ bơm cằm cắt mí nâng mũi là chịu chết không giống nhau được thoai .

New car 2023

Xe container
Vẩu làm lại răng xong ra bank cho họ cập nhật lại . Chỉ có cái ảnh trên cccd với ảnh các mợ bơm cằm cắt mí nâng mũi là chịu chết không giống nhau được thoai .
Đơn giản mà, gấu nhà nâng ngực xong, ra phường báo mất CC, làm lại là ngon mà bác.

zaiwaz123

Xe điện

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

Dan du an

Xe ba gác
Hôm qua em đăng ký tài khoản ở một ngân hàng. Tin nhắn xác nhận số điện thoại đăng ký lại báo là có một số điện thoại khác đang dùng chung thông tin đăng ký. Em tá hoả phi đến Vinaphone vì số điện thoại của em bao năm rồi chỉ có một lần duy nhất mang căn cước công dân ra Vinaphone đổi cái sim 3G-4G. Sao lại có số nào dùng thông tin căn cước công dân của em để đăng ký số điện thoại khác được. Hỏi thì nhân viên Vinaphone bảo anh muốn huỷ số kia đi à. Ơ, số đó mình có đăng ký đâu mà bảo huỷ. Nhưng hỏi thì họ cũng chả biết tại sao lại có số kia, đã thế còn bảo mình lấy điện thoại gọi vào số kia xem có dùng không. Lạ nhỉ. Mà đầu số kia là 088.... Thế là em chả dám gọi vào đó, chỉ đề nghị làm cái giấy xác nhận hiện tại chỉ dùng số điện thoại số 091.. Làm xong rồi về vẫn thấy mông lung vì họ cũng chả đưa cho mình cái xác nhận hay giấy tờ gì cả. Vắt óc ra nghĩ có lần nào mình đăng ký số mới không, hình như có lần dùng sim kiểu trả trước...Nhưng sim đó sao lại đăng ký bằng căn cước công dân vừa mới làm gần đây...

jazzzzz

Xe lăn
Bữa em xác thực mãi không được, để đúng vị trí nhưng toàn báo lỗi. Làm 4-5 lần, đến hôm qua đẹp trời thì lại làm phát được mấy ngân hàng luôn :-/. Chỉ cho anh em đồng nghiệp làm cũng cũng ok phát một, nhiều khi chả hiểu :))
Do nhiều người làm quá nên hệ thống k xử lý kịp, mấy hôm trước toàn báo connection fail, chiều qua thấy mượt lắm, một đập ăn quan.

QueViet

Xe tăng
App MB xác nhận STH nhanh, chuyển tiền sau đó cũng rất dễ . Ra tận quầy VP bank xác nhận STH để nhân viên làm cả nửa tiếng cũng không được , các cô em nói phải chờ mấy hôm nữa: chả hiểu do lỗi app , lỗi đường truyền hay tại điện thoại nữa

Chỉnh sửa cuối:

nghichnham

Xì hơi lốp
Em dùng s22 ultra mà mãi ko làm đc.

Vinhdq164

Xe buýt
Tôi đã làm cái này và chưa xài thực tế bao giờ.

Cái Face ID trên máy, nó nằm sẵn ở đó và phần mềm của nó tạm cho là xịn, nó so sánh được ngay.

Còn cái Sinh trắc học - STH của bác, tôi hiểu là: nó phải gửi cái ảnh ấy đến bank, lưu lại làm mẫu, như bác lưu Chữ ký mẫu vậy.
Khi chuyển tiền, bác tự chụp ảnh và gửi tới bank, qua App.
Cái App của bank nó so sánh ảnh vừa chụp với mẫu lưu, và Duyệt hoặc Không.
Và tôi e ngại ở chính khoản này.

Đến như cái face id mà b bảo nhiều khi nó còn chả nhận mặt là chuyện bình thường. Nói chung b cứ dùng trải nghiệm đi. E dùng đến cả trăm giao dịch r chưa bị miss phát nào b ơi. Ah mà b chưa dùng nên suy nghĩ thế là phải. Khi b đưa lên sth nó cũng gần như b đưa mặt ra mở face id điện thoại là xong thôi( có thể trễ 2-3s phụ thuộc mạng).