[Funland] Xác minh thông tin hành khách người Singapore tố công an cửa khẩu Nội Bài đòi tiền 'tips'

37NA

Xe tải
Bọn Hải quan bên đấy thấy gái xinh là mặt mũi vênh váo, gạt phắt lại hỏi đủ thứ phiền phức.
Có lý do hết cụ ạ. Gái xinh, nhập cảnh 1 mình , không có đoàn, tour j cả. Dễ sang làm... lắm cụ ạ :(

atoxet

Xe tăng
Ngoài việc luật pháp nghiêm minh, các mức phạt vi phạm về môi trường cực nặng, thì vẫn thấy con người Sing thoải mái lắm. ☺
Đây là ảnh em chụp sinh viên nữ NUS trên giảng đường và "trà đá" cantin.

Cảnh này có ở trường đại học VN không ạ? ☺
Lâu rồi em ko vào các trường DH nhưng em nghĩ cảnh như thế này đầy ở các trường của mình. Em học DH cách đây 20 năm cũng gần như thế rồi, quần dài hơn tí thôi.

dheIa

Xe điện
Chắc cạnh tranh với gái Sin à. Chứ các cụ có ai ghét đâu.
Trừ mấy đứa sang hành nghề thì ko nói.
Chứ Sing nó có cái gì đâu mà sang đó du lịch hở các cụ :-?
Trước thì thấy bà con hay check in chỗ có cái con quái vật đuôi cá đầu sư tử. Sau thì có thêm cái chỗ gì kêu Vịnh vịnh mà có mấy cái cây nhân tạo bắt trước trong Avatar...!?

Em thật, mình xúng xính áo quần sang nó mà nó nhìn mình như dân sống quanh dốc Ngọc Hà nhìn người tỉnh khác rồng rắn xếp hàng vào thăm Lăng.. là cảm giác ko bàn phím nào tả đc rồi ^^

114hangbong

Xe cút kít
Nhưng mà công nhận chả đâu nhiều gái xấu như Singapore, xấu từ da dáng đến khuôn mặt. Chả thế mà cô Phạm Văn Phương được coi là quốc sắc thiên hương. Trai Singapore cũng xấu nhưng dáng dấp ngon lành hơn giai Việt tý. =((

IP man

Xe lăn
Cả cái nhà chờ làm thủ tục to như thế mênh mông người mà chỉ có em và một cô bé trong đoàn bị ách lại sau cùng. Hai đứa đều hộ chiếu mới chỉ đi từ Malai sang Sing thôi nhé làm gì có dấu hiện xuất nhập cảnh liên tục đâu. Cô kia đi với chồng, em đi với em gái. Chồng cô kia và em gái em đều phải vào giải trình đủ thứ còn bọn em đứng ngoài không được vào nữa. Hướng dẫn viên du lịch phải gọi về văn phòng Vietrantour họ cử người đứng ra giải quyết. Lần sau cạch mấy cái nước đấy phiền phức.
Ở VN rất nhiều người trùng tên họ (như em đi thi đại học mà 1 phòng đã có đến chục chú cùng họ tên, năm sinh, giới tính) nên có thể đoàn của cụ có người trùng tên với đối tượng trong blacklist => người ta phải kiểm tra thôi.
Nếu như thế thì đi đâu cũng vậy, chẳng nhẽ cụ hờn cả thế giới ;))

Azeglio

Xe điện
Việt Nam mình cũng hơi lạ, biên phòng quản lý xuất nhập cảnh biên giới và trên biển, công an quản lý cửa khẩu hàng không. Trong khi tiếng Anh gọi chung là Immigration Control.
Biên phòng thì xưa cũng là công an thôi. Chả lạ lắm.

.Bo My

Xe lăn
Trừ mấy đứa sang hành nghề thì ko nói.
Chứ Sing nó có cái gì đâu mà sang đó du lịch hở các cụ :-?
Trước thì thấy bà con hay check in chỗ có cái con quái vật đuôi cá đầu sư tử. Sau thì có thêm cái chỗ gì kêu Vịnh vịnh mà có mấy cái cây nhân tạo bắt trước trong Avatar...!?

Em thật, mình xúng xính áo quần sang nó mà nó nhìn mình như dân sống quanh dốc Ngọc Hà nhìn người tỉnh khác rồng rắn xếp hàng vào thăm Lăng.. là cảm giác ko bàn phím nào tả đc rồi ^^
Có Disneyland vói sở thú, sở chim, jungle park cũng to.

Mình hơi tiếc là không thấy bến cảng nó to thế nào

114hangbong

Xe cút kít
Ở VN rất nhiều người trùng tên họ (như em đi thi đại học mà 1 phòng đã có đến chục chú cùng họ tên, năm sinh, giới tính) nên có thể đoàn của cụ có người trùng tên với đối tượng trong blacklist => người ta phải kiểm tra thôi.
Nếu như thế thì đi đâu cũng vậy, chẳng nhẽ cụ hờn cả thế giới ;))
Vâng, thôi ta về ta tắm ao ta vậy. :))

dheIa

Xe điện
Nhưng mà công nhận chả đâu nhiều gái xấu như Singapore, xấu từ da dáng đến khuôn mặt. Chả thế mà cô Phạm Văn Phương được coi là quốc sắc thiên hương. Trai Singapore cũng xấu nhưng dáng dấp ngon lành hơn giai Việt tý. =((
Hihi.. cái này đúng ạ. E cũng thấy thế mà ko dám phát biểu. Sợ các cụ iêu Sing đòi xem ảnh như nào mà dám chê =P~

114hangbong

Xe cút kít
Hihi.. cái này đúng ạ. E cũng thấy thế mà ko dám phát biểu. Sợ các cụ iêu Sing đòi xem ảnh như nào mà dám chê =P~
Em mạnh mồm lắm mợ ạ. Mà nhiều cụ mợ trên này biết em rồi nên cũng có dôi chút tự tin. :))

VuNgoanMuc

Xe điện
Gái Sing xấu nhiều là chuyện không mới, nhưng đàn ông bên đó lấy vợ vẫn khó nếu không có 4C Condo Car Cash Cock... nên khu geylang với các hàng karaoke ôm mại dâm vẫn tồn tại dù pháp luật bên đó chính thức thì vẫn cấm để anh em khó lấy vợ có chỗ mà xả, đấy là em nghe thằng khách hàng người Sing hôm ngồi uống bia ở geylang nó bảo thế...

TieuFu

Xe container
Có lý do hết cụ ạ. Gái xinh, nhập cảnh 1 mình , không có đoàn, tour j cả. Dễ sang làm... lắm cụ ạ :(
Không thể vin vào chuyện này làm càn được ! Chúng nó muốn cản thì ra đường bắt, vi phạm vài lần thì cấm nhập cảnh chứ ? Sao lại bày đặt ăn hai mang ? Bọn ý mà không kiếm tiền trên thân con 4 thì không có màn khó dễ đâu !

dheIa

Xe điện
Gái Sing xấu nhiều là chuyện không mới, nhưng đàn ông bên đó lấy vợ vẫn khó nếu không có 4C Condo Car Cash Cock... nên khu geylang với các hàng karaoke ôm mại dâm vẫn tồn tại dù pháp luật bên đó chính thức thì vẫn cấm để anh em khó lấy vợ có chỗ mà xả, đấy là em nghe thằng khách hàng người Sing hôm ngồi uống bia ở geylang nó bảo thế...
Gái Sing xấu so với chị em các tộc khác, mí cả việc họ chảnh với mấy anh cùng tộc với họ.. là 2 phạm trù khác nhau :D

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
4C chắc đúng ở TQ thôi chứ Sing từ lâu đã 5C: car, cash, credit card, condo, country club membership.

37NA

Xe tải
Không thể vin vào chuyện này làm càn được ! Chúng nó muốn cản thì ra đường bắt, vi phạm vài lần thì cấm nhập cảnh chứ ? Sao lại bày đặt ăn hai mang ? Bọn ý mà không kiếm tiền trên thân con 4 thì không có màn khó dễ đâu !
EM đang nói vụ khách phụ nữ, đi lẻ, xinh nhập cảnh Sing thôi ạ. Chứ vụ vòi vĩnh tiền tip này, mong là BCA làm căng chứ ạ

Lmdnana

Xe đạp
Tùy mợ ạ. Nhà em vk và con gái đi du lịch Sing và Mã ko ai hỏi 1 câu, cộp dấu nhập cảnh ngay và luôn. Lý do là trong HC có visa từng đi Mỹ và Nhật. Nếu trong HC có visa đã đi G7, thì thủ tục đơn giản hơn rất nhiều.
Cái năm nó làm chặt, có bà già U60 tung hoành hết G7, và cô U40 cựu học bổng chính phủ Sing cũng bị bọn xnc Sing bắt vào phòng lạnh cách ly tra hỏi cụ nhé. Và cách làm và thái độ của chúng nó cũng rất mất dạy.

Làm ngành bên này thì có sao đâu, không có cầu thì làm gì có cung. Gái nó ít vào ngành vì nó đòi giá quá cao so với chất lượng thôi, chứ trả được thì vẫn làm như mấy vụ chúng nó sang Úc ‘công tác’ và bị bắt.

IP man

Xe lăn
Em chỉnh lại chút. Nhà thổ ở geylang là hợp pháp, còn các loại hình khác không tổ chức nhà thổ mới là phạm pháp ;))
Bọn Singlish đúng là béo lùn, thượng đội hạ đạp nhưng thu nhập nó cũng cao nên dễ lựa chọn các em gái Việt, Tàu, Thái xinh tươi… muốn có cái hộ khẩu Sing.
Ở geylang thì hơi lởm khởm chứ lên orchard tower lại toàn hót gơn :D
Có nhiều hót gơn nổi tiếng ở VN bây giờ cũng là bắt đầu khởi nghiệp ở bển. Giờ lại ngon, thở ra câu nào là chân lý câu đấy :))

Chỉnh sửa cuối:

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Lâu rồi em ko vào các trường DH nhưng em nghĩ cảnh như thế này đầy ở các trường của mình. Em học DH cách đây 20 năm cũng gần như thế rồi, quần dài hơn tí thôi.
20 năm trước mà mặc thế này đến trường giảng viên đuổi thẳng cổ

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Đài Loan cụ ơi