[Funland] Xác minh thông tin 'bị đuổi khỏi quán phở vì ngồi xe lăn'

Trạng thái
Thớt đang đóng

td lines

Xe điện
Thế cái ngữ ấy đã được xx khênh vào cơ quan làm việc chưa , chắc vỉa hè CA phường cũng không có chỗ cho xe lăn đâu .

Dân Tổ

Xe container
Em đề nghị hãng nào tài trợ tịch thu lại cái xe lăn nó đang đi.
Đã xe lăn rồi còn cua quắt khét mù😡.
Nó kiếm khá lắm đấy cụ, chắc lặn vài tháng rồi lại tẩy trắng tẩy đen sớm thôi. Hội này thường nó có ekip, đang chuẩn bị Nam tiến, vào đấy với vòng tay đám chuyên lèo lái nội dung pbvm là lại cá kiếm tiếp.

thichrauxanh

Xe điện
Ơ thế k phân tách đúng sai, xuôi ngược thì làm gì giờ cụ. Vụ này cụ có ấn tượng xấu với đội bán hàng phố cổ phố cũ nên bảo thôi k quan tâm, chứ nếu bà bán hàng mà sai thì e tin là cụ đứng cùng chiến hào với cậu kia ném đá bà bán hàng rụng tóc đầu chứ chả chơi ;))
Trong sự việc này, cụ nên xem clip rồi nói về văn hoá bán hàng cho chuẩn, đừng quan liêu và duy ý chí, cứ cho suy nghĩ của mình như là chân lý vậy.
Thôi e dừng nhé, he he, e công nhận sáng vừa gặp quả bán hàng quái thai nên còm chứ ko e cũng ko qtam thớt này lắm.

Các ý kiến thì e đã còm đủ hết rồi, ko còn gì cần nói nữa. Mọi ng đều lành lặn thậm chí có điều kiện hơn nhiều ng, e nghĩ cũng nên giữ cho mình một bộ lòng sảng khoái.

E xác nhận e cũng chua ngoa nhưng chỉ với các thành phần vi phạm đạo đức nghiêm trọng, như vụ cậu MC đẻ đái hôm nọ, còn vs ng yếu thế e cũng chả so đo.

Thân!

Chỉnh sửa cuối:

thichrauxanh

Xe điện
Nick thích rau ghét thịt này từ qua đến giờ cứ không quan tâm nhưng vào hằn học suốt văn hóa Thổ Đu cụ Mít ạ, khổ thế cứ phải gồng lên thể hiện.
Cụ tự đánh giá mình hơi cao ;)) Nhưng vẫn dòm tài khoản của chú xe lăn thì vẫn sân si lắm du.

Nó kiếm khá lắm đấy cụ, chắc lặn vài tháng rồi lại tẩy trắng tẩy đen sớm thôi. Hội này thường nó có ekip, đang chuẩn bị Nam tiến, vào đấy với vòng tay đám chuyên lèo lái nội dung pbvm là lại cá kiếm tiếp.

Bemagauvn

Xe điện
Uiiii… đội này có tiếng chút kiếm ác. Em biết.
Nhìn lại chính các cụ với em trong OF này mới là những đối tượng yếu thế, bị vk con bóc lột bắt nạt suốt.
Không ai bảo vệ chúng ta hết !

Dân Tổ

Xe container
Uiiii… đội này có tiếng chút kiếm ác. Em biết.
Nhìn lại chính các cụ với em trong OF này mới là những đối tượng yếu thế, bị vk con bóc lột bắt nạt suốt.
Không ai bảo vệ chúng ta hết !
Cụ nói đúng quá làm nước mắt em bắt đầu rơi đây này :))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nó với con Ly xác định suốt đời phở ăn liền hoặc ship phở về ăn thôi anh :D

Trong 1 diễn biến khác:
Quán phở trong vụ ồn ào gần đây với nam Tiktoker ngồi xe lăn đông khách đột biến, xe xếp chật kín 😅

Nguồn: VIETNAMNET

Quán cafe cũng được tăng doanh thu ké :))

Thành Thị 1

Xe điện
Chả hay ho gì một nhóm đông lành lặn so đo vs một ông xe lăn. Với việc nhỏ này ng ta sai cứ để pháp luật xử lý. Mình lành lặn tay chân lẫn tinh thần thì nên làm những việc có ích hơn :D

Đừng để thói quen tò mò và đàn đúm kéo mình vào những việc ko đáng :D

E ko qtam đến cậu kia, nhưng quan tâm văn hoá bán hàng, việc đấy có ích hơn phỏng :D
Cụ đâu quan tâm đâu, cụ bới để chê đấy chứ, nhầm lẫn hay đánh tráo khái niệm thế???

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thực sự câu chuyện là thế này ạ. Khi ăn xong Lâm ra thanh toán rồi bảo cô: Phở ngon quá. Cảm ơn cô! Cô bán phở bảo "Không có chi". Cô nói xong Lâm bực Lâm về lên mạng viết bài.

Rồi nó chặn luôn báo chí rồi cụ:

thichrauxanh

Xe điện
Cụ đâu quan tâm đâu, cụ bới để chê đấy chứ, nhầm lẫn hay đánh tráo khái niệm thế???
Tùy cách nhìn, nhưng va chạm vs các cụ ọp cũng có cái hay :)) Một thú vui tao nhã, ha ha.
E nói là e dừng ý kiến nên sẽ ko tham gia, chỉ trả lời cụ để thể hiện e vẫn tôn trọng mọi người. Ha ha.

Mời ccm ăn phở, một quán phở ven đô.

sắt con

Xe điện
Ôh thớt này vẫn còn. Video check lại thì e chưa rảnh xem mà cũng ko qtam cái phong trào phản đối chú xe lăn kia rần rần.

Chỉ là cái văn hoá bán hàng như nhiều còm bảo có đủ khách, ko cần nữa thì thấy hoàn toàn đúng. Họ vẫn kiểu tiểu thương manh mún, có thể nói hơi lông dân nếu so với cách phục vụ trong Nam, chưa nói đến nước ngoài.
Vẫn giữ phong cách đấy thì ko chỉ ng bán, mà cả ng mua cũng nhiễm luôn kiểu văn hoá làng xã, và luôn ra vẻ ta đây thổ đu :D

Một cậu tốc tốc e chả quan tâm, nhưng một nét văn hoá xấu rõ là ko thuận mắt. Vốn nhiều ng hay chê văn hoá làng xã ở nhiều nơi tỉnh lẻ, nhưng xem ra cái Hanoi cỏn con nó cũng mang đậm cái làng xã của nó rồi.

Thưa, cụ cũng coi thường thủ đô quá đấy ạ 🙂. Không nên nêu quan điểm đi kèm công kích vậy ạ. Ai thì cũng là con dân Việt Nam,

“… luôn ra vẻ ta đây thổ đu :D

thichrauxanh

Xe điện
Thưa, cụ cũng coi thường thủ đô quá đấy ạ 🙂. Không nên nêu quan điểm đi kèm công kích vậy ạ. Ai thì cũng là con dân Việt Nam,

“… luôn ra vẻ ta đây thổ đu :D
Cụ còm rất chuẩn mực và đáng kính, hơi thở rất thơm tho khác hẳn ng khác. E phải lội vào kính cụ ly vodka :D

harrynh

Xe container
🆘 CHIA BUỒN 🆘
Công An thành phố HN PA05 công nghệ cao vào cuộc điều tra, vụ nam Xe Lăn Vlog ăn hết tô phở rồi , mà lại nói nuốt không trôi
😂
Em cóp pi mạng nên đủ các icon

Dân Tổ

Xe container
Quán cafe cũng được tăng doanh thu ké :))
Đấy sáng em có việc chạy qua Nam Ngư gặp thằng bạn định là ngồi luôn quán cafe đấy mà đông quá với đoạn đấy thấy cả phóng viên chụp hình đứng đông thế là lại đi bộ lên đầu trên ngồi, xong 2 thằng đèo nhau lên ngõ Trung Yên ăn phở Sướng, cũng đông mợ ạ :))

Ryan848

Xe container
🆘 CHIA BUỒN 🆘
Công An thành phố HN PA05 công nghệ cao vào cuộc điều tra, vụ nam Xe Lăn Vlog ăn hết tô phở rồi , mà lại nói nuốt không trôi
😂
Em cóp pi mạng nên đủ các icon
Đây cụ

Dân Tổ

Xe container
Rồi nó chặn luôn báo chí rồi cụ:
Chắc bên ekip của nó tư vấn là chặn vì thấy căng quá mợ ạ. Chiều em thấy có cụ nào chia sẻ là cả bên Công An cũng vào cuộc xác minh rồi hay sao ấy ạ.

harrynh

Xe container
Chắc bên ekip của nó tư vấn là chặn vì thấy căng quá mợ ạ. Chiều em thấy có cụ nào chia sẻ là cả bên Công An cũng vào cuộc xác minh rồi hay sao ấy ạ.
Thằng ếch đấy, chặn là nó lại đẩy sự việc thêm nặng nề, biết sai thì xin lỗi, nhận thua cmnl đi đừng để CA vào cuộc, hoặc có vào thì có cái mà ăn nói, chứ chặn chiếc thế này là cố tình vu vạ cmnr.

Trạng thái
Thớt đang đóng