[Funland] Xác minh thông tin 'bị đuổi khỏi quán phở vì ngồi xe lăn'

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichrauxanh

Xe điện
Ôh thớt này vẫn còn. Video check lại thì e chưa rảnh xem mà cũng ko qtam cái phong trào phản đối chú xe lăn kia rần rần.

Chỉ là cái văn hoá bán hàng như nhiều còm bảo có đủ khách, ko cần nữa thì thấy hoàn toàn đúng. Họ vẫn kiểu tiểu thương manh mún, có thể nói hơi lông dân nếu so với cách phục vụ trong Nam, chưa nói đến nước ngoài.
Vẫn giữ phong cách đấy thì ko chỉ ng bán, mà cả ng mua cũng nhiễm luôn kiểu văn hoá làng xã, và luôn ra vẻ ta đây thổ đu :D

Một cậu tốc tốc e chả quan tâm, nhưng một nét văn hoá xấu rõ là ko thuận mắt. Vốn nhiều ng hay chê văn hoá làng xã ở nhiều nơi tỉnh lẻ, nhưng xem ra cái Hanoi cỏn con nó cũng mang đậm cái làng xã của nó rồi.

Marda49

Xe buýt
Chuẩn.
Mà nói chung em đi ăn sáng mà đi ô tô thì xác định ko ăn mấy hàng chật chội, kiếm hàng mặt đường lớn kém nổi nhưng đỗ đc xe. Nhiều ông đi xe vẫn cứ thích rúc vào phố ăn.
Vợ HHA là Lưu Hương Giang còn em nhạc sỹ bị ném đt kia là Lưu Thiên Hương thì phải, có khi cụ đang nhầm.
Em đấy là ns trẻ mà
Chị vợ( tức là chị của vợ), đúng hơn thì là vợ cũ HHA là Lưu Thiên Hương đó còn gì!

tratida

Xe container
Ôh thớt này vẫn còn. Video check lại thì e chưa rảnh xem mà cũng ko qtam cái phong trào phản đối chú xe lăn kia rần rần.

Chỉ là cái văn hoá bán hàng như nhiều còm bảo có đủ khách, ko cần nữa thì thấy hoàn toàn đúng. Họ vẫn kiểu tiểu thương manh mún, có thể nói hơi lông dân nếu so với cách phục vụ trong Nam, chưa nói đến nước ngoài.
Vẫn giữ phong cách đấy thì ko chỉ ng bán, mà cả ng mua cũng nhiễm luôn kiểu văn hoá làng xã, và luôn ra vẻ ta đây thổ đu :D

Một cậu tốc tốc e chả quan tâm, nhưng một nét văn hoá xấu rõ là ko thuận mắt. Vốn nhiều ng hay chê văn hoá làng xã ở nhiều nơi tỉnh lẻ, nhưng xem ra cái Hanoi cỏn con nó cũng mang đậm cái làng xã của nó rồi.
cái văn hoá đọc ko nghĩ là văn hoá nguy hiểm, dù là ở bất kỳ vùng miền hay nền văn minh nào

Sent from Other Universe via OTOFUN

Nếu ko quan tâm thì cụ ko nên comment ở thớt này, vẫn còn quan tâm thì cụ nên tìm video mà chủ quán cung cấp đủ âm thanh, hình ảnh sắc nét rồi comment cho chuẩn.

thichrauxanh

Xe điện
cái văn hoá đọc ko nghĩ là văn hoá nguy hiểm, dù là ở bất kỳ vùng miền hay nền văn minh nào

Sent from Other Universe via OTOFUN
Chả hay ho gì một nhóm đông lành lặn so đo vs một ông xe lăn. Với việc nhỏ này ng ta sai cứ để pháp luật xử lý. Mình lành lặn tay chân lẫn tinh thần thì nên làm những việc có ích hơn :D

Đừng để thói quen tò mò và đàn đúm kéo mình vào những việc ko đáng :D

Nếu ko quan tâm thì cụ ko nên comment ở thớt này, vẫn còn quan tâm thì cụ nên tìm video mà chủ quán cung cấp đủ âm thanh, hình ảnh sắc nét rồi comment cho chuẩn.
E ko qtam đến cậu kia, nhưng quan tâm văn hoá bán hàng, việc đấy có ích hơn phỏng :D

Chỉnh sửa cuối:

Dân Tổ

Xe container
Thực sự câu chuyện là thế này ạ. Khi ăn xong Lâm ra thanh toán rồi bảo cô: Phở ngon quá. Cảm ơn cô! Cô bán phở bảo "Không có chi". Cô nói xong Lâm bực Lâm về lên mạng viết bài.

kyto144

Xe máy
Cơ quan chức năng đang xác minh thông tin nam thanh niên "bị đuổi khỏi quán ăn vì ngồi xe lăn". Trong khi đó, một quán phở xác nhận nam thanh niên có đến ăn vào thời gian trên, nhưng phủ nhận thông tin đuổi khách.

Khổ, quán phở phố cổ nó chật, cũng phải thông cảm với nó. Vừa muốn ngon, bổ, rẻ lại muốn phục vụ như 5 sao cơ. Nếu em ko nhầm bạn L này em đã tiếp xúc 1 lần. Cuzng bố đời lắm.
cái này thực sự hơi ngáo quyền lực rồi

harrynh

Xe container
nhiều bà cụ bán hàng kinh điển thật.
2007 thỉnh thoảng ngồi ăn xôi ngô xôi xéo của bà cụ ở vỉa hè Nguyễn Du, chỗ đối diện Mai cf.
2024 cụ vẫn ngồi đấy, cũng chả già hơn bao nhiêu. vẫn thúng xôi ngô xôi xéo.
nể các cụ quá. nhất nghệ tinh nhất thân vinh.
Khéo cụ nhầm chứ bà bgio là con bà cụ kia rồi ạ.

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Vụ ngồi xe lăn ăn phở và nghệ sĩ ưu tú ném điện thoại vào nghệ sĩ không ưu tú thật ra là kiểu content bẩn học theo chiêu trò: tạo lỗi nhỏ của mình, khiêu khích để đối phương phạm lỗi lớn hơn rồi tung hê hoặc thưa kiện.
Đôi khi trí thức còn hành xử bẩn, thâm độc hơn cả xã hội thâm cụ nhỉ? :D
Ối, sao cụ chú ý đến Dân Tổ nhiều thế, vui lòng rót 20 chén cho các cụ / mợ khác rồi mới quay lại được cụ nhé.

Dân Tổ

Xe container
Chả tự nhiên ông kia lại bịa chuyện ra. Mấy bà già cằn nhằn khó chịu bỏ mie.

Các nhãn hàng, đơn vị booking cho biết đã từ chối thuê Vũ Minh Lân - Xe Lăn Vlog quảng cáo. Một hãng bánh kẹo ở TPHCM cho biết sẽ thanh lý hợp đồng với Lâm. Một đơn vị quảng cáo trà cũng cho biết đã ngừng thuê Lâm livestream sau khi nhận thấy sự thiếu trung thực của vlog này.
Tự đá chén cơm là có thật.

Bemagauvn

Xe điện
Các nhãn hàng, đơn vị booking cho biết đã từ chối thuê Vũ Minh Lân - Xe Lăn Vlog quảng cáo. Một hãng bánh kẹo ở TPHCM cho biết sẽ thanh lý hợp đồng với Lâm. Một đơn vị quảng cáo trà cũng cho biết đã ngừng thuê Lâm livestream sau khi nhận thấy sự thiếu trung thực của vlog này.
Tự đá chén cơm là có thật.

Em đề nghị hãng nào tài trợ tịch thu lại cái xe lăn nó đang đi.
Đã xe lăn rồi còn cua quắt khét mù😡.

phuongmit

Xe cút kít
Chả hay ho gì một nhóm đông lành lặn so đo vs một ông xe lăn. Với việc nhỏ này ng ta sai cứ để pháp luật xử lý. Mình lành lặn tay chân lẫn tinh thần thì nên làm những việc có ích hơn :D

E ko qtam đến cậu kia, nhưng quan tâm văn hoá bán hàng, việc đấy có ích hơn phỏng :D
Ơ thế k phân tách đúng sai, xuôi ngược thì làm gì giờ cụ. Vụ này cụ có ấn tượng xấu với đội bán hàng phố cổ phố cũ nên bảo thôi k quan tâm, chứ nếu bà bán hàng mà sai thì e tin là cụ đứng cùng chiến hào với cậu kia ném đá bà bán hàng rụng tóc đầu chứ chả chơi ;))

Trong sự việc này, cụ nên xem clip rồi nói về văn hoá bán hàng cho chuẩn, đừng quan liêu và duy ý chí, cứ cho suy nghĩ của mình như là chân lý vậy.

Dân Tổ

Xe container
Ơ thế k phân tách đúng sai, xuôi ngược thì làm gì giờ cụ. Vụ này cụ có ấn tượng xấu với đội bán hàng phố cổ phố cũ nên bảo thôi k quan tâm, chứ nếu bà bán hàng mà sai thì e tin là cụ đứng cùng chiến hào với cậu kia ném đá bà bán hàng rụng tóc đầu chứ chả chơi ;))
Nick thích rau ghét thịt này từ qua đến giờ cứ không quan tâm nhưng vào hằn học suốt văn hóa Thổ Đu cụ Mít ạ, khổ thế cứ phải gồng lên thể hiện.

Trạng thái
Thớt đang đóng