[Funland] Xá lị tóc ??

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Trích:

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Trích:

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Trích:

sakai_yo

Xe lăn
Đọc thớt này em mới tìm kiếm fb 3G xem thế nào. Đúng là chuyên nghiệp thật, ngày nào cũng live. Liếc còm thì thấy các đệ đều nhất tâm tri ân khầy và cô chủ nhiệm.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Trích:

trungpham666

Xe tải
Bài ca ca ngợi Thị Yến của phật tử trẻ 3G.
Mỗi khi Thị Yến xuất hiện ở lễ lạt trang trọng, là các phật tử trẻ tuổi 3G tấu bài ca dành cho Cô [ viết hoa]:
- Cô là Mặt Trời, là vầng Thái Dương, là Sao Bắc Đẩu, là Ánh Sáng chiếu rọi, đánh thức chúng cháu, dắt chúng cháu qua cõi U Mê. [thế này nghĩa là ngầm chửi cha mẹ chăng???]
Vừa hát vừa khóc, cầm trái tim bằng giấy múa may.
Thị Yến cười khoái trá vô cùng.
Đây em gọi là đc tẩy lão. Bố mẹ, ông bà là Phật sống, gần gũi nhất không túc cung phụng sự, lại đi thờ đâu đâu. Thế nó mới là xã hội.

KVH

Xe buýt
Bọn nó phải sống kiểu 1 nửa sự thật
Đức thích ca mâu ni trên đường cầu đạo, tin vào con đường khổ tu, đói khổ, sau khi thiền thì lả đi, sau nhờ 1 bát sữa dê mà tỉnh
Những thứ chỉ được ca tụng và truyền lại mới là 1 nửa sự thật.

Những ca tụng tuyên truyền của ê kíp anh ấy mà được truyền lại trong cộng đồng tín đồ thì hình tượng anh ấy trăm năm nữa cũng như các tiền bối ngàn năm trước.

KVH

Xe buýt
Điểm quan trọng nhất mà họ cố-tình lờ đi, là ngài Buddha hay Jesus đã tìm ra con đường Giác Ngộ, vượt qua bản thân, chiến thắng bản thân để làm điều tốt đẹp, hay con đường rèn luyện lẽ sống tốt hơn.
Còn Thái Minh, Thị Yến, thì làm ngược lại.
Con đường cụ Buhda hay cụ Jesus tìm được về cơ bản không khác con đường cụ Minh này tìm được, chỉ là 3 con đường khác nhau.

Cả 3 con đường này đều được coi là đúng với đệ tử tín đồ của các cụ ấy, nhưng không được coi là đúng với đệ tử tín đồ của các cụ khác.

dungmgsu

Xe hơi
Sao chùa ở đâu cũng hoành tráng vậy nhỉ ;)) khó hiểu thật, tưởng mỗi Việt Nam ta mới hoành ;))
Chùa Việt Nam thời gần đây mới hoành, chứu xưa đúng kiểu cổ kính. Chùa Myanmar thì xây to từ lâu rồi, 5 năm trước em đi Myanmar, chùa ở Yangoon rất to. Các tỉnh như Mandalay,.. chùa nhở hơn, nhưng cũng là rất đồ sộ, xây từ xưa

vim732000

Xe buýt
Tưởng bộ NG VN gửi công hàm cho bộ NG Myanmar nhờ xác mình thì còn hy vọng, chứ gửi cho bọn ĐSQ VN ở bển thì anh Hiếu trọc lại cười hề hề.
Chuyện cái cọng lông ất ơ mà gửi công hàm, sợ bạn nó cười cho ấy chứ. Mà giờ cái thằng cho mượn nó cứ bảo là thật thì lấy gì mà đối chứng đc nhỉ?

xagym

Xe tải
Con đường cụ Buhda hay cụ Jesus tìm được về cơ bản không khác con đường cụ Minh này tìm được, chỉ là 3 con đường khác nhau.

Cả 3 con đường này đều được coi là đúng với đệ tử tín đồ của các cụ ấy, nhưng không được coi là đúng với đệ tử tín đồ của các cụ khác.
Ô budha hay Jesus không lấy ngọn cỏ để lừa tiền tín đồ

bau67

Xe container
Xin Sư Phụ [ phải viết hoa] đáng kính

Xưa, bức tượng Phật Ngọc không biết của ông nào bảo mang từ Úc về Việt nam. Khắp nơi cung thỉnh, nườm nượp người đến chiêm bái. Sau, nhà Cháu hỏi thì ngọc đó cũng rẻ tiền, chả hiểu sao thành cơn sốt cả nước. Cũng ngọc đấy vạ vật đây ạ ! :))

Xechaybangcom

Xe điện
Chùa Ba Vàng đã áp dụng cách thức quản trị của đa cấp để thực hành tín ngưỡng.
1. Chùa lúc nào cũng sạch bong kin kít.
2. Live stream hàng ngày như hội bán hàng đa cấp.
3. Dẫn dụ tu tập hàng ngàn người không khác gì bán hàng đa cấp

Mỗi năm có khoảng hơn 7000 trẻ em về chùa Ba Vàng tu tập với chiêu thức không thu tiền nhưng có cha mẹ nào cho con đi mà không tự nguyện góp vào chùa.
Trong quá trình tu tập đó, các trẻ em học bài ca ngợi cúng dường, cúng cho anh Thái Minh để được siêu dẫn. Chỉ cần 5% số trẻ em này khi trưởng thành quay về công kênh cúng dường anh Thái Minh thì anh ấy có hàng tỷ đô chứ không ít.

Em ủng hộ phải nghiêm trị bọn này.

bau67

Xe container
Xưa, hồi chùa Ba vàng mới khánh thành nhà Cháu cũng có đến. Phải nói khi đó khá văn minh so với mặt bằng chung các chùa ở miền Bắc. Bãi đỗ xe có người xếp chỗ, miễn phí. Khá nhiều điểm trong chùa bố trí các bình nước lọc, cốc 1 lần. Chỗ ngồi nghỉ sạch sẽ, đẹp…..
Tý nữa nhà Cháu vào máy tính lấy ảnh đăng lên đây.

WonJinEng

Xe tải
Nhấc nhẹ bài biên về minhtrọc từ thời ô kìa :

bàn về minh trọc và lập luận của ngài.

Như mình đã phân tích, cái vụ thỉnh oan gia trái chủ là mất nết, gieo rắc sự sợ hãi để trục lợi, cái này ko tốt.

Nhìn mặt ngài có vẻ phúc hậu, nhưng con bệnh thuốc mãi không khỏi, tốn kém hóa nghèo hèn, mà ngài lại dọa rằng bệnh chúng là do vong theo báo oán, rồi lấy của chúng đến xu cuối cùng, thì mình nghĩ ngài ác, chứ m..éo phải thiện, dù ngài có bơm tai cho sệ sệ giống Phật.

Thương người nghèo và con bệnh nghèo thì giúp họ cách này hay cách khác, chứ m..éo ai bòn rút tiền của họ, làm người, m..éo ai làm thế.

Còn cái lập luận càng nghèo càng phải cúng dường cho ngài để thoát nghèo ?? cái này ai dạy ngài ?? ngài từng giảng về kinh tế mà sao ăn nói khó nghe.

người nghèo cần tiền để làm vốn, cần 1 việc làm, cần 1 con đường vào bản nghèo của họ, cần con giống tốt, cần đc hỗ trợ tư vấn để thoát nghèo vvv ... việc đó anh em chính quyền đang làm rất tốt.

Nhưng càng nghèo càng phải cúng tiền vào chùa, thì hỡi ôi, ngài quá cưỡng tình đoạt lí.

Gần đây ngài dính tiếp vụ sợi tóc đức Phật, nói luôn về khoa hạc thì tóc chỉ tồn tại ở môi trường bình thường đc 2 năm, quá 2 năm phân hủy hết, nếu ae ướp xác đặt biệt, chôn ở đâu đó môi trường yểm khí hay vv thì tóc tồn tại đc 10 năm hoặc hơn, nhưng đem ra ngoài nó hóa bụi ngay.

Anh em mạng đã chứng minh nó là loại cỏ gì đó nhúng nước thì thì nó ngọ ngậy đc, mình cho là có lí, ngài đã link với ae miếnđiện lấy sợi cỏ để khè bà con.

Anh em sư miến rất khệnh ở nước anh em, gần như đc coi là quốc đạo, mái chùa ae đắp mấy tấn vàng, ae cầm quyền toàn quỳ lạy sư rồi xin ý kiến. vàng đó mà xây cho dân 1 đường sắt từ biển lên Côn minh để thông thương thì ae phát tài quá lắm.

Chúng ta thấy, chính quyền mà sư thao túng là hỏng, miến nghèo đói nội chiến loạn lạc khắp nơi, 1 phần là do ae trọc này thao túng, thay vì làm việc thì lên chùa ê a rất mất thời gian.
Anh em Tây tạng xưa cũng rất khổ cực vì bị bọn sư cầm quyền, chúng bắt ae lao động khổ sai ko lương, chỉ 1 lí do là kiếp trước mày ác, kiếp này phải lao động bù vào, lập luận này hao hao giống bài giảng của ngài và con yến vẩu.
Sợi cỏ anh em đã mang về mất tăm tích, vụ này ko có người bị hại viết đơn kiện thành ra ngài Minh lại 1 lần nữa thoát tội, nhưng ngài như vậy là coi thường vương pháp và coi thường dân trí anh em, sẽ bị giáng chức hay bích diện sám hối.

Thực ra, ngài chăn tiền của anh em ng.U thì kệ mẹ ngài, ý mình chỉ muốn nói, ẩn sau bộ mặt ngài là sự gian tà, bất nhân thất đức.

Hỡi ôi..
họa hổ họa bì, nan họa cốt
Tri nhân tri diện, bất tri tâm.

Trích Pin lừng danh

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Nhiêu khi khóc tập thể, hành động cúng dường tập thể cũng là tâm lý bầy đàn cả đấy. Khi đám đông u mê, thì dễ dẫn dụ làm nhiều thứ, trong đó có cả đóng tiền. Bảo sao tụi đa cấp nó hay tổ chức các sự kiện đông, phòng kín, bật điều hoà thật lạnh… để vài đứa chim mồi định hướng là dân tình mắc bẫy đóng tiền ầm ầm
Nó cũng gần giống đa cấp, em thấy vậy.

Nhu An

Xe tải
Thấy trên YouTube có clip quay cọng cỏ biết ngọ nguậy ở Bình Thuận, mang lên đây để các bác xem cho vui.

PhongFood

Xe điện
Bài ca ca ngợi Thị Yến của phật tử trẻ 3G.
Mỗi khi Thị Yến xuất hiện ở lễ lạt trang trọng, là các phật tử trẻ tuổi 3G tấu bài ca dành cho Cô [ viết hoa]:
- Cô là Mặt Trời, là vầng Thái Dương, là Sao Bắc Đẩu, là Ánh Sáng chiếu rọi, đánh thức chúng cháu, dắt chúng cháu qua cõi U Mê. [thế này nghĩa là ngầm chửi cha mẹ chăng???]
Vừa hát vừa khóc, cầm trái tim bằng giấy múa may.
Thị Yến cười khoái trá vô cùng.
Tẩy nào là có thật!

shreak

Xe hơi
Khầy rất khoái hình thức, có rất nhiều ảnh khầy thể hiện giống ngài Buddha, cũng ngồi ghế oai hùng, cũng ngồi dưới gốc bồ đề và các đệ tử ngồi thấp phía dưới, khầy đi đâu về phải tổ chức đón xếp 2 hàng tấu nhạc và hát bài ca ngợi khầy, lấy theo nhạc : Chúng con kính lạy Ngài [ Chúa Jesus bên Công giáo], rồi sửa chữa lời, chỗ nào có Chúa thì sửa là Người và Thầy cụ ah.
Cụ cho em xin link 2 bài nhạc được không ạ? Em phản biện lại các cụ nhà em. Em cũng thấy cách làm, tổ chức, của Khầy khá giống với bên Công giáo.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Cụ cho em xin link 2 bài nhạc được không ạ? Em phản biện lại các cụ nhà em. Em cũng thấy cách làm, tổ chức, của Khầy khá giống với bên Công giáo.
Cụ vào fb của thầy hay yến là có, full clip chứ không phải ảnh, https://fb.watch/poOkvn_dbA/?mibextid=2JQ9oc

Trạng thái
Thớt đang đóng