[Funland] Xá lị tóc ??

Trạng thái
Thớt đang đóng

fanmu1234

Xe container
Không thấy CA vào cuộc điều tra sự việc có dấu hiệu; Lợi dụng tôn giáo để lừa đảo chiếm đoạt tài sản nhỉ. Hay là người nhà họ thích được quyền miễn trừ (vùng cấm) chỉ cần sám hối là hết tội :D
Chỉ hy vọng vào cụ bạc chỉ đạo, may ra mới làm rõ về việc vụ lợi dụng tôn giáo để trục lợi.

BOT giao thông đặt không hợp lý, giá tiền cao là dân phản đối ngay.

Chùa BOT dựng nên để vặt lông bọn gà u mê, vặt lông hợp pháp mà không ai làm gì được.

Rõ ràng có lợi ích nhóm

Hiếu trọc không xứng đáng làm sư thầy, nó là ma tăng,

fanmu1234

Xe container
Sau quả kỷ luật gãi....lông này, mọi người sẽ biết và hiểu cái "chất" của hội đồng kỷ luật này
Đúng ra là, tạm dừng mọi hoạt động đông người của 3v trong 1 năm thì mới đúng
Sau khi vụ lông ngoe nguẩy này lộ rõ, lộ rõ rất nhiều "chất" của hiếu trọc, còn "dọa luật hình" những người lên tiếng về vụ việc
Việc dọa "luật hình" không phải là bản chất của người tu.

Có bóng dáng của xxx nhiều hơn. =))=))=))

Thích Nhật Từ không thấy lên tiếng nhỉ

bau67

Xe container
“Êm xo di rồi đấy nhá ! Xong rồi nhá ! Lần sau có lỗi lại xo di tiếp nhá !“
Sau mỗi câu xo di Êm kiếm bộn. :))

ldvie39

Xe tải
Nhưng nếu Xá Lợi này là REAL thì sao lại phạt cụ Minh nhỉ ? Cháu đang thắc mắc khúc này ?

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Những người va vào đó thì họ ko đủ minh mẫn để đọc 60 tầng thớt này đâu cụ ạ.
Rót lý luận vào tai họ mà ko khéo có khi còn phản tác dụng ấy chứ.
Rất may nhà mình chưa có ai va vào các loại Pháp luân, đức chúa trời, đạo cúng dường vv cũng bị lôi kéo đủ các thứ, rủ rê mồi chài, người quen ngồi thuyết hàng giờ nhưng ngay từ đầu đã có "phòng vệ". Cách phòng vệ tốt nhất là có triết lý vững chắc thì các loại tạp nham không nhiễu được

Cũng nên quan tâm đến đời sống tinh thần trong cuộc sống hàng ngày để tránh sa vào các loại tạp nham. Dễ dính tạp nham nhất là khi gặp phải bất hạnh, vấp ngã cuộc sống, bắt đầu "vái tứ phương" vơ quàng vơ xiên đủ loại thần tiên ma mị

Còn những người đã bập vào rồi thì như một con bệnh tâm lý. Chắc cũng phải chữa bằng tâm lý chứ lập luận không ăn thua? dành thời gian yêu thương lôi kéo họ trở lại chứ phê bình họ có khi không ăn thua?

Chỉnh sửa cuối:

motthoidongbim

Xe điện
Cụ tưởng thế thôi chứ tầm này các thầy vừa họp vừa phải check mail rồi vào up ảnh đăng story, họp xong khéo còn phải liên hoan rồi vài tăng nữa mới đủ thủ tục. Đùa chứ em vẫn hóng cái buổi này đc livestream theo đúng cách 3 gold vẫn làm để mọi người cùng được “chiêm bái” :)) Dù kết quả có hơi nhẹ theo em cũng đã là được rồi, ít nhất thì cũng công khai rõ ràng để thức tỉnh những kẻ u mê và hạ bệ được uy tín của Minh trọc và 3g. Giờ thì ai ai cũng biết nhà sư idol này kỉ luật liên tiếp trong vài năm và không thể ngoài vòng kiểm soát, tự tung tự tác nữa. Em cứ xin đóng góp cá nhân bằng cách cấm cửa người thân đi dạng chùa BOT tâm linh như 3g, Bái Đính, Tam Chúc và cố can tất cả những người quen biết có ý định đi, cách này giống như nút report trên FB vậy. Nhỏ nhưng góp gió thành bão, xã hội mà chung tay thì chẳng mấy mà loại hình đa cấp tôn giáo này sẽ phá sản như bao loại hình xấu độc trước đây. Phải làm sao cho nhắc tới 3g là người ta ghê tởm dè bỉu như dân đa cấp bây giờ :))
Hết cái 3g nếu cần sẽ “kim thiền thoát xác” ra 4g khác thôi. Còn cụ cấm cửa chùa Bot cũng chưa phải ý kiến hay. 1. Chùa không Bot là tốt hơn ạ? - chùa nào cũng thế khác mỗi người đứng đầu ntn thôi. Mà cái này thì ... chùa làng cũng phải chju kpi về đóng góp, xây dựng thì trụ trì cũng phải tự thân vận động thôi. 2. Cụ đi chùa bot coi như đi tham quan vậy thôi. Có vde gì đâu. Vé vào ok, cảnh đẹp thì ok.
Theo e thì 1 là ko đi tất cả. 2 là mình hiểu hơn về Tôn giáo để hướng mình và mọi người theo chính đạo.

motthoidongbim

Xe điện
Nhưng nếu Xá Lợi này là REAL thì sao lại phạt cụ Minh nhỉ ? Cháu đang thắc mắc khúc này ?
Có bị vụ fake hay real đâu cụ. Là đang bị tổ chức triển lãm không phép thôi. Cụ đọc thông cáo cno viết chung chung mà kiểu gây bức xúc dư luận mà tại sao bức xúc, bức xúc ntn thì không có nhé.

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Là chuyện to hoá nhỏ, nhận tội nhỏ để né tội to đó cụ. Chứ nếu thẳng băng chuyên real fake thì khầy lại đi chân lạnh toát. Vì nó vi phạm nghiêm trọng giới luật. Nên né tội ý thì thay bằng tội tổ chức ko xin phép thôi

• Vodka
Reactions: ITI

PhongFood

Xe điện
Ngưòi Miến mà khôn là họ sẽ im lặng cụ ạ.
Sao im lặng lại là khôn cụ. 1 vật chứng được coi là quốc bảo, bị 1 ông trọc ở sứ ơ kìa mang ra cho nó ngoe nguẩy. Khác gì báng bổ đâu :D
Hàng real thì chả phải sám hối cụ.
Việc dọa "luật hình" không phải là bản chất của người tu.

Có bóng dáng của xxx nhiều hơn. =))=))=))

Thích Nhật Từ không thấy lên tiếng nhỉ
Thế là có đội sống và làm việc ngoài vòng pháp luật phỏng cụ. Vùng cấm là có thật :))

PhongFood

Xe điện
Họp tại chùa Quán Sứ - không khí rất căng!

Chiều nay, 4-1-2024, Ban Thường trực Hội đồng Trị sự khu vực phía Bắc đã có phiên họp tại trụ sở GHPGVN (chùa Quán Sứ, Hà Nội), thảo luận một số nội dung, trong đó có việc xem xét kỷ luật đối với Đại đức Thích Trúc Thái Minh, trụ trì chùa Ba Vàng (tỉnh Quảng Ninh), về vụ việc trưng bày “xá-lợi tóc Đức Phật”.
View attachment 8298310
View attachment 8298314
View attachment 8298315
View attachment 8298316

Các cụ cho em hỏi ngu phát. Ban Thường trực Hội đồng Trị sự khu vực phía Bắc thảo luận một số nội dung, trong đó có việc xem xét kỷ luật đối với Đại đức Thích Trúc Thái Minh, trụ trì chùa Ba Vàng (tỉnh Quảng Ninh), về vụ việc trưng bày “xá-lợi tóc Đức Phật”.
Vậy ban này có đại diện cho pháp luật của VN không? Nếu ban không phải cơ quan đại diện cho pháp luật Việt Nam thì làm sao có đầy đủ chức năng, nhiệm vụ thi hành kỷ luật công dân. Sự việc Ban thường trực Hội đồng Trị sự khu vực phía Bắc chưa chuyển hồ sơ vụ việc của Đại đức Thích Trúc Thái Minh qua bên cơ quan lập pháp (Công an, Tòa án) họ giải quyết, mà Ban Thường trực lại tự họp rồi đưa ra phương án kỷ luật có khách quan không, có đúng với PL hiện hành của VN không?

Minmatday

Xe tải
Hết cái 3g nếu cần sẽ “kim thiền thoát xác” ra 4g khác thôi. Còn cụ cấm cửa chùa Bot cũng chưa phải ý kiến hay. 1. Chùa không Bot là tốt hơn ạ? - chùa nào cũng thế khác mỗi người đứng đầu ntn thôi. Mà cái này thì ... chùa làng cũng phải chju kpi về đóng góp, xây dựng thì trụ trì cũng phải tự thân vận động thôi. 2. Cụ đi chùa bot coi như đi tham quan vậy thôi. Có vde gì đâu. Vé vào ok, cảnh đẹp thì ok.
Theo e thì 1 là ko đi tất cả. 2 là mình hiểu hơn về Tôn giáo để hướng mình và mọi người theo chính đạo.
Chùa không bot cung có thể không khá hơn cụ ạ nhưng ít nhất k sai phạm lùa gà rõ ntn. Việc đi vãn cảnh như du lịch thì bình thường nhưng đến cái loại như 3g thế này thì gián tiếp tiếp tay cho cái xấu lộng hành, chưa kể đến môi trường dễ bị dụ như hội thảo đa cấp biết đâu lại bập vào. Còn những người hiểu rồi thì đương nhiên họ tự lựa chọn được.

trungpham666

Xe tải
Các cụ cho em hỏi bên Phật giáo sám hối với kỷ luật 2 lần xong rồi lần sau tái phạm lại từ bi hỉ xả kỷ luật sám hối tiếp ạ? Bên đời có cái từ "rút kinh nghiệm" thì hẳn bên Phật nó là "sám hối" đúng ko ạ>
Ngày xưa cứ mỗi lần làm gì sai với vợ con. Ông hàng xóm em lại ngồi phòng hát, gọi anh em hàng xóm sang hát hò, bù khú mấy ngày. Trụ trì chùa Ba Vàng sám hối sao thì em không biết.

fanmu1234

Xe container
Chùa không bot cung có thể không khá hơn cụ ạ nhưng ít nhất k sai phạm lùa gà rõ ntn. Việc đi vãn cảnh như du lịch thì bình thường nhưng đến cái loại như 3g thế này thì gián tiếp tiếp tay cho cái xấu lộng hành, chưa kể đến môi trường dễ bị dụ như hội thảo đa cấp biết đâu lại bập vào. Còn những người hiểu rồi thì đương nhiên họ tự lựa chọn được.
Cụ nói chuẩn. Chùa làng cũng cần bá tánh cúng dường để có kinh phí hoạt động.

Nhưng chùa BOT đương nhiên phải tìm cách lùa gà để lấy lại vốn.

Ngoài ra do có người chống lưng, góp vốn nên chùa BOT sẵn sàng lợi dụng tôn giáo để trục lợi. Kiểu như 3G

Cách đây khoảng 17 năm, em lên chùa trên núi Châu Thới, sư thầy khoe có rất nhiều quan chức cấp bộ hoặc chính phủ đã đến cúng dường, xin xăm.... Thầy còn khoe ảnh chụp chung với đoàn của 3 Ếch.

Rồi thầy quảng cáo chùa thầy rất thiêng, các con nên chăm cúng dường ở chùa của thầy để được phúc, nghe mà muốn tháo giày đập vào mặt thầy.

Chỉnh sửa cuối:

xagym

Xe tải
Chính xác
Nếu hàng real thì còn phải khen ngợi nữa
Nhưng mà ai theo dõi sự việc thì đều biết là fake 100% rồi

Không thể ngờ rằng trong đạo phật ở VN mà cũng có sự bao che, dung túng, lừa đảo trắng trợn ntn.
- Kỷ luật thì chỉ: k cho phép tổ chức sự kiện qte, vậy sự kiện trong nước vẫn thoải mái...
- giáo hội phật giáo thì k nhắc 1 lời nào về sợi tóc kia là thật giả.
Lừa đảo trắng trợn, lợi ích nhóm quá rõ ràng.

Mrquickdn

Xe tải
Em thì lại nghĩ vụ này cũng chẳng ban bệ nào làm xi nhê tí lông chân của anh Hiếu trọc. Bao nhiêu vụ anh khuynh đảo rồi, ai làm được gì nào? Mình anh xơi chắc? Mà cái ban bệ cụ mong sẽ xử anh Hiếu của em kia, lòng vả cũng như lòng sung cả thôi. Chỉ mong dân mình (nhất là các bà các mẹ các chị) sáng mắt sáng lòng, rảnh rỗi thì đi tập yoga, khiêu vũ thể thao...rảnh nữa thì cặp bồ, đường nào cũng tan cửa nát nhà nhưng cặp bồ thì chỉ tan cửa nát nhà chứ không kèm theo tán gia bại sản như đu theo anh Hiếu với chị Yến.
Vậy là em dự đúng. Anh Hiếu trọc lại chỉ sám hối, hết hạn sẽ tiếp tục hành nghề. Sợi tóc ấy 3G bảo là hàng real, còn lại tất cả sư sãi trong Giáo Hội Phật Giáo Việt Nam đều im lặng ko phản bác, như vậy họ cũng ngầm công nhận đấy là hàng real. Vậy thì tại sao khi di thể thiêng liêng của đức Phật được thỉnh đến đất nước mình, bọn họ không lộ diện nghênh đón? Có phải là bất kính với Phật ko?

xuanhieu7292

Tháo bánh
Không thể ngờ rằng trong đạo phật ở VN mà cũng có sự bao che, dung túng, lừa đảo trắng trợn ntn.
- Kỷ luật thì chỉ: k cho phép tổ chức sự kiện qte, vậy sự kiện trong nước vẫn thoải mái...
- giáo hội phật giáo thì k nhắc 1 lời nào về sợi tóc kia là thật giả.
Lừa đảo trắng trợn, lợi ích nhóm quá rõ ràng.
? Ở chỗ nào chả thế mà giờ cụ mới "không thể ngờ"? :))

lừa đảo, chiếm đoạt tài sản, lợi dụng tôn giáo tín ngưỡng, mê tín dị đoan...

Không sợ làm SAI, chỉ sợ theo SAI phe, chạy SAI chỗ thôi =))

xagym

Xe tải
? Ở chỗ nào chả thế mà giờ cụ mới "không thể ngờ"? :))

lừa đảo, chiếm đoạt tài sản, lợi dụng tôn giáo tín ngưỡng, mê tín dị đoan...

Không sợ làm SAI, chỉ sợ theo SAI phe, chạy SAI chỗ thôi =))
Chính xác ạ
Chỉ sợ.... Lộn phe thôi

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Các cụ cho em hỏi ngu phát. Ban Thường trực Hội đồng Trị sự khu vực phía Bắc thảo luận một số nội dung, trong đó có việc xem xét kỷ luật đối với Đại đức Thích Trúc Thái Minh, trụ trì chùa Ba Vàng (tỉnh Quảng Ninh), về vụ việc trưng bày “xá-lợi tóc Đức Phật”.
Vậy ban này có đại diện cho pháp luật của VN không? Nếu ban không phải cơ quan đại diện cho pháp luật Việt Nam thì làm sao có đầy đủ chức năng, nhiệm vụ thi hành kỷ luật công dân. Sự việc Ban thường trực Hội đồng Trị sự khu vực phía Bắc chưa chuyển hồ sơ vụ việc của Đại đức Thích Trúc Thái Minh qua bên cơ quan lập pháp (Công an, Tòa án) họ giải quyết, mà Ban Thường trực lại tự họp rồi đưa ra phương án kỷ luật có khách quan không, có đúng với PL hiện hành của VN không?
Ban trị sự thi hành kỷ luật là theo giới luật của Đạo Phật, không phải là pháp luật hiện hành.
Bất cứ ai cũng có thể gửi đơn tố cáo vụ này lên XXX nếu có dấu hiệu phạm tội.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Ban trị sự thi hành kỷ luật là theo giới luật của Đạo Phật, không phải là pháp luật hiện hành.
Bất cứ ai cũng có thể gửi đơn tố cáo vụ này lên XXX nếu có dấu hiệu phạm tội.
Giáo hội là một tổ chức xã hội, giống như hội phụ nữ vậy có hiến chương quy chế của hội. Việc xử lý kỷ luật đó là việc riêng của giáo hội. Cái này gọi là giáo hội tự xử, chứ không liên quan đến các tố tụng nhà nước. Về kiện thì Phạm Thị Yến còn kiện ngược :) và "ngày 13-5-2022, UBND phường Quang Trung (thành phố Uông Bí, tỉnh Quảng Ninh) đã có quyết định số 28 thu hồi quyết định xử phạt vi phạm hành chính số 01 ngày 26-03-2019"

Trạng thái
Thớt đang đóng