[Funland] Xá lị tóc ??

Trạng thái
Thớt đang đóng

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Vụ này tuy xét về lỗi thì chưa chắc bằng vụ trước, nhưng về tai tiếng thì to quá, lại có yếu tố nước ngoài, lùa gà nhiều, nên án kỷ luật không thể không có.
Cũng may là Miến Điện không lên tiếng về vụ này, chứ họ chỉ cần tuyên bố Quốc bảo của chúng tôi không bao giờ đem ra khỏi lãnh thổ thì e Thái Minh, Thị Yến vỡ mồm cụ ạ.
Miến nó k nói vì nó có bị thiệt hại gì đâu. Với cả giờ nó đang nội chiến choảng nhau chí choé, ko quan tâm nhiêu như thế được. Có thể đấy cũng là 1 động lực cho 3G cố tình đánh liều làm láo.

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Có gì đâu, sắp Tết rồi thì thầy tổ chức rửa tội online, livestream xưng tội, cúng dường bằng chuyển khoản, QR code... đợi êm êm thì thì làm chương trình trực tiếp, không có yếu tố nước ngoài là ngon thôi ;))
Ui dào cần gì. Tết nhất rồi làm mấy cái event cầu quốc thái dân an, phóng sinh cầu siêu các thứ các thứ là con nhang có cơ hội cúng dường tiếp ngay í mà cụ 😅😅. Cho nên em đánh giá cái án kỷ luật này thiên về xoa dịu dư luận là chính thôi. Chứ với khầy thì muỗi đốt inox

sudichat2002

Xe container
Ui dào cần gì. Tết nhất rồi làm mấy cái event cầu quốc thái dân an, phóng sinh cầu siêu các thứ các thứ là con nhang có cơ hội cúng dường tiếp ngay í mà cụ 😅😅. Cho nên em đánh giá cái án kỷ luật này thiên về xoa dịu dư luận là chính thôi. Chứ với khầy thì muỗi đốt inox
Cũng chuẩn mùa vụ Tết cụ nhỉ, có sai gì nữa đâu 😁
Tầm giữa năm lại làm quả chương trình chiêm bái "râu, tóc của phật hoàng trần nhân tông, phát lộ xiêm y của ngài trước lúc viên tịch... tìm được ở Yên Tử" thì lại ối giời ơi tiếp...

• Vodka
Reactions: ITI

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Miến nó k nói vì nó có bị thiệt hại gì đâu. Với cả giờ nó đang nội chiến choảng nhau chí choé, ko quan tâm nhiêu như thế được. Có thể đấy cũng là 1 động lực cho 3G cố tình đánh liều làm láo.
Đúng là đang oánh nhau loạn xạ nên chính phủ Miến ko có thời gian mà lên tiếng, chứ nếu bình thường ra, qua vụ này, hóa ra Quốc bảo của Miến cũng tầm thường, đến ông sư cấp tỉnh của Vn cũng mượn về đc,thì e rằng khác đấy cụ.
Để lùa gà, trước đó, Thị Yến và đám phật tử trẻ đã bay sang Miến và Mã Lai để học hỏi rất kỹ cách thức tổ chức lễ hội, trang phục, cờ phướn ..

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Đúng là đang oánh nhau loạn xạ nên chính phủ Miến ko có thời gian mà lên tiếng, chứ nếu bình thường ra, qua vụ này, hóa ra Quốc bảo của Miến cũng tầm thường, đến ông sư cấp tỉnh của Vn cũng mượn về đc,thì e rằng khác đấy cụ.
Để lùa gà, trước đó, Thị Yến và đám phật tử trẻ đã bay sang Miến và Mã Lai để học hỏi rất kỹ cách thức tổ chức lễ hội, trang phục, cờ phướn ..
Với cả em nghĩ 99% là mình ko gửi công văn sang xin xác nhận đâu. Mà chỉ đóng cửa bảo nhỏ nhau thôi ý. Chứ mấy ông bên nhà nước biết thừa 3G có làm láo hay ko.

Cavaho

Xe tăng
Lần nài con Trung tâm thương mại bị sám hối mà chưa thấy con củ Từ mở mõm nhể.

Moriarty

Xe container
Họp tại chùa Quán Sứ - không khí rất căng!

Chiều nay, 4-1-2024, Ban Thường trực Hội đồng Trị sự khu vực phía Bắc đã có phiên họp tại trụ sở GHPGVN (chùa Quán Sứ, Hà Nội), thảo luận một số nội dung, trong đó có việc xem xét kỷ luật đối với Đại đức Thích Trúc Thái Minh, trụ trì chùa Ba Vàng (tỉnh Quảng Ninh), về vụ việc trưng bày “xá-lợi tóc Đức Phật”.
View attachment 8298310
View attachment 8298314
View attachment 8298315
View attachment 8298316

Trong tưởng tượng của e thì cuộc họp thế này sẽ diễn ra trong đại điện một ngôi chùa, các vị trưởng lão ngồi trên bồ đoàn, sau lưng là tượng Đức Phật. Ông trụ trì TT Thái Minh quỳ trước Đức Phật và các vị trưởng lão sám hối. Chứ cuộc họp này nhìn như họp chi bộ vậy.

xagym

Xe tải
Chính xác
Kỷ luật mà như....gãi lông anh hiếu trọc
Tiền trong dân....còn nhiều 😂😂😂😂

xagym

Xe tải
Thớt này ít cụ vào bênh 3G bác nhỉ? Hehehe.
Giảng dạy toàn nhét chữ vào mồm cụ Buddha, dạy toàn chuyện mê-tín hoang đường phản khoa học, ví dụ như nước sông Hằng tự biến thành xá lợi xanh đỏ tím vàng [Thị Yến dám nói là chính mắt chứng kiến], rồi người đồng tính là vì kiếp trước làm thợ thiến heo, thiến ch.ó...
Đứa em con chú ruột em cũng gửi con lên 3v tham gia khóa tu. Bọn 3v rất giỏi trong việc tạo ra thế hệ tín đồ mới. Mà em ấy cũng hệ va chạm hiểu biết đấy cụ

Minmatday

Xe tải
Trong tưởng tượng của e thì cuộc họp thế này sẽ diễn ra trong đại điện một ngôi chùa, các vị trưởng lão ngồi trên bồ đoàn, sau lưng là tượng Đức Phật. Ông trụ trì TT Thái Minh quỳ trước Đức Phật và các vị trưởng lão sám hối. Chứ cuộc họp này nhìn như họp chi bộ vậy.
Cụ tưởng thế thôi chứ tầm này các thầy vừa họp vừa phải check mail rồi vào up ảnh đăng story, họp xong khéo còn phải liên hoan rồi vài tăng nữa mới đủ thủ tục. Đùa chứ em vẫn hóng cái buổi này đc livestream theo đúng cách 3 gold vẫn làm để mọi người cùng được “chiêm bái” :)) Dù kết quả có hơi nhẹ theo em cũng đã là được rồi, ít nhất thì cũng công khai rõ ràng để thức tỉnh những kẻ u mê và hạ bệ được uy tín của Minh trọc và 3g. Giờ thì ai ai cũng biết nhà sư idol này kỉ luật liên tiếp trong vài năm và không thể ngoài vòng kiểm soát, tự tung tự tác nữa. Em cứ xin đóng góp cá nhân bằng cách cấm cửa người thân đi dạng chùa BOT tâm linh như 3g, Bái Đính, Tam Chúc và cố can tất cả những người quen biết có ý định đi, cách này giống như nút report trên FB vậy. Nhỏ nhưng góp gió thành bão, xã hội mà chung tay thì chẳng mấy mà loại hình đa cấp tôn giáo này sẽ phá sản như bao loại hình xấu độc trước đây. Phải làm sao cho nhắc tới 3g là người ta ghê tởm dè bỉu như dân đa cấp bây giờ :))

Đi Jây

Xe tăng
Ai va vào cụ thử mở thớt này cho họ xem, xem họ có thay đổi chút nào ko?
Những người va vào đó thì họ ko đủ minh mẫn để đọc 60 tầng thớt này đâu cụ ạ.
Rót lý luận vào tai họ mà ko khéo có khi còn phản tác dụng ấy chứ.

Đi Jây

Xe tăng
Cụ tưởng thế thôi chứ tầm này các thầy vừa họp vừa phải check mail rồi vào up ảnh đăng story, họp xong khéo còn phải liên hoan rồi vài tăng nữa mới đủ thủ tục. Đùa chứ em vẫn hóng cái buổi này đc livestream theo đúng cách 3 gold vẫn làm để mọi người cùng được “chiêm bái” :)) Dù kết quả có hơi nhẹ theo em cũng đã là được rồi, ít nhất thì cũng công khai rõ ràng để thức tỉnh những kẻ u mê và hạ bệ được uy tín của Minh trọc và 3g. Giờ thì ai ai cũng biết nhà sư idol này kỉ luật liên tiếp trong vài năm và không thể ngoài vòng kiểm soát, tự tung tự tác nữa. Em cứ xin đóng góp cá nhân bằng cách cấm cửa người thân đi dạng chùa BOT tâm linh như 3g, Bái Đính, Tam Chúc và cố can tất cả những người quen biết có ý định đi, cách này giống như nút report trên FB vậy. Nhỏ nhưng góp gió thành bão, xã hội mà chung tay thì chẳng mấy mà loại hình đa cấp tôn giáo này sẽ phá sản như bao loại hình xấu độc trước đây. Phải làm sao cho nhắc tới 3g là người ta ghê tởm dè bỉu như dân đa cấp bây giờ :))
Chân của người ta, tiền của ngươi ta làm sao cụ cấm đc. Trừ khi là vợ con của cụ.
Kết quả buổi họp ko đủ để thức tỉnh sự u mê của họ đâu. Cụ phải nói sao cho lọt lỗ tai họ, chứ cứ tung ra vài lý luận, vài con số thì chưa đủ sức thuyết phục.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Tóm lại là Đại đức Thái Minh đã nhận đủ 2 thẻ vàng!
Tuy nhiên cũng khó rút thẻ đỏ cho Ngài trừ khi các nhà chức trách có thẩm quyền ... check VAR theo Luật tín ngưỡng, tôn giáo?

Chỉnh sửa cuối:

Minmatday

Xe tải
Chân của người ta, tiền của ngươi ta làm sao cụ cấm đc. Trừ khi là vợ con của cụ.
Kết quả buổi họp ko đủ để thức tỉnh sự u mê của họ đâu. Cụ phải nói sao cho lọt lỗ tai họ, chứ cứ tung ra vài lý luận, vài con số thì chưa đủ sức thuyết phục.
Em cấm người nhà em và thuyết phục người ngoài, cụ đọc kĩ! Em cũng nói rõ là việc nhỏ nhưng nếu có 1 triệu người như em nó lại khác. Đài địch tuyên truyền được thì đài ta cũng được, vấn đề ở số lượng và có đủ bền chí, dài hơi không. Những dòng idol trendy kiểu này cũng bạo phát bạo tàn thôi, nổi nhanh xuống nhanh như các kol. Em vẫn tin rằng nếu biện pháp của giáo hội và ban tôn giáo mạnh tay, thế lực chống lưng Hiếu trọc không đỡ được lại thêm có sự đồng lòng “chống đa cấp tôn giáo” rộng rãi thì chỉ 5-7 năm nữa “khách” của 3g chỉ còn vài bà già địa phương :))

Xe nội lước

Xe container
Em cập nhập lại, mất nguồn thu 1 năm rồi, Tết nhất đến
nơi, mất nguồn thu nặng rồi
nới, đ
Tết
Thông minh. Lập tức quảng cáo rằng đây là nơi có tầm cỡ tổ chức sự kiện quốc tế thường niên.
Chẳng khác chuyện rằng xưa bên TQ có nhãn hiệu thuốc lá Con Gà..khi bị bắt buộc ghi chú Hút Thuốc Có Hại..thì bao thuốc Con Gà in rằng : Hút Thuốc Có Hại, Kể Cả Thuốc Lá Con Gà.

nghiasup

Xe tải
Các cụ cho em hỏi bên Phật giáo sám hối với kỷ luật 2 lần xong rồi lần sau tái phạm lại từ bi hỉ xả kỷ luật sám hối tiếp ạ? Bên đời có cái từ "rút kinh nghiệm" thì hẳn bên Phật nó là "sám hối" đúng ko ạ>

Xe nội lước

Xe container
Vụ này tuy xét về lỗi thì chưa chắc bằng vụ trước, nhưng về tai tiếng thì to quá, lại có yếu tố nước ngoài, lùa gà nhiều, nên án kỷ luật không thể không có.
Cũng may là Miến Điện không lên tiếng về vụ này, chứ họ chỉ cần tuyên bố Quốc bảo của chúng tôi không bao giờ đem ra khỏi lãnh thổ thì e Thái Minh, Thị Yến vỡ mồm cụ ạ.
Ngưòi Miến mà khôn là họ sẽ im lặng cụ ạ.

PhongFood

Xe điện
Lùa được một mớ quá to cụ ạ, theo các nguồn đáng tin cậy, thì đã có hơn 120.000 con gà.
Không thấy CA vào cuộc điều tra sự việc có dấu hiệu; Lợi dụng tôn giáo để lừa đảo chiếm đoạt tài sản nhỉ. Hay là người nhà họ thích được quyền miễn trừ (vùng cấm) chỉ cần sám hối là hết tội :D

xagym

Xe tải
Không thấy CA vào cuộc điều tra sự việc có dấu hiệu; Lợi dụng tôn giáo để lừa đảo chiếm đoạt tài sản nhỉ. Hay là người nhà họ thích được quyền miễn trừ (vùng cấm) chỉ cần sám hối là hết tội :D
Sau quả kỷ luật gãi....lông này, mọi người sẽ biết và hiểu cái "chất" của hội đồng kỷ luật này
Đúng ra là, tạm dừng mọi hoạt động đông người của 3v trong 1 năm thì mới đúng
Sau khi vụ lông ngoe nguẩy này lộ rõ, lộ rõ rất nhiều "chất" của hiếu trọc, còn "dọa luật hình" những người lên tiếng về vụ việc

materazzi

Xe hơi
Chức trụ trì chùa này có cách chức hay luân chuyển được không các cụ hay chùa này thầy minh cứ làm đến lúc mất thì thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng