[Funland] Xá lị tóc ??

Trạng thái
Thớt đang đóng

sudichat2002

Xe container
Em mong các thầy 3V cũng giác ngộ đc như vậy. Cúng dường đừng hỏi tiền. Làm gì cũng ko cần tiền. Cúng cho chúng sinh thì cứ cỏ cây lá rụng mà như tiền mới đc. :))
Khi cụ giác ngộ rồi thì cỏ cây cũng là tiền, tiền cũng chỉ là cỏ cây, cúng dường là cây cỏ, cây cỏ cũng là cúng dường, không không sắc sắc, sắc sắc không không... Cụ nên giác ngộ đi ;))

ldvie39

Xe tải
Doanh thu thực thu của Concert Black Pink cũng phải thua Concert của anh Hiếu Gold :))

FUN PLUS

Xe buýt
Khi cụ giác ngộ rồi thì cỏ cây cũng là tiền, tiền cũng chỉ là cỏ cây, cúng dường là cây cỏ, cây cỏ cũng là cúng dường, không không sắc sắc, sắc sắc không không... Cụ nên giác ngộ đi ;))
Em chưa đc giác ngộ cụ ơi! :D Nhưng những kẻ bảo chúng sinh giác ngộ mà bản thân chưa giác ngộ thì ko xứng rao giảng kinh phật đc. Ví dụ ngay như ăn uống thôi. Các vị ăn lá rụng thay cơm đc ko rồi mường tượng là sâm ngọc linh chẳng hạn? :))

xagym

Xe tải
Em mong các thầy 3V cũng giác ngộ đc như vậy. Cúng dường đừng hỏi tiền. Làm gì cũng ko cần tiền. Cúng cho chúng sinh thì cứ cỏ cây lá rụng mà như tiền mới đc. :))
Anh em ta mang lá mít lên, và bảo đội trọc nhận như vàng lá, 😂 😂😂😂

xagym

Xe tải
Em chưa đc giác ngộ cụ ơi! :D Nhưng những kẻ bảo chúng sinh giác ngộ mà bản thân chưa giác ngộ thì ko xứng rao giảng kinh phật đc. Ví dụ ngay như ăn uống thôi. Các vị ăn lá rụng thay cơm đc ko rồi mường tượng là sâm ngọc linh chẳng hạn? :))
Mai mang lá mít lên nhờ các anh trọc chứng vào đó là vàng lá
Hy vọng các anhấy cũng giác ngộ nhưông Binhan.4ever

sudichat2002

Xe container
Em chưa đc giác ngộ cụ ơi! :D Nhưng những kẻ bảo chúng sinh giác ngộ mà bản thân chưa
Đúng rồi cụ. Thế nên cứ xoáy vào thật giả làm gì. Chùa Ba vàng mang về Việt Nam là xá lợi tóc. Nếu chưa ngộ thì xá lợi tóc là cỏ. Nhưng khi ngộ rồi thì cỏ ven đường cũng là xá lợi tóc. Vạn vật sinh ra từ hư không rồi cũng lại về với hư không. Xá lợi tóc từ hư không mà có, có rồi thì cũng lại là hư không.

Chỉ có ý niệm xá lợi tóc là trường cửu. Nhưng với điều kiện phải giác ngộ được.
Giờ trong đầu iem chỉ toàn là ý niệm đây là Xá Lợi Tóc Shopee 500k/sợi, mua 2 tặng 1, đúng cũng là sai, mà sai cũng là đúng, iem đã giác ngộ thật rồi

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Tôi cần sự thật thôi, thoát thì mời anh
Mai tôi mang lá mít lên 3v, bảo đó là vàng lá nhờ các anh ấy tiêu hộ, các anh trọc có nhìn đó là vàng thật không????
Hay cho câu mang lá mít lên 3 vàng...hehehe

pooka

Xe container
Giảng cho mọi người là sắc sắc không không, nhưng cúng dường thì phải bằng tiền thật chứ lị.
Xây chùa chiền, ăn chay hay mặn cũng phải là đồ thật bần tăng mới dùng . Không thì luật hoa quả nó hành các thí chủ đó nha.

xagym

Xe tải
Hay cho câu mang lá mít lên 3 vàng...hehehe
Họ lấy cái sắc sắc không không để lấp cho dối trá của sợi tóc 2500 năm ngoe nguẩy thì em phải dùng câu này để hỏi thôi anh ạ
Đúng là bôi tro trát trấu lên mặt

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Họ lấy cái sắc sắc không không để lấp cho dối trá của sợi tóc 2500 năm ngoe nguẩy thì em phải dùng câu này để hỏi thôi anh ạ
Đúng là bôi tro trát trấu lên mặt
Quá đúng cụ ạ, giác ngộ, em với cụ đang giác ngộ, bây giờ nhìn lá chuối ngỡ là vàng, mai em với cụ đem lên 3 vàng cúng dường xem sao...

fundraiser

Xe container
mời bác sang thớt giáo dục khai phóng tham khảo.
Ko, tôi ko quan tâm. Cụ gắn tôn giáo với ý thức chính trị. Cả 2 chủ đề này đều rất nhạy cảm. Tôi tranh cãi với cụ kiểu gì cũng dẫm phải đinh. Nhưng so sánh kiểu này rõ vớ vẩn.

Chỉnh sửa cuối:

congngo

Xe điện
"Việc đưa tin chư Tăng Myanmar cung rước xá lợi giả đến chùa Ba Vàng cho nhân dân, Phật tử Việt Nam chiêm bái là hành vi gây tổn thương đến biểu tượng, lễ nghi và niềm tin tôn giáo của chư Tăng, Phật tử Myanmar, gây tổn thương đến tình cảm và mối quan hệ tốt đẹp của chư Tăng, Phật tử Myanmar đối với đất nước và Phật giáo Việt Nam" - văn bản này thông tin.

Phật tử, chư tăng hay chúng dân tin vào phật giáo để tu hành đức độ và hành thiện là đáng trân trọng. Còn lợi dụng niềm tin của chư tăng, phật tử và dân chúng để làm điều xằng bậy mới là báng bổ nhà phật. Cụ có biết 8 sợi xá lợi tóc của Phật đang được bảo quản ở đâu không, nó là quốc bảo của Myanmar và được bảo quản cực kỳ nghiêm ngặt, rất ít phật tử Myanmar đã được chiêm bái. Còn mượn được về Việt nam ư, đó là chuyệ hoang đường.

quocanhnguyen201

Xe tăng
Mấy sợi tóc ở Myanmar e cũng không tin là thật, từ hơn 2000 năm trước thì bảo quản bằng giời. Ở đâu thì cũng nhiều kẻ sẵn sàng thêu dệt câu chuyện để buôn thần, bán thánh cả

langtoilangtoi

Xe điện
Tôi cần sự thật thôi, thoát thì mời anh
Mai tôi mang lá mít lên 3v, bảo đó là vàng lá nhờ các anh ấy tiêu hộ, các anh trọc có nhìn đó là vàng thật không????
Giờ trên mạng đang tập trung vào Tam Hoàng, e thấy nhiều cái ko ổn thật. VD sư Minh giải thích tại sao nên cúng dường chùa giàu, ý nói chùa tu tập tốt mới nhiều ng cúng, ai cứ đi cúng chùa nghèo là sai... Thế mới biết, mọi điều xoay quanh chữ money.

fundraiser

Xe container
Giờ trên mạng đang tập trung vào Tam Hoàng, e thấy nhiều cái ko ổn thật. VD sư Minh giải thích tại sao nên cúng dường chùa giàu, ý nói chùa tu tập tốt mới nhiều ng cúng, ai cứ đi cúng chùa nghèo là sai... Thế mới biết, mọi điều xoay quanh chữ money.
Cái vụ cúng dường này có vẻ như là một xu thế, ko chỉ riêng CBV đâu, tôi thấy nhiều ông thầy cũng hô hào cúng dường ghê lắm. Hù doạ và lợi dụng sự u mê của nhân dân để kiếm tiền. Đây là vấn đề tôn giáo, nhà nước muốn làm gắt cũng hơi khó vì khá nhạy cảm. Nhưng sự bất bình của người dân bình thường là có. Chỉ có điều người ta không (muốn, ngại) nói ra. Nên các thành phần này lại được thể lấn tới.

Cucumin

Xe điện
Đến lúc nào các thầy thấy đi oto như đi bộ, đi bộ mà thảnh thơi lượt nhé như oto nhỉ. Giờ nhiều thầy xe đẹp quá.

ldvie39

Xe tải
Cái vụ Cúng dường này có vẻ như là một xu thế, ko chỉ riêng CBV đâu, tôi thấy nhiều ông thầy cũng hô hào cúng dường ghê lắm. Hù doạ và lợi dụng sự u mê của nhân dân để kiếm tiền. Đây là vấn đề tôn giáo, nhà nước muốn làm gắt cũng hơi khó vì khá nhạy cảm.
Cháu biết đầy trường hợp có điều kiện, trong khi anh em họ hàng thì cũng khó khăn mà chẳng thèm giúp nhưng lên Chùa thì cúng không thiếu cái gì :))

ldvie39

Xe tải
Đến lúc nào các thầy thấy đi oto như đi bộ, đi bộ mà thảnh thơi lượt nhé như oto nhỉ. Giờ nhiều thầy xe đẹp quá.
Kính cụ Minh không biết hãng gì nhỉ cụ. Cháu nhìn qua thì có thể là Cartier :)

Binhmoctn

Xe tải
Em vừa đọc trên phatgiao.org.vn về 32 quý tướng của Đức Phật thì lông tóc thẳng mượt, màu xanh biếc như lưu ly. Còn sợi ở chùa Ba Vàng thì lại đen, quăn quăn, khác hoàn toàn.
Sợi này đưa thần đèn của Aladin cũng chịu, không vuốt thẳng được.

Trạng thái
Thớt đang đóng