~X( Bức xúc điểm gửi xe!!!

vihali

Xe container
Thực sự là việc trông xe bây giờ tràn lan, chiếm hết vỉa hè của người đi bộ, nhưng mà cũng ko thể cấm ngay như này được, cần phải bố trí các bãi đỗ hợp lý, ko thể cấm ngay lập tức, gây ra nhiều khó khăn cho mọi người, em bây giờ đi nhiều chỗ không thể gửi được xe, khổ phết các cụ ợ...
Khổ cái là chả có thằng nào đứng ra xây bãi đỗ vì xin giấy phép khai thác vỉa hè dễ ăn hơn, cho nên các cụ ấy cấm trước, sau sẽ mở thầu một loạt các công trình xây bãi đỗ. Em ủng hộ phương án này.

emdanghoclai

Xe tải
Website
www.facebook.com
Ô hô hô, Hà Đông ko có tuyến nào bị ................ hay HĐ trả về HT rùi nhỉ các cụ ?
Biến cấm đỗ nhưng toàn dân vẫn đỗ thoải mái.
Đường 1 chiều nhưng ô tô vẫn đi được 2 chiều.
Vạch nghiến thoải con gà mái.
Chuyển làn không xi nhan.
Qua vòng xuyến không cần đi đúng luật...
Em cũng nghĩ kỹ roài, vì Hà Đông nó không chật chội như các quận khác ạ.
Thế nên em rất thích Hà Đông.

Nhiều cụ lãnh đạo cứ đổi cho ý thức tham gia giao thông của dân Việt Nam mình kém. Quan điểm của em là "Vật chất quyết định ý thức" và "Cơ sở hạ tầng quyết định kiến trúc thượng tầng" - Triết học Mác đấy các cụ.

Ở Quê nhà em, mọi người chả biết tí gì về luật giao thông mà chẳng bao giờ bị tắc đường các cụ ạ. Tại vì sao các cụ biết không ạ... Là vì đường rộng mà không có người đi đấy ạ.

tanlc171

Xe tải
Website
www.haihatech.com
em đang định quất con xe mà nhiều cản trở quá, sắp tới lại fi' bảo trì đường bộ 1,9tr / 1 năm, phí lưu hành, phí vào nội đô ... treo lơ lửng trên đầu , muốn phọt lắm rồi mà cứ phải kìm, chán vãi ...

IT_nd89surveyus

Xe tải
Cứ nói là trả lại vỉa hè và lòng đường cho người đi bộ, nhưng các cụ chứ đếm xem có bao nhiêu người đi bộ? Văn hóa đi bộ của mình chưa hề có ạ.
sao cụ lại nói thế, cụ nói người đi bộ ít nên ko dành vỉa hè cho người đi bộ như vậy người đi oto cũng ko nhiều, vắn hóa đi bộ ko có chính vì vỉa hè tuyền bị lấn chiếm kinh doanh, đỗ xe, chẳng ai lại muốn đi bộ dưới lòng đường xe cộ nguy hiểm tính mạng cả

angy nguyen

Xe hơi
Có bao giờ giải quyết được vỉa hè không đỗ ô tô nữa, nhưng trà đá với quán ăn lại chiếm vỉa hè lại không các cụ nhỉ :(

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cụ cách cơ quan 25km thì 4 bánh là cần thiết còn như cụ D77 nhà cách cơ quan có 3km thì lại khác. :))
Xin ý kiến các cụ:
Nhà em cách cổng CQ 100m, từ nhà đến CQ em đi bằng xe máy (do phải đi qua lối cổng phụ là mất 300m) , ô tô gửi ở CQ, theo các cụ thì em phải có phương án gì với cái ô tô của em ạ? Có nên dùng ô tô nữa ko? (Em hầu như cả tuần ko có việc đi lại trong nội đô mấy, nhà cách Bờ Hồ khoảng 3-4km).

RR1

Xe buýt
Xin ý kiến các cụ:
Nhà em cách cổng CQ 100m, từ nhà đến CQ em đi bằng xe máy (do phải đi qua lối cổng phụ là mất 300m) , ô tô gửi ở CQ, theo các cụ thì em phải có phương án gì với cái ô tô của em ạ? Có nên dùng ô tô nữa ko? (Em hầu như cả tuần ko có việc đi lại trong nội đô mấy, nhà cách Bờ Hồ khoảng 3-4km).
Cụ nên góp xe vào với cụ gì mới mở thớt trên này này, vừa kiếm thêm thu nhập, vừa tránh hỏng xe.
Các bãi trông xe hiện tại được phép đang bị quá tải, vì nhu cầu lớn, mà ko đủ đáp ứng. Về sau chắc cứ vào Bờ hồ là phải taxi hoặc xe buýt, vì e dự là mấy tuyến xung quanh cũng chả có chỗ nào cho các cụ đỗ đâu ạ.

Tiger Hunter

Xe container
Em nhất trí hoàn toàn với ý kiến của cụ.
Em ủng hộ việc dẹp lòng đường và vỉa hè, nhưng không thể cứ cấm đã sống chết kệ chúng mày như này. Nhu cầu đi lại là quyền đương nhiên của người dân. Phương tiện công cộng chưa đáp ứng yc thì người ta mới phải dùng phương tiện cá nhân. Những tuyến phố mà chúng nó không cấm chắc chắn có cq hoặc nhà riêng của những đ*a liên quan đến th*ng ra quyết định. Kiếp dân đen thì lại lầm than thôi.
Đáng lẽ đường tắc, không có chỗ đỗ thì mình phải được chúng nó trả lại tiền mới đúng chứ? Mình đã nộp bao nhiêu thuế để làm việc đó, để nuôi cho chúng nó ăn cơ mà. Nó ăn xong nó quay ra thịt những người nuôi chúng nó. Tự dưng muốn chửi! Thương các cụ thân sinh nhà chúng nó quá, nằm dưới chín suối mà còn cứ bị thiên hạ nhắc đến tên.

Em biết a # từ lâu. Cũng chưa thấy anh ấy có cái ý kiến nào đáng để ca ngợi cả (kể cả việc trảm tướng ở sân bay Đà Nẵng).
Em nhà xa, khoảng 25 km tới công ty. Cty em nằm trên Nguyễn Chí Thanh, tuyến phố bị cấm cả đỗ dưới lòng đường và vỉa hè. Trong khi đó Trần Hưng Đạo, Lý Thường Kiệt phố nhỏ hơn nhiều lại không bị cấm.
Như em đã nói từ trước, việc cấm đỗ dưới lòng đường là nên làm, nhưng phải có lộ trình thực hiện. Không như kiểu trình lên phương án cấm đỗ, đồng thời với phương án cho các điểm đỗ thay thế, thì duyệt mỗi Cấm đỗ, còn mặc cha chúng mày muốn đỗ đâu thì đỗ, tao éo quan tâm như hiện nay.
Nói chung, dám làm là tốt, nhưng mà nên nghĩ trước khi làm. Lờ đờ của mình hình như hơi thiếu cái vế sau này thì phải. Kiểu như nhiệt tình + cực ngu dốt thôi.

Tiger Hunter

Xe container
Cụ ủng hộ cái j? Đáng lẽ phải làm từng bước song song với nhau chứ. Cụ có trả lời được cho em là bao giờ có cái thầu chết tiệt ý không? Xây ở chỗ nào bây giờ?
Khổ cái là chả có thằng nào đứng ra xây bãi đỗ vì xin giấy phép khai thác vỉa hè dễ ăn hơn, cho nên các cụ ấy cấm trước, sau sẽ mở thầu một loạt các công trình xây bãi đỗ. Em ủng hộ phương án này.

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
KHông quản lý được thì cấm, sắp căng thật ý chứ, chưa thấy anh em OF có phương án gì nhỉ

apple.hn.vn

Xe hơi
Xin ý kiến các cụ:
Em nghĩ là cụ nên bán cái xe máy đi ạ (300m cụ đi bộ cho khỏe).

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Ức chế quá. Thế này thì khác éo gì cấm xe ra đường. M.ịa, như là đi ị, cấm tè. Tè anh cắt tr.ym ấy :@:@.
Cái này là chính xác Cụ ạ. ~X(
Em ủng hộ việc trông giữ xe 1 cách có trật tự nhưng trước khi ra cái lệnh cấm này thì Nhà nước nên qui hoạch và xây dựng các bãi đỗ xe 1 cách có tổ chức cho dân đã. Kể cả thu phí cao cũng được (người có nhu cầu thực sự người ta vẫn phải đi). Còn đằng này, cấm là cấm không cần biết nhu cầu thực sự của người dân ra sao. Chỉ khổ cho dân đen thôi các Cụ ạ. Mục đích là để hạn chế xe cá nhân hử??? Sau những lệnh cấm này em đồ rằng xe công sẽ được sử dụng 1 cách triệt để cho mà coi:-s

kirby 173

Xe buýt
ngày mai e sẽ cất ô tô ở nhà, huy động mấy thằng cháu, anh em họ hàng vác xe ga ra làm xe ôm :">
taxi cũng bị cấm thế này thì đi xe ôm là tuyệt nhất, xe SH có cái tính quãng đường đi mà =))

zoom zoom

Xe tải
Theo em các cơ quan, doanh nghiệp, văn phòng chuyển hết ra ngoại đô, lúc đấy đất vàng để cho chóa ị, hết cả kiêu ạ :))

RR1

Xe buýt
Hôm nay em thấy xxx triển khai toàn quân... đi gặt rồi ạ. Nghe phong phanh trong buổi sáng cũng kiếm được kha khá, cố gắng thức khuya, dậy sớm thì nội trong tháng này cũng làm được em liền kề ở Văn Quán (nghe nói đất đang giảm, tranh thủ xuống tiền sớm).
Cty em đỗ xe ngay trước cổng (xe cty, xe của anh em đã biết điều chuyển đổi hết thành xe máy, một số thì nghỉ ở nhà), chả có ảnh hưởng gì tới giao thông, cũng không nằm trên đường, vậy mà xxx cũng vào, thu đều, thu đủ, 8 lít/1 xe.

CIB

Xe điện
Cấm trông xe có vẻ cực đoan nhưng so với thu phí lưu hành thì cháu vẫn thấy hơn nhiều, có điều cần tăng cường các phương tiện vận tải công cộng cho đồng bộ

DUONGLAM

Xe điện
Em ủng hộ chính sách này 100% vì em ở nhà quê nên chả lo chỗ đỗ xe kekeke

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com

vihali

Xe container
Cụ ủng hộ cái j? Đáng lẽ phải làm từng bước song song với nhau chứ. Cụ có trả lời được cho em là bao giờ có cái thầu chết tiệt ý không? Xây ở chỗ nào bây giờ?
Hị hị, em ủng hộ vì đường thoáng, em đi sướng cái chưn ga. Chả là cơ quan em có chỗ đỗ mà.

Đang đấu thầu cụ ơi, căng lắm, các ảnh đòi % cao quá.

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn
xxx kiếm bộn tiền từ đợt này, chỉ khổ dân, có tài sản và phương tiện với đủ các loại phí lên đầu vẫn không được sử dụng, ục quá...