~X( Bức xúc điểm gửi xe!!!

hcmt

Xe điện
Cấm đỗ xe + cấm taxi vào nữa thì chỉ có nước đi bộ thôi ah :(
Cụ đi 2B vậy. Quả này đáng ra phải có xe công cộng phát triển (tàu điện ngầm, xe buýt ổn...) hoặc bãi gửi xe đủ chỗ ở nơi thuận tiện rồi hãy cấm, nhể

Em ở HBT chưa thấy các anh ý đến nhắc nhỉ, xe vẫn đỗ đầy đường

vudinhquang

Xe container
Thông thoáng vỉa hè được 1 tý thì mai kia lại mọc ra mấy cái hàng quán vỉa hè cả thôi!

kiabe

Xe đạp
tớ đang đi xe đạp, cụ đi xe buýt thì đừng quỵet em nhá

knedi1

Xe tăng
Tổng thể em thấy cũng được, không thì bao giờ hết tắc đường. Đường chỉ dùng cho phương tiện giao thông chứ không phải để đỗ xe. Em đã bán xe máy đi nhưng có lẽ lại phải mua lại 1 cái thôi, bây giờ giá xe máy đang rẻ đấy các cụ ạ.

Trang te

Xe tăng
Website
www.shopios.vn
Thông thoáng vỉa hè được 1 tý thì mai kia lại mọc ra mấy cái hàng quán vỉa hè cả thôi!
Quán mọc ra mà khách ko có chỗ để xe cũng tèo cụ à.
Nói chung em ủng hộ cái QĐ này. Nhiều lúc thấy chúng nó thu tiền mà buồn phiền :(

vudinhquang

Xe container
Bán hàng rong, hàng ăn sáng cho thổ dân xung quanh thì làm gì phải đi xe hả cụ?
Quán mọc ra mà khách ko có chỗ để xe cũng tèo cụ à.
Nói chung em ủng hộ cái QĐ này. Nhiều lúc thấy chúng nó thu tiền mà buồn phiền :(

RR1

Xe buýt
Cụ chắc từng ca ngợi anh #, và ủng hộ phân làn nửa vời ở Hà Nội đây. Động đến gia đình mình thì mới chịu lên tiếng. Thôi, cũng đành góp gió thành bão.
Em biết a # từ lâu. Cũng chưa thấy anh ấy có cái ý kiến nào đáng để ca ngợi cả (kể cả việc trảm tướng ở sân bay Đà Nẵng).
Em nhà xa, khoảng 25 km tới công ty. Cty em nằm trên Nguyễn Chí Thanh, tuyến phố bị cấm cả đỗ dưới lòng đường và vỉa hè. Trong khi đó Trần Hưng Đạo, Lý Thường Kiệt phố nhỏ hơn nhiều lại không bị cấm.
Như em đã nói từ trước, việc cấm đỗ dưới lòng đường là nên làm, nhưng phải có lộ trình thực hiện. Không như kiểu trình lên phương án cấm đỗ, đồng thời với phương án cho các điểm đỗ thay thế, thì duyệt mỗi Cấm đỗ, còn mặc cha chúng mày muốn đỗ đâu thì đỗ, tao éo quan tâm như hiện nay.
Nói chung, dám làm là tốt, nhưng mà nên nghĩ trước khi làm. Lờ đờ của mình hình như hơi thiếu cái vế sau này thì phải. Kiểu như nhiệt tình + cực ngu dốt thôi.

Thichtat

Xe tăng
Nhà em đã đi xe máy từ năm ngoái rồi ợ, vừa tiết kiệm, vừa không lo tìm chỗ đỗ, nhưng mà trời mưa thì ngại thật đấy, haizz

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Cụ cứ yên tâm, nếu cứ cấm để xe vỉa hè và lòng đường thì tức khắc các hàng ăn, trung tâm mua sắm, thậm chí các văn phòng công ty đều tự khắc di chuyển ra ngoài tìm bằng được mặt bằng rộng rãi có chỗ để xe làm trụ sở, khi đó cụ tha hồ đỗ xe thậm chí miễn phí để ăn và mua sắm. Còn thăm nom người nhà trên phố cấm đỗ xe thì thi thoảng thôi nhỉ và cũng dễ để khắc phục - taxi chẳng hạn hoặc cả nhà xuống xe mình vòng phố được đỗ gần nhất mà cuốc bộ vào. Vài năm nay em toàn nghĩ thế nên em chẳng phụ thuộc vào mấy cái quyết định như vừa rồi. Em ủng hộ để đường thông hè thoáng giao thông sáng sủa.
Em giống cụ cả về suy nghĩ và hành động :)

Meomun

Xe tải
Nhà em đã đi xe máy từ năm ngoái rồi ợ, vừa tiết kiệm, vừa không lo tìm chỗ đỗ, nhưng mà trời mưa thì ngại thật đấy, haizz
Nhiều năm nay nhà em vẫn đội áo mưa đi 2B, 4B thật cần mới sử dụng. Đã chết đâu!

RR1

Xe buýt
Nhiều năm nay nhà em vẫn đội áo mưa đi 2B, 4B thật cần mới sử dụng. Đã chết đâu!
Thật cần là như thế nào hả cụ ơi?
Em thấy bảo vệ sức khoẻ cho F1, cho gấu và cho mình mới là thật cần thiết đấy chứ?

RR1

Xe buýt
Điểm trông giữ vẫn nhận xe bất chấp lệnh cấm

Cả trăm bãi đỗ trên nhiều tuyến phố thủ đô vẫn hoạt động dù quyết định cấm trông giữ ôtô, xe máy trên vỉa hè và dưới lòng đường ở hơn 260 tuyến phố có hiệu lực từ hôm nay.

Sáng nay, UBND TP Hà Nội bắt đầu "xóa sổ" hàng trăm điểm trông giữ phương tiện trên hè phố, dưới lòng đường ở 262 tuyến phố thuộc 9 quận nội thành. Tuy nhiên, khá nhiều điểm trông giữ xe vẫn hoạt động bình thường.

Phố Đinh Tiên Hoàng (quận Hoàn Kiếm) nằm trong danh sách cấm đỗ trên vỉa hè và lòng đường, nhưng sáng nay trước cổng Bưu điện Hà Nội vẫn chật kín xe máy. Khi được hỏi, các nhân viên trông giữ đều quả quyết không có chuyện cấm và vẫn nhận trông xe, ghi vé. Tấm biển báo bãi trông giữ xe với giá vé niêm yết được đặt trên vỉa hè.

Cũng trên phố Đinh Tiên Hoàng, khu vực quảng trường Đông Kinh Nghĩa Thục, xe máy, ôtô xếp thành hàng dài ngay cạnh tấm biển bãi đỗ. Nhân viên Công ty Hạnh Ly cho biết, đã được phổ biến về quy định này nhưng chưa nhận được chỉ đạo về việc dừng trông giữ xe tại đây.

Tương tự, những điểm trông giữ xe trên vỉa hè của Công ty 901, Công ty Khai thác điểm đỗ... trên phố Phủ Doãn (quận Hoàn Kiếm) vẫn tấp nập khách ra vào. Thậm chí, vỉa hè hết chỗ nên nhiều ôtô đã được nhân viên Công ty Khai thác điểm đỗ cho phép đỗ dưới lòng đường. Phố Phủ Doãn trước cửa Bệnh viện Việt Đức và Bệnh viện Phụ sản Trung ương vì thế càng thêm ùn ứ trong suốt buổi sáng.

Hàng loạt tuyến phố nằm trong danh sách này nhưng sáng nay vẫn ngập ôtô, xe máy. Đơn cử, phố 19/2 vẫn cắm biển bãi đỗ của Sở Quy hoạch Kiến trúc, phố Thợ Nhuộm của Công ty BDC...

Trước việc các bãi giữ xe sẽ bị xóa bỏ, ông Nguyễn Tiến Dũng (phố Hàng Đào) cho rằng, đây lẽ ra là việc nên làm từ lâu bởi các điểm trông giữ gây rất nhiều phiền toái. "Do họ dựng xe chắn hết đường vào nhà nên chúng tôi thường phải để xe dưới lòng đường. Vì vậy đã xảy ra tình trạng mất cắp", ông Dũng nói.

Ủng hộ quyết định trên, ông Nguyễn Hồng Châu (chủ tiệm quần áo trên phố Hàng Đào) cho biết, lâu nay các điểm trông xe lấn chiếm lòng đường, thường xuyên gây tắc nghẽn trong khu vực phố cổ.

Các bãi trông xe trước cổng bệnh viện Phụ sản Trung ương (phố Triệu Quốc Đạt) vẫn hoạt động như bình thường.
Trong khi đó, theo chị Nguyễn Thanh Mỵ (phố Đền Lừ, Hoàng Mai), khu vực bờ hồ tập trung rất nhiều xe nên nếu cấm đỗ tại đây thì sẽ gây khó khăn cho người dân. "Quanh đây hầu như không có điểm trông giữ ôtô nào nên nếu cấm, có lẽ tôi sẽ chuyển sang đi xe máy".

Còn anh Hoàng Đình Minh (phố Khương Đình, Thanh Xuân) chia sẻ: "Tôi thấy đoạn đường này cũng khá thông thoáng, không thường xuyên bị tắc đường. Điểm gửi xe này lại để được ôtô mà không ảnh hưởng nhiều đến các phương tiện lưu thông trên đường cũng như người đi bộ".

Anh Minh cho biết, sẽ tìm một chỗ đỗ xe mới xa hơn hoặc gửi vào các nhà hàng, cửa hiệu xung quanh đó.

Trao đổi với VnExpress.net, Phó thanh tra Sở Giao thông Vận tải Hà Nội Hoàng Văn Mạnh cho biết, đã thông báo và rút giấy phép các điểm trông giữ xe trong danh sách của thành phố.

"Chiều nay, thanh tra Sở sẽ họp bàn và ngày mai sẽ ra quân xử lý các điểm vi phạm", ông Mạnh khẳng định

Thuỳ linh

Từ ngày mai bắt đầu phạt rồi.
Em cũng đã gửi xe vào Gara, tút tát lại. Bắt đầu đi 2B.

trungnh

Xe tăng
Theo em, bài chuẩn sẽ theo từng bước chuẩn là: Cho phép trông giữ xe (đã làm) - Cấm (Đang làm) - Đấu thầu trông xe với giá cao, theo quy hoạch (Sẽ làm).
Em ở khu Trần Quý Kiên, không lo về việc đỗ xe lắm, nhưng chắc mấy cụ gửi của GTCC chắc là phải tìm chỗ khác rồi.

Meomun

Xe tải
Thật cần là như thế nào hả cụ ơi?
Em thấy bảo vệ sức khoẻ cho F1, cho gấu và cho mình mới là thật cần thiết đấy chứ?
Gấu và F1 nhà em vẫn khỏe mạnh cụ ạ. Lại còn không bị cớm mưa nắng!

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn
Thực sự là việc trông xe bây giờ tràn lan, chiếm hết vỉa hè của người đi bộ, nhưng mà cũng ko thể cấm ngay như này được, cần phải bố trí các bãi đỗ hợp lý, ko thể cấm ngay lập tức, gây ra nhiều khó khăn cho mọi người, em bây giờ đi nhiều chỗ không thể gửi được xe, khổ phết các cụ ợ...

phamhung126

Xe tải
Ô hô hô, Hà Đông ko có tuyến nào bị ................ hay HĐ trả về HT rùi nhỉ các cụ ?