~X( Bức xúc điểm gửi xe!!!

ilu251

Xe tải
Website
www.leduyhoang.com
Khu em gửi còn cấm cả gửi xe máy trên vỉa hè kể từ ngay mai luôn đây (Khu Bảo Khánh - HK). Có khi đi xe bus mât thôi x-(

Meomun

Xe tải
Hê hê! Thế mới trị được nạn tắc đường trong phố :))

TungNguyenMD

Xe container
262 tuyến phố xóa bỏ là các phố nào các cụ nhỉ? các cụ cho em ds được ko ạ?

biahoihanoi

Xe lăn
Mai cụ kiến nghị chuyển cty ra bãi sông Hồng.

BMW530d

Xe tăng
Công nhận anh nào tham mưu cho bác Thảo ra quả quyết định thế này đúng là chết dân 4 bánh ở khu trên phố, em đang tự hỏi từ nay có việc gì phải lên phố ( ăn uống, mua bán, thăm người nhà ) thì không biết phải gửi xe ở đâu.
Cụ cứ yên tâm, nếu cứ cấm để xe vỉa hè và lòng đường thì tức khắc các hàng ăn, trung tâm mua sắm, thậm chí các văn phòng công ty đều tự khắc di chuyển ra ngoài tìm bằng được mặt bằng rộng rãi có chỗ để xe làm trụ sở, khi đó cụ tha hồ đỗ xe thậm chí miễn phí để ăn và mua sắm. Còn thăm nom người nhà trên phố cấm đỗ xe thì thi thoảng thôi nhỉ và cũng dễ để khắc phục - taxi chẳng hạn hoặc cả nhà xuống xe mình vòng phố được đỗ gần nhất mà cuốc bộ vào. Vài năm nay em toàn nghĩ thế nên em chẳng phụ thuộc vào mấy cái quyết định như vừa rồi. Em ủng hộ để đường thông hè thoáng giao thông sáng sủa.

Lovestory1008

Xe tăng
262 tuyến phố xóa bỏ là các phố nào các cụ nhỉ? các cụ cho em ds được ko ạ?
Em tìm mãi cũng ko thấy Quyết định có danh sách cụ thể 262 Tuyến phổ.
Dẫu sao em cũng ứ quan tâm.
Em ở Long Biên, đỗ xe bạt ngàn thoải mái.
Còn sau 17h em nghĩ nó vẫn cho đỗ xe thôi ....

Meomun

Xe tải
Hôm trược có cụ nào phọt đường Link lên trên này dồi đới.

vihali

Xe container
Nếu cả công ty phải thay đổi thì anh em họp lại kiến nghị một ông thay đổi thôi - ông Giám đốc quyết định thay đổi chuyển cả công ty ra địa điểm mới đỗ được cả xe cont chẳng hạn. Nói thật, cấm thì ức chế thật đấy nhưng cũng cần trả lại đúng công năng cho vỉa vè, lòng đường đó là dành cho người đi bộ và xe lưu thông. Tình trạng các văn phòng công ty to nhỏ lớn bé tập chung cả trong nội đô mà không có địa điểm đỗ xe riêng, chỉ chiếm lòng đường, vỉa hè là của chung của toàn xã hội làm của riêng để đỗ xe thì có "GIẢI PHÁP GIỜI, Ông # có 3 đầu 6 tay " cũng không thể làm Hà Nội, Sài Gòn tránh ách tắc giao thông được.
Vâng, em cũng công nhận đúng là nên quy hoạch các bãi để xe, không lấn chiếm vỉa hè, lòng đường, nhưng làm việc gì cũng phải có tiến trình cụ thể, chứ nói - ra quyết định - thi hành quyết định trong vài tuần - vài tháng thì chả ai xoay xở kịp, nên mới ức chế.
Vị trí bãi xe cty em nằm trong khu vực đường hành lang, nghĩa là không có xe ô tô - xe máy đi vào đấy, trên thực tế là không ảnh hưởng đến giao thông công cộng.
Thôi, đằng nào cũng chả đi được, mai em cho xe vào xưởng bảo hiểm, tút tát lại vậy.
Chỉ lo là nếu không đăng ký được gửi xe tiếp, thì em chưa biết làm thế nào những ngày sắp tới đây :(.
Đúng là một quyết định đưa ra đều sẽ có mặt trái, dân mình chưa quen đi bộ vì cứ để xe bừa bãi lấy đâu ra chỗ để đi bộ. Nếu vỉa hè có chỗ để đi, lòng đường có chỗ để xe nó lướt thì mọi vấn đề nó đâu vào đấy luôn. Các cụ cứ nghĩ ngược lại xem, nếu cấm để xe vỉa hè và lòng đường, phố phường nó ngăn nắp và quy củ. Vìa hè có chỗ mà rảo bộ, lòng đường có chỗ cho xe nó lướt cứ như mấy ngày Tết vỉa hè có, lòng đường có, đi bộ một hai con phố đâu có nghĩa lý gì, và thật hay từ Mỹ Đình về đến Bờ Hồ có 10 phút lướt xe thì Hà Nội có thật sự ra Hà Nội không? Nếu công ty nào có địa điểm rộng, có chỗ đỗ xe riêng thuộc phạm vi lãnh thổ của mình hãy đóng đô trong nội thành còn đâu di chuyển ra ngoài nhé, gần xa tùy thuộc tài chính của mình. Đấy là cách lãnh đạo mình nên làm và làm được luôn trước khi nghĩ đến các giải pháp đao to búa lớn như vừa rồi. Tuy nhiên như cụ nào đó nói, cần có lộ trình và nhất định làm theo lộ trình đó thì nó hay hơn và đỡ sốc hơn.
Em ủng hộ quyết định sáng suốt này ạ. Lòng đường vỉa hè trong nội đô, các ông đi 4B để đầy đường thì làm gì chẳng tắc.
Gần 10 năm nay, cả nhà em mặc áo mưa đi 2B, 4B cất trong gara. Em nhìn các Bác nghễu nghệ ngồi ấm cúng trong cái 4B akay lắm ạ. Đường phố chật hẹt, mỗi người phải hy sinh bản thân tý đê các cụ ơi. Thật cần thiết hãy đi 4B nhá.
Em nghĩ cấm dư lày còn khả thi hơn thu 40T/năm ạ.
Các Văn phòng làm việc nếu không có chỗ giữ xe thì ra vành đai 3 mà làm việc cho thoáng mát, để dành khu nội đô cho bà con chúng em còn sinh sống.
Quyết sách này đáng nhẽ phải làm từ lâu rồi.
Cụ cứ yên tâm, nếu cứ cấm để xe vỉa hè và lòng đường thì tức khắc các hàng ăn, trung tâm mua sắm, thậm chí các văn phòng công ty đều tự khắc di chuyển ra ngoài tìm bằng được mặt bằng rộng rãi có chỗ để xe làm trụ sở, khi đó cụ tha hồ đỗ xe thậm chí miễn phí để ăn và mua sắm. Còn thăm nom người nhà trên phố cấm đỗ xe thì thi thoảng thôi nhỉ và cũng dễ để khắc phục - taxi chẳng hạn hoặc cả nhà xuống xe mình vòng phố được đỗ gần nhất mà cuốc bộ vào. Vài năm nay em toàn nghĩ thế nên em chẳng phụ thuộc vào mấy cái quyết định như vừa rồi. Em ủng hộ để đường thông hè thoáng giao thông sáng sủa.
Kể ra cũng ức thật. Chính sách thay đổi xoành xoạch. Ban đầu là một cái quyết định sai khi cho đỗ xe trên vỉa hè, thế là dân ào ào mua xe, giờ lại cấm đỗ.

Nhưng em ủng hộ chính sách này vì nó có lợi cho cá nhân em. Chả mấy khi em vào phố mà cơ quan em thì có chỗ đỗ.

Về mặt xã hội, khi không đỗ xe trên vỉa hè, các cụ đi đâu cũng phải tính toán, không có kiểu thích là nhích lên xe phi tới phố mua cái gì đó. Muốn mua bán thì phải lên kế hoạch. Với những người bán hàng mặt phố, các kiểu buôn bán manh mún nhỏ lẻ cũng phải sắp xếp lại bằng cách sáp nhập hoặc thuê ở ngoại đô, rộng rãi hơn. Phố phường không còn buôn bán vỉa hè, chỉ còn các phố đi bộ, bán trong nhà thì phố mình còn đẹp hơn châu Âu vì còn cổ nữa, hehe.

Nhưng anh T. có quyết tâm không hay là cấm thôi chứ bãi đỗ vẫn đấy, nộp thuế cao hơn là tao lơ cho mày ngay. Báo chí cũng chỉ lên tiếng vài ba bận chứ đâu phải ngày nào cũng nói đến chuyện bãi xe không giấy phép.

vihali

Xe container
Cứ nói là trả lại vỉa hè và lòng đường cho người đi bộ, nhưng các cụ chứ đếm xem có bao nhiêu người đi bộ? Văn hóa đi bộ của mình chưa hề có ạ.
Cứ phải trả cho người ta+xây bãi đỗ thì người ta phải gửi xe mà đi bộ thôi. Dần dần nó sẽ văn minh lên. Văn minh không tự dưng mà có.

Meomun

Xe tải
Có chỗ đi bộ đâu mà đòi có cái văn hóa đấy. Ngày em còn bé, đường thông hè thoáng, toàn đi bộ chứ có cần phải đi xe đâu.

nvthu

Xe buýt
Chắc Mai nhiều bác lên OF rao bán xe lắm nhỉ?

XeOnline

Xe tăng
Em hóng vụ này như hóng vụ Tiên Lãng, xem Thành phố quyết tâm làm đến mức nào.:D:D

vt2phuc

Xe điện
Em ủng hộ cái phương án này ạ. MAi có khi em lượn lên xem chỗ mấy bác ở chỗ bộ công an cũ hay mấy cơ quan nhà nước xem nó thế nào

UFA

Xe điện
cụ vào đà nẵng đê, thích đỗ đâu thì đỗ ( đúng luật nghe). ngoài ra e chẳng thấy chỗ nào cấm cả,mà e thấy ngoài hn mệt mỏi thế nhỉ đỗ xe cũng mất tiền , e ở trong này chưa bao giờ mât tiền gửi xe cả( lâu lâu đi quán có bo tí thôi),ôi so với hn sao Dn sướng thế nhỉ

thuyuae

Xe buýt
Đi bộ, không mất lệ phí sẽ dần được áp dụng tại Việt Nam ạ

imhotep

Xe buýt
Em cũng đang lo chỗ 46 Ngô Quyền đây. Nó thu hết vỉa hè thì đi xe đạp cũng chả có chỗ gửi. Chắc đi xe Buýt với anh # quá:((