Wine cruises - chương trình kinh điển tại halong bay

zonet

Xe tăng
Cái này có vẻ phù hợp với tây hơn là người Việt.

Benaxjnk

Xe tăng
Cái này có vẻ phù hợp với tây hơn là người Việt.
Hay là khách nc ngoài biết thưởng thức hơn ạ?
Khách Vn dòng luxury có khả năng chi trả thậm chí cao hơn nhiều so vs khách ng ngoài. Họ cũng là những người rất biết cách hưởng thụ. Có điều họ chưa đc biết đến và chưa có cơ hội trải nghiệm thôi cụ ah!

Benaxjnk

Xe tăng

Nếu k có j thay đổi, 4/9 này e trở lại để thị sát tuyến đi và điểm ngủ mới của EC. Có cụ nào đi hem nào?:))

Chỉnh sửa cuối:

tuongminhtsc

Xe tăng
Mợ đi theo chương trình nào mà hoành tráng thế ạ,nhà cháu cũng vừa đi Tàu này về đầu tháng 7 ,theo cảm nhận của cháu, đồ ăn bình thường hơi ít món,phòng ăn nóng hầm hập mặc dù có điều hòa,nước lavie 80k/chai,rượu đắt kinh khủng,đoàn nhà cháu hỏi 1 chai John đỏ 0,75l,giá nhẹ nhàng 3 triệu(ặc ặc) mang rượu đi uống,giá service 25$/chai.Chiều tàu đưa ra hang Sửng sốt,đúng là Sửng sôt thật,trèo núi mệt phờ râu trê ,chẳng có gì.Ai thích tắm ra Ti Top,chèo Kayak 300k/h.Buổi tối lên tầng 3 chẳng có chương trình gì ngoài bóng đêm và muỗi,thậm chí chẳng có một tý gió biển nào,đen thế không biết.Nói chung đoàn nhà cháu đi trải nghiệm môt lần cho biết thế nào là ngủ tàu,lần sau có đi thì cứ ở trên bờ cho lành,nhiều chỗ ăn uống và vui chơi hơn ạ.

Benaxjnk

Xe tăng
Mợ đi theo chương trình nào mà hoành tráng thế ạ,nhà cháu cũng vừa đi Tàu này về đầu tháng 7 ,theo cảm nhận của cháu, đồ ăn bình thường hơi ít món,phòng ăn nóng hầm hập mặc dù có điều hòa,nước lavie 80k/chai,rượu đắt kinh khủng,đoàn nhà cháu hỏi 1 chai John đỏ 0,75l,giá nhẹ nhàng 3 triệu(ặc ặc) mang rượu đi uống,giá service 25$/chai.Chiều tàu đưa ra hang Sửng sốt,đúng là Sửng sôt thật,trèo núi mệt phờ râu trê ,chẳng có gì.Ai thích tắm ra Ti Top,chèo Kayak 300k/h.Buổi tối lên tầng 3 chẳng có chương trình gì ngoài bóng đêm và muỗi,thậm chí chẳng có một tý gió biển nào,đen thế không biết.Nói chung đoàn nhà cháu đi trải nghiệm môt lần cho biết thế nào là ngủ tàu,lần sau có đi thì cứ ở trên bờ cho lành,nhiều chỗ ăn uống và vui chơi hơn ạ.
Hi cụ, đây là chương trình Wine cruises, chương trình đặc biệt hàng năm của EC, đã tổ chức tính đến 2013 là lần thứ 9, chỉ 1 lần 1 năm.
Về những điều cụ nêu trên đây, em xin mạn phép có ý kiến như thế này ạ :
1 ) Đây là menu bữa ăn trưa & Tối của EC :

Các bữa ăn của EC đều là Buffet nên nói về lượng thì chắc chắn là ko thể thiếu, còn nói về số lượng các bữa ăn thì có thể với cụ là hơi ít, em ko bình luận phần này nha.
2) Về việc đồ uống, cụ sử dụng ở trên bờ, tại những nhà hàng hay khách sạn 4-5 sao thì giá đã khác hoàn toàn so với cụ ngồi ở quán ăn bình dân. Chưa kể đến là đây là tàu ngoài khơi. Cụ so sánh vậy không khác nào em so sánh 1 đĩa hoa quả ở Karaoke Obama vs Karaoke X-men Đê La Thành hoặc Karaoke XXX vs Next top Bar. :D Hoắc em ví thử cụ mang đồ hải sản mua ở chợ vào sử dụng tại một nhà hàng chuyên Hải Sản thì họ có cho phép cụ dùng thoải mái ko ạ ? :)
Cụ mang bất kỳ đồ uống nào vào bất kì nhà hàng nào cũng bị charge phí, cái này là phí phục vụ ,lẽ ấy là hiển nhiên. Hôm rồi cơ quan cháu đi ăn ở nhà hàng Hầm Phố ở Lê Duẩn, có mang theo rượu vang mà đã bị charge $5/chai rồi đấy cụ. :) Cụ tìm hiểu thêm nha.
3) Về việc cụ bị phờ râu trê ^^ : Mọi người đều biết ở Hạ Long có 2 Hang được biết đến nhiều nhất vì sự đặc biệt là " Sửng Sốt và Thiên Cung". Thiên Cung thì ngay gần bờ, phù hợp với những tàu đi chương trình 1 ngày tuyến tàu tiếng 4 tiếng. Thường Sửng sốt giành cho tuyến 6 tiếng hoặc tàu Ngủ Đêm. 2 Tuyến này được cấp phép bởi BQL Vịnh Hạ Long,Cụ xem trên vé ngủ đêm trên Vịnh thì đây là điểm khách được tham quan nhé. Emeraude hay bất kì tàu nào trên vịnh HL đều ko tự sinh ra hang này. Giá trị và vẻ đẹp của nó ko phải do các công ty Du lịch vẽ lên :) Có lẽ do hôm đấy sức khoẻ của cụ không tốt lắm hoặc gu thẩm mỹ của cụ khác với nhiều người, nên chỉ có thể nói là rất tiếc cho cụ :)
4 ) Nội qui mới của QBL vịnh là ko cho phép khách Du Lịch nhảy tàu để tắm vì tính nguy hiểm và rủi ro cao, khách bắt buộc phải vào bãi tắm Titov hoặc Soisim để đảm bảo an toàn. Cho nên đây là chương trình để phục vụ khách du lịch, tất nhiên là mọi ng có quyền lựa chọn " Thích tắm thì ra ko thì nghỉ ngơi tại tàu ", Kayak là một dịch vụ ngoài tour, cụ vui vẻ thì sử dụng không thì ko sao mà :) Trừ phi là cụ đi tàu 2-3 sao, dịch vụ Kayak đã được bao gồm trong giá tour
5 ) Tất cả các buổi tối trên sundeck của Emeraude đều có chiếu phim, chưa kể đến là xung quanh khu vực ngủ đêm có nhiều tàu neo đậu, ánh đèn từ các tàu phát ra khiến khung cảnh Vịnh về đêm rất đẹp.Nhiều người còn muốn được dừng ở khu vực ngủ đêm thanh vắng hơn cụ ạ. Gió biển ko có thì thật tiếc vì có thể ngày cụ đi thời tiết oi bức ;))

6) Theo em thì đúng là cụ nên ở trên bờ ạ. :) Chương trình này hàng ngày vẫn có hàng ngàn khách du lịch thưởng thức và ca ngợi. Các tàu tại Hạ Long hàng ngày vẫn đưa khách đi đến những điểm mà cụ cảm thấy ko hài lòng. Có chăng là cách trải nghiệm của mỗi người khác nhau thôi.
Mai em xuống tàu Emeraude về sẽ bổ xung thêm ảnh nhé ^^

Chỉnh sửa cuối:

vqhuy2512

Xe máy
cái này chắc tây nhiều, ta khó mà vào được cụ nhỉ

Benaxjnk

Xe tăng
cái này chắc tây nhiều, ta khó mà vào được cụ nhỉ
Cụ xem, có cả ta mà :) như em có nói. Do là "Ta'' ko đc biết nhiều nên mới ko đi thôi. Sang năm hy vọng lượng ta sẽ xuất hiện nhiều hơn biết chừng ^^

mrsuxu

Xe tải
một góc khác của hạ long mà em chưa được đên :)

Benaxjnk

Xe tăng
À hóa ra cùng trường hehehe.Không biết lớp mợ tốt nghiệp có nhiều người theo nghề không.Chứ lớp E hơn 200 người thì đên giờ may ra đc vài ng làm DL thôi ạ
Ai nói ạ! Hum trc khoa mời cựu sv về giao lưu vs SV của khoa, K5 là áp đảo bà con đấy ạ. Anh chị nào cũng công thành danh toại, ôi ngưỡng mộ chít đi đc. :P
P/s. E cũng đang làm du lịch "sư huynh" ạ :D

Benaxjnk

Xe tăng
một góc khác của hạ long mà em chưa được đên :)
:) Vâng hôm nay tiếc quá em có cái Project chưa xong lại ko xuống dưới tàu đc. Sẽ tìm lại vài cái hình trong chuyến đi đầu tiên để phục vụ các cụ

Benaxjnk

Xe tăng
ối ! có vụ họp lớp hả Mợ ??? E chuyển ngành ,lâu lắm ko còn thông tin với hội DL nên chả biết mà về họp đc .tiếc quá:((
Ko phải là họp lớp mà là giao lưu cựu SV với SV của khoa cụ ạ.
K5 hôm đấy đông đảo mà em ko nhớ hết đc, mang máng có Ms Phương bjo làm Giáo viên của khoa, Ms Hoà đang là Inbound Manager của Hanoi Torseco, Có Mr Thái bjo là Financial Manager của De L'opera,có một anh làm Phi công của Vietnamairline mà em quên tên òy, có Ms Hào là GM của Phương Nam Sun Travel...Aigu nhiều lắm ạ
Từ K1 - K15 đều có ng về

quanfgv35

Xe tăng
Website
tamthoikhongco.com
Ko phải là họp lớp mà là giao lưu cựu SV với SV của khoa cụ ạ.
K5 hôm đấy đông đảo mà em ko nhớ hết đc, mang máng có Ms Phương bjo làm Giáo viên của khoa, Ms Hoà đang là Inbound Manager của Hanoi Torseco, Có Mr Thái bjo là Financial Manager của De L'opera,có một anh làm Phi công của Vietnamairline mà em quên tên òy, có Ms Hào là GM của Phương Nam Sun Travel...Aigu nhiều lắm ạ
Từ K1 - K15 đều có ng về
Thái trc học cùng lớp với em .Phi công thì hình như Hiếu Béo cũng lớp em luôn .Ms Hòa ( gia lâm ,cao to ,nói nhiều ) thì cũng lớp em

Benaxjnk

Xe tăng
Thái trc học cùng lớp với em .Phi công thì hình như Hiếu Béo cũng lớp em luôn .Ms Hòa ( gia lâm ,cao to ,nói nhiều ) thì cũng lớp em
Ah chính xác luôn đấy ạ! Hum trc e vs chị Hoà vừa đi ăn trưa. c Hoà vs a Hiếu là bạn thân thì phải ạ ^^
Để em up ảnh lên cho a nhận bạn nhé ^^

Chỉnh sửa cuối: