Wine cruises - chương trình kinh điển tại halong bay

Benaxjnk

Xe tăng
Hôm trc vì lịch công việc, em chưa đi EC lại để update lịch mới. Có mấy cái từ chuyến đi cũ up lên cho các cụ xem tạm vậy ^^
Ôi hồi đấy em ốm nhom nhom hihi

Đây là màn welcome cocktail khi mới lên tàu, chuẩn bị check in

Sau khi nhóm bạn Malaysia của em đi thăm hang Sửng sốt. Ảnh chụp ngoài hang ạ

Em thích nhất tiết mục câu cá câu mực, mọi ng chọn câu mực, riêng em thích câu cá hơn vì 5' đc khoảng 1-2 con. Em câu ghiền đến nỗi 3h sáng mới ngủ. Đây là cảnh 1 lần mà 2 con cá cắn câu ạ Chỉ toàn là con cá to bằng 3 ngón tay của em, nhưng lúc đc khoảng 40 con thì một anh đầu bếp cho lên hấp xả và cả mấy ng của tàu cùng ngồi oánh chén. Rất là vui ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

Benaxjnk

Xe tăng
Sau khi nhóm bạn Malaysia của em đi thăm hang Sửng sốt. Ảnh chụp ngoài hang ạ

Lâu rồi mới vào lại thớt của mợ! Đọc qua mấy comment ở trên, thấy mợ benajinh cũng cá tính phết! Em thích người có quan điểm rõ ràng như vậy! Trở lại với tấm ảnh này. Mợ cười, đeo kính nhìn xinh nhẩy! Xinh hơn lúc mợ bỏ kính! Hic

Vầng ngta sinh ra cái phụ kiện là thế mà cụ! Hị hị
Tks cụ và cái kính! >,<

Cavoi

Xe buýt
Website
exo.com.vn
Em định cm lại phần của cụ Tsc nhưng thấy phần này của cụ nên em cũng nghĩ ko nên tiếp tục tranh luận nữa. Mọi ng tự nhìn theo cách khách quan thì cũng sẽ hiểu rồi.
Cũng như em nói ngay từ đầu đấy thôi, 1 đống hoa quả mua ngoài chợ về gọt ra ăn tính chi phí khoảng 80k, vào karaoke là 200k, mà vào newsquare là khoảng 400k, vẫn nó bê vào nextop là 800k.
Chẳng có ai ép mình sử dụng hay ko? Service nếu mà mang 1 chai rượu ở bên ngoài vào tất nhiên phải có. Happy thì dùng ko thì có thể mang về phòng uống ngta sẽ ko charge. Cái này là công bằng. Ko riêng gì tàu này mà bất kể con tàu nào dưới HL cũng vậy thôi.
TKs cụ
Các cụ các mợ tranh luận nhiều vấn đề tiền nong làm gì, đã xác định đi chơi kiểu ngon bổ rẻ thì tìm hiểu kỹ càng hơn, còn đi lên những con tàu lênh đênh thế này thì cần tìm hiểu kỹ và cũng nên biết những cái còn khuất của nó để hiểu và thông cảm cho nhau. Đặc thù trên tàu NV lênh đênh cả tháng mới dc vào bờ vài ngày, ăn ngủ tạm bợ, đi lại cũng ko dc thoải mái, lương lậu thì có hạn nên các tàu nhỏ như Bài Thơ hoặc 1 số tàu khác thường giao cho nhân viên tự kinh doanh đồ uống trên tàu và chia lợi nhuận trực tiếp với nhau theo giá niêm yết có sự quản lý của công ty để họ gắn bó hơn, ngoài ra khi tàu chạy thì thực phẩm đem vừa đủ, thậm chí một số đồ tươi thì phải chở bằng tender mà con đó thì uống xăng kinh lắm, khách của Em mà lên muộn đuổi theo tàu là cứ $60/chuyến 30' nên các dịch vụ phát sinh chi phí đều cao hơn trên bờ. Cá nhân Em cũng đi nhiều tàu HL rồi, Em đánh giá đồ ăn ở Emeraude và đội tàu Bài Thơ, Victory star là tương đối ngon nhưng có vấn đề là buổi tối Menu thường là ăn nhẹ và ko có hải sản vì theo thói quen của khách Âu, ko giống khách Á là tối ăn no hơn các bữa khác nên có thể cụ Minh thấy thiếu. Chuyện chỉ có vậy, nếu các cụ, mợ nhìn được nhiều mặt vấn đề thì mọi thứ sẽ trở nên vui vẻ. Cá nhân Em đây có thể lên tàu được mời rượu hoặc cocktail nhưng bao giờ trong bữa ăn Em cũng dùng đồ uống mặc dù Menu giá chung khoảng $2/lavie và $5/beer, việc nữa là trước khi chia tay ghé qua hòm công đức :). Chúc các cụ mợ ngủ ngon nhé.

kimnguukl

Xe tải

Câu cá nục thích lắm mợ àh, em câu đến 12 lưỡi có khi kéo lên được cả 12 con.

kimnguukl

Xe tải

Cá nhỏ mà cụ, kiểu như bác này câu ở biển Sơn trà.

nam_n6260

Xe hơi
GM= Kurt Walter, Chef = Didier Colour (từ này em viết không chuẩn) --> ngưỡng mộ

kimnguukl

Xe tải
Cá cụ Cat to thế thì nặng thật, các nục miền trung bé lắm cụ ơi

Red_Evil

Xe buýt
Sao lại có quảng cáo rao vặt ở Box này nhỉ?

Red_Evil

Xe buýt
Riêng cái đoạn sử dụng hang động thắng cảnh làm chỗ ăn uống là thấy mất cảm tình rồi. Mình cứ thẳng thắn mà nói thế, chủ thớt nghĩ sao cũng được.

Benaxjnk

Xe tăng
Vậy hả mợ?! Đang có giá chào 4,8tr 2 ngày 1 đêm rồi cả voucher spa gì đó có hợp lý không mợ nhảy?
Very hợp lý ạ! Cơ mà cụ lấy giá đấy ở đâu chỉ e vs? E thấy muachung hình như hơn 4.9 tr mà sao cụ có 4,8?
Giá này hình như có cả xe đưa đón? Đang có giá trực tiếp 2.058k/ng free xe từ 2-6 nữa. Nếu nhà cụ có xe thì k cần lây gói 4.8tr,còn ko đi xe riêng thì giá cụ nói là hời nhất r. ^^

Benaxjnk

Xe tăng
Riêng cái đoạn sử dụng hang động thắng cảnh làm chỗ ăn uống là thấy mất cảm tình rồi. Mình cứ thẳng thắn mà nói thế, chủ thớt nghĩ sao cũng được.
:) cụ k hiểu nên cụ nói vậy cũng ks. Hang trống k giống như những hang thiên cung hay sửng sốt cụ à. Ngta làm cũng có những qui định rõ ràng chứ có phải bạ là làm xong phá phách bầy bừa đâu. BQL cũng cấp phép thì 1 số tàu mới làm đc ctrinh này!
Dù sao cũng hoan hô tinh thần phát triển bền vững của cụ!

nam_n6260

Xe hơi
Very hợp lý ạ! Cơ mà cụ lấy giá đấy ở đâu chỉ e vs? E thấy muachung hình như hơn 4.9 tr mà sao cụ có 4,8?
Giá này hình như có cả xe đưa đón? Đang có giá trực tiếp 2.058k/ng free xe từ 2-6 nữa. Nếu nhà cụ có xe thì k cần lây gói 4.8tr,còn ko đi xe riêng thì giá cụ nói là hời nhất r. ^^
Tự dưng hôm qua có mợ gọi cho em, kêu là nhân viên. Rồi nói đang có chương trình. Mợ quan tâm, pm em rồi em forward cái mail này cho