Chi hội Win Hà Thành Tầng 9 Đam mê-Đoàn kết-Chia sẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Trong trường hợp này, cụ Cú nên áp dụng phương pháp thi công đường ống nước. Nếu có một đường ống bị đứt ngầm, mà không rõ đứt đoạn nào thì tốt nhất là chạy lại đường ống mới, thay vì đào bới tìm kiếm chỗ đứt.
bác đánh giá em thấp quá, em cũng là dân xây dựng đây mà, ăn bớt nguyên vật liệu là nghề của em. haha. em đùa đấy, bác đừng giận nhé.
xe em hiện tại đang đi theo kiểu bác bảo đấy. từ sáng đến giờ em hì hục làm lại theo nguyên cũ đường dây của nó, được kha khá rồi. trước đưa thợ nó câu nối lung lung dây rợ loằng ngoằng chả đúng màu gì. em chạy ra hiêụ sửa xe xin dc cụm dây từ công tắc xuống của dream chạy lại. đèn pha đèn hậu đèn phanh.... đèn táp lô.... em trả về đúng chỗ cũ của nó hết rồi. nhưng còn cái xin nhan thì câu đủ kiểu không lên.
bác cho em hỏi là cái rơ le xin nhan nó có ký hiệu B với L thì đầu nào là ra đầu nào là vào? và cái nguồn cấp cho rơ le ấy nó lấy điện trực tiếp từ acquy hay từ ic? em nghi là nguồn cấp cho rơle bị mất.

nếu ai có cao kiến gì thì nhắn tin cho em theo số 0904 568 579 nhé.

update: nguồn vào ( dây đen ) vẫn có điện. em thử bằng cặp 1 đầu bóng đèn vào dây đen, đầu kia dí vào khung xe ===>>> đèn sáng. vậy là do đầu ra từ rơ le lên......... đâu? =))

Chỉnh sửa cuối:

tacke135

[Tịch thu bằng lái]
xe em tự dưng tịt ngủm xinnhan, tưởng hỏng rơle xinnhan nhưng thay vào vẫn không lên. nhìn lên mớ điện trong hộp đèn thì rối như mớ bòng bong câu kéo loạn xị. em định tự tay chạy lại và sắp xếp lại nó. liệu có sợ chập cháy gì không các bác nhỉ? em có mã màu của hơn 20 cái dây trong ấy rồi.
hiện e đang có 1 bộ dây điện theo xe của Win

Son Vu

Xe tăng
Dạo này lão Cú xám chăm xe thía nhỉ?

Sonicvang

Xe tăng
29 Láng Hạ - Thành Công - Ba Đình - Hà Nội
nếu ai có cao kiến gì thì nhắn tin cho em theo số 0904 568 579 nhé.
Em có mỗi cái góp ý dư lày:Nhà Cú đấu điện thì mang cái bình xăng để xa chỗ xe ra nhé,để gần chập điện bắt lửa vào bình xăng là nhà Cú hưởng thọ ở tuổi 35 luôn đấy.

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
hiện e đang có 1 bộ dây điện theo xe của Win
câu tiếp theo là: nhà cụ có cần thì em mang đến tận nơi tặng.... sau đó 1 vài ngày em sẽ........ =)) :)) .
thế cái bộ ấy đang phiêu diêu ở phương trời nào hả cụ Tứ? cho đến thời điểm này thì công việc + chỗ ăn chỗ ở thuận lợi cả chứ cụ?

Yêu cầu cụ Phong với nại cụ Sơn Cần Thơ Máy Nạnh không được chọc ngoáy vào nỗi đau của em nhé. cụ Sonic chê em là xe tàu đã là đủ lắm rồi lại còn các cụ nữa. đã vậy................. đi mua đồ về sửa tiếp :))

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Em có mỗi cái góp ý dư lày:Nhà Cú đấu điện thì mang cái bình xăng để xa chỗ xe ra nhé,để gần chập điện bắt lửa vào bình xăng là nhà Cú hưởng thọ ở tuổi 35 luôn đấy.
sao lại bị nổ bình xăng ở tuổi 33 mà tận ba nhăm mới chết hả cụ?. chắc ông giời cho thêm 2 năm lay lắt để viết nhật ký tuổi ba nhăm. hehe. người ta nói là hưởng dương nhé cụ nhé ;D . sợ chóa gì, toàn con cháu nhà Phan Đình Rót, Bế văn Đàn, Lê văn Tám rồi Kim văn.... Đồng ... mà phải xoắn sao, các cụ ngày xưa ngồi cưa bom cả buổi còn chả xoắn, có cái bình xăng ( vừa làm phát gần 200k nhé ) cũng sợ thì kém lắm. hihi. chỉ đau cái là trong mấy vị hảo hớn dân tộc ấy chả có ông nào họ Nguyễn mới đau :))

đã phát hiện ra chỗ đứt rồi các bác ạ. giờ 2 signal trước hoạt động ổn định còn 2 signal sau both left and right to be unuseable. =)) . cố gắng trong chiều nay em sẽ chạy lại được hết phần điện của em nó cho ổn định, cắt bỏ hết phần dây dợ câu thêm chắc cũng phải dc mấy cân đồng.hehe

giang_nq

Xe buýt
theo em, điện đóm lằng nhằng chỉ hợp với mấy xe đẹp đẹp chạy quanh phố thôi, xe anh Cú đi nhiều cứ độ như này cho nó đơn giản, em cũng đang dựng lại để offroad cho máu:

điện thì chỉ có dây từ máy lên đèn thôi:

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
hehe. xưa còn làm bên Neptune mấy anh zai Singapore sang làm chuyên gia rất sợ Roll royce Việt ( công nông ạ :)) ) . tụi nó bảo dân việt chúng mày chế tác giỏi, có 1 cục máy gắn vào 1 cục sắt thế là chạy .... :)) . nhà em thấy cụ Sơn đang đi theo đúng hướng siêu xe việt đới ạ. ;))

báo cáo là em đã hoàn thành vụ điện đóm của xe. phần củ công tắc đèn signal + pha ko bán lẻ nên em phải mua nguyên 1 cụm bao gồm cả cùm + dây điện + tay côn hết 70k.... tính ra lấy được phần lá đồng + hộp chứa của công tắc signal + lá đồng công tắc đèn pha. dư ra 1 món sắt vụn. vậy cái mớ LÔ nguyên bản kia có cụ nào có nhu cầu thì em xin mang tận nơi tặng ạ. hoặc theo phương án cụ nào thích đồ mới thì em cũng mang đến tận nơi tháo ráp hộ và xin cái đồ cũ mang về vọc ạ .... :)) . nói thật là mấy cái món lô kia không ngửi nổi. dây điện chắc tầm có 7 hay 8 sợi đồng tóc bé tẹo, lá đồng mỏng tè le. so với cái đồ 20 năm tuổi kia thì bọn này không đáng làm chắt.

mizuyama77

Xe tăng
côn CD90 giá chợ là như thế rồi mà anh giai, loạn gì chứ, thỉng thoảng có thằng chăn gà vào hét 2tr-3tr thôi, còn anh không thích loạn xạ thì đặt mua bộ mới bên indo ship về giá khoảng 6tr ạ
Chú nói thế hóa ra bảo anh là gà rồi còn gì. Nhiều cái a công nhận mình gà thật

vietpt1973

Xe tải
theo em, điện đóm lằng nhằng chỉ hợp với mấy xe đẹp đẹp chạy quanh phố thôi, xe anh Cú đi nhiều cứ độ như này cho nó đơn giản, em cũng đang dựng lại để offroad cho máu:

điện thì chỉ có dây từ máy lên đèn thôi:

Đúng như sáng tác của bác Hùngđaiban:Chỉ còn khung và ....ta vẫn phi ào ào-anh em Winner nhà mềnh giỏi thật

giang_nq

Xe buýt
Chú nói thế hóa ra bảo anh là gà rồi còn gì. Nhiều cái a công nhận mình gà thật
không, đấy là anh nói, em chửi mấy thằng chăn gà thôi, tại em hỏi giá côn CD còn ngon bao nhiêu, các hĩm toàn báo 2tr, 2,5tr, 3tr, cuối cùng em mua 1tr7

mizuyama77

Xe tăng
không, đấy là anh nói, em chửi mấy thằng chăn gà thôi, tại em hỏi giá côn CD còn ngon bao nhiêu, các hĩm toàn báo 2tr, 2,5tr, 3tr, cuối cùng em mua 1tr7
Thế mới ngán, lần sau định mua gì dứt khoát phải lên đây tham khảo ý kiến các cụ mới được.

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Thế mới ngán, lần sau định mua gì dứt khoát phải lên đây tham khảo ý kiến các cụ mới được.
thế chốt lại là cụ bị ai lừa và lừa bao nhiêu, quá trình lừa như thế nào?

Winrider

Xe máy
cụ Lày lói cũng nắm mà hỏi cũng nhiều.
Vụ điện đóm xong chưa, có phải dùng bình CO2 hay bình bọt nào ko
Bác đạt thật sự là người nhiệt tình quan tâm đến mọi người em thừa nhận em là gà nhất hy vọng ngày nào đó cí được kiến thức như các bác

quangnmq

Xe hơi
Bác đạt thật sự là người nhiệt tình quan tâm đến mọi người em thừa nhận em là gà nhất hy vọng ngày nào đó cí được kiến thức như các bác
Cụ vưỡn còn hơn e chán. E chỉ biết nhảy lên phóng ầm ầm thôi ạ

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
cụ Lày lói cũng nắm mà hỏi cũng nhiều.
Vụ điện đóm xong chưa, có phải dùng bình CO2 hay bình bọt nào ko
đã bảo cụ Tứ dồi mà. cưa bom em còn chả ngán chứ mấy cái vớ vẩn em nà em không có ngoáo nhá... :)) . điện xe em giờ đã lập lại trật tự như đồ zin rồi, dây nào phải đi với dây nào, màu nào đã đi với màu đó, giống như thịt chó phải có mắm tôm mà đã có 2 thứ ấy là phải có riệu, mà đã có riệu thì phải đi hát, mà đã đi hát thì phải đi ... tiếp =))

Cụ vưỡn còn hơn e chán. E chỉ biết nhảy lên phóng ầm ầm thôi ạ
nhà cụ thật là, có thế mà cũng khoe, cái món NHẢY với món PHÓNG thì anh em trong đây ai chả biết =)) há há

xe nhà bác Trọng thì còn ít đồ zin lắm, hôm nào rảnh sang em em làm cho nó về LÔ NGUYÊN BẢN luôn cho nó chất lừ nhé :)) . ai mới đi xe win mà chả gà hả bác, em đi hơn chục năm rồi mà vẫn còn gà nguyên, ấy vậy mà hôm qua có nhắn tin hỏi 1 cụ thuộc dạng râu dài đến trym có số có má trong WHT về 1 số vấn đề điện đóm "nhạy cảm" thì cụ ấy trả nhời 1 câu xõng toẹt là: TÔI CHỊU VÌ CHƯA BAO GIỜ TÔI NHÌN.... thế có chán không cơ chứ. vậy bác cứ vui lên bác ạ vì bác không phải là 1 con gà cô đơn đâu bác :)) =))

Chỉnh sửa cuối:

quangnmq

Xe hơi
Đúng là Zai chưa vợ, hehe
Cụ cứ nói thế, e có mấy vợ ý chớ, vợ thô sơ nè, vợ cơ giới nè, e cũng biết khúc dạo đầu đó nhóe, ngắm nghía, mân mê, sờ nắn. Cụ chủ tịt, cụ Son Vu dạy e cách phân biệt vợ zin với vợ lô nhưng tổng kết là "chú lấy ngay cho a vợ cả đê".
Ơ, thế túm lại là lấy cho e hay lấy cho cụ Son Vu hở các cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng