Chi hội Win Hà Thành Tầng 9 Đam mê-Đoàn kết-Chia sẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net

mizuyama77

Xe tăng
@mizuyama anh giai: có nhõn 3 bộ chứ đâu mà nhiều anh, để dùng dần vì em phá xe ghê lắm[/QUOTE]

Chú cứ cho anh mượn vậy, anh hứa anh đảm bảo sau khi xe anh nát, Kôn chú vẫn còn mượt>:D<

giang_nq

Xe buýt

nickname

Xe buýt
dạ, em chính là cò đây: bộ cổ lỗ sĩ của em mua bên cam gửi về

http://s4.zetaboards.com/winclub/topic/9902766/1/

còn anh gì noname hay nickname gì đó anh ấy cưa đôi cái nhông hú bonus ra thành 2 cái nhông con win luôn và mua bộ côn tay mới 2.2tr dành cho xe wave và dream ạ
He he... em đã nghĩ đến rất nhiều ý tưởng độ chế để sửa chữa bộ côn, nhưng mà sau khi đọc chủ đề "côn hú" của bác giang_nq, thấy bác độ chế cũng nhiều mà cuối cùng vẫn phải quay về phương án "mua mới" nên em cũng theo cách đó.

Mua bộ côn 2 lá PAG thì rất may rủi. Nhiều anh em bên honda67 khen là chạy ổn, nhưng cũng có một số khác lại than trời như bác phthinh. Bộ côn tay Dream 2.2tr nghe nói hàng Thái, đắt hơn hẳn PAG, nhưng nguồn gốc không rõ ràng. Vả lại có 2 người chuyên làm côn tay cho Dream chửi nhau, chê bai bộ côn của nhau ghê quá, nên em vẫn phân vân chưa biết ai đúng ai sai. Hơn nữa lắp bộ côn tay Dream thì phải chế lại lốc máy, hoặc thay cái lốc máy, mất zin trông xấu xe quá.

Gần đây lại có bác Cú, nói là thay 4 cái lá phíp hết sạch cả hú, em thấy lạ quá, nên đang tính đi mua dụng cụ về tháo ra thay xem sao...
À, lại còn có bác bên Honda67, bảo là lót miếng zoăng cao su vào bộ côn thì sẽ hết dọng. Có khi kì này sửa luôn cả dọng với hú... hic hic hic...

http://honda67.vn/forum/showthread.php?49155-Nồi-bị-dộng

Chỉnh sửa cuối:

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
He he... em đã nghĩ đến rất nhiều ý tưởng độ chế để sửa chữa bộ côn, nhưng mà sau khi đọc chủ đề "côn hú" của bác giang_nq, thấy bác độ chế cũng nhiều mà cuối cùng vẫn phải quay về phương án "mua mới" nên em cũng theo cách đó.

Mua bộ côn 2 lá PAG thì rất may rủi. Nhiều anh em bên honda67 khen là chạy ổn, nhưng cũng có một số khác lại than trời như bác phthinh. Bộ côn tay Dream 2.2tr nghe nói hàng Thái, đắt hơn hẳn PAG, nhưng nguồn gốc không rõ ràng. Vả lại có 2 người chuyên làm côn tay cho Dream chửi nhau, chê bai bộ côn của nhau ghê quá, nên em vẫn phân vân chưa biết ai đúng ai sai. Hơn nữa lắp bộ côn tay Dream thì phải chế lại lốc máy, hoặc thay cái lốc máy, mất zin trông xấu xe quá.

Gần đây lại có bác Cú, nói là thay 4 cái lá phíp hết sạch cả hú, em thấy lạ quá, nên đang tính đi mua dụng cụ về tháo ra thay xem sao...
À, lại còn có bác bên Honda67, bảo là lót miếng zoăng cao su vào bộ côn thì sẽ hết dọng. Có khi kì này sửa luôn cả dọng với hú... hic hic hic...

http://honda67.vn/forum/showthread.php?49155-Nồi-bị-dộng
ầy ầy, em xin lỗi về thông tin chưa đầy đủ ạ. cái nhông hú zin của xe em thì ngày xưa nó hú loạn lên rồi. năm ngoái em thay cái nhông hú mới tinh của bác GiangNQ gửi cho chủ tịch nhà mình ý ( em thăn lại được của sonicvang ;)) ) thì hết hú tầm hơn 1 tháng, sau lại hú như thường, em thì nghĩ đơn giản là do cái mới lắp vô cái cũ nên nó cọc cạch ===>>> nó hú lại. nhưng vừa rồi thay lá phíp xong cũng hết tiếng hú như sói hú luôn. hôm nào đi ọp em mang xe cho bác nghe thử ạ

nickname

Xe buýt
ầy ầy, em xin lỗi về thông tin chưa đầy đủ ạ. cái nhông hú zin của xe em thì ngày xưa nó hú loạn lên rồi. năm ngoái em thay cái nhông hú mới tinh của bác GiangNQ gửi cho chủ tịch nhà mình ý ( em thăn lại được của sonicvang ;)) ) thì hết hú tầm hơn 1 tháng, sau lại hú như thường, em thì nghĩ đơn giản là do cái mới lắp vô cái cũ nên nó cọc cạch ===>>> nó hú lại. nhưng vừa rồi thay lá phíp xong cũng hết tiếng hú như sói hú luôn. hôm nào đi ọp em mang xe cho bác nghe thử ạ
Bác Cú gặp may đấy. Em đọc được ở bên Honda67 người ta bàn nhau là: bộ côn 1 nồi thì rất dễ hú, nên gần như chuyện hú là đương nhiên với các xe côn tay, chỉ có điều là hú ít hay nhiều thôi.

Muốn hết hú thì lắp bộ côn của Win Tàu: cấu tạo rất giống bộ côn Dream, có 2 nồi, nhưng phần cắt côn thì thay vì cắt côn bằng cần số như Dream, nó cho cắt côn bằng cần kéo như Win ;))

Chỉnh sửa cuối:

vietpt1973

Xe tải
Trình thấp ,nghe các cụ vọc vạch về máy móc mà sướng cả cái lỗ nhĩ hôm nào rảnh phải làm chuột bạch xem sao :D

kokuma7706

Xe hơi
Chỉnh sửa cuối:

giang_nq

Xe buýt
Trình thấp ,nghe các cụ vọc vạch về máy móc mà sướng cả cái lỗ nhĩ hôm nào rảnh phải làm chuột bạch xem sao :D
ấy ấy, cụ mang xe để em thử cho, khỏi nhọc công cụ, xong em trả, đảm bảo không hỏng hóc gì :))

giang_nq

Xe buýt
côn CD90 giá chợ là như thế rồi mà anh giai, loạn gì chứ, thỉng thoảng có thằng chăn gà vào hét 2tr-3tr thôi, còn anh không thích loạn xạ thì đặt mua bộ mới bên indo ship về giá khoảng 6tr ạ

vinhb3.416b

Xe hơi
mizuyama77; Đúng là giá cả loạn xị nhậu. Không biết đâu mà lần. Bó tay[/QUOTE nói:
Bác Sơn cứ loanh quanh làm gì. Số tiền bác đã từng bỏ ra còn hơn tiền mua đồ mới. Cứ làm theo lời bác giang_nq là lành nhất đỡ phải lăn tăn. bỏ tiền ra 1 lần là không bao giờ phải tiếc. Anh Quân sắp đi indo (mấy hôm nữa) đấy bác ạ, em cũng đang đặt mấy thứ lặt vặt. Nếu bác định mua gì thì đặt luôn 1 lần. Đỡ phải bực mình mất mấy lần tiền mà vẫn không ra gì.

Chỉnh sửa cuối:

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
sao, bác muốn độ cho côn đỡ bốc đi chứ gì. em sang tận nơi giúp nhé. tiện thể có ít đồ lô tráo cho xe bác nó hợp với cái côn mới. em hứa là em tặng............. =))

xe em tự dưng tịt ngủm xinnhan, tưởng hỏng rơle xinnhan nhưng thay vào vẫn không lên. nhìn lên mớ điện trong hộp đèn thì rối như mớ bòng bong câu kéo loạn xị. em định tự tay chạy lại và sắp xếp lại nó. liệu có sợ chập cháy gì không các bác nhỉ? em có mã màu của hơn 20 cái dây trong ấy rồi.

Chỉnh sửa cuối:

giang_nq

Xe buýt
. nhìn lên mớ điện trong hộp đèn thì rối như mớ bòng bong câu kéo loạn xị. em định tự tay chạy lại và sắp xếp lại nó. liệu có sợ chập cháy gì không các bác nhỉ? em có mã màu của hơn 20 cái dây trong ấy rồi.
dễ lắm, anh làm khoảng 5 phút là xong ạ. mã màu cũng đơn giản, bọn honda nó lòe mình đấy, lấy đâu ra mà 20 dây. Anh gom hết các dây mầu xanh( xanh gì cũng là xanh) thành 1 cực là cực âm, còn các dây màu đỏ, nâu, tím...thành 1 cực là cực dương, xong đấu vào ắc quy là ok. Nhóe !

Lưu ý: chỉ dành cho xe 8895

nickname

Xe buýt
Cụ Cú nên in cái sơ đồ mạch điện ra rồi cứ theo đó mà làm, đảm bảo chuẩn luôn!

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
dễ lắm, anh làm khoảng 5 phút là xong ạ. mã màu cũng đơn giản, bọn honda nó lòe mình đấy, lấy đâu ra mà 20 dây. Anh gom hết các dây mầu xanh( xanh gì cũng là xanh) thành 1 cực là cực âm, còn các dây màu đỏ, nâu, tím...thành 1 cực là cực dương, xong đấu vào ắc quy là ok. Nhóe !

Lưu ý: chỉ dành cho xe 8895
tềnh hềnh là đã dò ra hết đường ra đường vào của mấy cái dây điện. nhưng......... vẫn éo có signal dù cho thay rơle signal mới vô. nó đứt ngầm thì đen. huhu. thật thà mà nói thì em ỷ lại cái signal nhiều quá rồi, giờ đi ko có signal sợ lắm. mất an toàn + mỏi cổ + sợ xxx bắt....
mà đúng đấy chính ủy Sơn ạ, không đến nỗi phức tạp như ban đầu khi mình có mã màu rồi. cái gì từ dưới lên thì sẽ ăn với cái cùng màu từ hộp kỹ thuật lên tiếp. cái gì từ trên xuống thì cũng ăn với mấy cái cùng màu xuống tiếp. màu nào là đèn pha màu nào là đèn hậu, còi..... nhưng............ nếu những dây chế lung tung ko có trong bảng mã =)) ???? ..........

nickname

Xe buýt
tềnh hềnh là đã dò ra hết đường ra đường vào của mấy cái dây điện. nhưng......... vẫn éo có signal dù cho thay rơle signal mới vô. nó đứt ngầm thì đen. huhu. thật thà mà nói thì em ỷ lại cái signal nhiều quá rồi, giờ đi ko có signal sợ lắm. mất an toàn + mỏi cổ + sợ xxx bắt....
mà đúng đấy chính ủy Sơn ạ, không đến nỗi phức tạp như ban đầu khi mình có mã màu rồi. cái gì từ dưới lên thì sẽ ăn với cái cùng màu từ hộp kỹ thuật lên tiếp. cái gì từ trên xuống thì cũng ăn với mấy cái cùng màu xuống tiếp. màu nào là đèn pha màu nào là đèn hậu, còi..... nhưng............ nếu những dây chế lung tung ko có trong bảng mã =)) ???? ..........
Trong trường hợp này, cụ Cú nên áp dụng phương pháp thi công đường ống nước. Nếu có một đường ống bị đứt ngầm, mà không rõ đứt đoạn nào thì tốt nhất là chạy lại đường ống mới, thay vì đào bới tìm kiếm chỗ đứt.

Trạng thái
Thớt đang đóng