Chi hội Wagon Club - Niềm đam mê giản dị.....( tập 47 )

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuantintuc

Xe điện
Buồn buồn chả biết làm gì thêm, thôi thì tai trâu em lại ăn vạ cụ CT gắn thêm cho em đôi loa tép nữa cho nó đủ dải từ trầm bổng (thế là xe em cũng đủ tiêu chuẩn 6.1 nhá, nghe đủ dải, tròn tiếng lắm rồi nhá) \:D/

Nghỉ lễ đến nơi mà em nó bên lái guốc dép nguyên bản, bên phụ guốc cọc cạch nên em mua em nó cái đôi dép xỏ ngón mới cho đồng bộ ;)
Màu lên hơi sáng quá và hoa mắt, em định sơn nhũ lên hoặc đen sì luôn cho đỡ nổi ạ :D Các cụ thấy sao? ;;)

Em vẫn tìm tiếp 1 đôi guốc nguyên bản để lắp cho bên phụ, nếu ko tìm được em sẽ lên đời guốc đúc :P

TL_Vietnam

Xe lăn
Đẹp dưng nom nó meo méo ý kụ nhờ :))

tuantintuc

Xe điện
Chắc tại do chụp gần, góc rộng nó méo thôi chứ tròn vành, rõ tiếng lắm cụ ạ :))

nguyenanhquan

Xe tăng
Buồn buồn chả biết làm gì thêm, thôi thì tai trâu em lại ăn vạ cụ CT gắn thêm cho em đôi loa tép nữa cho nó đủ dải từ trầm bổng (thế là xe em cũng đủ tiêu chuẩn 6.1 nhá, nghe đủ dải, tròn tiếng lắm rồi nhá) \:D/

Nghỉ lễ đến nơi mà em nó bên lái guốc dép nguyên bản, bên phụ guốc cọc cạch nên em mua em nó cái đôi dép xỏ ngón mới cho đồng bộ ;)
Màu lên hơi sáng quá và hoa mắt, em định sơn nhũ lên hoặc đen sì luôn cho đỡ nổi ạ :D Các cụ thấy sao? ;;)

Em vẫn tìm tiếp 1 đôi guốc nguyên bản để lắp cho bên phụ, nếu ko tìm được em sẽ lên đời guốc đúc :P
Lên guốc đúc luôn đi cụ,cho ló sang cái thằng người...

tuantintuc

Xe điện

laitau

Xe tăng

Nhà em 2 bộ đủ, rơi 2 lần mỗi lần một chiếc, bây h cũng guốc lệch :((

quocchuan

Xe điện
Chắc tại do chụp gần, góc rộng nó méo thôi chứ tròn vành, rõ tiếng lắm cụ ạ :))
Dép cụ sơn bằng sơn "Bạch Tuyết" hay sao mà nó "trắng gì mà trắng sáng" thế chứ lị :))

tuangiga31mes2c

Xe container
cảm ơn cụ đã chia sẻ, cuối tuần này e sẽ làm theo cụ để chuẩn bị về quê choa.

wagon865.46

Xe tăng
Đẹp dưng nom nó meo méo ý kụ nhờ :))
Ờ mà cụ Chủ chụp thế nào siêu nhể, bánh sau nó cứ xiên xiên thế nào ý! Chúc cụ chủ tìm được 2 đôi guốc đúc nhá!

tuantintuc

Xe điện
Dép cụ sơn bằng sơn "Bạch Tuyết" hay sao mà nó "trắng gì mà trắng sáng" thế chứ lị :))
Ờ mà cụ Chủ chụp thế nào siêu nhể, bánh sau nó cứ xiên xiên thế nào ý! Chúc cụ chủ tìm được 2 đôi guốc đúc nhá!
Tks cụ, mau làm đôi guốc đúc rồi làm trần như cụ luôn cho vừa đỡ nóng, mà đi mưa to cũng đỡ ồn cụ nhỉ?
Ốp này đen hết, chỉ nổi bần bật lên các sọc trắng và viền trắng mảnh hình tròn xung quanh thôi ạ. Mà trắng bạch tuyết lại sáng quá, bị nổi hơn xe nên em mí muốn sơn nó đen hết hoặc màu bạc nhũ giống xe.
Xe em đỗ xiên, đánh lái phải cho sát tường nên thành ra khi chụp lại vuông góc lốp trước, chéo góc lốp sau :)) ảo thật.

Chỉnh sửa cuối:

Fexx

Xe điện
éo giề cứ luca e bận alo là nàm thao, [@TL_Vietnam;44799] [@luongkt;94645] chán kinh

nongdan2014

Xe điện
Để chuẩn bị cho chuyến đi vào miền Trung (dự là rất nắng nóng), nhà cháu quyết định làm ngay và luôn vụ chống nóng trần xe vì sắp đến ngày lên đường rồi.
Việc đầu tiên là gọi điện cho cụ choixongxu để nghe tư vấn và vào việc cho nhanh chứ lần giờ đọc lại bài của cụ ấy thì cũng mất cả buổi :))
Ra cửa hàng vật liệu chống thấm trong xây dựng mua 2 mét
Kết quả như sau:
1. Về thời gian: Tính cả đi mua vật liệu (trên phố Cát Linh) cho đến lúc xong: 3h vừa làm vừa ngắm nghía.

2. Về kinh phí: 2m bitum (240k) ; 2m xốp cát tường (80k) ; lọ keo dog 600g (60k) dùng không hết : Tổng hết 380 (không kể công mình bỏ ra)

3. Về kinh nghiệm:
- Cụ Xu đã dặn khi dán tấm bitum cần miết thật kỹ và đều tay để tránh bị lọt khí vào gây đọng nước ảnh hưởng đến bề mặt và chất lượng trần.
- Khoang sau trần dài hơn khoang trước nên chiều dài nhà cháu chia ra cho dễ dán
- Nên có hai người làm để hỗ trợ nhau và vui vẻ hơn, nhà cháu làm đến lúc dán bi tum khoang sau mới gọi được cậu em đến trợ giúp và quan trọng là khi lắp trần lên sẽ cần người ép hộ trần để bắt ốc phần tay nắm cho nhanh.
- Lúc đầu nhà cháu cũng sợ mùi nhựa của tầm bitum và nhựa keo dog nhưng qua một ngày chui vào xe không thấy mui nữa, tất nhiên xe có vè mưa nên đẽ hạ kính xuống 5cm (xe gửi bãi có người trông)

Đúng tinh thần "tự làm khắc sướng" nhà em xin hết, chúc các cụ sẽ có nhưng chuyến đi an toàn, vui vẻ.
Em thấy thế này:
Thứ nhất, trên trần chủ yếu là chống nóng mà cụ dùng bitum (chủ yếu để chống ồn) khi để xe ngoài trời nắng nhiệt độ có thể lên đến 70độ làm chảy bitum, mất kết dính.
Thứ 2 khi ở nhiệt đọ cao, bitum bốc mùi khó chịu đồng thời toả ra khí độc không tốt.

TL_Vietnam

Xe lăn
éo giề cứ luca e bận alo là nàm thao, [@TL_Vietnam;44799] [@luongkt;94645] chán kinh
Vừa ở Văn Khê về :D - Kụ Luongkt có nhã ý chếch choác máy móc, gầm bệ, phanh và bổ sung các loại nước miễn phí cho ae đi chơi dịp 30/4 này mà :D

TL_Vietnam

Xe lăn
Ông anh đi cùng nhà cháu mang lọ Xúc rửa động cơ xuống kụ Luongkt xử giúp, tiện thể thay dầu + kiểm tra lốp láp sang tuần lượn lờ cho yên tâm mà :D

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu về được lúc rồi - Tranh thủ buổi trưa tý thôi :D

Đến nơi túm được kụ nào nhà mềnh làm máy đây :D

wagon865.46

Xe tăng
Vote cho cụ tinh thần tự làm khắc sướng :D sau khi thi công, ngồi trong xe bật max điều hoà thì đi vào miền trung vẫn như ngồi trong tủ lạnh cụ nhể :D

Cận ngày quá rồi nên em chả kịp làm thêm gì cả, thôi để từ từ rồi tính sau ạ :))
Úi chà! sắp đến ngày đi nó mới thúc vào lưng đới chứ kế họch này lên dây cót từ lâu rồi nhưng có thực hiện được đâu, về mùi nhựa và keo dog thì trưa nay nhà em vào xe ngồi thì không thấy có mùi nữa, còn độ chống nóng và cách âm trần (khi trời mưa) thì phải để sau chuyến ĐN này sẽ báo cáo các cụ được.

Voka tinh thần của cụ, cụ chạ ới em ra đánh chó bóc hành giúp cụ, WagonR 4WD của đẹp quá <:-P
Trưa CN nhà em mới quyết định làm nên cũng chả kịp gọi cho cụ đến giám sát, còn nếu cụ máu thì ta làm luôn trong tuần này vẫn kịp đới.

Trạng thái
Thớt đang đóng