Thảo luận W124 và những người bạn

Merc gia 89

Xe máy
Có chỗ nào đủ để đỗ xe merc già của a e SG ko ta?

Loong Phoong

Xe điện
Chú Mec này quá nổi tiếng rồi, quá đẹp, độ quá hợp lý

Gump

Xe hơi
Bác Wit Tuning vừa khai trương quán cafe ở 24C Trường Chinh, Tân Phú. Em Google loanh quanh thì phát hiện bác độ W124 với Carlsson, rất là hoành tráng.

F.ACURA

Xe container
Bác Wit Tuning vừa khai trương quán cafe ở 24C Trường Chinh, Tân Phú. Em Google loanh quanh thì phát hiện bác độ W124 với Carlsson, rất là hoành tráng.
Ngày xưa thì là bác Wit, giờ em ấy làm dâu ngoài Bắc lâu roài :))

Gump

Xe hơi
Haha, bác Acura mà hú em sớm tí là em lụm con của bác rồi. Bây giờ em cứ loay hoay tìm carlsson. :)

F.ACURA

Xe container
Ngày xưa thì là bác Wit, giờ em ấy làm dâu ngoài Bắc lâu roài :))

Gump

Xe hơi
Mới chiều nay ở garage ra, tối quá chưa kịp làm gì, chụp đỡ 01 tấm khoe với các cụ. Em vừa cà răng căng da cho em nó xong. Bây giờ nắp xăng, cốp sau của em nó về đúng kiểu Mer, cứ khóa xe là nó khóa, không thì nó mở. Kiếng đã có thể chỉnh điện.
Chỉ còn cái hộp điều khiển hai ghế trước còn thiếu vài chi tiết nên không chỉnh gối đầu được, ghế phụ không ngả lưng được, nhưng có thể chạy tới lui, nghiêng lên xuống.

Logo xì cút taiwan mới mua

Mắt phải còn nguyên, mắt trái thì tròng mica nên em khỏi chụp. :)

Mai sáng sáng em lại chụp thêm vài pô. :)

Chỉnh sửa cuối:

giacmo1trieuUSD

Xe tải
thêm vài ảnh nội thất đi bác. E này bác lấy bao nhiêu thế

phucloc8899

Xe container
Mới chiều nay ở garage ra, tối quá chưa kịp làm gì, chụp đỡ 01 tấm khoe với các cụ. Em vừa cà răng căng da cho em nó xong. Bây giờ nắp xăng, cốp sau của em nó về đúng kiểu Mer, cứ khóa xe là nó khóa, không thì nó mở. Kiếng đã có thể chỉnh điện.
Chỉ còn cái hộp điều khiển hai ghế trước còn thiếu vài chi tiết nên không chỉnh gối đầu được, ghế phụ không ngả lưng được, nhưng có thể chạy tới lui, nghiêng lên xuống.

Logo xì cút taiwan mới mua

Mắt phải còn nguyên, mắt trái thì tròng mica nên em khỏi chụp. :)

Mai sáng sáng em lại chụp thêm vài pô. :)
Cụ chụp mờ mờ ảo ảo thế thì làm em đau đầu toét mắt quáX_X

Gump

Xe hơi
Thêm một số hình nè. Ghế trước

Ghế sau

Gối đầu, đang cần tìm nút chỉnh điện zin cho em nó, motor vẫn còn nguyên

Cần số

Loa zin của em nó

Vô lăng, đồng hồ

Chỉnh sửa cuối:

khoata

Xe hơi
Xe của e cũng 300E mà nhìn hình của bac post thấy mà thèm. khoata vẫn ở VN đấy chứ?các bác SG hẹn nhau chủ nhật tới ngồi giao lưu đi,bác Cuty dạo này có vẻ bận nên khó gặp wa.
em vẫn ở SG đến khoảng cuối tháng 8, anh em lâu quá ko gặp nhau rồi, nhất là bác Cuty :)

Gump

Xe hơi
Nghĩa là nó te tua quen quen hả? Còn biển số lạ hoắc. :)

Ride

Xe tăng
Nghĩa là nó te tua quen quen hả? Còn biển số lạ hoắc. :)
Xe cụ Gump trông cứng cáp, nội thất đẹp. Nhưng có 2 điểm theo em chưa đẹp đó là cái vô-lăng và hai cái nẹp inox ốp ở chỗ đèn pha, em bị dị ứng với kiểu chế cháo như thế.
Xe cụ chạy ở Trung Lương đã bốc lên tốc độ nào rồi ?

Gump

Xe hơi
Thanks bác Ride. Em chưa có dịp đi Trung Lương. Chắc khoảng cuối tháng này em về nhà vợ cả em kiểm tra luôn. Để em nghiêm túc kiểm điểm cái vô lăng và đèn pha. Bác cho em xin cái hình minh họa 02 cái này được ko? Em mới cưới về nên chưa biết thế nào là "virgin" cả. :)

Ride

Xe tăng
Thanks bác Ride. Em chưa có dịp đi Trung Lương. Chắc khoảng cuối tháng này em về nhà vợ cả em kiểm tra luôn. Để em nghiêm túc kiểm điểm cái vô lăng và đèn pha. Bác cho em xin cái hình minh họa 02 cái này được ko? Em mới cưới về nên chưa biết thế nào là "virgin" cả. :)
bác ở trong đó thì qua ngó xe bác Cuty nhé, chuẩn luôn. Hôm nào off thì các bác phải ép bác Cuty mang xe đi chứ :))
Bác Cuty ơi, đăng hình lên cho anh em ngắm đi

Gump

Xe hơi
Vậy phải off gấp mới được. Em không biết máy móc ntn, nên chắc phải nhờ các bác chỉ giáo với. Mà hình như xe em hơi hao xăng. Có anh bạn thợ máy nói nên qua Sing đặt hàng phun xăng 1 béc (????) về để dành xài. Các này chắc phải nhờ bác Khoa dòm ngó chút giúp em.

Gump

Xe hơi
Cái đèn báo nhớt xe em nó sáng lên, sao em rút cây thăm nhớt ra thấy nằm trên mức Max. Các bác tư vấn giúp em với.

khoa929

Xe hơi
Vậy phải off gấp mới được. Em không biết máy móc ntn, nên chắc phải nhờ các bác chỉ giáo với. Mà hình như xe em hơi hao xăng. Có anh bạn thợ máy nói nên qua Sing đặt hàng phun xăng 1 béc (????) về để dành xài. Các này chắc phải nhờ bác Khoa dòm ngó chút giúp em.
em chưa hiểu rỏ lắm - có hình - number minh họa thì ok

Cái đèn báo nhớt xe em nó sáng lên, sao em rút cây thăm nhớt ra thấy nằm trên mức Max. Các bác tư vấn giúp em với.
có thể cục báo nhớt hỏng - điện
bác cho thợ máy kiểm tra

e mong of quá các bác w124 sài gòn yêu

em hay đi loanh quoanh - các bác hú em thì em chạy tới ngay -

xe bác gump đẹp nhiều chổ lắm - vài chổ xấu không đáng gì -

xe em xấu ói. hehe - rồi các bác sẽ khen
bác khoata - nhiệt tình of e cũng vậy-

bác nor va glpro trao đổi - thảo luận thoải mái - ít nhiều cũng thấm vào đầu vịt bọn em - thanhks và vote cho các bác đều đây.

xe em quý nên giữ kỹ ít đi - hehe - nên off thì báo trước 1 giờ - em mang xe theo - nhờ các bác phán hộ.
thanks

Chỉnh sửa cuối:

khoa929

Xe hơi
xe cua e 300E muốn thay cặp kiếng, cặp đèn pha và cáp điện cho Sunroof. Bác nào biết tư vấn jum e với.Xin đa tạ
bác dạo vòng quanh ebay đi
từ khóa w124 - bác thích cái nào em mua cái đó cho bác
cái này được chăng

khoảng cở hết bốn trăm mí - năm trăm $