Thảo luận W124 và những người bạn

khoa929

Xe hơi
xe cua e 300E muốn thay cặp kiếng, cặp đèn pha và cáp điện cho Sunroof. Bác nào biết tư vấn jum e với.Xin đa tạ
@gump : tủi thân gì cụ...
e cũng có Lambor đâu...vẫn đi mẹc già mà.
thấy xe người ta xịn thì đi hóng hớt nghe hơi tí....:-bd
s500 của bác thía nào - em thấy s320 là choáng rồi - muốn lắm - nhưng trên bảo dưới không nghe - mặt dù em 30 - hehe
bác nor - du học xanh - hay vk - thoáng qua - thấy bác cũng là dân xe thì phải? buôn xe? học má tẻ hay nghiên cứu sinh?
vài dòng giới thiệu cho a e tường tận nhé bác.

em cũng hay mua đồ mỹ - có lúc mong nhờ bác phán hộ - thanks bác nhiều.

Gump

Xe hơi
Đồng hồ chỉ báo khi em chạy một thời gian. Chạy đoạn ngắn thì ko sao. Hỏi bác chủ gara, bác í bảo có thể bơm nhớt bị yếu. Mai đi Củ Chi, test thử lần nữa xem sao.
Em hay ẩu nên lùi thường dính mông, đang suy nghĩ gắn camera lùi, màn hình thì ghét màn hình che nắng, các bác có ý tưởng gì ko? Em định chế màn hình treo ngoài, che cái nắp nguồn điện, khi nào cần cắm sạc gì thì lật nó lên. Các bác góp ý giúp.

Chỉnh sửa cuối:

khoa929

Xe hơi
để dính mông - 2-3 lần sơn mất 2-3 triệu - lên tay liền àh -
gắn cam 700+màn = 3tr5 = hehe - gà lắm
mai xuống thuduc - tui mời ca fe - 2-3pm ok?
or có cv đi cc thì thui vậy.

Ride

Xe tăng
Vậy phải off gấp mới được. Em không biết máy móc ntn, nên chắc phải nhờ các bác chỉ giáo với. Mà hình như xe em hơi hao xăng. Có anh bạn thợ máy nói nên qua Sing đặt hàng phun xăng 1 béc (????) về để dành xài. Các này chắc phải nhờ bác Khoa dòm ngó chút giúp em.
ý là mua sẵn mấy thứ có thể hỏng mà ở VN khó kiếm. Khoa mấy lần dạo nghĩa địa mà cũng chưa kiếm được Bạch tuộc để trữ. Theo em thì cũng nên trữ cái Bơm xăng sẵn trong cốp, đang đi đường xa mà hỏng bơm xăng thì xuống thay luôn cho nhanh. Thêm mấy cái rờ-le, bóng đèn, cầu chì, ... đồ lặt vặt.
à, các bác cũng nên sắm một cái bơm (loại cắm điện trên xe 12V) tiện ra phết đấy (hàng Chợ giời HN ~ 500K, em xài cả năm vẫn ngon) đi đâu mà lốp găm đinh ốc, xì hơi từ từ là ta chỉ việc bơm lên mà đi tiếp, hôm sau đi vá lốp cũng đc - đỡ phải thay bánh :D

Ride

Xe tăng
Đồng hồ chỉ báo khi em chạy một thời gian. Chạy đoạn ngắn thì ko sao. Hỏi bác chủ gara, bác í bảo có thể bơm nhớt bị yếu. Mai đi Củ Chi, test thử lần nữa xem sao.
Em hay ẩu nên lùi thường dính mông, đang suy nghĩ gắn camera lùi, màn hình thì ghét màn hình che nắng, các bác có ý tưởng gì ko? Em định chế màn hình treo ngoài, che cái nắp nguồn điện, khi nào cần cắm sạc gì thì lật nó lên. Các bác góp ý giúp.
Bơm nhớt yếu cũng là một khả năng, khả năng nữa là cảm biến đó bị chập cheng. Quên cái đó đi, tự mình kiểm tra dầu định kỳ là ok rồi.

Xe em cũng gắn cái Cảm biến lùi rồi, tiện lợi ra phết, TP chật hẹp, bãi đỗ cũng chật, đêm hôm có nó hỗ trợ mình lùi vào chỗ đỗ cũng tốt. Camera cũng có cái hay nhưng Cảm biến lùi thì em thích hơn - lý do: Nó chỉ cảnh báo người lái về khoảng cách phía sau chứ không làm người lái quên đi thói quen nhìn gương, mà đã lái xe là phải thạo nhìn gương khi lùi - cái đó mới là sướng, hehe

khoa929

Xe hơi
bị pan giữ đường thì cách gì cũng phải giữ bình tỉnh - 10 phút không làm gì hết - alo- kêu cứu hộ 19001080

Gump

Xe hơi
Hôm nay em chạy Củ Chi ngọt như bò tơ Xuân Đào. Lúc chiều về đến Lăng Cha Cả mới thấy đèn báo nhớt sáng. Kệ bà nó! Nhưng phát hiện đèn báo seat bell sáng, kệ mày luôn.
Mấy cái nút trên hàng thứ 2 em không biết là gì, em có lụm được catalog W124 nhưng nút không giống vậy. Bác nào có thì share em với.
Riêng cái điều hòa em ko chỉnh được nhiệt độ, chỉ có chỉnh 3 cấp độ quạt thôi. Nghe có mùi hôi nên đang tính tháo dàn lạnh ra vệ sinh. Công ty em làm máy lạnh gia đình, sẵn chơi luôn cho biết. Cái này chỉ khác là gas R134 thôi.

khoa929

Xe hơi
Hôm nay em chạy Củ Chi ngọt như bò tơ Xuân Đào. Lúc chiều về đến Lăng Cha Cả mới thấy đèn báo nhớt sáng. Kệ bà nó! Nhưng phát hiện đèn báo seat bell sáng, kệ mày luôn.
Mấy cái nút trên hàng thứ 2 em không biết là gì, em có lụm được catalog W124 nhưng nút không giống vậy. Bác nào có thì share em với.
Riêng cái điều hòa em ko chỉnh được nhiệt độ, chỉ có chỉnh 3 cấp độ quạt thôi. Nghe có mùi hôi nên đang tính tháo dàn lạnh ra vệ sinh. Công ty em làm máy lạnh gia đình, sẵn chơi luôn cho biết. Cái này chỉ khác là gas R134 thôi.
cái nào báo cũng kệ - chỉ có cái xăng với + - , và check oil thì bác cẩn thận - kiểm tra nhé - hehe
đồ nhựa trên mer dòn tan - chọc ngoái bể như chơi - em thấy có bác gì đó ở ĐBP vệ sinh giàn lạnh bằng hơi nóng - em nghỉ ok - bác chạy qua tham khảo xem - xe để lâu ẩm mốc - giống xe em - hehe - bốc mùi da - em cho lọc không khí tạo ion + hương - thấy ok ok - 80%.
chiều mới gặp bác me gia 89 - sau không thấy bác ấy show hình nhỉ
hẹn hôm nào cả nhà ta đi bác sĩ cuty nhé.

Gump

Xe hơi
Em search được vài thông tin, gửi các cụ tham khảo.
http://w124-zone.com/downloads/MB%20CD/W124/Index/104index.html
Sáng nay em nhờ người quen sang lắp camera lùi, màn hình kính (em tính thay cho cái che nắng giữa), và cái đầu CD nữa, cái của em nó cũ lắm rồi, hát cứ như King's speech á.
@Khoa929: Cuối tuần này đi, cafe cho vui.

Chỉnh sửa cuối:

F.ACURA

Xe container
Các bác phán hộ xem bệnh của mụ vợ em thế nào cái_mới bị ah. hiện tượng là cứ đi đc khoảng 1,2km là bị cà giật như thiếu xăng (em cũng mới thay bơm xăng). Sau đó tắt máy đi thì rất khó đề lại :((

Chỉnh sửa cuối:

BMW735

Xe tăng
Các bác phán hộ xem bệnh của mụ vợ em thế nào cái_mới bị ah. hiện tượng là cứ đi đc khoảng 1,2km là bị cà giật như thiếu xăng (em cũng mới thay bơm xăng). Sau đó tắt máy đi thì rất khó đề lại :((
Tớ tưởng ở chỗ Điệp ra ngon rồi chứ nhỉ, cái vụ bơm xăng có cuối cùng có bảo hành kô Épcu?

Merc gia 89

Xe máy
Chào các bác merW1W124.
Tình hình là hôm qua đã gặp bác khoa 929, cứ ngỡ là gặp được hội W124, e đang tận bến xe miền tây lao vọt về Q2 để chiêm ngưỡng xe các bác, ngờ đâu lại là off của đội xe Niva. hic, các bác hẹn chuẩn ngày đi để còn học hỏi giao lưu, chứ thấy mọi người hẹn hoài mà cũng không chốt được ngày nào cả.

F.ACURA

Xe container
Tớ tưởng ở chỗ Điệp ra ngon rồi chứ nhỉ, cái vụ bơm xăng có cuối cùng có bảo hành kô Épcu?
Không bảo hành bác ah_đắt mà lởm vãi :(
Em mới thay bơm xăng chỗ Điệp, ko bít có phải do bơm ko nữa.. Dạo này hơi bận nên em chưa kiểm tra đc.

F.ACURA

Xe container
Không bảo hành bác ah_đắt mà lởm vãi :(
Em mới thay bơm xăng chỗ Điệp, ko bít có phải do bơm ko nữa.. Dạo này hơi bận nên em chưa kiểm tra đc.

Gump

Xe hơi
Chào các bác merW1W124.
Tình hình là hôm qua đã gặp bác khoa 929, cứ ngỡ là gặp được hội W124, e đang tận bến xe miền tây lao vọt về Q2 để chiêm ngưỡng xe các bác, ngờ đâu lại là off của đội xe Niva. hic, các bác hẹn chuẩn ngày đi để còn học hỏi giao lưu, chứ thấy mọi người hẹn hoài mà cũng không chốt được ngày nào cả.
Cuối tuần này đi các bác. Không biết bác Merc gia 89 ở quận mấy? Em ở ngay ngã 4 ga (gần đường vành đai), bác Khoa ở Thủ Đức.

Merc gia 89

Xe máy
nhà e ở tận quận \bìnhh Tân, các bác cứ hẹn đầu gần trung tâm đi cho tiện :D

Gump

Xe hơi
Vậy nếu được sáng thứ 7 này đến cafe chỗ Huyền Trân Công Chúa, sau lưng dinh Độc Lập á. Có cái đường nội bộ đậu được khoảng 100 chiếc xe tăng. Tha hồ mà dòm ngó. Các bác nghĩ sao?

khoa929

Xe hơi
kéo xuống gần nhà anh cuty - xem khám - đàm đạo luôn - oki không? em vote 1 phiếu áh.

Merc gia 89

Xe máy
sáng thứ 7 thì e vẫn phải đi làm, buổi chiều được ko nhỉ?gần nhà bác Cuty là okie nhất đấy vì bác này im hơi kín tiếng wa

phucloc8899

Xe container
Các cụ trong SG vẫn đông vui nhỉ,ngoài Bắc em thấy dạo này hơi trầm./.:(