Thảo luận W124 và những người bạn

Ride

Xe tăng
À rồi, giờ em mới giải mã được tên của bác :D
Chúc mừng bác, xe như vậy là ổn định rồi

Ride

Xe tăng
Toàn tiếng Đức thì mò sao bác?

cutywww

Xe máy
Xe e vừa rồi để lâu quá không đi ,bơm xăng không chạy , tháo ra chích điện trực tiếp thì thấy im ru ==> tèo rùi :-?
thế là phải lắp cái bơm sơ cua mới tinh vào thì ok , vác chạy lên Củ chi chơi , đi được tầm 40km thì bị cà giựt,
cứ nóng máy là cà giựt tắt máy , bơm xăng kêu to , phải ngồi cà phê bất đắc dĩ chờ xe nguội thì chạy ...
.....cứ thế lết đến Củ chi . lượt về trời mát thì lại không thấy bị nữa :>

mấy hôm sau phải mua thêm cái bơm xăng + lọc mới nữa về thay luôn .

vấn đề là tại sao bơm mới tinh lại có vấn đề ? (đã loại trừ bệnh do cục ignition coil) , bơm xịn nhé không phải Tung Cửa đâu nha . :D

thế là phải tháo luôn bình xăng lớn ra xúc thì phát hiện cặn rất nhiều , cái lọc trong bình xăng lớn (strainer) cặn bám như bùn đỏ , tháo hết xúc rửa luôn .
hình cái cái strainer (lấy đỡ trên mạng) :

Sau khi gắn bơm mới thứ 2 vào thì thấy bơm chạy êm kinh khủng , ghé sát tai mới nghe như tiếng muổi bay vo ve :))

Lát e làm chuyến Bình Châu Bà Rịa test xe xem thế nào .

Kết luận : bác nào chưa bao giờ xúc bình xăng lớn thì nên coi chừng ... tèo bơm xăng ;))

Chỉnh sửa cuối:

Ride

Xe tăng
Hệ nhiên liệu của w124 nhiều lọc thật, riêng ở chỗ Fuel Distributor đã có ít nhất 3 tầng lọc rồi

duyhuynh886

Xe hơi
Gần tết rồi, e chào cả nhà nhé

tunavietnam

Xe máy
Em là mem mới xin chào cả nhà!
Chúc cả nhà năm mới An Khang Thịnh Vượng!

tunavietnam

Xe máy
Bác @cutywww cho em hỏi cái strainer có dễ tháo không? Cần thay mới hay súc rửa lại là được? Em mới thay lọc xăng (gần bơm xăng) mà bơm xăng vẫn còn kêu to lắm.
Xe em là WDB124 (M111 960). E220 - 1994 2.2l - 4 xilanh.
Ngoài ra, em cần một số lặt vặt để thay thế như: cảm biến áp lực nhớt, lọc nhớt trợ lực lái, nút điều khiển gương hậu (con trai em đạp gẫy núm điều chỉnh rồi)..., bác nào biết chỉ giúp em nhé. em ở Nha Trang nên bác nào ra đây thì alo em cafe giao lưu nhé.

Cảm ơn bác nhiều!
0907345504

tunavietnam

Xe máy
Em đã thay nguyên bộ ron cửa (ron cao su đó bác), thay cả 5 cửa lun, ron thay xong cho gara, 1 tháng sau gọi hỏi í kiến em tặng cho em w124 khác. Haha
Ron cửa mua ở đâu vậy bác? Xe em chỉ bị dập 02 cửa trước thôi. Bác cho em số đt garage để hỏi thông tin nhé. Cảm ơn bác nhiều!!

Ride

Xe tăng
Bác @cutywww cho em hỏi cái strainer có dễ tháo không? Cần thay mới hay súc rửa lại là được? Em mới thay lọc xăng (gần bơm xăng) mà bơm xăng vẫn còn kêu to lắm.
Xe em là WDB124 (M111 960). E220 - 1994 2.2l - 4 xilanh.
Ngoài ra, em cần một số lặt vặt để thay thế như: cảm biến áp lực nhớt, lọc nhớt trợ lực lái, nút điều khiển gương hậu (con trai em đạp gẫy núm điều chỉnh rồi)..., bác nào biết chỉ giúp em nhé. em ở Nha Trang nên bác nào ra đây thì alo em cafe giao lưu nhé.

Cảm ơn bác nhiều!
0907345504
Chào mừng bác,
bác có thể liên lạc với bác QuangKH ở trên để mua đồ cho xe yêu của mình. Em nhớ không nhầm thì bác Quang cũng ở Nha Trang. Và đã tự mua nhiều đồ cho xe rồi.
Lọc xăng ở bình xăng thì có thể xúc rửa là ok. Kiểm tra bề mặt thấy còn đẹp là được. Mua mình cái núm gương thì bác phải săn lùng khá lâu đấy, hoặc mua cả bộ cũ. Cảm biến cũng thế.
Chúc bác vui :)

tunavietnam

Xe máy
Chào mừng bác,
bác có thể liên lạc với bác QuangKH ở trên để mua đồ cho xe yêu của mình. Em nhớ không nhầm thì bác Quang cũng ở Nha Trang. Và đã tự mua nhiều đồ cho xe rồi.
Lọc xăng ở bình xăng thì có thể xúc rửa là ok. Kiểm tra bề mặt thấy còn đẹp là được. Mua mình cái núm gương thì bác phải săn lùng khá lâu đấy, hoặc mua cả bộ cũ. Cảm biến cũng thế.
Chúc bác vui :)
Chúc các bác buổi sáng tốt lành!
Cảm ơn bác Ride nhiều ạ! Có mấy món em chọn trên ebay nhưng seller bên UK, không biết có shipper nào là thành viên trong otofun không? Nhờ bác giới thiệu giúp.
Em cảm ơn nhiều!

tunavietnam

Xe máy
Các bác cho em khoe vợ 2 nhé:

Vợ 2 em là W124 - E220 - 1994 - 2.2L (4 xilanh - phun xăng điện tử - Số sàn)

Em mất hết 01 chụp mâm như vầy - R15. Bác nào biết chỉ giúp em, em cảm ơn nhiều.

Mông em nó đây ạ!

Hình này là bà cả "lén" chụp em cưỡi vợ 2 ạ.

Phía bên tài còn nguyên 2 chụp mâm nhìn đẹp hơn các bác ơi.

Hai mắt em vẫn còn sáng lắm...

Da dẻ còn mướt lắm các bác...

ODO bị hư đồng hồ hiển thị nhiệt độ outside...

Quả tim của em nó...

Hình như chủ trước đã tháo mất cảm biến oxy phải không các bác. Xe em đi quốc lộ + máy lạnh 8.2lit/100km. Trong phố thì em chưa test. Như vậy có hao xăng không? Có cần chỉnh gì không bác?? Thanks.

Nội thất...

Tapbi sau...

Nút chỉnh gương hậu bị gãy...

Tất cả các kính còn nguyên zin...

La phông còn rất mới...

Gầm của em nó....

Ride

Xe tăng
xe của bác Tunavietnam còn đẹp lắm. Chúc mừng bác.
Xăng đi đường dài như vậy là không tốn đâu bác, mức trung bình rồi.
Shipper thì bác có thể xem ở khu vực Kinh doanh chuyên nghiệp của Otofun. Trước em cũng ship rồi. Hoặc là như em nói, bác nên liên lạc với bác QuangKH nhé. EM sẽ pm số của bác Quang cho bác, bác cứ gọi đừng ngại vì em biết bác QUang cũng rất nhiệt tình với anh em :D

tunavietnam

Xe máy
xe của bác Tunavietnam còn đẹp lắm. Chúc mừng bác.
Xăng đi đường dài như vậy là không tốn đâu bác, mức trung bình rồi.
Shipper thì bác có thể xem ở khu vực Kinh doanh chuyên nghiệp của Otofun. Trước em cũng ship rồi. Hoặc là như em nói, bác nên liên lạc với bác QuangKH nhé. EM sẽ pm số của bác Quang cho bác, bác cứ gọi đừng ngại vì em biết bác QUang cũng rất nhiệt tình với anh em :D
Em đã nhận được pm của bác rồi! Cảm ơn bác nhiều nhé! Em thật sự xúc động vì sự nhiệt tình giúp đỡ của các bác...
Hy vọng có một ngày W124 Vietnam offroad đến Nha Trang, lúc đó chắc sẽ vui lắm ha.

F.ACURA

Xe container
Một em Pullman vừa lên sàn đây các bác này. Theo giới thiệu thì xe đã ra biển dân sự mới rồi:
http://www.bonbanh.com/Xe-Mercedes_Benz-E_class-Limousine-1993-266037.html
Đây là 1 trong 2 em xe thanh lý của BNG đợt vừa rồi.. Giá trúng thầu cả lô 2 con là 147tr (giá rẻ dữ :)), e định trả 148 để mang về ngắm mà.. hok dám :(()
lô này là 2 con số tay, lô trong SG là 2 con AT thì.. Chẹp, ực ;)

Ride

Xe tăng
Đây là 1 trong 2 em xe thanh lý của BNG đợt vừa rồi.. Giá trúng thầu cả lô 2 con là 147tr (giá rẻ dữ :)), e định trả 148 để mang về ngắm mà.. hok dám :(()
lô này là 2 con số tay, lô trong SG là 2 con AT thì.. Chẹp, ực ;)
bác F.ACURA có đủ thông tin thế nhỉ. Nếu vậy thì chiếc còn lại đang ở Hà Đông mà em đã gặp. Chủ xe nói sẽ độ lại ghế để chơi lâu dài.
Giá trúng thầu đó là đang chưa có biển phải không bác? muốn ra biển dân sự thì cần khoảng bao xèng nữa? bác giải ngố cho em phát!

F.ACURA

Xe container
bác F.ACURA có đủ thông tin thế nhỉ. Nếu vậy thì chiếc còn lại đang ở Hà Đông mà em đã gặp. Chủ xe nói sẽ độ lại ghế để chơi lâu dài.
Giá trúng thầu đó là đang chưa có biển phải không bác? muốn ra biển dân sự thì cần khoảng bao xèng nữa? bác giải ngố cho em phát!
Thuế trước bạ chả đáng bao đâu bác. quan trọng là 2 xe này đc ĐAI CA nào đó dùng Quan hệ, Xã Hội để mua đc với giá 147tr, chi cho hơn 3 chục hồ sơ thầu (khoảng 2/3 là ong ve cài cắm) cùng với khoảng 3 chục chú ong ve vòng ngoài mất khoảng 200tr nữa. Tổng chi phí cho 2 xe khoảng 350tr :((

F.ACURA

Xe container
Ah quên mất, còn phần của cán bộ Sở TP bao nhiêu nữa thì e hok bít vì hôm đó chính người điều khiển cuộc đấu giá trước giờ đấu giá ra làm việc với bạn e để y/c bạn e bỏ giá thấp hơn 147tr :))