Vừa cưới xong biết chồng có con riêng - vợ nên thế nào????

Mr Hehe

Xe tăng
Em đồng ý với Cụ ZEST. Ông bà mình trước trước đây có câu "Một lần bất tin vạn lần bất tin" sống với nhau mà đã mất lòng tin thì khổ cả đời. Chưa có gì ràng buộc thì nên dứt khoát luôn để sau này không ân hận. Còn một khi đã quá yêu người ta rồi thì phải tự quyết thôi không ai có thể khuyên nên ly dỵ hay không nên ly dỵ được cái đó khổ chủ tự quyết.
"Một lần bất tín vạn lần bất tin " cụ nhá :D
Khuyên thế nào thì còn tùy tình cảm 2 người nữa cụ chủ thớt ạ, mình người ngoài nhìn vào cũng khó. Nhưng nếu là em thì giải tán ngay, gia đình nhà zai cũng lừa thì chịu rồi L-)

NhatDuong

Xe đạp
Nếu chuyện này có thật, em khuyên cô gái kia nên bỏ chồng.
Đây là trường hợp tương tự của nhà em, bố mẹ chồng cũng giấu nhưng đen đủi cho cuộc đời em là khi đó em cũng có con rồi mới biết.
Và cuộc sống sau đó thì phải nói là bất hạnh... Vì chiến lược tiếp theo của gia đình chồng là thuyết phục, khuyên nhủ v..v.. cô vợ chính thức chấp nhận cô gái kia và đứa con, túm lại là cảnh chồng chung. Em không đủ bản lĩnh, trình kém nên đã bỏ, nuôi con một mình lại phải chèo chống với cơm áo gạo tiền, những kẻ cơ hội xung quanh... cơ cực lắm. Vậy nên chân thành khuyên nhủ bạn gái kia bỏ tên lừa đảo cũng như cái gia đình chồng đã cố tình giấu giếm, lừa đảo mình và cả họ hàng gia đình nhà mình đi cho nó nhẹ nợ.

taihv

Xe buýt
Đọc thớt này em lại nhớ lại chuyện của em!:D Chả là hồi xưa, khi đó em và gấu nhà em đang còn yêu nhau, một hôm đang nằm ôm nhau em mới thủ thỉ rằng thì là mà anh đã có một thằng ku được 3 tuổi, đang gửi nhờ bà nội trông ở quê!>:) Gấu nhà em lúc đó sững cả người, im lặng một lúc mới hỏi là mẹ của thằng ku đâu, em mới bảo là đã li hôn, lí do là ko hợp nhau!b-) Nghe xong gấu nhà em lại im lặng, một lúc sau thì thấy người rung rung, em cứ giả vờ im lặng theo dõi xem thế nào, cơ mà thấy khóc lâu quá, em chả dám trêu thêm nữa, sợ quá đà!:P Thế mà cũng phải nịnh nọt mãi mới chịu làm lành đới!=))=))
Giá mà hồi đó em cứ làm tới, chắc là lại có kinh nghiệm để trả lời cho mợ chủ thớt!:)):))

CAROBI

Xe hơi
Quyết bỏ thì bỏ thôi chứ tư vấn tư véo gì nữa?

biahoihanoi

Xe lăn
Bỏ luôn đi, không mai kia lại có thêm mấy người Bạn thân dắt con đến nhận bó thì mệt. Mà không hiểu bạn thân kiểu gì mà lại thế.

X_FIVE

Xe điện
Đọc thớt này em lại nhớ lại chuyện của em!:D Chả là hồi xưa, khi đó em và gấu nhà em đang còn yêu nhau, một hôm đang nằm ôm nhau em mới thủ thỉ rằng thì là mà anh đã có một thằng ku được 3 tuổi, đang gửi nhờ bà nội trông ở quê!>:) Gấu nhà em lúc đó sững cả người, im lặng một lúc mới hỏi là mẹ của thằng ku đâu, em mới bảo là đã li hôn, lí do là ko hợp nhau!b-) Nghe xong gấu nhà em lại im lặng, một lúc sau thì thấy người rung rung, em cứ giả vờ im lặng theo dõi xem thế nào, cơ mà thấy khóc lâu quá, em chả dám trêu thêm nữa, sợ quá đà!:P Thế mà cũng phải nịnh nọt mãi mới chịu làm lành đới!=))=))
Giá mà hồi đó em cứ làm tới, chắc là lại có kinh nghiệm để trả lời cho mợ chủ thớt!:)):))
May cho cụ là trong lúc hoang mang, mất phương hướng gấu nhà cụ không nóng giận chứ không làm nghĩ quẩn làm liều............ale cắt...:D

muatuyetlanh

Xe tải
Website
congnuong.blogspot.com
Nếu chuyện này có thật, em khuyên cô gái kia nên bỏ chồng.
Đây là trường hợp tương tự của nhà em, bố mẹ chồng cũng giấu nhưng đen đủi cho cuộc đời em là khi đó em cũng có con rồi mới biết.
Và cuộc sống sau đó thì phải nói là bất hạnh... Vì chiến lược tiếp theo của gia đình chồng là thuyết phục, khuyên nhủ v..v.. cô vợ chính thức chấp nhận cô gái kia và đứa con, túm lại là cảnh chồng chung. Em không đủ bản lĩnh, trình kém nên đã bỏ, nuôi con một mình lại phải chèo chống với cơm áo gạo tiền, những kẻ cơ hội xung quanh... cơ cực lắm. Vậy nên chân thành khuyên nhủ bạn gái kia bỏ tên lừa đảo cũng như cái gia đình chồng đã cố tình giấu giếm, lừa đảo mình và cả họ hàng gia đình nhà mình đi cho nó nhẹ nợ.
Em thì nghĩ khác mợ một chút. Có yêu thương nhau thì mới quyết định làm đám cưới, mặc dù anh ấy và gia đình anh ấy đã lừa dối mình nhưng quan trọng là tình cảm mình dành cho chồng, cũng như tình cảm của chồng dành cho mình hiện tại là như thế nào? Hãy tìm hiểu lý do vì sao anh ấy và gia đình anh ấy giấu mình chuyện đó? Nếu tha thứ được thì hãy tha thứ và chấp nhận quá khứ của anh ấy. Nếu không thì hãy chia tay, nhưng nên nhớ vết thương lòng ý khó mà lành được và kiếm tìm một tấm chồng nữa không hề đơn giản

NhatDuong

Xe đạp
Em thì nghĩ khác mợ một chút. Có yêu thương nhau thì mới quyết định làm đám cưới, mặc dù anh ấy và gia đình anh ấy đã lừa dối mình nhưng quan trọng là tình cảm mình dành cho chồng, cũng như tình cảm của chồng dành cho mình hiện tại là như thế nào? Hãy tìm hiểu lý do vì sao anh ấy và gia đình anh ấy giấu mình chuyện đó? Nếu tha thứ được thì hãy tha thứ và chấp nhận quá khứ của anh ấy. Nếu không thì hãy chia tay, nhưng nên nhớ vết thương lòng ý khó mà lành được và kiếm tìm một tấm chồng nữa không hề đơn giản
Em không biết cụ (mợ) đã có gia đình chưa? Còn với bậc làm cha mẹ, đã trải qua sóng gió cuộc đời và đời sống gia đình, vẫn có thể giấu giếm, lừa con gái và gia đình nhà người khác thì buộc phải suy nghĩ đấy cụ ạ. Có thể lý giải theo hướng tích cực nhất vì sao họ làm vậy: là vì bố mẹ họ yêu con trai họ quá nên đồng lõa cùng con trai - và cũng vì tình yêu này sẽ đồng lõa thêm nhiều nhiều những cái sai lầm tiếp nữa, nghiêm trọng hơn là còn tham gia cùng con cơ. Lúc đó thì... tan nát một đời rồi còn đâu nữa. Và chỉ sợ tình cảm người vợ dành cho chồng quá lớn, không bước qua được thôi, chứ còn người chồng dù có tình cảm với vợ thì anh ta vẫn là người ích kỷ, không chịu nghĩ cho người khác.
Còn chấp nhận, đứa bé là một sự thật phải chấp nhận nó cả đời, không phải chỉ một vài năm, kéo theo một cái mồi lửa âm ỉ là mẹ nó bên cạnh, dám không?
Tiếp theo đó nếu không chịu được nữa, bỏ của chạy lấy người, lỡ mà có con rồi thì đời còn tăm tối hơn, khó tìm hạnh phúc mới hơn gấp ti tỉ lần. Đem con theo thì: tìm được người yêu mình đã khó, yêu cả con mình nữa họ làm được không? Nếu có con gái lại càng phải suy nghĩ tợn...
Không đem con theo thì có dám bỏ con cho chồng và mẹ kế kia không?
Đấy, em đưa ra một số giả thiết rút ra từ thực tế để tham khảo đấy.

TanLM

Xe tải
Hi, đọc các comment E biết ngay đâu là comment của các mợ và đâu là của các cậu

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Kính thưa các cụ các mợ,

Như một số cụ đã biết, em học nghề luật. Hiện không làm luật sư nhưng nhiều khi được nhờ tư vấn luật. Hôm qua em đọc trang của mợ Hạt Cát nhỡ về việc tư vấn thủ tục li hôn/li dị. Hiện ở nhà em cũng đang có một người nhờ tư vấn một vụ khác. Thủ tục li hôn với dân luật thì không khó, cái khó em chưa biết nên khuyên thế nào nên lên đây xin tham khảo ý kiến các cụ các mợ.

Tình hình là có một cô vừa mới cưới được 18 ngày. Chiều 30 tết, cô ấy nhận được một cái tin nhắn nhờ chuyển cho chồng cô ấy. Lý do nhờ chuyển: cô ấy được coi là một người bạn thân của chồng cô ấy (theo lời người gửi tin). Nội dung nhờ chuyển: Con gái 3 tháng tuổi ốm, sốt cao mấy hôm nay, ngừoi mẹ không liên lạc được với người bố và rất bối rối, cần bố cháu trợ giúp về mặt tinh thần.

Làm rõ thêm thông tin thì được biết: hầu hết các mốc thời gian diễn biến tình cảm của hai vợ chồng này và người mẹ đứa trẻ thì đều có sự trùng lặp. Gia đình anh này biết từ đầu nhưng giấu, giờ lộ rồi thì xin cô ấy tha thứ và bỏ qua. Gia đình cô này biết một cái là bắt bỏ luôn. Cô này thì rất bình tĩnh và nghiêng theo ý gia đình.

Trên diễn đàn OF nhiều cụ cao niên, từng trải và sắc bén nhưng cũng đầy lòng vị tha. Em xin ý kiến các cụ các mợ phân tích giúp em.
Thửa sẵn con dao tối ngủ làm roẹt cái cho chừa cái thói lòng thòng :))

AN_NHIEN

Xe buýt
Rút kinh nghiệm: Tốt nhất là khi kết hôn đừng đi đăng ký vội! :-bd Bỏ cũng đỡ phải làm thủ tục mất công! Đường ai người nấy xách va li đi cho tiện!
Tuy nhiên, nếu tình yêu thực sự thấy có thể chấp nhận, thông cảm, bình thường hóa với em bé thì nên được biết trước, và nên cho biết trước thì hơn!
Lấy xong rồi mới lộ ra là có em bé thì cũng chẳng khác gì lừa đảo!
Giống như nhà có con trai nghiện hay HIV cố lừa lấy vợ bằng được cho con dâu để sinh cháu!

CIB

Xe điện
Mợ này tốt nhất là nên tự trách mình, nếu đủ can đảm bỏ được đã chả nhờ đến người khác

Kà tàng

Xe đạp
Ca này khó quá:-??! Thôi dũng cảm thì bibi tình yêu vậy

DaQuy

Xe máy
Em chưa có kinh nghiệm gì nhưng theo quan điểm của em thì bỏ. Yêu nhau thì mới cưới nhưng nếu yêu và nghĩ cho người mình yêu thì nên nói để người ta lựa chọn chứ. Trót lỡ mà mà thành thật nói trước thì có thể tha thứ chứ đã nói dối thế thì chẳng hay ho gì! Sau này biết còn bao lần nói dối nữa. Chắc chị này cũng yêu nên phân vân nhiều nhưng tốt nhất là cứ xa 1 thời gian rồi tính tiếp. Yêu quá, chịu chấp nhận thì tiếp tục còn không đủ bản lĩnh thì thôi!

AN_NHIEN

Xe buýt
Tội Lừa đảo ở đây mới phát sinh ra các cảm xúc khác cho người bị lừa, kéo theo là cả gia đình người bị lừa! Cả gia đình nhà người bị lừa sẽ cảm thấy mình bị gia đình nhà người kia lừa!
Thà rằng cứ nói trước toẹt ra là anh có con riêng, vì sao và như thế nào, phét lác văn vở cho êm tai người nghe có khi lại được thông cảm ý chứ! :-bd Lấy về ở với nhau gần đầu bạc răng long lay - giả dụ có như thế - lại nỡ nhẫn tâm lừa đảo như thế, bỏ là phải!
Thà bảo trước đi là có con riêng rồi, hay ly dị vợ rồi - người tử tế , đàng hoàng nhiều khi cũng có những mâu thuẩn trong cuộc sống không ai chịu nổi ai, còn phải chia tay.
Chứ đâu phải người đã ly hôn ly dị mà chia tay là xấu xa độc ác đâu, vẫn cần mưu cầu hạnh phúc - Bác Hồ bảo thế rồi mà!
Chấp nhận được em bé, đối xử bình thường được với em bé thì tiếp tục hôn nhân, còn nếu thấy không làm được điều đó thì thôi chia tay sớm!
Ở lại với chồng và con chồng - hoặc - Ly hôn chồng sau khi cưới - Cả hai trường hợp này đều tạo dư luận, đều phải nghe điều tiếng! Tuy nhiên cũng chỉ một thời gian mà thôi! Cuộc đời phải sống cho mình là quan trọng nhất!