[Thảo luận] Vụ xe của bác "thich 4 banh" bị thanh tra liên ngành tạm giữ đã được đưa lên báo .

ying_jun

Xe tăng
Em bảo rồi, vụ này em ủng hộ xxx
E ko bao h ủng hộ việc đỗ xe dưới lòng đường vì bất kỳ lý do gì ^:)^

E bị kiểu đỗ này nhiều quá rồi, nhục như con trùng trục...

Civic TN

Xe lăn
E không bị ảnh hưởng trực tiếp vì vụ này, nhưng e thấy chính quyền làm kiểu này thì bắt bí dân quá, cái gì không quản đc thì cấm, chỉ chết dân

NghiaRex

Xe điện
đỗ xe như thế là sai rồi còn gì, không hiểu cụ kia quay phim làm gì, định uy hiếp xxx chăng?
Em không bàn vế đầu của cụ vì nhiều cụ khác nói rồi. :P

Dưng cái vế sau thì luật cũng cho phép quay phim mà cụ, DÂN BIẾT - DÂN BÀN - DÂN LÀM - DÂN KIỂM TRA. Ở đây cụ ý chỉ dùng công nghệ cao để "kiểm tra", giống xxx dùng máy bắn tốc độ & camera để ghi hình xử lý thôi. :)

DDK foter 2011

Xe hơi
ngày càng loạn. bây giờ chẳng biết phải sống theo cái gì nữa. Pháp luật bị những người cầm quyền ngồi lên??? Bao giờ có anh Vươn ở Hà Nội???

thanh_hoi

Xe điện
Ý kiến của em được đăng trên Bee.net rồi
Nguyên văn:

Nói thật phóng viên Bee.net viết bài này chưa hiểu rõ Mục tiêu và nội dung của Công văn số 796/UBND-GT về việc các tuyến phố cấm tổ chức trông giữ phương tiện xe đạp, xe mô tô, ô tô trên vỉa hè, lòng đường. Mục tiêu của Công văn này là xóa bỏ các điểm Trông giữ phương tiện trên vỉa hè và lòng đường. Còn việc Đỗ, dừng xe là việc hoàn toàn khác. Có những phố cấm là điểm trông giữ nhưng không có nghĩa là cấm đỗ xe. Cấm đỗ hay cấm dừng xe phải thực hiện Theo các Biển báo của Luật Giao thông đường bộ.

MsLove

Tháo bánh
Nguyên văn:

Nói thật phóng viên Bee.net viết bài này chưa hiểu rõ Mục tiêu và nội dung của Công văn số 796/UBND-GT về việc các tuyến phố cấm tổ chức trông giữ phương tiện xe đạp, xe mô tô, ô tô trên vỉa hè, lòng đường. Mục tiêu của Công văn này là xóa bỏ các điểm Trông giữ phương tiện trên vỉa hè và lòng đường. Còn việc Đỗ, dừng xe là việc hoàn toàn khác. Có những phố cấm là điểm trông giữ nhưng không có nghĩa là cấm đỗ xe. Cấm đỗ hay cấm dừng xe phải thực hiện Theo các Biển báo của Luật Giao thông đường bộ.
Bác nói đúng.
Tuy nhiên em thấy nó đưa lên báo chí kiểu này để mở đường sau này có khiếu nại thì lại vu sang tội Không chấp hành người thi hành công vụ (vì bác thích 4 bánh không chịu đưa giấy tờ mà lại quay film)

TheBlue

Xe buýt
Nguyên văn:

E nghĩ là các cách chơi chữ của Chính quyền đấy ah, chứ nếu hiểu đúng là cấm trông giữ xe dưới lòng đường, vỉa hè thì trong cột phụ lục của QD796 phải ghi rõ là "Cấm trông giữ xe dưới lòng đường/vỉa hè" chứ đằng này lại ghi "Không đỗ dưới lòng đường/vỉa hè"

nvh_hn

Xe container
Cuối cùng vụ này thế nào các cụ, có phải nộp phạt không?

chinhmu

Xe máy
hihi, chúng ta đang sống bằng luật rừng mà, mạnh được yếu thua, mà bọn đầy tớ thì hình như chúng nó luôn mạnh hơn các ô chủ các bác ợ, chẳng cần phải đúng sai làm gì

SPL

Xe container
đỗ xe như thế là sai rồi còn gì, không hiểu cụ kia quay phim làm gì, định uy hiếp xxx chăng?
Cụ nên ra đường mà xem, đừng có nằm trên giường mà phán thế không lại bị chửi đấy. Cấm thì phải có biển, cụ học thuộc được 262 tuyến phố cấm trông giữ với 56 tuyến phố cấm đỗ không? Chưa kể cấm trông giữ xe chứ không phải là cấm dừng đỗ nhé, phải đọc và hiểu chứ đừng có đọc và cố tình không hiểu thế.

TheBlue

Xe buýt
Cụ nên ra đường mà xem, đừng có nằm trên giường mà phán thế không lại bị chửi đấy. Cấm thì phải có biển, cụ học thuộc được 262 tuyến phố cấm trông giữ với 56 tuyến phố cấm đỗ không? Chưa kể cấm trông giữ xe chứ không phải là cấm dừng đỗ nhé, phải đọc và hiểu chứ đừng có đọc và cố tình không hiểu thế.
Luật là như thế nhưng Chính quyền đã lách luật để cấm người dân đỗ xe ở 262 tuyến phố, cụ mà bị tóm thì cũng bị cẩu thôi, ko cãi được đâu.

commander

Xe điện
"Phố Tây Sơn cũng nằm trong diện cấm nhưng xe sang cứ đậu"
ông PV Tiến Dũng này nghĩ ô tô như kiểu chim cò hay sao mà viết thế nhờ :))

dat_asroma

Xe tải
d c m, em dạo này không dám đi ô tô nữa ạ nên chưa bị phạt.

Mà vấn đề điên là bắt xe trong khi không hề có biển cấm đỗ, thế thì bố ai mà biết được. Đi xử phạt kéo theo cả đội cộng xe kéo thế kia khác gì khủng bố hả.

Xaxaxa

Xe tải
Cái gì cũng có mặt trái và mặt phải của nó,chủ yếu là dùng mặt nào thôi,đúng không các cụ.triết lý kẻ mạnh luôn luôn đúng.

Mr Winter

Xe tăng
Nhà cháo ủng hộ việc quay phim chụp ảnh xxx để có cơ sở "... biết, ... bàn, ... kiểm tra"
Cái xe Dream màu trắng biển xanh này đỗ (để) "đúng luột" nhể, mép trong bánh sau cách mép vỉa hè 250 cm =)).

Chỉnh sửa cuối:

Viettel

[Tịch thu bằng lái]
Thường thì báo chí mình bây h đa năng lắm ợ. Ngoài nhiệm vụ chính là đưa tin lại còn kết hợp cả bình phẩm, bình loạn, lồng quan điểm cá nhân vào bài viết nữa. Nên nói chung bi h đọc báo cần bt chắt lọc thông tin.
Mà em thấy phóng viên Báo lá cải này viết tên đường còn sai đường Trường Trinh là đường nào???

luugutv1

Xe tăng
Sao mà sai hả cụ, cụ ngồi trên này xem mỗi cái ảnh mà phán như đúng rồi. Không có biển cấm đỗ thì đương nhiên được phép đỗ cụ à.
Công dân được làm những gì Pháp luật không cấm.
Còn Chính quyền chỉ làm được những gì mà Luật pháp cho phép.
Thực ra ảnh chỉ là một góc nhìn.
Qua các bức ảnh trên đây em thấy:
1. CRV 29A-113.88 đỗ xe trên nắp cống thoát nước

2. 29A-237.90 em dự là chưa được 5m từ mép ngã ba (em dự thế).

3. 30F-6999 Em thấy đỗ cách lề NỚN hơn 1/4met.

4. Con đằng sau lac (hình như buổi sáng) em thấy đỗ hơi NẠ, không biết có sai không nữa nhưng em chẳng bao giờ đỗ vậy dưới lòng đường.

5. Quả này thì công, tư sai hết. Em thấy có cái xe đạp nằm trên đường.

Chỉnh sửa cuối:

New_Carens

Xe điện
Xử lý theo kiểu: ai bảo chúng mày lắm tiền mua ô tô, cho mày chết (còn chúng bố đi xe công). Dân tán thành lắm đây!

duth@$*&

Xe buýt
ai làm việc ng đấy thôi, ra đường bây h đúng là lo nơm nớp