[Funland] Vụ việc đau lòng, em gái liệu mấy năm tù?

Đã cầm dao, phớ thì chỉ có chém thôi chứ đừng có đâm. Cùng là 2 hành động gây sát thương nguy hiểm nhưng đâm xác định bị án nặng hơn chém nhiều.
phớ mà chém thì đối phương không những tháng về 2 lần mà tháng 7 về cả tháng cơ cụ ạ @@

Cuongnh5256

Xe điện
Hai vc bị đánh thì phán kháng không sai, mang dao trong người lại cả hai con thì cũng xác định có đổ máu rồi. Tội nghiệp hai bên gđ vì hai vc tuổi trẻ bồng bột. Hội 5 đứa kia thì e ko xót 49 gặp 50 nên xanh cỏ.

Cuongnh5256

Xe điện
Cụ nhiều kinh nghiệm mà đôi khi hồn nhiên khờ khạo quá. Dao gọt hoa quả trên xe là việc bình thường. 1 cái gậy đánh golf cũng bình thường. 1 cái tuốc nơ vít dài ngoằng nhọn hoắt, cũng bình thường. Cháu chưa phải dùng nhưng với cháu, những thứ đó là cần thiết.
Chắc cụ chuyên đi đêm vùng nhiều trộm cướp. Khi có đồ cụ sẽ hăng hơn và hậu quả sẽ nặng hơn. VD va chạm giao thông bên kia có hai thằng cụ có một mình. Bình thường tay không có khi nhịn nó xin lỗi này kia, nhưng có dao trong xe thì suy nghĩ và hành động sẽ khác nhiều. Hậu quả cụ tự tính xem cái gì có lợi hơn?

Thạch Hầu

Xe tải
5 đứa quây đánh 2 vợ chồng, lại còn ra tay trước thì em gái kia chỉ là tự vệ thôi. Tội cũng không nặng lắm đâu, chắc độ 5 - 7 năm thôi.

Toietmoi

Xe điện
Biết nó chuẩn bị gọi người đánh mình thì cái chuyện chuẩn bị đồ để tự vệ là bình thường.chẳng lẽ cụ biết sắp có bọn nó đánh mình cụ chấp nhận cho chúng nó đánh à.
Báo ca đợi đc bảo vệ thì đc vạ má đã sưng
Còn xăm hay ko xăm nó ko liên quan đến vụ án này nên cụ đừng lôi hình xăm ra đánh giá con người
OF này đầy cụ công chức nhà nước,có chức vụ địa vị trong xã hội cũng xăm đấy
Vậy thì chấp nhận vào tù với án nặng thôi, có gì mà cụ phải gào lên.
Con gái nhà lành xăm trổ rất hiếm, nên em này có máu mặt đấy, nguồn cơn việc bị gọi người đánh có thể khác hơn nhiều chỉ 1 đoạn clip kia.

tunglam28062009

Xe tăng
Vậy thì chấp nhận vào tù với án nặng thôi, có gì mà cụ phải gào lên.
Con gái nhà lành xăm trổ rất hiếm, nên em này có máu mặt đấy, nguồn cơn việc bị gọi người đánh có thể khác hơn nhiều chỉ 1 đoạn clip kia.
Nếu gặp tình huống chỉ có 1m, e sẽ chạy, nếu chạy ko dc mới chống cự. Chống cự thế nào để m chạy đc tiếp. Nhưng nếu tình huống có cả người thân e ( vợ, con, bố, mẹ, a chị e ruột ) bị tấn công, đe dọa tính mạng thì e chơi luôn và chơi cho đến khi m hoặc chúng nó nằm xuống ko còn khả năng đe dọa tới gđ m nữa thì thôi. Tù cũng chấp nhận.
Ps: con gái xăm trổ mà hiếm á? Cụ hơi bị nhầm đấy. Xăm hình mấy năm trở lại đây nó khác rất nhiều rồi.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Website
www.facebook.com
Vụ việc này buồn thật, người chết, người vào tù. Thà rằng vụ việc xảy ra giữa đồng không mông quạnh là một nhẽ. Đằng này giữa chốn đông người, cũng chỉ là xô xát tay không, bên gây sự trước cũng chỉ có thêm cái mũ bảo hiểm lởm, thế mà chẳng ai can ngăn cả.
Ơ, lại là bạn à?

BacQuePhuong

Xe tải
Bác có dao gọt hoa quả trên xe, cháu không bao giờ mang theo người bất kỳ vật gì có thể bị quy kết là hung khí.

Quan điểm của chúng ta khác nhau, nhưng không có nghĩa là bác có thể gọi cháu là dở người.
Xin lỗi vì đã gọi cụ là dở người
ý của cháu chỉ nói là cái kết luận có 2 loại người như cụ nói là dở thôi vì ai lại lấy định nghĩa như cụ để phân loại 2 loại người như thế

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Vụ này nếu bạn nữ này không đâm chết người thì sẽ xử thế nào các cụ nhỉ vì bọn kia kéo một đám đến để chặn đánh nên bị bạn này đâm. Như vậy mâu thuẫn và chắc là đã chuẩn bị để đánh nhau hoặc phòng thủ trường hợp bị đánh rồi chứ công nhân bình thương ai nhét dao vào người đi làm.
Cũng dồn người ta quá, mấy người bị thương rồi mà vẫn còn 2 ông nữa đuổi theo, vụ này ko phản kháng thì chắc người đi cấp cứu là hung thủ hiện tại luôn.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Một góc nhìn khác để các cụ hiểu thêm hành động của cháu gái kia. Mấy thằng thanh niên sức dài vai rộng mà xông vào cắn đàn 1 cô gái, chết cũng đáng thôi!

Không rõ thằng bị chết là cởi trần hay áo đen cụ nhỉ?
Em không thương thằng nào được vì xuống tay đánh phụ nữ như vậy !

sthd

Xe lăn
Một góc nhìn khác để các cụ hiểu thêm hành động của cháu gái kia. Mấy thằng thanh niên sức dài vai rộng mà xông vào cắn đàn 1 cô gái, chết cũng đáng thôi!

bị hai thanh niên đánh dã man. vô tình phản ứng lại bằng con dao gọt hoa quả và hung thủ vô tình chết. nữ công nhân tội nghiệp đã thoát cảnh bị hành hung, thoát nguy cơ bị đánh đến chết.
kết cụ thật xứng đáng với côn đồ đánh nữ công nhân

samoclan

Xe điện
Phòng ve quá giới hạn ơ chổ xỉa người con trai mấy phát. Một phát như mấy đua trước thì nhẹ hơn.

avn

Xe điện
Cụ nào rơi vào trường hợp vc cô bé trong bài mới thấy sao cuộc đời nó đen thế. Cả 2 vc chạy k dc, để nó đánh nhẹ thì nằm viện, hơn tí thì tàn tật, nặng thì đi cái mạng. Chống trả thì nếu nó chết m đi tù, nếu nó ko chết thì lần sau nó phang m chết. 3 thằng kia dù tay ko nó đánh vẫn chết người như thường. Còn cụ nào nói phương án báo c.a á. 😂
Em thấy con Trang và đồng bọn mới khốn nạn, kéo 5 người đánh dằn mặt như thế. Họ kháng cự là bình thường, đen là thằng cha kia chết thôi. Đánh chồng em ý, em ý chả phản kháng.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Không rõ thằng bị chết là cởi trần hay áo đen cụ nhỉ?
Em không thương thằng nào được vì xuống tay đánh phụ nữ như vậy !
bị hai thanh niên đánh dã man. vô tình phản ứng lại bằng con dao gọt hoa quả và hung thủ vô tình chết. nữ công nhân tội nghiệp đã thoát cảnh bị hành hung, thoát nguy cơ bị đánh đến chết.
kết cụ thật xứng đáng với côn đồ đánh nữ công nhân
Em thấy con Trang và đồng bọn mới khốn nạn, kéo 5 người đánh dằn mặt như thế. Họ kháng cự là bình thường, đen là thằng cha kia chết thôi. Đánh chồng em ý, em ý chả phản kháng.
Em cho rằng trường hợp này cháu gái phòng vệ là chính đáng, cho dù kết cục xấu (ngoài ý muốn) và cháu nó phải chịu hậu quả. Cháu này mới có đứa con gái 15 tháng tuổi, khả năng được hoãn thi hành án 2 năm

• Vodka
Reactions: avn

sthd

Xe lăn
Em cho rằng trường hợp này cháu gái phòng vệ là chính đáng, cho dù kết cục xấu (ngoài ý muốn) và cháu nó phải chịu hậu quả. Cháu này mới có đứa con gái 15 tháng tuổi, khả năng được hoãn thi hành án 2 năm
sao không phải Phòng vệ quá mức và trắng án?

Xe gia đình

Xe điện
Các cụ, mợ tranh cãi ác quá, nhưng lại toàn lý thuyết, giả định.... :)
Cụ, mợ nào đã từng trải qua trường hợp tương tự thì mới là có kinh nghiệm thực tế để chia sẻ :)

Chỉnh sửa cuối:

SIGNUS

Xe container
Người OF
sao không phải Phòng vệ quá mức và trắng án?
Tình tiết tăng nặng ở đây là cô này thủ sẵn dao trong người cụ ah! Nếu như cô ấy giật dao từ tay bọn kia và đâm chết 1 thằng thì có thể sẽ như cụ nói! Theo luật thì: "Tội Giết người do vượt quá giới hạn phòng vệ chính đáng theo điều 126 (bị phạt cải tạo không giam giữ đến 2 năm hoặc phạt tù từ 3 tháng đến 2 năm; phạm tội đối với 2 người trở lên, thì bị phạt tù từ 2 đến 5 năm"