[Funland] Vụ việc đau lòng, em gái liệu mấy năm tù?

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Ơ, lại là bạn à?
He he he, cháu bị bác Mầu Diệu Thảo gọi vào ạ. Có thể bác ấy vẫn không thấy thoải mái với quan điểm của cháu: dự đoán rủi ro và tránh né nguy cơ từ trước khi nó xảy ra.

Có thể bác ấy vẫn ủng hộ quan điểm: thích là nhích.

Ai theo quan điểm "thích là nhích" cháu cũng không ý kiến gì cả, vì chả liên quan đến cháu ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Thương bạn nữ công nhân vì lỡ mang theo dao, nên cuộc đời rẽ sang bước ngoặt.

Xem kỹ vụ việc từ các góc quay khác nhau, có thể thấy đám đông gây sự đi tay không (có thể họ cho rằng cậy đông là đủ). Sau khi đá đấm một trận, hai vợ chồng bạn nữ công nhân ngã xuống, thì mấy thanh niên nam không đánh mạnh nữa, chỉ có cái bà áo hồng, dùng mũ bảo hiểm quại thêm mấy cái.

Nếu hai vợ chồng bạn chấp nhận mang tiếng "hèn nhát", khóc lóc van xin, thì có lẽ sự việc dừng lại (vì đám đông đã đạt mục đích đánh dằn mặt). Nhưng bạn dùng dao nhào vào đâm, đó là quyết định của bạn và tôi tôn trọng quyết định đó.

Thạch Hầu

Xe tải
Tự vệ và Tù à bác?
Êm tưởng phải tặng chị này cái Huy hiệu tuổi trẻ dũng cảm hạng tư chứ?
Có tự vệ chính đáng và tự vệ quá mức cần thiết. Em nghĩ cô gái này sẽ rơi vào mục 2 bên dưới thôi.

Theo Điều 22 Bộ luật Hình sự 2015 sửa đổi, bổ sung năm 2017 quy định về phòng vệ chính đáng như sau:
“ 1. Phòng vệ chính đáng là hành vi của người vì bảo vệ quyền hoặc lợi ích chính đáng của mình, của người khác hoặc lợi ích của Nhà nước, của cơ quan, tổ chức mà chống trả lại một cách cần thiết người đang có hành vi xâm phạm các lợi ích nói trên.

Phòng vệ chính đáng không phải là tội phạm.

2. Vượt quá giới hạn phòng vệ chính đáng là hành vi chống trả rõ ràng quá mức cần thiết, không phù hợp với tính chất và mức độ nguy hiểm cho xã hội của hành vi xâm hại.

Người có hành vi vượt quá giới hạn phòng vệ chính đáng phải chịu trách nhiệm hình sự theo quy định của Bộ luật này.”

TÔN

Xe container
Vậy thì chấp nhận vào tù với án nặng thôi, có gì mà cụ phải gào lên.
Con gái nhà lành xăm trổ rất hiếm, nên em này có máu mặt đấy, nguồn cơn việc bị gọi người đánh có thể khác hơn nhiều chỉ 1 đoạn clip kia.
Bị nó đánh chết hơn hay đi tù hơn
E thà làm bị cáo còn hơn làm bị hại lên nóc tủ ăn hoa quả
Con gái nhà hiền lành xăm trổ cụ chưa thấy chứ đâu phải hiếm.có thể là bông hoa ở bờ vai,hoa văn sau gáy hoặc ngày tháng sinh ở cổ tay
Cụ nên nhớ thằng ko xăm mở mồm luôn nói đạo đức chưa chắc sống đã tốt,nhân cách hơn thằng xăm trổ

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Bị nó đánh chết hơn hay đi tù hơn
E thà làm bị cáo còn hơn làm bị hại lên nóc tủ ăn hoa quả
Con gái nhà hiền lành xăm trổ cụ chưa thấy chứ đâu phải hiếm.có thể là bông hoa ở bờ vai,hoa văn sau gáy hoặc ngày tháng sinh ở cổ tay
Cụ nên nhớ thằng ko xăm mở mồm luôn nói đạo đức chưa chắc sống đã tốt,nhân cách hơn thằng xăm trổ
Dạo này chú cũng hay nói đạo đức nhể.
Kkkk

Dan du an

Xe ba gác
Không rõ thằng bị chết là cởi trần hay áo đen cụ nhỉ?
Em không thương thằng nào được vì xuống tay đánh phụ nữ như vậy !
Đúng là xem clip này thì cô gái kia chỉ nên bị tù treo vì tội tự vệ quá mức. Mấy thằng kia lấy mũ bảo hiểm đập vào đầu người ta khác nào giết người

tunglam28062009

Xe tăng
Khốn thay cái tình tiết tăng nặng là thủ dao sẵn. Ko thể rơi vào trường hợp " vượt quá giới hạn phòng vệ chính đáng ". Nhưng nếu ko thủ dao thì 5 con súc vật kia đánh cho 2 vc e nó nhẹ thì nhập viện, nặng chết cmnl.
Cũng may dù sao có clip đầy đủ. Hi vọng tòa có xử e nó khung thấp nhất or thấp hơn khung ( 5 năm ) thôi để cô bé còn nhanh dc về với chồng con.

TÔN

Xe container
Khốn thay cái tình tiết tăng nặng là thủ dao sẵn. Ko thể rơi vào trường hợp " vượt quá giới hạn phòng vệ chính đáng ". Nhưng nếu ko thủ dao thì 5 con súc vật kia đánh cho 2 vc e nó nhẹ thì nhập viện, nặng chết cmnl.
Cũng may dù sao có clip đầy đủ. Hi vọng tòa có xử e nó khung thấp nhất or thấp hơn khung ( 5 năm ) thôi để cô bé còn nhanh dc về với chồng con.
Nói chung án nặng cũng ko hối hận.nếu lúc ấy ko rút dao mà đâm thì anh chồng bị nó dfanhs chết thì hối hận cả đời
Án nặng lắm thì cũng chỉ 18 năm là cùng,

sthd

Xe lăn

Xem kỹ vụ việc từ các góc quay khác nhau, có thể thấy đám đông gây sự đi tay không (có thể họ cho rằng cậy đông là đủ). Sau khi đá đấm một trận, hai vợ chồng bạn nữ công nhân ngã xuống, thì mấy thanh niên nam không đánh mạnh nữa, chỉ có cái bà áo hồng, dùng mũ bảo hiểm quại thêm mấy cái.

Nếu hai vợ chồng bạn chấp nhận mang tiếng "hèn nhát", khóc lóc van xin, thì có lẽ sự việc dừng lại (vì đám đông đã đạt mục đích đánh dằn mặt). Nhưng bạn dùng dao nhào vào đâm, đó là quyết định của bạn và tôi tôn trọng quyết định đó.
ngồi ngoài còn suy xét hơn thiệt được, chứ nạn nhân, bị phang mấy cái vào đầu rồi thì xây xẩm mặt mày, máu bùng lên não, cân nhắc gì nữa, có bất cứ cái gì trong tay là chiến bằng cái ấy thôi.

đảm bảo lúc ấy em nó có tiểu liên thì em nó cũng xả nguyên băng luôn

tunglam28062009

Xe tăng

Phương án chấp nhận hèn nhát để chúng nó đánh cũng ok. Nhưng ko phải ai cũng làm dc nhất là những người nóng máu, lại bị bắt nạt chèn ép liên tục.
Cái bọn hay gọi hội, kéo đàn ( trừ dân XH gộc ) đi đánh người thường ko có bản lĩnh, gan bé tí nhưng tâm lý chó đàn đám đông. Nếu cụ ko phản kháng ngồi im để bị đánh thì càng ăn đòn nhiều. Đội đánh chém người nếu là dân bt đánh cực ngu, ko biết tránh chỗ hiểm. Vậy nên gặp bọn thể loại này 1 chạy, ko chạy dc phải túm cổ đánh thật lực 1 thằng mới có kết cục tốt. Khác với dân xh, tùy mục đích cno biết đánh thế nào là đủ, là dằn mặt, là chết dc.

colangxxi

Xe buýt
Người ngoài thì chém gió thôi. Ở vào hoàn cảnh ấy chắc khó ai không phản kháng khi bên đông người chưa có dấu hiệu dừng tay.

sthd

Xe lăn
Nói chung án nặng cũng ko hối hận.nếu lúc ấy ko rút dao mà đâm thì anh chồng bị nó dfanhs chết thì hối hận cả đời
Án nặng lắm thì cũng chỉ 18 năm là cùng,
Không thể quá 5 năm.
tòa nó cũng biết mà.
nhiều tình tiết giảm nhẹ: lần đầu tiên, nhân thân tốt, hành động trong khi bị kích động mạnh, tự vệ khi bị nhiều người tấn công...

Đúng ra là phải trắng án. khi bị nhiều người tấn công bằng hung khí thì không biết đối thủ gục hay chưa, nên không có Giới hạn. Không có Vượt quá giới hạn.

tunglam28062009

Xe tăng
Không thể quá 5 năm.
tòa nó cũng biết mà.
nhiều tình tiết giảm nhẹ: lần đầu tiên, nhân thân tốt, hành động trong khi bị kích động mạnh, tự vệ khi bị nhiều người tấn công...

Đúng ra là phải trắng án. khi bị nhiều người tấn công bằng hung khí thì không biết đối thủ gục hay chưa, nên không có Giới hạn. Không có Vượt quá giới hạn.
E nó dính tình tiết tăng nặng. Đội kia đi đông nhưng người ko. Quan trọng là 2 vc đi làm công nhân chắc nhà ko có lực khó mà 5 năm dc. E nghĩ sẽ rơi vào tầm 7năm. Nói chung cái án bao nhiêu ở m khó đoán lắm. Nếu lực tốt chắc 3 năm là cùng.

Dan du an

Xe ba gác
E nó dính tình tiết tăng nặng. Đội kia đi đông nhưng người ko. Quan trọng là 2 vc đi làm công nhân chắc nhà ko có lực khó mà 5 năm dc. E nghĩ sẽ rơi vào tầm 7năm. Nói chung cái án bao nhiêu ở m khó đoán lắm. Nếu lực tốt chắc 3 năm là cùng.
Em nghĩ nếu rơi vào tình huống từ 3-7 năm thì phần lớn mọi người sẽ chấp nhận thôi. Nói thế chứ dù bọn kia tay không nhưng đầy vụ tay với chân mà chó đàn vẫn đánh chết người đấy.

TÔN

Xe container
Không thể quá 5 năm.
tòa nó cũng biết mà.

Giết người khoản 2 thấp nhất là 7 năm.nó quy giết người là cái chắc

hoviethung

Xe lăn
ngồi ngoài còn suy xét hơn thiệt được, chứ nạn nhân, bị phang mấy cái vào đầu rồi thì xây xẩm mặt mày, máu bùng lên não, cân nhắc gì nữa, có bất cứ cái gì trong tay là chiến bằng cái ấy thôi.

đảm bảo lúc ấy em nó có tiểu liên thì em nó cũng xả nguyên băng luôn
Đúng rồi phải người trong cuộc mới hiểu tại sao lại làm thế. Còn bây giờ người ngoài toàn nói nếu là tôi thì.., giá như... Việc thủ dao sẵn trong người cũng là sự đề phòng bất trắc. Em gái đó đã lựa chọn thì phải chấp nhận trách nhiệm trước pháp luật thôi. Hi vọng em được luật pháp xử lý với khung hình phạt nhẹ nhất.

TÔN

Xe container

Đừng nghĩ cứ chấp nhận hèn để cho nó đánh mấy cái sướng tay là thôi nó bỏ đi.biết nó dừng lại hay tiếp tục đánh,biết nó đánh có chết hay ko.thiếu gì vụ bị nó tát mỗi 1 cái cũng lăn ra chết,đúng chỗ hiểm thì đánh nhẹ cũng chết.mợ ko va chạm cuộc sống nhiều nên nghĩ nó màu hồng thôi.ko đơn giản đâu